CHUẨN BỊ MANG THAI

Chu kì kinh nguyệt từ 30 -38 ngày. Cách tính ngày rụng trứng

Đến trả lời mới nhất
  • 11 Lượt chia sẻ
  • 47.9K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hic, các mẹ ơi, e thấy hơi lo lắng về tình trạng của mình. Chu kì của em thường là sẽ chậm 4 ngày so với tháng trước, đó là trước khi lấy chồng, từ khi em lập gia đình nó cứ chạy loạn lên ý, em kb làm thế nào để tính được ngày rụng trứng nữa. 3 tháng nay, tháng đầu em chậm tận 9 ngày (tức là chu kì kéo dài 39 ngày), tháng thứ 2 nó lại chuẩn ngày( CK 30 ngày), đến tháng thứ 3 nè nó lại chậm 7 ngày (CK 37 ngày). Tháng nào mà bị chậm là y như rằng đến ngày có kinh nguyệt người e mệt kinh khủng. Giờ e cũng đang mong có em bé mà kb làm thế nào để tính được ngày rụng trứng và 2 vc phải gần gũi thế nào để hiệu quả đạt được cao hơn vậy các mẹ ơi. Lần nào ông bà ở quê điện lên cũng hỏi xem có gì chưa,hic.
    À cho e hỏi thêm chút với, vc e ngày nào cũng QH, như thế có gọi là nhiều không ạ. QH bt mà vẫn hem có bé, hic sốt ruột rùi ý. Mong các mẹ giúp e với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chu kỳ không đều thì nên mua que thử rụng trứng để canh thời gian trứng rụng bạn ah
    • 624 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Hic, chu kỳ k đều thì khó tính ngày rụng trứng lắm! Nếu chu kỳ dài, hoặc ngắn nhưng đều thì theo mình nhớ là trứng rụng khoảng 14-16 ngày trc ngày đầu kỳ kinh tiếp theo!
    Còn vđề quan hệ, thì theo độ tuổi nếu bạn đang đôi mươi thì k nhiều. Nhưng bạn đang trọng giai đoạn tập trung để có bé mà quan hệ như vậy thì sợ ảnh hưởng tới chất lượng tt, mệt mỏi cũng k tốt đâu! Nếu bạn biết ngày rụng trứng thì nên nghỉ vài ngày trc ngày cần xxx để thụ thai, cho tinh trùng có chất lượng tốt nhé!
    Chúc bạn sớm 2v như ý!
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu chu kì của bạn là ngày 30>38 thì thời kì dễ thụ thai của bạn sẽ là từ ngày 16>24.ngày nào cũng qh tần suất quá nhiều khi bạn muốn có e bé khỏe mạnh. Vì qh nhiều dẫn đến lượng tinh trùng giảm và sẽ yếu nếu ko bổ sung đủ khoáng chất. Mình khuyên bạn nên 2 đến 3 ngày qh 1 lần. Vi tinh trùng có thể sống đc 2 đến 3 ngày. Bạn ko nên lo nghĩ nhiều như thế sẽ ảnh hưởng tới việc thụ tinh.bạn nên qh vào buổi sáng vì khi đó lượng tinh trùng sẽ nhiều hơn trong ngày. Nếu bạn lên đỉnh đc âm đạo của bạn sẽ co bóp giúp đẩy tinh trùng vào trong. Đó là những gì mình biết mình chia sẻ vs bạn. Chúc bạn sớm có e bé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,582 Bài viết

• 2,713 Được cảm ơn

Nếu ck khó tính mẹ nó có thể mua nhiệt kế để đo nhiệt độ, trong diễn đàn có mục phương pháp đo nhiệt độ đó. xd nhiệt độ là chính xác nhất và biết mình có thai luôn đó
    Hạnh phúc chỉ dành cho người dám đi đến cuối chặng đường!!!
    • 267 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Mẹ này giống mình. Mình cũng thế laáy c xong ckk k đều. Hjx. 6 thangs chua co j cả. Cái vụ que thử thì chán lắm. Để chăc an mình thử từ lúc sạch kinh 2 ngày đến khi Qkd nhưng k thấy kq j. Hỏi mấy chị ở cq thì bảo loại đó khó lên lắm

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 72 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi. sao giống mình thế! mình cũng y hệt. Lấy chồng 7 tháng xong là chu kỳ loạn lên, lại chậm, lại đúng, lại chậm hơn. cứ quay như chong chóng, mà chậm thì sau đến chu kỳ mệt mỏi hơn nữa chứ!
    Mong 2 vạch mà mãi chưa tới. (
    Đôi khi nghĩ lại nản, chẳng muốn canh nữa, Nhưng mong lắm mẹ nó ạ!
    Chúc các mẹ 1 vạch nhanh 2 vạch nhé! Fighting. Tặng các mẹ hoa hồng nè.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 72 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

cảm ơn bạn Helpme88 nhé! Mình thử canh trong ngày thứ 16- 24 thử như nào. . Tặng bạn 2 bông hoa nhé! 2 bông hoa = 2 vạch nhé! hic hic
    • 116 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

VC mình thì hai ngày 1 lần mà 3 tháng rùi chưa có gì. Hum nay là ngày thứ 19 rồi. Mình mong hết tháng quá. Mong con yêu nhanh về vs mình và các mẹ nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thấy que thử rụng trứng không chuẩn đâu. 3 tháng nay mình đều đi siêu âm trứng, tháng này thì đc 2v rồi nhưng còn mấy ngày nữa mới đến qkd nên chưa kết luận đc. Mình siêu âm chỗ cô Yến, kinh nghiệm là đến ngày thứ 12 chu kỳ ( nếu chu kỳ 28 ngày) chu kỳ dài hơn thì muộn hơn vài ngày j đấy sẽ đi sa. Lần 1 là xác định kích thước trứng và ngày rụng, lần 2 đi sa lại xem trứng rụng chưa. Mình còn dựa vào dịch âm đạo nữa các mẹ ạ. Và cũng ko nên qh tần suất dày đặc quá đâu, tốt nhất là nghỉ mấy ngày trước khi trứng rụng nhé.
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các bạn ơi cho mình hỏi chu kỳ KN của mình là 35 ngày, theo tính toán thì ngày thứ 21 là ngày rụng trứng, đến ngày 19, 20 mình có thấy chất dịch nhầy trắng như lòng trứng gà, vc mình có xxxx và đến hôm 21 vc mình xxx lần nữa và thấy tinh trung ko có chảy ra ngoài như mọi khi lúc tiểu tiện nó cũng ko ra, và mình cũng ko thấy chất nhày ra nữa. Vậy liệu tháng này mình có thành công con iu về với vc mình ko nhỉ? mình đang rất mong các bạn ạ. hy vọng là lần này mình trúng và bắt được ngựa con. Giờ mình ko quan trọng năm gì nữa đâu chỉ mong con yêu về nhanh thôi.
    • 100 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

hihi, các mẹ ở đây giống mình wá, ck của mình cũng từ 30-38 ngày.

Hix mà 7 tháng rồi mình cũng canh tới canh lui, đếm tới đếm lui mà sao vẫn trượt.

không biết mình có bị gì không nữa, mình để ý ko thấy biểu hiện nào bất thường chỉ trừ khi có kinh mình đau bụng kinh khủng, nôn ói chóng mặt, lạnh...vậy có phải là mắc bệnh gì rồi ko các mẹ. các chị đều kêu em đi khám phụ khoa thử nhưng nghe nói khám đó sợ wá em chẳng dám đi.
    các mẹ nào có bí quyết gì để mau có 2 = ko ạ?? em mong con quá rồi. hixhix. lúc trước em ko định sinh năm Ngựa đâu vì kỵ với tuổi bố ( bố tuổi Tý ạ ), nhưng ham con wá lại thả nhưng đến giờ 7 tháng trời rồi ko thấy con về. buồn........
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mymy7889; 21/06/2013 vào lúc 03:24 PM.
    20/11 : CKC
    4-6/12: rụng trứng
    22/12 : lần đầu tiên thấy 2v mờ mờ
    25/12: 2v rõ hơn rồi, lấy que tặng sinh nhật baba của con liền
    31/12: con yêu đã về tổ an toàn
    13/1: con đã có tim thai rồi nhé yêu con thế ko biết
    con yêu ơi ba mẹ yêu con nhất quả đất bình an bên mẹ 9m10d con nhé
    số may mắn của mẹ :106
    • 8 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mymy7889 Xem bài viết
    hihi, các mẹ ở đây giống mình wá, ck của mình cũng từ 30-38 ngày.

Hix mà 7 tháng rồi mình cũng canh tới canh lui, đếm tới đếm lui mà sao vẫn trượt.

không biết mình có bị gì không nữa, mình để ý ko thấy biểu hiện nào bất thường chỉ trừ khi có kinh mình đau bụng kinh khủng, nôn ói chóng mặt, lạnh...vậy có phải là mắc bệnh gì rồi ko các mẹ. các chị đều kêu em đi khám phụ khoa thử nhưng nghe nói khám đó sợ wá em chẳng dám đi.
    các mẹ nào có bí quyết gì để mau có 2 = ko ạ?? em mong con quá rồi. hixhix. lúc trước em ko định sinh năm Ngựa đâu vì kỵ với tuổi bố ( bố tuổi Tý ạ ), nhưng ham con wá lại thả nhưng đến giờ 7 tháng trời rồi ko thấy con về. buồn........
    Mình chu kỳ còn khủng hơn,từ 30-47, tháng nào vui đẹp là 30 còn ko là 35-37-39-40-42-45-47 thả 1 phát là dính ngay.
    Trc tiên bạn phải siêu âm xem Tử cung, trứng của mình có bình thường và tốt ko, sau đó uống Acid Folic và Vitamin ENat 400 cả 2 VC trong vòng 1 đến 2 tháng chuẩn bị có baby nhé, có thể cho chồng uống VTM E trong 15 ngày trc ngày rụng trứng cũng đc. Trong vòng 2 tháng chuẩn bị chồng tuyệt đối ko uống rượu, bia và hút thuốc, uống cà phê vì làm cho tinh trùng yếu khó thụ tinh lắm, ăn uống đầy đủ cả 2 VC, bạn có thể xào cật heo + hành tây, giá+ thịt bò, canh rau xanh : mồng tơi, bông cải xanh, trứng gà, uống nước cam, sữa tươi.... Từ ngày 14 của chu kỳ xxx 2 ngày 1 lần, khi nào thấy ra dịch nhày trắng thì dùng que thử rụng trứng xem có chắc chắn sẽ rụng trong vòng 24h tới không, nếu que thử dương tính thì lập tức xxx ngay trong vòng 2 đến 3 ngày. Hic trường hợp của mình là chu kỳ 30 ngày mới rụng lận đó dính ngay. Mình tuổi Dần, còn chồng tuổi Tý, con mình tuổi TỴ hợp với Bố lắm, đỡ hơn tuổi Ngọ nhiều. hiii
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tigon2013; 24/06/2013 vào lúc 09:16 AM.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 364 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Đối với các mẹ có chu kỳ loạn cào cào giống mình (30-40 ngày, tháng có tháng không) thì mình chia sẻ kinh nghiệm bản thân như này:

1. Lập 01 quyển sổ kiểu ngày tháng, chia dòng nhiệt độ để đánh dấu, dưới các cột ngày để 1 dòng đánh dấu ngày KN

2. Mua 01 nhiệt kế: Đo nhiệt độ vào buổi sáng khi vừa thức dậy để tính ngày rụng trứng. Trong box có hẳn topic nói vụ này, mình tóm tắt lại là: Bình thường nhiệt độ cơ thể sẽ chỉ loanh quanh một mốc (ví dụ cơ thể mình là 36.5) nhưng khi nhảy lên 37.0 thì nghĩa là trứng đã rụng, vì ngày nào bạn cũng tích vào bảng, nối các đường bạn sẽ thấy nhiệt độ tăng dần (trứng chín, sắp rụng) sau đó lại giảm về mức thường
    • 522 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Em cũng bị loạn như thế, hjc, hôm qua là ngày thứ 12 của chu kỳ, đi khám thì chưa thấy trứng đâu, niêm mạc thì 9mm rồi. họ ghi là nang nhỏ, hjc, để 2 hôm nữa đi soi xem thế nào. sáng mai sẽ bắt đầu đo nhiệt độ nữa....từ khi lấy chồng thì cứ bị loạn lên thế các chị ạ, chẳng biết đâu mà lần
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi tầng suất quan hệ như thế là quá nhiều rồi làm sao tăng cơ hội mang thai được .tinh trùng ko sản xuất kịp đâu .ít nhất là 2 ngày một lần còn ko thì 5_7 ngày .quan hệ vào ngày rụng trứng co cơ hội thụ thai cao .mà mình cũng đang đau đầu vì tính ko được ngày rụng trứng đây chu kì kinh của mình có khi 39,40,45 ngày ko biết phải làm sao nữa .hichic
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi, từ khi em đăng tin bận quá nên k on, thông báo với các mẹ mừng cho vc em, em có bé đc 6 tuần rồi các mẹ ah. Em bị nhiễm tạp khuẩn đi khám bác sỹ bắt kiêng để chữa trị, sau vụ đó là em có luôn. Các mẹ nào chưa có thử áp dụng kiêng cữ 1 thg giống em xem sao. Chúc các mẹ thành công nhé, hi
    Có điều khi có bé em lại thất nghiệp nên lo lắng quá, hic
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ah, cho các mẹ 1 kinh nghiệm từ mẹ tớ mới truyền lại cho tớ, đó là qh ngay sau khi sạch kinh, mẹ t còn tính cả ngày sinh ý. Mẹ bảo ngày xưa mẹ làm ở viện ý họ không có siêu âm như bây giờ nên toàn phải tự mình tính thôi. Các bạn thử ngay sau sạch kinh xem nhé.
    • 28 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tigon2013 Xem bài viết
    Mình chu kỳ còn khủng hơn,từ 30-47, tháng nào vui đẹp là 30 còn ko là 35-37-39-40-42-45-47 thả 1 phát là dính ngay.
    Trc tiên bạn phải siêu âm xem Tử cung, trứng của mình có bình thường và tốt ko, sau đó uống Acid Folic và Vitamin ENat 400 cả 2 VC trong vòng 1 đến 2 tháng chuẩn bị có baby nhé, có thể cho chồng uống VTM E trong 15 ngày trc ngày rụng trứng cũng đc. Trong vòng 2 tháng chuẩn bị chồng tuyệt đối ko uống rượu, bia và hút thuốc, uống cà phê vì làm cho tinh trùng yếu khó thụ tinh lắm, ăn uống đầy đủ cả 2 VC, bạn có thể xào cật heo + hành tây, giá+ thịt bò, canh rau xanh : mồng tơi, bông cải xanh, trứng gà, uống nước cam, sữa tươi.... Từ ngày 14 của chu kỳ xxx 2 ngày 1 lần, khi nào thấy ra dịch nhày trắng thì dùng que thử rụng trứng xem có chắc chắn sẽ rụng trong vòng 24h tới không, nếu que thử dương tính thì lập tức xxx ngay trong vòng 2 đến 3 ngày. Hic trường hợp của mình là chu kỳ 30 ngày mới rụng lận đó dính ngay. Mình tuổi Dần, còn chồng tuổi Tý, con mình tuổi TỴ hợp với Bố lắm, đỡ hơn tuổi Ngọ nhiều. hiii
    mình ko rõ soi trứng có giống như siêu âm TC hay như khám phụ khoa. mình đang định đi soi trứng từ tháng này nhưng k biết thế nào? khám phụ khoa với chụp TC xong sợ quá
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng thấy que rụng trứng không chính xác lắm . Mình thấy vào ngày sắp rụng trứng thì mình hay bị ra dịch âm đạo nhiều mình có thể nhận thấy rất rõ, dịch trong và dai.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4