CHUẨN BỊ MANG THAI

chưa có thai mà uống sữa dành cho bà bầu thì có tốt không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.25K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em đang chuẩn bị sức khỏe để thụ thai, em nghe nói uống sữa bà bầu sẽ có nhiều chất nên em đang uống. Không biết uống như th
    thế thì có tốt không hả các mẹ. Và hiện giờ em cũng đang uống thêm viên sắt tổng hợp được 4 tháng rồi.Giờ vợ chồng em đang mong có ebé
    lắm rùi. Các mẹ có kinh nghiệm cho em học hỏi với nha.Em cảm ơn các mẹ nhìu nhìu.......
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10,070 Bài viết

• 1,237 Được cảm ơn

cứ uống thôi, cho đủ chất, nhưng muốn dễ dính thì thêm vit E
    Có khi nào trên dòng đời tấp nập, ta vô tình dẫm phải Bịch KIM CƯƠNG :-P :Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meculieu Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em đang chuẩn bị sức khỏe để thụ thai, em nghe nói uống sữa bà bầu sẽ có nhiều chất nên em đang uống. Không biết uống như th
    thế thì có tốt không hả các mẹ. Và hiện giờ em cũng đang uống thêm viên sắt tổng hợp được 4 tháng rồi.Giờ vợ chồng em đang mong có ebé
    lắm rùi. Các mẹ có kinh nghiệm cho em học hỏi với nha.Em cảm ơn các mẹ nhìu nhìu.......
    Em cảm ơn mẹ cháu nhiều nhé. E mong sớm được lên chức như mẹ của cháu.
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em quên mất không hỏi, uống vitamin E loại gì hả chị.
    • 10,070 Bài viết

• 1,237 Được cảm ơn

Em quên mất không hỏi, uống vitamin E loại gì hả chị.
    loại gì cũng đc, enat 400 500 gì đó cũng đựoc, uống thêm cả viên sắt nữa.
    nếu mong con trai thì vào nghiên cứu dần đi là vừa, tiêm phòng gì chưa?? hihi
    Có khi nào trên dòng đời tấp nập, ta vô tình dẫm phải Bịch KIM CƯƠNG :-P :Laughing:
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ban nên dùng vitamin tổng hợp, có đầy đủ các vi chất cần thiết .
    • 10,070 Bài viết

• 1,237 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linh_chip Xem bài viết
    Ban nên dùng vitamin tổng hợp, có đầy đủ các vi chất cần thiết .
    thì sữa cũng đủ mà, nhưng để dễ dính bầu thì phải thêm vit e nữa
    • 1,787 Bài viết

• 1,183 Được cảm ơn

theo thấy thì uống được là tốt!nhưng uống sữa tươi tốt hơn!vì cơ thể người bình thường,hấp thụ sữa bầu có nhiều sắt sợ nóng,táo bón,...lắm ạ!em bầu mà 11w mới bắt đầu uống sữa bầu ạ!còn toàn uống sữa tươi thôi!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi! Cho em hỏi chút xíu về kinh nghiệm mang thai nhé!

Hai vợ chồng em định có em bé. Mấy chị trong cơ quan của em nói nên uống sữa cho bà bầu từ trước khi có thai độ 1-2 tháng gì đó. Nhưng em không biết liệu như vậy có đúng không? Nếu không thì khi nào mới nên bắt đầu uống sữa cho bà bầu ạ? Mà em cũng lo uống sữa và bầu có bị tăng cân không nữa? Các chị tư vấn giúp em nha!

Em cảm ơn các chị nhiều lắm! Thân chào!

:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::K iss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    • 624 Bài viết

• 438 Được cảm ơn

làm sao mà biết khi nào mình có thai để bắt đầu uống sữa như mấy chị kia nói dc nhỉ ? Vì mình thấy có người thả 1 tháng dính bầu liền, có người 4, 5 tháng, lại có người lên tới 6 tháng, 1 năm.... vậy cứ uống hoài cho tới khi mang bầu luôn ah :Worried:

Chị mình khi mới biết có thai thì mới bắt đầu uống sữa bầu ah. Mà lúc có bầu thì tăng cân là chuyện đương nhiên rồi nên mình ko biết ko có bầu mà uống sữa bầu thì có tăng cân hay ko nữa :Thinking:
    • 8 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bame_tre Xem bài viết

Hai vợ chồng em định có em bé. Mấy chị trong cơ quan của em nói nên uống sữa cho bà bầu từ trước khi có thai độ 1-2 tháng gì đó. Nhưng em không biết liệu như vậy có đúng không? Nếu không thì khi nào mới nên bắt đầu uống sữa cho bà bầu ạ? Mà em cũng lo uống sữa và bầu có bị tăng cân không nữa? Các chị tư vấn giúp em nha!

Mình đã chích ngừa Rubella để chuẩn bị có thai lần đầu? nghe nói nên uống sữa cho bà bầu từ trước khi có thai độ 1-2 tháng gì đó, có đúng không các mẹ? Công việc của mình thường xuyên giao tiếp nhiều nên mình rất sợ tâng cân nhiều, thấy mấy chị đồng nghiệp sinh sau béo lên những chục cân, không xuống cân được, mình “hãi” quá
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

theo em thì uống trước cũng tốt đấy
    em cũng uống trước và uống cả vE nữa và đang có em bé
    chúc chị sớm lên chức nhé
    • 636 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ thì bạn nên ăn uống đầy đủ và nghỉ ngơi, uống sữa tươi thông thường, chưa cần uống sữa bầu khi chưa có bầu bạn ạ vì sữa bầu bổ sung rất nhiều chất, bạn có thể ngán, lúc có thai bạn cần uống thì đã thấy sợ sữa bầu rồi, hơn nữa sợ tăng cân trước khi có bầu ấy
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình chỉ ăn uống đầy đủ và uống sữa tươi thôi, nghe nói sữa tươi không vào mẹ mà vào con, hiện nay mình đang mang thai tháng thứ 8, tăng 12 cân, bác sĩ nói thai khỏe, nên mình nghĩ không uống sữa bầu cũng được
    • 8 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chị mình là bác sĩ sản khoa, có khuyên mình có điều kiện thì nên uống sữa trước khi có thai khoảng 1, 2 tháng. Trong sữa bầu có bổ sung acid folic để hạn chế thai bị dị tật bẩm sinh, nên mình uống 3 tuần trước khi có thai đó bạn ạ!
    • 768 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Theo mình thấy thì trước khi có bầu em có thể dùng vitamin dành cho bà bầu là được vì mình cần bổ sung thêm những loại vitamin cần thiết, nhất là acid folic vì chất này dễ mất đi trong quá trình nấu lắm! Nếu mẹ nó thik uống thêm sữa thì càng tốt... Bổ sung tốt nhất là trước 3 tháng. Sau khi có bé thì mình vẫn uống như vậy nhưng thêm sắt và canxi. Sữa rất tốt trong quá trình mang thai và như mẹ nào nói ở trên là sữa sẽ vào thẳng em bé, ko làm mẹ bị mập
    Chúc em mau đón bé về nhà nhe!

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng uống viên sắt, vitamin E và ăn uống đầy đủ dưỡng chất là chủ yếu