CHUẨN BỊ MANG THAI

chọc hút, sinh thiết tinh trùng, help me!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.59K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 248 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

các chị ơi, trong diễn đàn mình đã có ai chọc hút tinh trùng hay sinh thiết trinh hoàn rồi không, giúp em với. Vc em vô sinh nguyên phát do ax bất sản ống dẫn tinh, phải làm TTON. BS phải chọc hút TT hoặc sinh thiết tinh hoàn để tìm tinh trùng rồi làm TTON (ICSI) ấy. Em đang hoang mang quá. Chia xẻ cùng em với!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Muốn tìm thiết kế nhà. Help me

Nhà mình nhỏ, diện tích trệt khoảng 30 m2, thêm gác lửng giả đúc nữa tổng diện tích khoảng 55 m2. Mình đang muốn sửa lại nhà, cần tìm người thiết kế có chuyên môn thiết kế nhà nhỏ. Có ai giúp mình ko? Mình ở SG. Thanks

• Vô sinh do tinh trùng yếu

Mọi người ơi, giúp tôi với. Tôi năm nay 31 tuổi, lấy vợ được gần 3 năm mà chưa có em bé. năm 2009 tôi có đi khám 2 lần và biết rằng tôi bị tinh trùng yếu vì thể tích được gần 2 ml, tỉ lệ sống và bình thường không cao lắm, đặc biệt tiến tới nhanh là 0%, Đến nay tôi khá lo lắng vì mọi nhu cầu tôi...

• Mang thai 4 tuần thì bị ra huyết, cácmej nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em với...

Chào các mẹ! E năm nay 27t mang thai bé đầu tiên, Khi được 4 tuần e có đi siêu âm bsy có nói thai...

• Nhật ký ..."hương"

Ngày... tháng... năm… Tháng tới, cô chính thức đi làm ngày đầu tiên. Quần áo xong rồi, túi...

• Chồng đẹp- vợ xấu..con giống Mẹ..phải làm sao!?

Tôi có 1 người anh bà con xa, anh họ của tôi là 1 anh chàng rất phong độ! Đẹp trai, ngọt ngào, tâm...

• 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mongmoi
    các chị ơi, trong diễn đàn mình đã có ai chọc hút tinh trùng hay sinh thiết trinh hoàn rồi không, giúp em với. Vc em vô sinh nguyên phát do ax bất sản ống dẫn tinh, phải làm TTON. BS phải chọc hút TT hoặc sinh thiết tinh hoàn để tìm tinh trùng rồi làm TTON (ICSI) ấy. Em đang hoang mang quá. Chia xẻ cùng em với!!
    bạn mến
    mình thi chưa có con và cũng đang hiếm muộn nhưng cũng chưa biết nguyên nhân nên chưa làm gì có điều bạn của mình cũng bị như bạn và đến BV để lấy TT và lọc rửa rồi bơm vào tử cung hiện tại mình chưa nghe kết quả gì nhưng lúc nào có tin gì mình sẽ báo cho bạn hay nhé mình chúc bạn vui và may mắn.
    • 248 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vhiep
    bạn mến
    mình thi chưa có con và cũng đang hiếm muộn nhưng cũng chưa biết nguyên nhân nên chưa làm gì có điều bạn của mình cũng bị như bạn và đến BV để lấy TT và lọc rửa rồi bơm vào tử cung hiện tại mình chưa nghe kết quả gì nhưng lúc nào có tin gì mình sẽ báo cho bạn hay nhé mình chúc bạn vui và may mắn.
    Cảm ơn bạn đã chia xẻ với mình. Nhưng trường hợp của bạn bạn không giống trường hợp của mình, mình phải chọc hút tinh hoàn lây TT chứ không phải là bơm TT vào tử cung đâu.
    • 133 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Bạn ơi, trường hợp của chồng bạn mình cũng có người quen bị như vậy đấy.
    Anh này bị tai nạn và bị liệt, vì vậy không sinh được tinh trùng, trong Từ Dũ họ hút tinh trùng từ mào tinh đấy, sau đó cấy với trứng và làm TTON, anh này cũng làm và đã có em bé đấy. Nhưng chi phí cho làm TTON này chắc cao gấp nhiều lần so với TTON bình thường, bạn chuẩn bị tinh thần nhé.
    Chúc bạn gặp may mắn.
    • 248 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hyvong
    Bạn ơi, trường hợp của chồng bạn mình cũng có người quen bị như vậy đấy.
    Anh này bị tai nạn và bị liệt, vì vậy không sinh được tinh trùng, trong Từ Dũ họ hút tinh trùng từ mào tinh đấy, sau đó cấy với trứng và làm TTON, anh này cũng làm và đã có em bé đấy. Nhưng chi phí cho làm TTON này chắc cao gấp nhiều lần so với TTON bình thường, bạn chuẩn bị tinh thần nhé.
    Chúc bạn gặp may mắn.
    hyvong à,cảm ơn chị nhé. Em đã đọc bài viết của chị về VS nam rôi, hình như em cũng đã gửi tin nhắn cho chị rồi. vc em chuẩn bị tinh thần và TC, nhưng cũng muốn hỏi xem có mẹ nào đã phải làm như vc em không để học hỏi kinh nghiệm và tìm niềm tin mà.
    Cảm ơn chị nhé
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn à, vc mình cũng giống vc bạn đấy. Nhưng thứ 4 tuần này ox mình mới đi STTH cơ. Mình cũng hoang mang, không biết thế nào nữa. Hoang mang về kết quả thôi, còn bs làm thì đơn giản lắm, không phải lo lắng nhiều bạn ạ. Mình hy vọng lắm, cầu mong còn tìm được tia hi vọng, sau này khó khăn thế nào vc mình cũng cố gắng. Hic, khổ đã nghèo lại còn thế này. Nhiều lúc buồn và nản lắm, nhưng rồi chẫn tĩnh lại thấy mình phải cố gắng nhiều. Mong rằng tất cả các mẹ trong diễn đàn và mình nữa sẽ được hạnh phúc.
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình chúc mọi người sớm có tin vui nhé! Cố lên các Bạn!
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn!
    Tình trạng của chồng bạn cũng giống với chồng mình. Bác sĩ cũng bảo phải chọc hút tinh trùng rồi bơm, chứ không nói TTON. Nhưng bs bảo phải mất khoảng 50 - 80tr.Thế vc bạn định khi nào tiến hành thụ tinh? Bạn định làm ở đâu? Mình cũng đang rất lo lắng và hoang mang.
    • 2,720 Bài viết

• 3,757 Được cảm ơn

Bạn ơi có mấy topic về chủ đề này rồi đấy. Mình đang lướt bằng đt nên ko đưa link dc. 1 topic là ko có tt. 1 topic về tt công nghệ phôi 103. Mẹ nó chịu khó lội page nhé, mình thấy nhiều trường hợp thành công rồi
    • 12 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Vc em cũng đang có ý định TTON, ko biết cách thức và chi phí như thế nào,chồng e TT yếu, càng chữa càng giảm, hoang mang lăm, em thi ko có lời khuyên j cho chị, cũng mong các chi có kinh nghiệm chỉ bảo giúp.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2