• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Chồng phải chuẩn bị những gì trước khi có thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 1.49K Lượt chia sẻ
  • 23.9K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 239 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Vợ chồng tớ chuẩn bị khoảng 6 tháng nữa là có em bé, nhưng đọc trên diễn đàn thấy nhiều bài dành cho mẹ mà hầu như không có bài nào dành cho bố về vấn đề này cả.

Vậy trước khi muốn có em bé thì chồng có cần kiêng cử gì ko để cho bé được khỏe mạnh và thông minh. Tớ thì không hút thuốc và rất hiếm khi dùng rượu bia

Các bố mẹ cho tớ 1 lời khuyên nhé

<<< Chuẩn bị tâm lý làm cha
    <<< Chuẩn bị tài chính gia đình

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cần chuẩn bị những gì trước khi sang Úc?

Xin chào các Mẹ! Mình tìm trong Muc lục của box Úc rồi mà chưa thấy có đề tài này. Mình mạo muội mở đề tài mới để tham khảo kinh nghiệm của các Mẹ. (nếu đề tài này trùng thì xin mod chuyển giup mình. Thanks mod nhiều) Tháng sau mình sẽ sang Úc đi học, cũng đang đợi visa, nhưng cũng chỉ chưa đến...

• Xem là ghiền có baby luôn nà

Gia đình là tất cả. Muốn có gia đình :) 1. Ba mẹ luôn che chở, bảo vệ con ...

• Em chỉ muốn tâm sự 1 chút thôi..

Mình 91, lấy chồng đc gần 2 năm rồi. Chưa có cháu nào cả :( Sau cưới 2 tháng, mình có bầu nhưng...

• Tập cho bé ăn dặm đúng cách sau 1 tuổi

Sau 1 tuổi, bé đã bắt đầu cứng cáp hơn và hệ tiêu hóa của bé cũng đã sẵn sàng để chuyển từ chế độ...

• Tư vấn giúp em với, cần chuẩn bị những gì trước khi cưới?

Tháng 9 âm này em cưới rùi, mà giờ em chưa chuẩn bị được cái gì cả. Em chỉ đặt may đc mỗi váy cưới thôi ạ. Hôm tr họ gọi đến thử, em ko vừa ý vì # xa so với ca ta lo nên họ may lại, hẹn 2 tuần nữa. Hiện em chưa có 1 kế hoạch nào cả, công việc thì bận ngập mặt, mà em còn nung nấu ý tưởng mở cửa...

• 20 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kiet.Nguyen Xem bài viết
    Vợ chồng tớ chuẩn bị khoảng 6 tháng nữa là có em bé, nhưng đọc trên diễn đàn thấy nhiều bài dành cho mẹ mà hầu như không có bài nào dành cho bố về vấn đề này cả.

Vậy trước khi muốn có em bé thì chồng có cần kiêng cử gì ko để cho bé được khỏe mạnh và thông minh. Tớ thì không hút thuốc và rất hiếm khi dùng rượu bia

Các bố mẹ cho tớ 1 lời khuyên nhé
    Uống thuốc bổ vào nhé.Tớ cho chồng tớ uống nhân sâm mỗi tháng 10 ngày ( hai tháng đầu)+ ăn sò huyết đều đặn 2 bữa/1 tuần hoặc ăn hào, hay thịt bò tái , tránh ăn rau răm.trước khi định có bầu khoảng 3 tháng bạn và vợ cùng uống vitamin E ,omega 3 , B9 ..bạn có thể hỏi bác sĩ để xem thể trạng từng người.chịu khó tập thể dục vận động để có sức khỏe tốt,giữ vệ sinh thân thể tránh những bệnh về cơ quan sinh dục( ảnh hưởng lắm đấy).Để yên tâm hơn bạn đi làm xét nghiệm về máu hay NST ( cả hai vợ chồng ).Và điều quan trọng là chọn thời điểm cả hai cùng khỏe mạnh và vui vẻ nhé. Chúc vợ chồng bạn sớm có niềm vui
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 178 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Lôi cái topic này lên ! Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình nhe !
    VC mình định 3 tháng nữa để có thai. Mình đã tiêm ngừa rồi. Do tính chất công việc, vc mình ăn uống khá thất thường và cũng ít có thời gian nấu ăn, nói chung 2 vc đi ăn ngoài nhiều hơn nên có lẽ dinh dưỡng sẽ ko đầy đủ. Mình được biết người vợ nên uống thuốc bổ trước khi mang thai từ 3-6 tháng, mình đang phân vân giữa Ferrovit (gồm Fe và acid floic) và Obimin (Vitamin tổng hợp, có gồm cả Fe, acid floic và 1 số vitamin khác), ko biết loại nào phù hợp cho giai đoạn chuẩn bị mang thai hơn?. Và chồng có cần uống cùng vợ không? và chồng nên uống loại thuốc nào ? Trong thời gian bao lâu ?
    Cảm ơn các mẹ nhiều !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 464 Bài viết

• 673 Được cảm ơn

Dear cả nhà, các mẹ cho em hỏi một xíu ạ. Em dự định tháng 11 -12 có em bé, chúng em chuẩn bị cưới tháng 10 tới, em đã đi tiêm phòng Sởi quai bị Rubbela
    vào tháng 6 cho yên tâm.
    Vừa rồi chúng em bận quá cũng chưa kéo chồng đi khám sk tổng quát được. Em thấy vợ chồng con bạn em cũng sắp cưới, bữa trước đi khám, XN cho cả 2 vợ chồng thì chồng cũng phải tiêm chủng Sởi quai bị Rubbela.
    Các mẹ cho em hỏi là các bố có phải tiêm như trên không, vì nếu chồng cũng kiêng sau 3 tháng mới có em bé thì chúng em phải đợi nhau, vì như em là tháng 6 đã tiêm rồi.
    Các chị các mẹ có kinh nghiệm chỉ cho em kinh nghiệm trước khi mang thai cho cả vợ cả chồng với, em đang học hỏi dần dần để về nhà chồng đỡ lớ ngớ đây ạ.
    Em cảm ơn cả nhà. Tặng hoa cho các mẹ các chị:X:Rose::Rose::Rose:
    • 178 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Hic...ko mẹ nào vào giúp e vậy ???????????
    • 650 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Em oánh dấu vào đây chờ ý kiến các mẹ để méch chồng tương lai làm theo!
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có phải khuyên chồng không nên bia rượu không nhỉ?
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em dự định cuối năm nay sẽ có em bé nhưng e ko biết 2 vợ chồng e có nên đi khám sức khỏe tổng quát ko? Chồng e phải chuẩn bị những j để có em bé tốt
    • 541 Bài viết

• 654 Được cảm ơn

May mà có cái Topic này, em cũng chưa chú ý đến chuyện ăn uống của chồng lắm. Hix, phải áp dụng lời khuyên của mẹ Khanhhuong ngay thôi. Nhưng mà 2vc mình đều ko ăn được hàu, ăn ngán lắm. hix
    • 659 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Vậy là vẫn chưa thấy ai có kinh nghiệm vụ này. Chúng em cũng dự tính sinh con trong năm tới, nhưng em muốn canh cẩn thận, cứ nhất định bắt chồng cũng phải có sự chuẩn bị thể chất, nhưng ngặt nỗi chưa biết nên chuẩn bị gì, bắt ảnh ăn nhiều ảnh ko muốn béo, tập thể dục thì ảnh vẫn đều đều ít nhất 20p đi bộ mỗi ngày. Nhưng mà em nghĩ cần phải tẩm bổ, thậm chí em còn muốn sinh con trai đầu lòng cơ, nên em cũng đang tìm chế độ ăn sinh con trai. Thấy nhiều tài liệu trên mạng rồi ngoài nhà sách có nêu, nhưng mà phải hỏi người đã sử dụng rồi mới an tâm cơ. Họ hàng nhà em, toàn người sinh con gái thôi
    • 659 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Em còn kêu ảnh đi xét nghiệm tinh trùng vì em nghe nói, số lượng tinh trùng dị dạng nhiều thì sẽ ko tốt. Ảnh vặn lại: ảnh chỉ truyền bộ gene cho con, nó nằm trong ADN chứ có nằm ở hình dạng tinh trùng đâu mà đòi xét nghiệm với lọc? Nhưng mà em chỉ muốn mình sinh con lành lặn, ko bị sao hết thôi, cái gì mình có thể làm được thì phải làm, kẻo sau này ân hận
    • 111 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nhờ các mẹ tư vấn thêm muốn con giai, con gái thì chồng phải ăn gì, kiêng gì trong thời gian đầu nữa nhỉ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh rat mong duoc cac me tu van cho minh cac rua am dao bang nuoc muoi va kinh nghiem trong viec sinh con trai
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi curcumin Xem bài viết
    Nhờ các mẹ tư vấn thêm muốn con giai, con gái thì chồng phải ăn gì, kiêng gì trong thời gian đầu nữa nhỉ
    Đồng nghiệp của OX nhà mình đã nghe và thử cách ăn giá đỗ đó bạn. Anh í ăn liên tục 6 tháng liền, đủ các món lun. Lại còn ăn giá sống, nghiền giá đỗ uống nước v.v... Nói chung giá đỗ và giá đỗ. Và kết quả là có bé trai khỏe mạnh và ông chồng nhìn thấy giá là ...buồn nôn, hihi
    Ngoài ra, bạn cho anh xã của bạn ăn nhiều thịt bò vào. Chế độ ăn uống của hai vợ chồng phải mặn thêm một chút nữa nhé.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thuoc nay ban o dau ha cac c oi
    • 508 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

anh đưa chị đi học lớp tiền sản đi, sẽ có nhiều kiến thức cho cả 2 vợ chồng