CHUẨN BỊ MANG THAI

Chất lượng của tinh trùng - Làm tinh dịch đồ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 122K Lượt đọc
  • 744 Trả lời

45 Người đang theo dõi

• 992 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

mình có đọc 1 bài post ở diễn đàn nói là ngoài việc chúng mình phải đi khám để yên tâm cũng cần phải lưu ý đến chất lượng của ông xã(màu trắng đục...)đọc tới đây mình laithay lo vì ông xã mình lại có màu trắng trong(chứ không phải trắng đục)các bạn cho mình hỏi có ông xã nào giống màu của ông xã mình ko?ông xã mình như thế thì có bị ảnh hưởng tới việc thụ thai của mình ko?lo quá.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 133 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Bạn ơi không quan trọng là màu gì lắm đâu vì khi vừa xuất ra thì có màu trắng đục, sau đó nó chuyển thành màu trắng trong đấy bạn ah.
    Vấn đề nếu thắc mắc bạn phải đưa anh xã bạn đi thử tinh dịch đồ, người ta còn phải căn cứ vào số lượng, khả năng di chuyển và hình dạng của tinh trung nữa thì lúc đấy mới kết luận được.
    Bạn có thể đưa chồng đến BVC, Phụ sản hoặc trường ĐH Y Hà Nội để xét nghiệm.

Trích dẫn Nguyên văn bởi comnammuoivung
    mình có đọc 1 bài post ở diễn đàn nói là ngoài việc chúng mình phải đi khám để yên tâm cũng cần phải lưu ý đến chất lượng của ông xã(màu trắng đục...)đọc tới đây mình laithay lo vì ông xã mình lại có màu trắng trong(chứ không phải trắng đục)các bạn cho mình hỏi có ông xã nào giống màu của ông xã mình ko?ông xã mình như thế thì có bị ảnh hưởng tới việc thụ thai của mình ko?lo quá.
    • 774 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Đúng đấy comnammuoivung ạ, ko phải căn cứ vào màu sắc đâu, mà phải căn cứ vào chất lượng. Tốt nhất bạn nên đưa AX đi khám xem sao. Mà hình như comnammuoivung mới kết hôn được 3 tháng thì phải, ko nên quá lo lắng? Để mau có em bé thì tinh thần phải thật thoải mái vào, đừng có lo lắng quá nhé, chúc bạn thành công!

Chíp hôi album - Chíp hôi của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, mèo con đi học ko mang theo cái gì, mèo con đi đánh giặc ko mang theo cái gì
    • 2,317 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Quá trình hình thành tinh trùng- Trang web của bệnh viện từ dũ
    http://www.ivftudu.com.vn/html/ttcn/c/c11.htm

Những yếu tố ảnh hưởng đến tinh trùng

http://vnexpress.net/Vietnam/Suc-kho...5/07/3B9DFF25/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đang muốn có baby lắm nhưng chờ mãi chưa thấy triệu chứng gì , giờ em đang nghi nghi thủ phạm là mấy con X và Y của aX. Em muốn tăng lực cho mấy con tinh trùng bằng cách nào mà ko phải đưa ax đến bệnh viện. Nghe nói uống thuốc bắc tốt phải ko? Các chị tư vấn cho em với.
    • 208 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

CHO CHỒNG ĂN NHỀU THỊT BÒ, HÀNH TÂY VÀO. dựa vào đâu mà bạn cho là yếu. Nếu muốn có, để dành 10 ngày trước khi cho trứng gặp tinh trùng. Mua que thử ngày rụng trứng về để xác định ngày gặp ax. Nếu thấy 2 tháng thấy không ok thì sẽ có cách khác. Mình còn trẻ, ăn uống được uống thuốc bắc làm gì. Cứ thoải mái đi, ăn uống đủ chất cho cả chồng và vợ.Chúc bạn sớm có tin vui.
    Bống bống bang bang, lên ăn cơm vàng cơm bạc nhà ta.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bombi
    CHO CHỒNG ĂN NHỀU THỊT BÒ, HÀNH TÂY VÀO. dựa vào đâu mà bạn cho là yếu. Nếu muốn có, để dành 10 ngày trước khi cho trứng gặp tinh trùng. Mua que thử ngày rụng trứng về để xác định ngày gặp ax. Nếu thấy 2 tháng thấy không ok thì sẽ có cách khác. Mình còn trẻ, ăn uống được uống thuốc bắc làm gì. Cứ thoải mái đi, ăn uống đủ chất cho cả chồng và vợ.Chúc bạn sớm có tin vui.
    Dựa vào đâu í à, em chỉ dự đoán thôi, vì em đi kiểm tra và siêu âm ở bv thì bác sĩ nói bình thường và bảo 3 ngày nữa quay lại đây để siêu âm trứng lại. Chắc tại trứng còn non, chưa rụng.Thế mà 8 tháng rùi, chưa có gì.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vợ chồng mình đã lập gia đình được 3 năm nay. Nhưng đến nay vẩn chưa có con. Đi khám ở bệnh viện Từ Dũ thì được biết lý do là do ông xã mình bị tinh trùng yếu ( Tỉ lệ sống chỉ 8% - cách đây 6 tháng ). Sau đó bệnh viện cho bơn tinh trùng, nhưng kết quả cũng không có con. Sau đó mình klhuyến khích ông xã mình đi uống thuốc Tàu ( uống khoảng 1 tháng).....UỐng thuốc Tầu thì ông xã mình chỉ mập lên. Nhưng sau khi uống thì tỉ lệ tinh trùng songlại giảm xuống còn có 2% -cách đây 2 ngày. Bây giờ mình rầu quá, gia đình mình như bị lâm vào khủng hoảng. Bây giờ không biết phải làm sao nữa. KHông biết là tiếp tục vô Từ Dũ bơm tinh trùng tiếp hay đi uống thuốc Bắc, thuốc Tầu... cho tinh trùng mạnh hơn. Hay phải làm gì.....
    Xin mọi người chia sẻ kinh nghiệm cho mình với, mình phải làm gì. Ông xã mình có nên uống thuốc Bắc nữa hay không. Có ai biết Bác sỹ nào hay thầy thuốc Đông y nào mát tay thì giới thiệu cho mình với. Mình ở Tp HCM nên mong mọi người cho mình địa chỉ tại Tp HCM.
    Xin cám ơn mọi người.
    • 67 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ban ơi đừng buôn nhé, mình cũng dang diêu tri hiêm muộn tại benh viên Tu Du day, Bay gio thi khoa hoc tiên bộ lam, hy vong la chung minh se không thát vong ban a.
    Neu uống thuốc Bắc ma tinh trung OX ban bi giam xuống thì ngưng ngay lai di, đừng ưống nua. Vi tùy từng cơ địa mỗi ngươi ma hợp voi Đông hay Tây y, Theo minh ban nên đến thử bsy Tư xem sao. Neu bơm TT nhiêu lan ma không dước thi ban thu PP TTON xem sao, bsy Ngóc Lan (BV Tu Dũ) rât giỏi ve vde nay. PK 125 Trần Bình Trọng, Q5 hoặc Bsỹ Luân - Trưởng khoa hiếm muộn tại BV Hùng Vương 164 Nguyễn Văn Đậu, bạn đến đó thử xem nhé. Còn dịa chỉ email của mỉnh la : bluebird_ng@yahoo.com, ban add vo minh chát voi nhau nhe.

Chúc ban mau co tin vui
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các bà mẹ có kinh nghiệm đi trước thân mến.
    Ông xã mình bị tinh trùng yếu. Giờ muốn uống thuốc bắc để có thể có con, nhưng không biết uống ở đâu. Và ở đâu thì điều trị tốt về vấn đề này. Thời gian bao lâu thì có thể có con. Mong những ai có kinh nghiệm chỉ cho mình với. Vợ chồng mình năm nay đã 30 tuổi rồi. lập gia đình cũng đã 3 năm. MOng mọi người giúp đỡ.
    mình buồn quá.
    Hy vọng với bài viết này mình sẽ có được một chút hy vọng gì đó. MÌnh sống ở Tp HỒ Chí Minh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình quên nói là mình sống o Tp Hồ Chí Minh. MOng các bà mẹ cho mình địa chỉ ở đây. Cám ơn mọi người
    • 67 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iidonknowhy
    Vợ chồng mình đã lập gia đình được 3 năm nay. Nhưng đến nay vẩn chưa có con. Đi khám ở bệnh viện Từ Dũ thì được biết lý do là do ông xã mình bị tinh trùng yếu ( Tỉ lệ sống chỉ 8% - cách đây 6 tháng ). Sau đó bệnh viện cho bơn tinh trùng, nhưng kết quả cũng không có con. Sau đó mình klhuyến khích ông xã mình đi uống thuốc Tàu ( uống khoảng 1 tháng).....UỐng thuốc Tầu thì ông xã mình chỉ mập lên. Nhưng sau khi uống thì tỉ lệ tinh trùng songlại giảm xuống còn có 2% -cách đây 2 ngày. Bây giờ mình rầu quá, gia đình mình như bị lâm vào khủng hoảng. Bây giờ không biết phải làm sao nữa. KHông biết là tiếp tục vô Từ Dũ bơm tinh trùng tiếp hay đi uống thuốc Bắc, thuốc Tầu... cho tinh trùng mạnh hơn. Hay phải làm gì.....
    Xin mọi người chia sẻ kinh nghiệm cho mình với, mình phải làm gì. Ông xã mình có nên uống thuốc Bắc nữa hay không. Có ai biết Bác sỹ nào hay thầy thuốc Đông y nào mát tay thì giới thiệu cho mình với. Mình ở Tp HCM nên mong mọi người cho mình địa chỉ tại Tp HCM.
    Xin cám ơn mọi người.
    Bạn ơi, không the tương tương nổi, khi dóc bai viết cua ban thi minh giật mình vì minh da cho OX minh ương thước Bác & hình nhu không con binh thương nhu trước nua, mình bắt oX di thủ lại thi két qua lai toi te hon lúc trước, giam xương rát nhiêu. Vay diêu nay la do thước bác lam ton hai den tinh trung roi. Bay gio minh cung dang lam vao tinh trang khung hoang giong ba roi.

Có ai da gáp trương hóp nay chua, xin moi ngươi chi giúp voi.
    Cam on nhiêu !
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:3: Kinh nghiệm của một số người ở cơ quan của tôi là nếu cho ông xã ăn 3 bữa tôm biển và 2 kg thịt bò trong một tháng sẽ làm cho tinh trùng sẽ khoẻ lên nhiều và độ thụ thai sẽ cao hơn
    • 12,959 Bài viết

• 3,076 Được cảm ơn

Mình có em gái lấy chồng, mà tinh trùng yếu có 0,3% thôi, nó buồn lắm, nhưng có người giới thiếu đến bệnh viện Bình Dân mổ để khơi nguồn thế nào ấy, bạn nó cũng có chồng bị thế mà mổ tăng lên có con rồi, nó cũng vừa đưa chồng đi mổ được 1 tuần. Nếu có kết quả tốt thì mình sẽ báo mọi người, còn muốn thông tin thì các bạn có thể đến bệnh viện Bình Dân hỏi nhé
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương...
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

iidontknowwhy thử đến ông lang Thực ở 193 Pham Văn Hai xem thế nào. Nghe đồn ông lang này rất giỏi về chữa vô sinh hiếm muộn. Hàng xóm nhà mình có 2 vợ chồng cưới nhau 6 năm ko có con vì ông ã bị tinh trùng yếu, vào ra Từ Dũ ko biết bao nhiêu lần & làm tất cả các biện pháp (chỉ trừ TTON) mà ko ăn thua, tưởng hết hy vọng rồi thì nghe giới thiệu thế nào mò đến ông lang Thực này mới uống được 5 thang thuốc thì đã có bầu luôn. Giờ con của anh chị ấy đã được 4 tháng rồi đấy.
    • 208 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Chồng em lượng tinh trùng ít, không hiểu có ảnh hưởng gì đến việc thụ thai không ạ? Em định kế hoạch 1 thời gian vì em đang đi học chưa xong, không hiểu để lâu quá có ảnh hưởng gì không ạ? Em lo quá, cũng 30 rồi
    • 214 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình thấy vợ chồng càng để lâu càng khó có. Vợ chồng mình bình thường cả, cưới nhau thì 2 năm đầu mình phải đi học xa, đến khi về chờ mất 5 tháng mới có em bé.

Bạn của mình cũng có chồng bị yếu. Đứa đầu tiên phải bỏ sau 8 tuần (do không có tim thai), sau đó không có nữa.

Nếu bạn thu xếp được thì có em bé sớm cho an tâm.
    • 3,474 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Peony
    Mình thấy vợ chồng càng để lâu càng khó có. Vợ chồng mình bình thường cả, cưới nhau thì 2 năm đầu mình phải đi học xa, đến khi về chờ mất 5 tháng mới có em bé.

Bạn của mình cũng có chồng bị yếu. Đứa đầu tiên phải bỏ sau 8 tuần (do không có tim thai), sau đó không có nữa.

Nếu bạn thu xếp được thì có em bé sớm cho an tâm.
    Ủa, trùng hợp wá ha peony. Trong phòng mình cũng có anh kia bị vậy, a thì bảo là tt hơi yếu, (nhưng vẫn có khả năng có e bé được), vợ a có thai 2 lần mà ko có tim thai phải bỏ, từ đó đến nay chạy chữa đủ cách mà ko có kết wả. ( có khi nào chính là chồng của bạn peony ko, nghe bảo chị ấy làm bên cty quảng cáo gì đó)

Chị hangttt ơi, chị tranh thủ đi. E cưới chồng kế hoạch nửa năm, sau đó cũng để tự nhiên 5 tháng mới có.
    • 214 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

nhuy2006, chắc không phải rồi, bây giờ cặp đó chia tay rồi, và cô bạn mình lấy chồng khác và đã có 1 con gái một tuổi.
    • 1,572 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Chắc không phải nguyên nhân là vậy đâu, mình nè, lấy chồng hơn 2 năm đều dùng thuốc, vừa ngưng thuốc tháng trước, do ỷ y là o nhạy vậy đâu, vậy mà tháng sau đã dính bầu rồi... Mình nghĩ là do nhiều nguyên nhân khác nhau, không phải do kiêng cữ lâu mà sẽ khó có con đâu..