• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Chia sẻ dấu hiệu mang thai ^^ (phần 1 - 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 190K Lượt đọc
  • 3K Trả lời

• 170 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Sáng nay lại có 1 mẹ nữa săn được Rắn rồi, hy vọng ngày nào nhà chúng ta cũng đón nhận tin vui như thế! Nhiệt độ đang bt mà tăng cao đột ngột là trứng sắp rụng đúng k các mẹ, bữa nay e cứ chiến đấu đều đều chứ các biểu hiện cũng chưa chắc nữa, hy vọng là tháng này thành công, các mẹ nhà mình cũng đều 2v hết nhé!
    Con yêu bình an bên ba mẹ 9m10d con nhé. Yêu và mong con nhiều lắm
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 451 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongnhung_d2 Xem bài viết
    mình cũng giống vậy đó,tháng rồi trễ đến 12 ngày, mua que về thử chỉ có 1v, 2vc tiu nghỉu,tháng này mình cũng trễ 3 ngày mà chưa dám thử đây, hic hic. ngực cũng căng và đau, âđ thì ẩm ướt, chả biết sau nữa, cứ hy vọng nhưng không có can đảm mua que thử.chúc các mẹ đang mong con đều 2v nhé!
    Chúc mẹ nó thử 2v đỏ chót ln nha
    • 390 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Chào cả nhà. lâu lắm rồi mới vào lại nhà mình để xem thông tin của các mẹ thế nào rồi. Mọi người đừng lo lắng nha. Rồi con yêu sẽ về với cả nhà mình thôi. Hôm nay mình đc hơn 8 tuần rồi. cuối tuần này mình đi siêu âm lại. Chúc các mẹ kỳ này 2v đỏ chót nha
    Ngày 23/12/2012 (11/11/2012 âm lịch): Ngày cưới
    Ngày 26/11/2013 (24/10/2013 AL) : Bon Bon của bố mẹ đã ra đời, bố mẹ yêu con nhiều lắm.
    Hay ăn chóng lớn, ngoan ngoãn nha con ^^.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 390 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuongkieu123 Xem bài viết
    thế mẹ nó có dấu hiệu gì chưa? mình chưa có gì ngoài hơi đau bụng duới và đi tiểu nhiều cả.
    Mẹ thuongkieu kỳ này thế nào rồi ?
    Ngày 23/12/2012 (11/11/2012 âm lịch): Ngày cưới
    Ngày 26/11/2013 (24/10/2013 AL) : Bon Bon của bố mẹ đã ra đời, bố mẹ yêu con nhiều lắm.
    Hay ăn chóng lớn, ngoan ngoãn nha con ^^.
    • 125 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ga_bu_bam Xem bài viết
    Sáng nay lại có 1 mẹ nữa săn được Rắn rồi, hy vọng ngày nào nhà chúng ta cũng đón nhận tin vui như thế! Nhiệt độ đang bt mà tăng cao đột ngột là trứng sắp rụng đúng k các mẹ, bữa nay e cứ chiến đấu đều đều chứ các biểu hiện cũng chưa chắc nữa, hy vọng là tháng này thành công, các mẹ nhà mình cũng đều 2v hết nhé!
    mìh cùng mẹ Gà_bu_bam cung ngày qkđ tháng này cố gắng nhé, bđau giai đoạn chiến đấu rồi.hi.2 ngày 1 lần hay ngày nào cũng chiến thế mẹ Gà?hii
    • 107 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chomchom2012 Xem bài viết
    Uả sao nàng lại đánh dấu trong biểu đồ là hôm nay ngày đầu tiên qkd vậy? Nàng chưa qkd mà?
    đó là do mình xác định đấy, để mình vào điều chỉnh, hôm nay 18/4 vẫn ko thấy KQĐ,ko biết thế nào, nhất quyết chờ đến cuối tuần .....
    pass: 39D95
    http://www.fertilityfriend.com/ttc/index.php
    -7/12: lên xe Bông, - 8/12-12/12: kiêng chích ngừa, - 1/ 2013 săn Rắn..... 23/6/13: KQD, 23/7/13 :KQD... và chờ thôi, con yêu ơi nhanh về với mẹ....
    ....Hi vọng
    • 413 Bài viết

• 410 Được cảm ơn

Mấy bữa nay vào cuộc sao rồi 2 nàng? cứ mỗi ngày như thế và kéo dài đến 26, 27/4 mới thôi thì hơi đuối nhỉ bình thường ko sao mà gặp bữa nào đi làm về trễ thì đúng nghĩa trả bài cho hoàn thành nghĩa vụ luôn. Như thế chẳng biết có nên hay không nhưng vì mong con quá nên mình cũng thấy không áp lực gì cho lắm..
    Cầu bình an và sức khỏe ở trong gđ Bạn và Bạn nhé
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chuc mung me no ....uoc j m dc nhu me no
    • 125 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi A.A.A Xem bài viết
    Mấy bữa nay vào cuộc sao rồi 2 nàng? cứ mỗi ngày như thế và kéo dài đến 26, 27/4 mới thôi thì hơi đuối nhỉ bình thường ko sao mà gặp bữa nào đi làm về trễ thì đúng nghĩa trả bài cho hoàn thành nghĩa vụ luôn. Như thế chẳng biết có nên hay không nhưng vì mong con quá nên mình cũng thấy không áp lực gì cho lắm..
    hii. mình thấy có mẹ bảo ngày nào cũng chiến từ ngày t10 Rt 10 ngày đấy,nhưng mà mình chiến 2 ngày/lần thôi cho chất lượng của chồng đc tốt nhất mẹ nó ạ.hiii. hy vọng tháng này mấy mẹ mình cũng 2v căng đét.hee
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

oi minh moi thu sang nay la ngay thu 11 sau khi qh ma thay 1 v buon ham hiu khoc nuc no luon . mong la dc nhu me no..
    • 70 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyhien2012 Xem bài viết
    Mẹ thuongkieu kỳ này thế nào rồi ?
    sáng hôm qua còn 4 ngay nữa mới đến QKĐ nhưng đã có 2v, v2 tuy mờ nhung vẫn nhận ra, đọc trên room thấy bảo có khả năng que thử k chính xác nên đang lo mẹ huyhien2012 ah, chúc 2mẹ con đều khỏe 9m10d nhé!
    Con ơi nhanh về với bố mẹ nhé, mong con yêu lắm!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

dau hieu do la chac chan rui do me no mua que ve roi an mung di, chuc mung me no nho bao tin vui.
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chao cac me minh cuoi dc 8 th roi de tu nhien vc bt ma k co buon va hut hang lam . thang nay minh rat mong hom nay la ngay thu 11 sau khi qh minh thay dau nguc kem dau lung va ram ran o bung m mua que thu 1v sang nay minh om goi khoc nhung cung k ngung hy vong co me nao co kn chia se m voi , m that vong va stress qua di ... mong con som ve voi ba me..
    • 125 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyettrang123 Xem bài viết
    Chao cac me minh cuoi dc 8 th roi de tu nhien vc bt ma k co buon va hut hang lam . thang nay minh rat mong hom nay la ngay thu 11 sau khi qh minh thay dau nguc kem dau lung va ram ran o bung m mua que thu 1v sang nay minh om goi khoc nhung cung k ngung hy vong co me nao co kn chia se m voi , m that vong va stress qua di ... mong con som ve voi ba me..
    mẹ tuyettrang đừng buồn nhé, mình cũng 4 tháng cưới mà chưa có nè, tháng trước đi canh trứng mà chưa đc.thấy các mẹ bảo thoải mái thì con yêu mới về. đừng lo lắng nhé.tháng này mình cứ chiến đều đều xem sao.
    • 170 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mấy bữa nay e cứ cách ngày 1 lần, có khi buổi sáng, đã trễ làm mà còn cố gắng, nên hnay chuyển qua buổi tối, đúng thế đó chị A.A.A, ch e còn bảo mới ăn xong cho nó xuống cơm, cho có năng lượng mới có sức mà chiến =)). E thì buồn ngủ rũ rượi, buổi trưa k được ngủ, tối nào mà đi học thì chẳng thèm ngó ngàng ch đâu nhưng mà vẫn phải cố vì muốn gặp con yêu sớm sớm mà Chắc từ ngày 14 của CK chị e mình cố gắng ngày 1 lần thôi...Các c nhớ ăn nhiều trái cây nhé, cho có nhiều vitamin

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyenphuong88 Xem bài viết
    hii. mình thấy có mẹ bảo ngày nào cũng chiến từ ngày t10 Rt 10 ngày đấy,nhưng mà mình chiến 2 ngày/lần thôi cho chất lượng của chồng đc tốt nhất mẹ nó ạ.hiii. hy vọng tháng này mấy mẹ mình cũng 2v căng đét.hee
    Con yêu bình an bên ba mẹ 9m10d con nhé. Yêu và mong con nhiều lắm
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 61 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitcomonline Xem bài viết
    Mình trễ kinh 10ngày rồi mà thử que vẫn 1 vạch. Đợt tuần rồi (thứ 7) ( lúc đó là bị trễ 5-6 ngày) đi khám bác sỹ, có siêu âm buồng trứng và tử cung thì nói là k có gì bất thường, k bị bệnh phụ khoa, BS nói nội mạc tử cung bắt đầu dày lên rồi (13 mm) nói tuần này sẽ có kinh, nếu k có thì thử que lại lần nữa, mà sao đến giờ (thứ 4) kinh cũng k thấy, thử que thì vẫn 1v. K hiểu kinh nguyệt của mình nó bị sao rồi?? làm sao để nó trở lại như cũ được để mình có thể canh ngày rụng trứng?? hay mình đã có thai nếu có thì đến giờ thử que nó đã lên 2v rồi chứ, nghe nói chỉ có thử máu mới cho kết quả chính xác khi tuổi thai còn nhỏ, chứ siêu âm sớm quá sẽ k thấy, siêu âm chỉ thấy khi thai đã vào tử cung thôi. K biết có ai gặp trường hợp giống mình k? Các mẹ thấy mình có nên đi thử máu để có kết quả chính xác k? lúc đi khám ở BV ĐH y dược TP.HCM mình k yêu cầu xét nghiệm máu và BS cũng k yêu cầu. Giờ mình thử máu ở đâu? giá cả ntn có mẹ nào biết k chỉ mình với nhé.
    mẹ này giống em quá, trễ 5 ngày rồi mà ko thấy gì,, thử que thì vẫn 1v, em buồn quá, đọc các mẹ thông báo có bầu mà tủi thân quá, vc em mong con lắm rồi
    • 61 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thoahuy Xem bài viết
    mình hụt rắn nữa rồi các mẹ ạ, trễ nhìu ngày rồi mà thử vẫn một vạch...hix, QKĐ cũng không thấy đâu hết. Bùn quá cơ
    mẹ này giống em quá , đến giờ vẫn ko thấy KQD đâu, thử que 1v, trễ 5 ngày rùi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mẹ chơi cùng bé như thế nào để giúp con phát triển IQ và EQ trong những năm đầu...

Đối với bố mẹ, việc hỗ trợ cho con để giúp bé phát triển tối đa tiềm năng thể chất và trí tuệ luôn...

• Clip 9 tháng thai kỳ

Các mẹ có biết trứng và tinh trùng gặp nhau như thế nào chưa? Bé yêu trong bụng mẹ qua các giai...

• Chia sẻ dấu hiệu mang thai ^^ (phần 3)

Chào các mẹ, mình đã trễ kinh 06 ngày rồi. Mình mua 03 que thử quickstick về thử vào 03 thời điểm khác nhau (8 giờ tối hôm qua, 5 giờ sáng hôm nay, 3g chiều hôm nay) đều cho kết quả 02 vạch khá đậm, rõ nét:x. Mình đang băn khoăn không biết thai đã làm ổ an toàn trong tử cung chưa nên đi khám ở BV...

• Review nuôi con bằng sữa Thụy Sỹ.

Dạo này đang loạn lạc tranh cãi giữa 2 bang phái: Sữa mẹ và Sữa bột. Mẹ Sony nay làm bài rì viu về...

• 30 lời khuyên chăm sóc thai nhi từ trong bụng mẹ ,các mẹ nhé

1. Thường xuyên ra ngoài trời. Ánh mặt trời trong thời gian mang thai đẩy mạnh sự hấp thu magiê,...

• Dấu hiệu mang thai

Các mẹ ơi tư vấn giúp em với. Một tuần nay em thấy người mệt mỏi, ngực to ra và rất sợ mùi nước hoa sau đó em có mua que thử thai về thử thì thấy lên hai vạch vạch thứ hai không rõ lắm mà theo chu kỳ kinh của em là khoảng 20 ngày nữa em mới có kinh cơ các mẹ ạh (Chu kỳ kinh của em là 60 ngày). Các...

• 13,781 Bài viết

• 9,576 Được cảm ơn

Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn