• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Chia sẻ và mang thai cùng Mẹ Uyên My - tầng 122 - Người người hai vạch, hạnh phúc vỡ oà, cùng nhau vào nhà, khoe niềm vui mới

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 41.7K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

• 65,801 Bài viết

• 318,767 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heo_lam_loi Xem bài viết
    Chiều qua em tính còn sốt thì em đi khám, còn hết thì em cho con ở nhà chị ạ, trộm vía là con hết sốt rồi chị ơi. Em chẳng muốn cho con đi học gì cả chị ạ...Em thấy con hay ốm vặt, ho hắng, sổ mũi lắm, nên em chẳng muốn cho con đi học, nhưng bố Su nói cũng phải cho đi học cho có nề nếp, khoàng 2-3 tuổi là phải đi, ko ở nhà mãi được
    Sumi 3 tuổi là chắc chắn phải đi rồi em à. Còn giờ thì cứ từ từ thôi em nhé... Học hay ở nhà đều có cái hay riêng của nó:Kiss:

Sumi chóng khỏe nhé con... sốt mọc răng thì trộm vía ko sao đâu cưng

Bình an con yêu nhé...
    • 1,767 Bài viết

• 15,602 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi avocado Xem bài viết
    Haizzzzzzz, kẻ ăn ko hết người lần chẳng ra :Nottalkin:
    Mà nào em có ăn uống j nhiều đâu. Ngày xưa mỗi bữa em ăn 1 bát cơm + thức ăn, giờ em ăn 1,5-2 bát, ngày 2 bữa trưa + tối, sáng 1 lát bánh ngọt. Có chăng là mỗi ngày em uống thêm đc khoảng 0,5-0,8l sữa tươi thôi. Em tăng tổng cộng 10kg rồi đấy, cứ tình hình này, bóp mồm bóp miệng thì cũng còn khoảng 2 chục kí nữa :Sick::Sick::Sick:
    Bơ làm chị tủi thân quá...hic hic...
    Mà chị yêu ơi, bữa trước đi SA 28 tuân, bs nói em bé 30 tuần, khoảng 1,4kg (em nghĩ có sai số)...chắc chưa bị ăn sút đâu, chị nhỉ. Em sẽ cố uống thêm sữa và ăn trứng sữa thêm vây. Em ..đang cố uống 1 cốc sưa bâu/ngày...hihi..cơ mà em không đói ạ.
    • 1,767 Bài viết

• 15,602 Được cảm ơn

Trong có kèm body nữa chị ơi
    Chắc chắn rồi em..hihi...chị Mông cẩn thận lắm ...dùng thêm cả tã cơ...hehe...
    • 4,055 Bài viết

• 30,228 Được cảm ơn

@Chị bim: ở bên cả ngày mà ko chăm con ra gì nên em mới dằn vặt đó chị ạ. Mẹ chồng em ngày nào cũng ca thán em đủ đường
    Em làm gì mẹ chồng em cũng góp ý là thế này thế kia, em thì nghe quen rồi, chả cãi gì, nhưng mà có phải em muốn vậy đâu, ai chẳng muốn con bụ bẫm, con em nó biếng ăn chứ. Noí chung ở gần bà cũng nhiều cái hay, cơ mà nghe bà "hát ru" là em mệt. Dạo nè mẹ chồng em hơi ức chế em, ke ke, vì em bầy 1 đống đồ ở nhà mà, bà nói em ko gọn như bà, nhưng mà em lại ko bít gọn như thế nào ke ke ke. May mà em ở 1 nhà, bà 1 nhà, chứ bầy ra nhà bà thì ko xong rùi
    Đấy, bây giở 1 ngày em mất nhìu thời gian dọn dẹp, cất đồ, bầy đồ lắm, vì nhà ko có chỗ mà chị, mệt lắm mà lúc nào cũng bị than thở là ko làm gì chị ạ.
    • 1,423 Bài viết

• 8,620 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heo_lam_loi Xem bài viết
    Chiều qua em tính còn sốt thì em đi khám, còn hết thì em cho con ở nhà chị ạ, trộm vía là con hết sốt rồi chị ơi. Em chẳng muốn cho con đi học gì cả chị ạ...Em thấy con hay ốm vặt, ho hắng, sổ mũi lắm, nên em chẳng muốn cho con đi học, nhưng bố Su nói cũng phải cho đi học cho có nề nếp, khoàng 2-3 tuổi là phải đi, ko ở nhà mãi được
    Bố Sumi nói đúng đấy em. Đi học thì ko thể tránh khỏi việc con ốm vặt vì nhiều khi con khỏi rồi lại bị lây của những bạn khác. Nhưng con đi học sẽ nền nếp và tự lập hơn rất nhiều.
    Con ở nhà với mẹ có thể đc chăm sóc tốt hơn nhưng con lại ko có cơ hội giao tiếp với bạn bè, với cô giáo, ko có cơ hội học hỏi qua các trò chơi và sự giao tiếp. Relax 1 chút nào Heo, hít sâu vào, thở mạnh ra, ... hít ...hà :LoveStruc:
    • 363 Bài viết

• 3,309 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới, cầu chúc cả nhà luôn bình an và hạnh phúc :Rose: :Rose: :Rose:

Dạo này em ít có thời gian vào nhà 888, chỉ lướt xem hình các tình yêu bé bỏng thui, các tình iu nhỏ đáng iu làm sao :Kiss: :Kiss: :Kiss:

Em xin chia buồn cùng gia đình chị Đủ ... cầu mong cụ sớm được siêu thoát.
    10 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,423 Bài viết

• 8,620 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết
    Lâu lâu bị thế đấy em... ko phải em bị... khóa tài khoản đâu

Thế nên đừng bận tâm nhé em...chị bị thường xuyên nè... hi hi hi.....
    Em cứ bấm cảm ơn chị Bim là bị thế chị ạ, chả có nhẽ ... em đang cố xâm nhập vào khu vực của chị Bim... hehe
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,767 Bài viết

• 15,602 Được cảm ơn

@Heo: chị thì chưa có kinh nghiệm sống cùng mẹ chồng nên cũng chẳng biết nói gì với em. Chung quy thì bà nào cũng thương con, thương cháu cả thôi. Thôi thì bà nói, con xin nghe, cho vừa lòng bà...mà nhẹ đầu con, em ạ. Chứ chị biết nghe các bà phàn nàn thôi, cũng đủ nhức đầu lắm rồi.
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,392 Bài viết

• 30,810 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bim-bim Xem bài viết
    Bơ làm chị tủi thân quá...hic hic...
    Mà chị yêu ơi, bữa trước đi SA 28 tuân, bs nói em bé 30 tuần, khoảng 1,4kg (em nghĩ có sai số)...chắc chưa bị ăn sút đâu, chị nhỉ. Em sẽ cố uống thêm sữa và ăn trứng sữa thêm vây. Em ..đang cố uống 1 cốc sưa bâu/ngày...hihi..cơ mà em không đói ạ.
    này này... chị lên được 2kg tính từ hồi mình đi ăn với nhau đấy nhá nhá :Smug::Smug:
    Be possible! Be happy!
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Chu kì bé có đều ko em gái? Đôi khi rối loạn chu kì cũng làm chu kì thay đổi em nhé.

Để biết có phải trứng rụng nữa hay ko em có thể siêu âm trứng xem sao em nha. Suy nghĩ, căng thẳng nhiều quá cũng làm cơ thể thay đổi và ngày rụng trứng cũng thay đổi nha em.

Thoải mái tinh thần đi bé... may mắn luôn đến vào lúc bất ngờ nhất nha em.
    Em cảm ơn chị nhé. Tối nay em thấy hơi tức bụng, ra dịch trắng, chẳng biết thế nào nữa. Em sẽ theo dõi thêm vậy. Vì chu kỳ của em đều lắm, 10 tháng trc là 34 ngày, 2 tháng nay là 27 và 29 ngày, tháng này 34 ngày chưa thấy gì, thử que k lên nên em thấy sốt ruột thôi.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,767 Bài viết

• 15,602 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi swanny Xem bài viết
    này này... chị lên được 2kg tính từ hồi mình đi ăn với nhau đấy nhá nhá :Smug::Smug:
    Em chưa thấy..em chưa tin nhá nhá...chị Sữa nhá. Mấy nữa Zú vào...đi đôi với Sữa ...thành Zú Sữa...ôi em thèm quá...
    12 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Vợ sake phải ko cưng?:Kiss:

Em ko cho chị biết em đang ở ngày mấy chu kì kinh? Chu kì có đều ko bé?

Nếu bé đang ở thời điểm nghi ngờ rụng trứng thì có khả năng trứng vừa rụng nha em.

Tối nay chiến ngay đi em gái.

Chúc bé mọi điều tốt lành.
    Vâng e là vợ sake đây ạ.e đổi tên shushi vừa là món ăn e iu thích vừa để may mắn sẽ đến với e. E
    post bài hỏi chị xong mới nhớ ra là e chưa nói e ở ngày nào của CK.hihi.
    E mới đang ở ngày thứ 12CK thôi chị ạ.CK e 30 ngày và rất đều chị ạ.thỉnh thoảng chỉ bị chậm 2, 3 ngày thôi ạ.
    Chị ơi hẹn gặp chị ở HN nhé. lúc đấy nhớ cho e ôm chị nhé.
    Omtare tutare turesoaha
    Mong chờ 1 điêù kỳ diệu, đón nhận 1 niềm hạnh phúc.........
    • 2,072 Bài viết

• 1,083 Được cảm ơn

ôiii mới có nhà mới mà đã tầng 18 rùi đúng là chỉ có gia đình nhà MUM mới xây nhà nhanh như vậy..em sang 3 tháng cuối rồi các mẹ thân mến ơi, đêm ngủ em bắt đầu chị chuột rút hành hạ nhất là vào lúc gần sáng và sáng sớm, liên tục phải chục lần liền, mới đầu thì đau ko chịu đc, sau thì cũng quen dần cảm giác đau..đi lại thì đau 2 bắp chân liên tục. Rồi đau háng, bại hông..đêm ngủ tự nhiên giật bắt mình vì zai cưng đạp mạnh quá..

em thấy mệt mỏi vì mang bầu quá..nhưng lại thấy rất vui rất hãnh diện và hồi hộp mong ngóng đến ngày zai cưng chào đời, được ngắm con zai yêu..

Hi vọng các mẹ và các con sẽ luôn bình an mạnh khỏe!!!
    10 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,976 Bài viết

• 63,826 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới của chị Sữa xây... lại căn nhà tầng 122 quen thuộc và ấm áp...

Yêu chị Sữa và cả nhà mình nhiều lắm!

Chúc cho cả nhà ta một tầng mới thật hạnh phúc và tràn ngập những tin vui 2v từ khắp nơi nơi...

Đủ gửi lời cảm ơn chân thành và sâu sắc đến toàn thể chị em trong nhà.

Cảm ơn mọi người từ sâu thẳm trái tim Đủ.

Đủ thức trọn đêm và khóc suốt nên giờ mệt lả... Chúc cả nhà mọi điều an lành nhất... Mọi buồn đau ta sẽ gửi lại phía sau. Ngày mai là 1 ngày khác:Rose:
    • 6,976 Bài viết

• 63,826 Được cảm ơn

Bơ: con trai tươi quá em ơi! nhìn con mà quên hết muộn phiền:Kiss:
    Sói xinh em nuôi con giỏi quá! con gái xinh đẹp bụ bẫm trộm vía con ngàn lần...
    béAnh: 2 thiên thần của em thì khỏi bàn rồi lúc nào cũng đáng yêu lắm lắm!
    Andy: Cu Bin yêu lắm em ơi! trộm vía con trai:Kiss:

chúc các thiên thần nhà mình luôn mạnh khỏe, mau lớn!

1 lần nữa Đủ gửi lời tri ân sâu sắc đến từng người.
    vì Đủ quá mệt nên ko thể cm cho từng người... cảm ơn mọi người nhiều lắm!
    • H&A
    • 8 năm
    • 1,385 Bài viết

• 7,230 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi What will i do Xem bài viết
    Đủ thức trọn đêm và khóc suốt nên giờ mệt lả... Chúc cả nhà mọi điều an lành nhất... Mọi buồn đau ta sẽ gửi lại phía sau. Ngày mai là 1 ngày khác:Rose:[/B][/COLOR]
    Em xin chia buồn với gia đình chị. Chúc cụ an nghỉ bình an.
    Mọi buồn đau ta gửi lại phía sau - chị nhé. Ôm chị thật chặt
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • H&A
    • 8 năm
    • 1,385 Bài viết

• 7,230 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bim-bim Xem bài viết
    Em chưa thấy..em chưa tin nhá nhá...chị Sữa nhá. Mấy nữa Zú vào...đi đôi với Sữa ...thành Zú Sữa...ôi em thèm quá...
    Ực ực, trái này ăn ngon lắm á, lâu lắm rồi mình chưa được ăn, ước gì... ước gì...
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,285 Bài viết

• 12,995 Được cảm ơn

Heo ơi, nếu con mọc răng thì trộm vía ko sao đâu em ạ, sốt tí rồi hết thôi. Còn nếu bị ho thì em chỉ nên cho con uống siro ho dạng nhẹ dành cho trẻ em thôi nhé, uống 5 ngày ko đỡ hãy đưa đi bác sĩ. Với lại em thử ngâm 1 lo nhỏ chanh với mật ong, rồi mỗi sáng lấy 1 thìa cafe đút cho con xem có đỡ ko nhé. Chua chua ngọt ngọt dễ uống lắm. Bạn Bư nhà chị bị ho là cứ 3 ngày ngậm miêng chanh ngâm rắc tí muối, ko đỡ thì 3 ngày uống siro ho, ko đỡ nữa thì mới đi bác sĩ, mà bác sĩ cũng chỉ cho siro ho thôi. Chúc con gái yêu mau khỏe nhé
    Chán thời tiết ghê, đi đâu cũng nghe trẻ con ốm. Gấu Con cũng bị ho sổ mũi mấy ngày rồi, mình muốn đưa con đi bs vì cũng sợ cho uống kháng sinh, mà mới nghe nhỏ đồng nghiệp nói con của người bạn cũng ho sơ sơ, không đưa đi khám để chuyển qua viêm phổi luôn. Sợ quá chiều mình đã vác Gấu Con sang phòng mạch gần nhà khám, kết quả: con bị viêm họng và bs kê thuốc siro ho + kháng sinh. BS bảo ko uống thuốc thì với thời tiết này bé ho nhiều sẽ dễ dẫn tới viêm phổi, viêm hô hấp... mình đành phải cho con uống :Worried:
    Mấy hôm nay con bệnh, bỏ ăn, chán chả muốn làm gì. Hôm nay ngoi lên nhà mình tính bán than tí, thấy nhiều tin không vui quá :Sad:

@Chị Đủ: Cho em chia buồn cùng chị & gia đình nhé! Ôm chị thật chặt!!!

@Chị Mông: Mong ngày gặp chị ở SG, hi vọng lúc đó Gấu Con hết bệnh để em vác con tới cho chị gặm :LoveStruc:

@MUM yêu ơi: Em đọc lướt thấy mọi người chúc anh Hai mau khỏe, anh làm sao vậy chị? Dạo này chị bận lắm ạ, nhớ giữ sức khỏe chị iu nhé! Cho em :Kiss::Kiss::Kiss: 3 công chúa!

@Bơ: Bạn Bư nhìn "người lớn" ghê á, mình luôn hâm mộ bạn í qua những câu chuyện mà mẹ bạn í kể. Nhất định Bư sẽ làm anh thương em lắm đây :Kiss::Kiss::Kiss:

@Heo_Lam_Loi: Chúc Sumi mau khỏe em nhé! :LoveStruc:
    • H&A
    • 8 năm
    • 1,385 Bài viết

• 7,230 Được cảm ơn

@Moonbear: Gấu con đang ốm hở em - thuơng con quá - Panda nhà chị cũng vừa làm một trận xong - huhu sợ nhất trên đời là con ốm đấy. Bạn í cũng phải uống siro ho liều 7 ngày/ 2 lần/ngày. Hằng ngày bị mẹ rửa mũi khóc váng trời - nhưng mà rửa cũng dã man thật, mỗi bên mũi 3 ống nước muối - mỗi ống 10ml. Bạn í ốm xong thì tặng cho mẹ .... 2 cái răng cửa. Tổng cộng bạn có 4 cái răng đang mọc. Chúc Gấu con mau khỏi ốm nhé con. Hôn em chút chít.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 38 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

em chào các mẹ!
    Em là thành viên mới gia nhập webtretho, các mẹ chia sẻ cho em với nhé.
    Em 27 tuổi, lấy chồng được 7 tháng rùi, sang năm vc em có ý định có baby. Các mẹ cho em hỏi trước khi mang bầu cần chuẩn bị những gì? và cần tiêm vacxin nào ah? Em cưới xong rồi 2 vc em đi Nhật luôn nên chưa tìm hiểu được gì cả. :Crying:
    Cảm ơn các mẹ nhiều!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)