• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Chậm kinh mấy ngày thì thai vào buồng tử cung? (phần 1)

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 519K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 265 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanhai Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ Cun xu xu nha.
    Em đi sa bác sĩ bảo đã có hiện tượng thụ thai (k biết căn cứ vào yếu tố nào, dù thai chưa vào tử cung, hay chỉ khẳng định vì nghe em nói thử đã lên 2v nữa). Em còn thấy khác biệt ở đầu ti, to hơn, thâm hơn và đau khi đụng vào, xung quanh có nhiều hạt nổi lên (khác với khi sắp bị thì căng tức và đau cả vùng ngực).
    Mẹ nào có kinh nghiệm thì chỉ giúp em thêm với. Em đang sốt hết cả ruột đây, huhu
    Mẹ nó ơi, niêm mạc dầy lên như vậy có khả năng là có hiện tượng thụ thai và niêm mạc dầy lên để thai bám vào làm tổ. Nếu mẹ nó thử que lên v2 mờ thì có thể thai còn nhỏ nên vạch chưa đậm đâu, bây giờ mà siêu âm vẫn chưa thấy gì đâu. Hiện tượng đau ti của mẹ nó khả quan lắm ah! Mẹ nó đừng lo lắng sẽ ảnh hưởng đến thai đấy. Bây giờ tốt nhất là nghỉ ngơi, tránh vận động nhiều, tránh leo cầu thang. Chờ thêm 1 tuần nữa rồi đi siêu âm xem đã vào TC chưa. Nếu có hiện tượng ra máu hay đau quặn bụng thì mới đáng lo và đi bs ngay!!! Chúc mẹ nó khoẻ nhé!!!!:Rose::Rose::Rose:
    • 1,787 Bài viết

• 1,186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanhai Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ Cun xu xu nha.
    Em đi sa bác sĩ bảo đã có hiện tượng thụ thai (k biết căn cứ vào yếu tố nào, dù thai chưa vào tử cung, hay chỉ khẳng định vì nghe em nói thử đã lên 2v nữa). Em còn thấy khác biệt ở đầu ti, to hơn, thâm hơn và đau khi đụng vào, xung quanh có nhiều hạt nổi lên (khác với khi sắp bị thì căng tức và đau cả vùng ngực).
    Mẹ nào có kinh nghiệm thì chỉ giúp em thêm với. Em đang sốt hết cả ruột đây, huhu

CHỊ ƠI!!Chúc mừng chị nhé!!hhihihi!!
    lần đầu em cũng vậy đó,tuy chưa đến ngày QKD nhưng đầu ti thâm,sờ vào đau kinh khủng,đang đi chợ,nhìn thấy con cá buồn nôn kinh khủng,cảm giác khác hẳn so với mọi lần QKD sắp ghé qua,thế là về còn ngu ngu,chả biết mình bị làm sao nữa,thấy 4 ngày chậm kinh,thử 2V,vạch 2 nét hơn cả vạch 1 í,hihihih
    -nhưng hồi đó em gần 6 tuần đi siêu âm vẫn chưa thấy thai,8 tuần đi siêu âm thì có tim thai rồi,nhưng yếu lắm có 125 nhịp/1 fut thôi,thai chậm phát triển hơn so với ngày kinh khoảng 10 ngày (đi siêu âm ở 21 PCT,thấy họ ko nói gì )em cứ ung dung,chẳng biết con mình như thế là chậm phát triển.3 tháng sau đến 1 BS giỏi thì thai đã chết lưu từ hồi nào rồi chị ạ!!

-cứ nhớ lại 3 tháng đó,cảm giác được mang đứa con trong bụng thích lắm chị ạ!!yêu vô cùng í,thấy người lúc nào cũng lâng lâng,vui lắm,vì chưa có cảm giác này bao giờ mà!!lúc nào cũng chịu khó ăn uống,nghỉ ngơi,tẩm bổ.Nhưng có lẽ số phận của em chưa có con năm nghé được,nên chắc giờ săn Hổ cho hoành tráng thôi!hi hi
    • 55 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết
    Em ơi, ngay sau khi thụ tinh 3-4 ngày là thai đã vào tử cung rồi em à. Tuy nhiên vì phôi thai còn quá bé nên cho nên chưa thể phát hiện bằng siêu âm được.

Thông thường sau 1 tuần trễ kinh thì sẽ nhìn thấy hình ảnh túi thai trong lòng tử cung (với điều kiện chu kì đều, nếu chu kì ko đều thì có thể trễ hơn)

TNTC thường xảy ra khi người mẹ bị viêm nhiễm trước đó, tuy nhiên tỉ lệ này cũng khá ít. Đừng quá bận tâm em nhé.

Chúc mẹ con em thật khỏe mạnh :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    Chị UM ơi, đợt trước e bị viêm đường tiết niệu ý, nhưng e ko uống thuốc, chỉ uống nhiều nước và thấy đỡ hơn. E trễ kinh 2 ngày, sáng nay thử QT thì 1 vạch rõ, 1 vạch mờ. Định bụng 2 ngày nữa mới thử lại. E cũng chưa dám nói cho gia đình biết, đợi mọi việc thật tốt đẹp và rõ ràng mới nói.

Nhưng vào đây lại thấy chị nói là khi ng mẹ bị viêm nhiễm trước đó dễ bị TNTC làm e lo quá, hichic
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:love my little family!:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

:LoveStruc: 0912-0913 :LoveStruc:
    • 1,067 Bài viết

• 1,259 Được cảm ơn

Em chậm 2 tuần rồi. Hôm chủ nhật vừa rồi đi siêu âm xem thai đã về tử cung chưa mà sao vẫn chưa thấy (lúc đấy thai đã được hơn 5 tuần theo như sách dạy tính tuần thai). Không biết em có bị chửa ngoài dạ con ko ạ??? Lo quá :Sad:
    • 311 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuc1510 Xem bài viết
    Em chậm 2 tuần rồi. Hôm chủ nhật vừa rồi đi siêu âm xem thai đã về tử cung chưa mà sao vẫn chưa thấy (lúc đấy thai đã được hơn 5 tuần theo như sách dạy tính tuần thai). Không biết em có bị chửa ngoài dạ con ko ạ??? Lo quá :Sad:
    Lúc mang thai bé đầu, mình cũng bị như bạn đấy, trễ kinh 14 ngày, thử que 2 vạch đỏ chót, vậy mà đi siêu âm chẳng thấy gì hết. Bà BS siêu âm còn dọa là chuẩn bị tinh thần nhiều khả năng là thai ngoài tử cung nhé làm mình sợ quá. Tới bà BS khác siêu âm thì được giải thích là tùy theo thời điểm thụ tinh, nên thời gian siêu âm thấy thai trong tử cung của từng người cũng khác nhau, vì vậy mà mình thấy yên tâm hơn, đợi 3 ngày sau đi siêu âm lại thì đã thấy nó nằm ngay ngắn trong tử cung rồi. :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: . Nếu chửa ngoài dạ con thì phải đau bụng và ra huyết bạn nhé. Nhưng theo mình bạn cứ đến BS sản khoa nào có uy tín để được tư vấn sẽ yên tâm hơn đấy, chờ tin vui của bạn.
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tháng vừa rồi vợ chồng em gặp nhau vào ngày trứng "đã" rụng (vì đi canh trứng mà). Đến hôm nay thì tròn 2 tuần nhưng vì em quá nóng ruột nên đã thử thai rồi thì thấy lên 2 vạch. Em đi khám, siêu âm người ta lại bảo chưa thấy túi ối làm em lo lắng quá chỉ sợ bị thai ngoài tử cung. Em ko biết là sau khi thụ tinh thì khoảng đến tuần thứ mấy thai mới vào tử cung? Có mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này cho em lời khuyên với, em đang lo lắng đến mất ăn mất ngủ vì chuyện này:Crying:
    • 88 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

mẹ nó đừng lo nhé, nếu như mẹ nó nói thì thai mới 4 tuần thôi, chắc là SA sớm quá, thai chưa về TC mà. hồi 4w mình đi SA cũng chưa thấy túi ối, cũng sợ thai ngoài TC lắm, khoảng 1 tuần sau nữa đi khám thì thấy có rùi đó.
    • 375 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ gấu bông Xem bài viết
    Tháng vừa rồi vợ chồng em gặp nhau vào ngày trứng "đã" rụng (vì đi canh trứng mà). Đến hôm nay thì tròn 2 tuần nhưng vì em quá nóng ruột nên đã thử thai rồi thì thấy lên 2 vạch. Em đi khám, siêu âm người ta lại bảo chưa thấy túi ối làm em lo lắng quá chỉ sợ bị thai ngoài tử cung. Em ko biết là sau khi thụ tinh thì khoảng đến tuần thứ mấy thai mới vào tử cung? Có mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này cho em lời khuyên với, em đang lo lắng đến mất ăn mất ngủ vì chuyện này:Crying:
    mẹ nó ơi, làm gì mà sốt ruột đi khám sớm thế để lại rước lo vào người. Bình thường chậm kinh khoảng từ 7-10d có người thì 2week thì thai mới về tử cung. Mẹ nó mới có 2week kể từ ngày rụng trứng thì làm sao mà bé đã vào tử cung được. Yên tâm đi mẹ nó nhé, ko phải lo lắng đâu.
    • 85 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình bị sảy thai 1 lần, đến cấp cứu tại viện C, thế mà đợt đó còn bị sót nhau, phải hút lại. Lúc nào cũng lo lắng, sợ lần có thai tiếp theo có thể bị TNTC. Nên lần này có, chậm 2 ngày mình đã đi siêu âm rồi, chính xác là ngày thứ 16 tính từ ngày rụng trứng. Rất may là lúc đó đã nhìn thấy túi ối trong tử cung kích thước mới có 2,7mm.
    Mình cũng thắc mắc là nếu tính từ ngày rụng trứng, sau bao lâu không thấy túi ối trong tử cung thì nghi ngờ TNTC nhỉ?
    • 85 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình mới tìm được bài viết này, copy ra đây để các mẹ tham khảo:

Hình ảnh túi thai:
    Túi thai được cấu tạo từ lớp tế bào mầm, to dần và chiếm vào khoang tạng, chứa đầy nước ối nên có độ trở kháng âm rất khác biệt so với tổ chức xung quanh, tạo ra một vùng không âm vang rõ nét bờ đều.

Thai 4 tuần + 3 ngày đã có hình ảnh rõ nét trên siêu âm. Túi ối có thể ở đáy tử cung hoặc ở thấp hơn tùy theo vị trí làm tổ của trứng. Túi thai có thể xuất hiện muộn hơn. Chậm kinh > 5 ngày nhưng không phải dấu hiệu thai chậm phát triển sau này.

Túi thai được nhìn thấy trên siêu âm vào tuần thứ 4- 5 qua ngả âm đạo, vào tuần thứ 6 qua đường bụng. Là vùng âm vang thưa, bờ đều, được bao bọc bởi vòng tế bào nuôi đậm âm vang bên ngoài. Túi thai thường nằm lệch về một bên của tử cung.
    Hình ảnh túi thai trong tử cung trên đường cắt dọc và ngang

Túi ối phát triển nhanh từ 1- 2 mm/ ngày, đến tuần thứ 4 túi ối đo được 3- 5 mm và 10mm ở tuần thứ 5.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi atlove; 28/04/2009 vào lúc 08:00 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ác chị ơi!
    Nhờ các chị tư vấn giúp em với!
    Chu kỳ kinh nguyệt của em không đều, có khi 35, có khi 40, tham chí hơn nữa nên em rất khó xác định thừoi điểm thụ thai
    Tháng trước em có kinh ngày đầu tiên là 18/3, tháng này thấy trễ quá, 25/4 vẫn chưa thấy gì, nghĩ là chắc trễ như bình thường nên đi khám sức khỏe tổng quát, mọi thứ đều 0k ko bệnh tật gì, bác sĩ siêu âm vùng bụng cũng ko phát hiện bất thướng, sáng nay 27/4 em thử que thấy lên hai vạch, vạch sau mờ mờ, bụng lại lâm râm đau từng cơn như trước khi hành kinh vậy(triệu chứng này cũng khoảng 4,5 ngày rồi), như vậy là triệu chứng có thai không các chị? Vì đau bụng nên em cũng sợ, mà lại dại dột chụp Xquang tim phối nữa nên giờ còn lo hơn. Các chị có kinh nghiệm tư vấn giúp em với, em mới lần đầu sinh con nên không biết gì hết. huhuhuhu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,905 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lephuong7777 Xem bài viết
    ác chị ơi!
    Nhờ các chị tư vấn giúp em với!
    Chu kỳ kinh nguyệt của em không đều, có khi 35, có khi 40, tham chí hơn nữa nên em rất khó xác định thừoi điểm thụ thai
    Tháng trước em có kinh ngày đầu tiên là 18/3, tháng này thấy trễ quá, 25/4 vẫn chưa thấy gì, nghĩ là chắc trễ như bình thường nên đi khám sức khỏe tổng quát, mọi thứ đều 0k ko bệnh tật gì, bác sĩ siêu âm vùng bụng cũng ko phát hiện bất thướng, sáng nay 27/4 em thử que thấy lên hai vạch, vạch sau mờ mờ, bụng lại lâm râm đau từng cơn như trước khi hành kinh vậy(triệu chứng này cũng khoảng 4,5 ngày rồi), như vậy là triệu chứng có thai không các chị? Vì đau bụng nên em cũng sợ, mà lại dại dột chụp Xquang tim phối nữa nên giờ còn lo hơn. Các chị có kinh nghiệm tư vấn giúp em với, em mới lần đầu sinh con nên không biết gì hết. huhuhuhu
    trên tinh thần là em đã có thai, nếu que k hỏng.
    còn việc chụp X-quang thì về nguyên tắc là có ảnh hưởng, tùy vào vị trí và cường độ tia. điều này em nên xin tư vấn kỹ của bs sản khoa nhé.
    • 20 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mẹ Maisuong ơi tình hình của mẹ nó thế nào rồi, mẹ nó giống hệt em , em cũng trễ kinh 9 ngày rồi đi soi trứng đã rụng đuợc 15 ngày hôm qua thử QT cũng chỉ có 1v à, buồn quá hichic:Sad:
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sáng nay tớ đã mua 2 que thử, đều lên 2 vạch rõ rang
    Hy vọng là tớ đã có thai các mẹ nhi ?
    Hiện giờ tớ mới chậm kinh có 7 ngày thôi
    Khoảng bao lâu nữa thì mình đi siêu âm để xem thai vào tử cung chưa các mẹ nhỉ ???
    • 108 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chu kỳ kinh em rất đều từ 31-32 ngày,tháng này em chậm 1 ngày rồi nhưng thử que vẫn 1v vậy em có thai kg?
    • 108 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mình cũng đang y chang như bạn luôn :Silly:
    • 275 Bài viết

• 373 Được cảm ơn

Đợi trễ 2 tuần thì thử bạn nhé:Battin ey:
    Yêu ox và cu Ben nhiều lắm:LoveStruc::Kiss:
    • 2,307 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

Mình trễ 2 ngày, thử thì thấy 2 vạch nhưng mình vẫn lo quá vì người ta nói que đôi khi cũng cho kết quả giả. Tháng này mình thử 3 lần rồi. Lần thứ 3 mới thấy 2 vạch đấy.
    Bống: 2.9kg → 3.9 kg → 5 kg → 6.0 kg → 6.7 kg → 7.6 kg → 8 → 8.6 kg → 9.3 kg → 9.7 kg → 10 kg → 10.5 kg → 11 kg → 15m: 11.8 kg → 17m: 12.5 kg http://inoxvinhvuong.com

• 402 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình chỉ trễ có 1 ngày thử thì đã 2 vạch đó.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,877 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

Ai mà ko tin chắc lắm thì cứ mua hẳn 5 que thử về các chị nhé! :Angel: Chúc các chị có tin vui!
    Bình chọn cho Nuna trên ngôi sao nhí chấm com nhé bạn ơi http://***************/thong-tin-thi...SBD-20500.html :Kiss:
    Nuna 6th 7kg1 :LoveStruc:
    Nuna 7th 7kg6 :Kiss:
    Nuna 8th 8kg8 rooling: 1 răng dưới
    Nuna 9th 8kg9 :Crying: 2 răng dưới
    Nuna 10th 9kg5 :LoveStruc: 1 răng trên
    Nuna 11th 10kg1 :Applause: 2 răng trên
    Nuna 12th 10kg8
    Nuna 13th 11kg :Nottalkin:
    Nuna 14th 10kg2 sụt 1kg do 3 cái răng hàm mọc 1 lúc :Crying:
    Nuna 15th 10kg4