CHUẨN BỊ MANG THAI

Chu kỳ kinh nguyệt từ 27 - 35 ngày thì tính ngày rụng trứng thế nào???

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 12.6K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 19 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Chu kỳ kinh nguyệt của em không cố định bao nhiêu ngày trong 1 tháng mà nó dao động trong khoảng từ 27 - 35 ngày, tức là có tháng 27 ngày, có tháng 28 ngày, 29, 30..., 35 ngày thì có được cho là bình thường ko? Và như thế thì làm sao tính được ngày rụng trứng chính xác để thụ thai ah.
    Rất mong sự hồi âm sớm của các chị.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Trẻ ho về đêm

Các mẹ ơi, Dạo này con mình hay bị ho về đêm, mình đã cho con đi bác sĩ và uống thuốc theo toa,...

• Chu kì kinh nguyệt từ 30 -38 ngày. Cách tính ngày rụng trứng

Hic, các mẹ ơi, e thấy hơi lo lắng về tình trạng của mình. Chu kì của em thường là sẽ chậm 4 ngày so với tháng trước, đó là trước khi lấy chồng, từ khi em lập gia đình nó cứ chạy loạn lên ý, em kb làm thế nào để tính được ngày rụng trứng nữa. 3 tháng nay, tháng đầu em chậm tận 9 ngày (tức là chu kì...

• Cách tính ngày RT cho người có chu kỳ kinh nguyệt không đều!

Em lấy chồng được 4 tháng. Mong có baby mãi mà chưa có gì? Em lo lắng quá các mẹ ạ. Các mẹ thông thái chỉ giúp cho em cách tính ngày rụng trứng. Vì kinh nguyệt của em ko đều, cư chạy tầm 1-2 tuần, thậm chí có tháng còn chạy gần tháng!

• Bầu ơi đừng ăn mấy trái này nha!

Mỗi loại quả có chứa vitamin và các công dụng riêng nhưng không phải cứ ăn hoa quả là tốt, nhất là...

• Xem là ghiền có baby luôn nà

Gia đình là tất cả. Muốn có gia đình :) 1. Ba mẹ luôn che chở, bảo vệ con ...

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang muốn hỏi đây.
    • 4,713 Bài viết

• 2,235 Được cảm ơn

Kinh nguyệt từ 27 - 35 ngày được coi là bình thường nên bạn cứ yên tâm. Tuy nhiên để biết chính xác ngày rụng trứng thì bạn theo dõi dịch âm đạo, giữa chu kỳ thấy ra dịch trong và dai thì kết hợp đi siêu âm để biết chính xác kích thước trứng rồi về xxx là dễ trúng lắm.
    Chúc bạn nhanh chóng tóm được bé yêu nhé!
    • 19 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Cảm ơn chị TLAF nhiều nhiều
    • 19 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Mà chị ơi, mỗi lần đến cky em thường bị đâu bụng kinh khủng, nhất là ngày đầu tiên. Có lần đau không ngồi được. Em có bị làm sao không vậy?
    • 4,713 Bài viết

• 2,235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zubi Xem bài viết
    Mà chị ơi, mỗi lần đến cky em thường bị đâu bụng kinh khủng, nhất là ngày đầu tiên. Có lần đau không ngồi được. Em có bị làm sao không vậy?
    Vấn đề này hình như trong Đông y gọi kà thống kinh hay sao âý. Bạn có thể uống thuốc bắc xem có đỡ hơn ko? Hôm mình khám ở nhà bs Lâm cũng có em đến chữa đau bụng kinh. Địa chỉ nhà bác Lâm ở đây bạn tham khảo nhé! Đã ai đi khám chỗ Bs. Ngọc Lâm ở Mỹ Đình chưa? Phần 2
    • 19 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Chị ơi, em muốn đi khám phụ khoa và khám phần xem tình hình thế nào, mà em cưới được 6 tháng rồi, mà vẫn chưa có em bé. Chị có địa chỉ nào tốt không giới thiệu cho em với. Em ở Hoàng Mai - Hà Nội
    Em đọc trên các topic thì có nhiều địa chỉ lắm, nhưng người thì khen, người thì phản đối, nên e cũng không biết thế nào. Thanks chị
    Chỉnh sửa lần cuối bởi zubi; 30/11/2009 vào lúc 11:22 AM.
    • 4,713 Bài viết

• 2,235 Được cảm ơn

Bạn đến 56 Hai Bà Trưng đặt lịch khám phụ khoa bs Quyết. Bạn tham khảo ở đây nhé! Khám hiếm muộn ở phòng khám 56 Hai Bà Trưng
    • 454 Bài viết

• 2,685 Được cảm ơn

Chu kỳ kinh nguyệt của em không cố định bao nhiêu ngày trong 1 tháng mà nó dao động trong khoảng từ 27 - 35 ngày, tức là có tháng 27 ngày, có tháng 28 ngày, 29, 30..., 35 ngày thì có được cho là bình thường ko? Và như thế thì làm sao tính được ngày rụng trứng chính xác để thụ thai ah.
    Rất mong sự hồi âm sớm của các chị.
    hu hu, mình cũng vậy giống mẹ nó quá. Nhưng mình thường thấy từ 30 ngày đến 40 ngày cơ, ko bao giờ bị sớm hơn 30 ngày. Mình uống nhiều thuốc bắc điều hòa kinh nguyệt rồi mãi cũng chẳng ăn thua.
    Chẳng biết đằng nào để tính ngày RT cả.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, em muốn đi khám phụ khoa và khám phần xem tình hình thế nào, mà em cưới được 6 tháng rồi, mà vẫn chưa có em bé. Chị có địa chỉ nào tốt không giới thiệu cho em với. Em ở Hoàng Mai - Hà Nội
    Em đọc trên các topic thì có nhiều địa chỉ lắm, nhưng người thì khen, người thì phản đối, nên e cũng không biết thế nào. Thanks chị
    Mình cũng giống bạn quá. 2 Vợ chồng mình đang mong có baby lắm thế mà mãi chẳng thấy có gì cả. Mình cưới được khoảng 10 tháng rùi. Ai có chỗ nào khám chính xác không bảo mình với. 2 VC mình đang có gắng có càng sớm càng tốt vì chồng mình làm kỹ sư xây dựng nên nay đây mai đó dạo này chồng mình được ở nhà nên 2 VC mong có luôn lắm.
    Ai đó biết thì giúp mình với.
    • 19 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi waterhyacinth Xem bài viết
    Mình cũng giống bạn quá. 2 Vợ chồng mình đang mong có baby lắm thế mà mãi chẳng thấy có gì cả. Mình cưới được khoảng 10 tháng rùi. Ai có chỗ nào khám chính xác không bảo mình với. 2 VC mình đang có gắng có càng sớm càng tốt vì chồng mình làm kỹ sư xây dựng nên nay đây mai đó dạo này chồng mình được ở nhà nên 2 VC mong có luôn lắm.
    Ai đó biết thì giúp mình với.
    Bạn thử đến Bsy Quyết địa chỉ 56 Hai Bà Trưng đi. Có lẽ cuối tuần này mình cũng đi khám.
    • 19 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TLAF Xem bài viết
    Bạn đến 56 Hai Bà Trưng đặt lịch khám phụ khoa bs Quyết. Bạn tham khảo ở đây nhé! Khám hiếm muộn ở phòng khám 56 Hai Bà Trưng
    Chị ơi đặt lịch khám thế nào hả chị?
    Phải đến tận nơi đặt lịch ah? Em muốn t7 tuần này đi khám thì phải đặt lịch thế nào, để bác sỹ Quyết khám.
    • 4,713 Bài viết

• 2,235 Được cảm ơn

Bạn gọi điện ngay hôm nay hoặc sáng mai đến 56HBT (Số ĐT tra trên mạng có đấy), khi có người nhấc máy thì bạn bảo cho đặt trước khám bs Quyết. Họ sẽ xem lịch khám của bác rồi chủ động hẹn bạn. Nếu thứ 7 bác Quyết ko khám ở đấy thì đành phải chuyển sang ngày khác vậy.
    • 19 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TLAF Xem bài viết
    Bạn gọi điện ngay hôm nay hoặc sáng mai đến 56HBT (Số ĐT tra trên mạng có đấy), khi có người nhấc máy thì bạn bảo cho đặt trước khám bs Quyết. Họ sẽ xem lịch khám của bác rồi chủ động hẹn bạn. Nếu thứ 7 bác Quyết ko khám ở đấy thì đành phải chuyển sang ngày khác vậy.
    Vâng. Cảm ơn chị