• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 37K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

chào mọi người!
    em đang buồn quá vì em lấy chồng hơn năm rồi mà chưa có tin vui.Từ khi lấy chồng kinh nguyệt em vẫn khá đều khoảng 33 ngày,hai vợ chồng đi khám cả hai bộ máy đều ko có vấn đề j,chỉ có em bác sĩ kết luận là vòng kinh ko rụng trứng.
    Em chữa của bác sĩ Lan ở BT được 3 tháng rồi,dùng thuốc tháng thứ 2 em thấy chậm kinh đến khám lại nhưng ko phải có thai,bác sĩ cho em uống thuốc ra kinh nhưng đã 7 ngày rồi cũng chưa thấy ra kinh,hic.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Trứng không rụng, bán tắc vòi trứng

Biet ket qua ma em buon het ca nguoi cac me ah. Em lay chong da 1 nam nhung k co gi nen da di kham phu khoa o bac sy Lan (193 Ba trieu). Thang truoc thu mau, bac sy hen sach kinh thang sau den kham, hen chup. Den hen, bac sy co ket luan la Thang roi khong co hien tuong rung trung. Roi bac sy cho...

• Các mẹ sẽ hạnh phúc hơn khi sanh con gái :)

Em đọc được bài báo này, các mẹ có thấy đúng không nhỉ? trong khi em thấy nhà em mẹ em đẻ 2 đứa con...

• Thiếu máu não – Không nên chủ quan

Thiếu máu não đang có chiều hướng gia tăng mạnh ở người lớn tuổi và gần đây cũng khá phổ biến ở...

• Trứng to, không rụng

Hic hic.. các mẹ ơi, sau gần 1 năm canh trứng,tháng nào mình cũng siêu âm, kích thước trứng toàn trên 30mm rồi hành động nhưng không có kết quả, mình những cứ tưởng trứng to là tốt, ai ngờ hôm qua đi khám bác sỹ thì Bác sỹ kết luận : mình vẫn chưa có gì vì trứng quá to và chắc chắn là có những...

• Bầu ơi đừng ăn mấy trái này nha!

Mỗi loại quả có chứa vitamin và các công dụng riêng nhưng không phải cứ ăn hoa quả là tốt, nhất là...

• 153 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Bạn nói BS kết luận vòng kinh không rụng trứng, nhưng cụ thể là thế nào. Khong rụng trứng có thể do nang noãn không đủ lớn để rụng - do buồng trứng đa nang hoặc lý do thứ hai là nang to đùng lên, gây chảy máu trong nang, còn gọi là có khối tăng âm trong nang - trường hợp này nang không phải là nang noãn/trứng để rụng. Bạn có thể tìm hiểu t.tin về buồng trứng đa nang tại
    đường link: Thông tin tổng hợp/bệnh người lớn/Buồng trứng đa nang
    Trứng to, không rụng
    hoặc t.tin về nang to mà không rụng tại:
    thông tin tổng hợp/ngừa thai-chuẩn bị sinh/trứng khủng long không rụng
    Bệnh buồng trứng đa nang (Phần 2)
    chúc bạn tìm được thông tin mình mong muốn.
    • 153 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi latdat277 Xem bài viết
    chào mọi người!
    em đang buồn quá vì em lấy chồng hơn năm rồi mà chưa có tin vui.Từ khi lấy chồng kinh nguyệt em vẫn khá đều khoảng 33 ngày,hai vợ chồng đi khám cả hai bộ máy đều ko có vấn đề j,chỉ có em bác sĩ kết luận là vòng kinh ko rụng trứng.
    Em chữa của bác sĩ Lan ở BT được 3 tháng rồi,dùng thuốc tháng thứ 2 em thấy chậm kinh đến khám lại nhưng ko phải có thai,bác sĩ cho em uống thuốc ra kinh nhưng đã 7 ngày rồi cũng chưa thấy ra kinh,hic.
    Bạn nói BS kết luận vòng kinh không rụng trứng, nhưng cụ thể là thế nào. Khong rụng trứng có thể do nang noãn không đủ lớn để rụng - do buồng trứng đa nang hoặc lý do thứ hai là nang to đùng lên, gây chảy máu trong nang, còn gọi là có khối tăng âm trong nang - trường hợp này nang không phải là nang noãn/trứng để rụng. Bạn có thể tìm hiểu t.tin về buồng trứng đa nang tại
    đường link: Thông tin tổng hợp/bệnh người lớn/Buồng trứng đa nang
    Trứng to, không rụng
    hoặc t.tin về nang to mà không rụng tại:
    thông tin tổng hợp/ngừa thai-chuẩn bị sinh/trứng khủng long không rụng
    Bệnh buồng trứng đa nang (Phần 2)
    chúc bạn tìm được thông tin mình mong muốn.
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

uh,mình cũng ko biết thế nào nhưng tháng đầu soi thì trứng rất đẹp.Bs bảo hi vọng tháng t2 uống thuốc khả năng có bé rất cao,nhưng tháng t2 thì lại ko có trứng.Mình lại phải uống thuốc kích trứng hơi lo một chút ko biết tháng này có trục trặc tiếp ko?Ui mình đang mong lắm lắm.thanks
    • 51 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,

Mình vẫn có QKD hằng tháng, mà đi khám bác sĩ nói trứng mình không rụng? Có mẹ nào như mình không, chia sẻ kinh nghiệm giúp mình với. Cảm ơn các mẹ nhiều!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 260 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

khổ thân thaolinh,không có mẹ nào giống trường hợp này sao?
    • 38 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Lại có cả trường hợp như vậy sao? Khổ thân thaolinh quá! Mình cũng thấy sợ lắm! Chia sẻ với thaolinh vậy!
    • 312 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaolinh2010 Xem bài viết
    Các mẹ ơi,

Mình vẫn có QKD hằng tháng, mà đi khám bác sĩ nói trứng mình không rụng? Có mẹ nào như mình không, chia sẻ kinh nghiệm giúp mình với. Cảm ơn các mẹ nhiều!
    Mẹ nó đi khám thì bs bảo tháng này ko có trứng rụng hay đi khám nhiều lần mà tháng nào bs cũng bảo ko RT vậy? tháng này tớ cũng ko có trứng rụng đây, theo tớ hỏi các mẹ khác thì thấy cũng bình thường mà. Tháng này tớ đang theo dõi thêm xem trứng có rụng ko đây.

• 312 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CAANH Xem bài viết
    Lại có cả trường hợp như vậy sao? Khổ thân thaolinh quá! Mình cũng thấy sợ lắm! Chia sẻ với thaolinh vậy!
    Thỉnh thoáng vẫn có kỳ mà trứng không rụng có sao đâu hả mẹ nó, ko đáng sợ lắm đâu trừ khi tháng nào cũng ko rụng :Sad:

• 434 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Theo em nghĩ là phải theo dõi vài tháng, nếu có trứng trội và phát triển bình thường mà không chịu rụng thì có thể tiêm thuốc rụng trứng mà, trứng sẽ rụng trong vòng 24-36h sau tiêm. Nên mẹ nó theo dõi thêm nhé.
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tháng nào cũng ko rụng hay là chỉ 1 tháng thôi mẹ nó? Tớ đi khám theo dõi ngày rụng trứng thì bác sỹ bảo ko có trứng rụng, nhưng sang tháng sau lại có bầu. cty tớ thì có chị ít trứng nhưng vẫn có bầu được mà. mẹ nó đừng lo lắng quá nhé.
    • 15 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Kinh nguyệt hàng tháng thaolinh nhìn thấy là máu và niêm mạc ở tử cung bong ra thôi, có kinh nguyệt ko nhất thiết là phải có trứng rụng, quan trọng là buồng trứng của bạn có trứng thì sẽ có em bé được. Đừng lo lắng quá nhé. (lo lắng ko giải quyết được gì cả , lạc quan lên, quyết tâm lên nào)
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

vẫn có trường hợp có kinh mà k rụng trứng trong trường hợp trứng của bạn bị nép, hoặc buồng trứng đa nang nên có tháng rụng có tháng không. Mình có đứa em họ bị thế. Cái này bạn phải đi khám bác sĩ
    • 4,909 Bài viết

• 2,578 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaolinh2010 Xem bài viết
    Các mẹ ơi,

Nếu theo dõi nhiều chu kì mà đều không có trứng rụng thì mới phải lăn tăn, còn nếu đi 1 kì trúng vào kì không có trứng rụng thì cũng không sao.

Tớ là điển hình đây, tớ bị Đa nang buồng trứng, theo dõi khoảng nửa năm liên tục mà không có trứng lớn và không rụng (có lớn đâu mà rụng), nên phải kích trứng, kích lần 1 thì quá kích, lần 2 kích để thụ tinh nhân tạo thì thất bại, nửa năm sau chả làm gì tự nhiên có bầu....đúng đợt có trứng rụng hiếm hoi thôi. Vậy là sau gần 2 năm mong con mới có nhé.

Đừng tự hù dọa mình quá bạn ạ.
    Andy Khánh An ra mắt

NB: 3,01kg/48cm; 1M:4,2kg; 1,5M: 5kg; 2M: 5,7kg/58cm; 2,5M: 6,4kg; 3M: 6,7kg/60cm; 3,5M: 7,2kg; 4M: 7,6kg/64cm; 5M: 8,1kg/66cm; 6M: 8,6kg/68cm; 7M: 9,2kg/69,5cm; 8M: 9,2kg; 9M: 10kg/72,5cm; 10M: 10,5kg/74,5cm; 11M: 11,1kg/76cm; 12M: 11,6kg/75cm :Laughing:; 13M: 12kg; 14M:12,4kg/79cm; 15M: 12,9kg/81cm; 16M: 13,4kg/83cm
    Con:22w1d:491gr;24w2d:870gr;29w6d:1572gr;31w6d:2228gr;33w6d:2495gr;36w:2683gr37w2d:3042gr
    • 888 Bài viết

• 669 Được cảm ơn

ơ, tớ chả biết có rụng không mà 2 tháng nay không thấy chất dai dai , trong trong nứa, hay là bị viêm nhiễm gì rồi nhỉ?
    • 658 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Bạn ơi đừng lo, chính mình đi SA BS cũng nói phụ nữ thì kinh nguyệt có đều hàng tháng đi nữa thì trứng có tháng rụng tháng không, có tháng chưa rụng nó tự teo đi, đó là chuyện sinh học bình thường ah. Cho nên nếu muốn theo dõi để có thai thì chắc SA đầu dò vài tháng cho chắc nhỉ dù tỉ lệ không phải 100%, cái gì cũng thế ko có gì xác suất 100% hết ah.

• 165 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Co mình đây, cũng có 1 lần bs cho xét nghiệm nội tiết và nói là tháng đó trứng không rụng, mình cũng thắc mắc lắm, nhg bình thường những tháng khác đi siêu âm thì trứng vẫn rụng nên bạn cứ yên tâm nhé.
    • 51 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều nhé. Tớ cưới xong kiêng 6 tháng rồi thả cửa 3 tháng mà không dính bầu, đi bác sĩ cho uống thuốc kích trứng rồi theo dõi siêu âm mà bác sĩ nói tháng đó không có trứng trội, tháng sau bác sĩ cho uống thuốc tiếp mà cũng không có, mình tuyệt vọng quá nên không đi nữa.

Mà dịch trong trong mấy tháng này lại ít nữa chứ, mình mong con quá các mẹ ah. Hu hu hu
    • 51 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emelsabes Xem bài viết
    Nếu theo dõi nhiều chu kì mà đều không có trứng rụng thì mới phải lăn tăn, còn nếu đi 1 kì trúng vào kì không có trứng rụng thì cũng không sao.

Tớ là điển hình đây, tớ bị Đa nang buồng trứng, theo dõi khoảng nửa năm liên tục mà không có trứng lớn và không rụng (có lớn đâu mà rụng), nên phải kích trứng, kích lần 1 thì quá kích, lần 2 kích để thụ tinh nhân tạo thì thất bại, nửa năm sau chả làm gì tự nhiên có bầu....đúng đợt có trứng rụng hiếm hoi thôi. Vậy là sau gần 2 năm mong con mới có nhé.

Ui, chúc mừng mẹ nó nhé. Cuối cùng mẹ n1o cũng đón con yêu về rồi, mình cũng mong sớm đón con yêu về đây.
    • 51 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emelsabes Xem bài viết

Ui, chúc mừng mẹ nó nhé. Cuối cùng mẹ nó cũng đón con yêu về rồi, mình cũng mong sớm đón con yêu về đây.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3