• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Chu kỳ kinh nguyệt dài 2 - 3 tháng

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 73.7K Lượt đọc
  • 270 Trả lời

16 Người đang theo dõi

• 27 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em chào các chị, em là thành viên mới ở diễn đàn, đang gặp chút bổi rối với vấn đề mang thai nên mong nhận được ý kiến chia xẻ kinh nghiệm của mọi người. Chả là em mới lập gia đình 4 tháng, 2 vợ chồng cũng chưa có ý định có em bé, nhưng tại em kinh nguyệt rất không đều và chu kỳ dài nên em nghĩ ít có khả năng mang thai nên khi qhtd không bảo vệ gì, hơn nữa em thấy chồng em cũng chưa phóng tinh bao giờ (Em thấy cũng lạ nhưng sợ chạm lòng tự ái của chồng nên ngại hỏi, ngoài chuyện đó ra thì qhtd của 2 vợ chồng vẫn tốt đẹp). Thế nên em càng tin là khó mà có thai sớm được. Thế nhưng từ hơn 1 tuần này, em liên tục đau lưng, buồn nôn, mệt mỏi, người lúc nào cũng mệt mỏi dù chả làm việc gì nặng cả. Chu kỳ của em không đều nên em cũng chả biết là có bị chậm hay không. Tuần sau em sẽ đi khám bác sỹ để xem tình hình thế nào, nhưng trong khi chờ đợi thấy sốt ruột nên lên hỏi ý kiến các chị, các mẹ. Không biết đã có ai cùng trường hợp như em mà mang thai chưa ah, đặc biệt là chồng có cùng vấn đề. Với lại, em cũng k biết có nên nói chuyện thẳng thắn với chồng không ah?

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 125 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

ua? sao lại k phóng nhỉ....hí....tớ vào share mẹ nó cái vì tớ cũng kinh nguyệt k đều,rất là linh tinh,mấy lần mong lắm ý,tưởng đậu nhưng mà k phải,mãi nó mới ra....he he...mẹ nó cứ yên tâm,mong quá cũng xịt ngòi đấy :Smiling:
    Ba sẽ là cánh chim đưa con bay thật xa, mẹ sẽ là nhành hoa cho con cài lên ngực, ba mẹ là lá chắn,che chở suốt đời con...:Kiss:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 121 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

mình cũng thế đây này, qhtd ko kiêng cữ j hết mà tận gần 2 năm mới có bé, mừng muốn chết. Lúc có thai còn ko biết nữa là, nhịn ăn để diet mới ghê chứ. Bạn cứ thoải mái đi tinh thần cũng quan trọng lắm!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 95 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Vợ chồng với nhau mà có gì đầu phải ngại bạn. 2 vợ chồng thì phải nên nói thật với nhau nếu mình có vấn đề gì đó, hay là mình không thích cái gì. Như thế 2 vợ chống sẽ sống hòa hợp hơn. Bạn nghi ngờ vậy, sao bạn không mua que thử thai đi. Vì nếu quá sớm, bạn có đi gặp bác sĩ siêu âm cũng chưa thấy gì đầu, chỉ có xét nghiệm máu thì chính xác nhất.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 27 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Dạ vâng, cảm ơn các chị, các mẹ, có người chia xẻ cũng thấy tâm trạng bớt căng thẳng. Chắc đúng như chị peacefulsky nói, em phải mua que thử về xem thế nào. Có thì vừa mừng mà cũng lại vừa lo vì giờ em còn đang học cao học, k biết tính thế nào nữa.

• 1,938 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Ơ sao 4 tháng lại chưa xuất tinh lần nào là dư lào? Nếu thực sự ko phóng tinh như bạn nói thì làm gì có gì mà lo có thai?:Thinking: Tớ nghĩ vợ chồng có gì đâu mà ko dám hỏi. nên trao đổi thảng thắn với nhau thì mới tìm ra đc vấn đề và hướng giải quyết. CHia sẻ với bạn chuyện CKK ko đều nhé. Tớ cũng ko đều tí nào, mà còn dài nữa cơ,nhưng bé yêu của tớ cũng sắp chào đời rồi. Mà bây giờ kinh ko đều thì có Siêu âm trứng rồi, chả lo đâu ạ. Nếu lo có thai bạn mua que về thử nhé. Ăn chắc hơn thì đi xét nghiệm máu. Biết liền đó!
    Chúc bạn và Gđ hp. bình an!

• 448 Bài viết

• 1,475 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhmeocon Xem bài viết
    Em chào các chị, em là thành viên mới ở diễn đàn, đang gặp chút bổi rối với vấn đề mang thai nên mong nhận được ý kiến chia xẻ kinh nghiệm của mọi người. Chả là em mới lập gia đình 4 tháng, 2 vợ chồng cũng chưa có ý định có em bé, nhưng tại em kinh nguyệt rất không đều và chu kỳ dài nên em nghĩ ít có khả năng mang thai nên khi qhtd không bảo vệ gì, hơn nữa em thấy chồng em cũng chưa phóng tinh bao giờ (Em thấy cũng lạ nhưng sợ chạm lòng tự ái của chồng nên ngại hỏi, ngoài chuyện đó ra thì qhtd của 2 vợ chồng vẫn tốt đẹp). Thế nên em càng tin là khó mà có thai sớm được. Thế nhưng từ hơn 1 tuần này, em liên tục đau lưng, buồn nôn, mệt mỏi, người lúc nào cũng mệt mỏi dù chả làm việc gì nặng cả. Chu kỳ của em không đều nên em cũng chả biết là có bị chậm hay không. Tuần sau em sẽ đi khám bác sỹ để xem tình hình thế nào, nhưng trong khi chờ đợi thấy sốt ruột nên lên hỏi ý kiến các chị, các mẹ. Không biết đã có ai cùng trường hợp như em mà mang thai chưa ah, đặc biệt là chồng có cùng vấn đề. Với lại, em cũng k biết có nên nói chuyện thẳng thắn với chồng không ah?
    Kinh nguyệt ko đều thì vẫn có con đấy bạn ạ, nhưng nên đi khám tìm hiểu nguyên nhân đi bạn để lâu ko tốt dẫn đến vô sinh. Với lại sao chồng bạn lại ko phóng... là sao nhỉ. Nhưng theo mình biết nếu ko xuất vào trong âm đạo thì lúc chồng bạn hứng lên thì tinh dịch cũng lẫn trong chất dịch nhầy rồi nên khả năng có bầu vẫn rất cao. Trừ khi chồng bạn có vấn đề về đường sinh đẻ. Theo mình bạn nên tìm cách lựa lời nói với anh xã nhưng phải để ý đến lời nói nhé vì đàn ông hay tự ái lăm đấy. Vợ chồng là phải chia sẻ chứ đừng tự giải quyết 1 mình ko được đâu bạn
    Trần Bảo Lâm

• 580 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

Nói để cho bạn yên tâm, mình cũng thuộc dạng cực không đều và cực dài, thậm chí lần nào đến kỳ cũng đau bụng quằn quại như hồi mới í. Mẹ mình cũng đã đưa mình đi bác sỹ khám nhiều lần nhưng nói chung là không có nguyên nhân gì cả, cứ sống chung với lũ thế thôi.

Cũng lo là khó sinh con, nhưng trộm vía trời thương thả cái là dính ngay. Vì thế bạn cũng không cần quá lo lắng đâu, nếu đi khám không có vấn đề gì thì cứ để tự nhiên bạn ạ. Con cái là của trời cho mà, chúc bạn sớm có tin vui nhé!!!!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,101 Bài viết

• 2,015 Được cảm ơn

hix. em cũng KN cực k đều, cứ tưởng la đnbt nhưng đi siêu âm lại chẳng có quả trứng nào. chu kỳ này gần 3thangs rồi đây. hix
    Bố mẹ yêu con rất nhiều!

• 42 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ là bạn nên mua que thử. Nếu vẫn chưa yên tâm thì đi thử ở Trung tâm chăm sóc sức khỏe bà mẹ trẻ em ấy. Hồi chị dâu mình cũng trễ kinh nhưng tháng sau chị ấy mới có thai đấy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)