CHUẨN BỊ MANG THAI

Chậm kinh mấy ngày thì thai vào buồng tử cung? (phần 1)

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 510K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

44 Người đang theo dõi

• 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi QiuXian Xem bài viết
    Các chị và các bạn ơi,

Sáng nay mình vừa thử que xong, wow……… 2V hồng ơi là hồng nha.
    Ăn sang xong lên đánh răng để đi làm thì bị ói ra hết trơn luôn, thê là trên đường đi làm phải ghé vào mua hộp sữa Anfa Mama ngay.
    Các chị tính dùm là em có bầu đc bao nhiêu tuần rồi? em có kinh lần cuối là vào ngày 23/4. Và chế độ ăn uống như thế nào thì hợp lý, mong các chị tư vấn dùm, chứ dào này ăn uống ko đc cũng lo ảnh hưởng đến baby.

Cám ơn và chúc các chị mạnh khỏe, nuôi con tốt!
    Tính theo ngày đầu tiên của CK cuối, thai e được 7 tuần rồi e ạ, ăn uống thế nào thì e vào box Mang thai - Chuẩn bị sinh nhé, nếu các chị tư vấn ở đây thì lạc chuồng và loãng topic mất :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 5,420 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Sao mẹ nào có bầu cũng trở nên lẫn cẫn vậy nhỉ :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing:

@ uoc_vong

E có thai được 6 tuần 2 ngày rồi nhé, tính đến hôm nay, 10/6 :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: .
    hí hí, vì vừa dịch vừa vào chát chít nên oánh nhầm ý màrooling: rooling: rooling:
    • 38 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hi,

Cám ơn mọi người đã vào trả lời và chúc mừng em nhe.
    Em cũng chúc mọi người nhanh có tin vui như mong đợi.
    Và từ nay em sẽ chuyển qua mục MANG THAI…….

Cheers!
    • 1,030 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Nhờ mọi người giải đáp giúp em với.

Ngày đầu tiên của kỳ kinh vừa rồi của mình là 11/5. Chu kỳ của mình tầm 28 - 30 ngày. Tháng vừa rồi mình uống thuốc cotta xoang (để chữa xoang), uống từ ngày 7/5 đến ngày 30/5 thì ngừng. Bây giờ mình mới bị chậm kinh được 1 - 2 ngày thôi, nhưng mình linh cảm chắc chắn là đã có bầu (vỡ kế hoạch, định sau khi uống cotta xoang 1 tháng mới có bầu lại, nhưng... hic). Vậy thuốc cotta xoang có ảnh hưởng tới chất lượng trứng của mình không? Thành phần của cotta xoang như sau:
    Ké đầu ngựa
    Tế tân
    Bán hạ
    Bạch chỉ
    Đảng sâm
    Can khương
    Hậu phác
    Quế
    Thục địa
    Hà Thủ ô đỏ

Ông xã thì lại đang uống thuốc nam trị bệnh Ezema của ông lang ở 102 Hàng Cót (cả uống thuốc bột và bôi, chả thấy có thành phần j cả, hic). Chỉ thấy ông lang bảo loại thuốc đó có tác dụng mát gan. Và ông xã mình uống thì thời gian giao hợp và xuất tinh dài hẳn.

Vậy đấy, mình lo quá, tập I cũng bị nhỡ nên khó nuôi, mong muốn tập II được chuẩn bị kỹ lưỡng để khỏi vất vả, nhưng... Các mẹ giúp mình với! Cám ơn nhiều.
    • 195 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

5w SA ko thấy gì, mà mình chỉ thấy "nặng" bụng phía hơi lệch ở bên phải suốt ngày, Sao ko phải nặng bụng chính giữa nhỉ, có khi nào Thai ngoài tử cung, nó vào giữa ko, còn 10 ngày nữa mới đến hẹn siêu âm , lâu quá, cứ sợ TNTC
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vivafuture Xem bài viết
    5w SA ko thấy gì, mà mình chỉ thấy "nặng" bụng phía hơi lệch ở bên phải suốt ngày, Sao ko phải nặng bụng chính giữa nhỉ, có khi nào Thai ngoài tử cung, nó vào giữa ko, còn 10 ngày nữa mới đến hẹn siêu âm , lâu quá, cứ sợ TNTC
    Mới có 5 tuần, đi SA chưa thấy cũng là bình thường thôi, đừng lo lắng vẩn vơ nhé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

• 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp em với , em vừa chậm kinh được 3 hôm rồi và thử que lên 2v nhưng em không biết khi nào thì nên đi khám để xem thai đã vào TC hay chưa và khi nào mới biết được em bé có tim thai ?Mong sự giúp đỡ từ các mẹ nhé.Chúc các mẹ luôn mạnh khỏe.:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:: Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ro se::Rose:
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jane-thuy Xem bài viết
    Các mẹ ơi giúp em với , em vừa chậm kinh được 3 hôm rồi và thử que lên 2v nhưng em không biết khi nào thì nên đi khám để xem thai đã vào TC hay chưa và khi nào mới biết được em bé có tim thai ?Mong sự giúp đỡ từ các mẹ nhé.Chúc các mẹ luôn mạnh khỏe.:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:: Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ro se::Rose:
    1. Thai vào tử cung: khoảng 5.5 tuần

2. Có tim thai: 6.5 đến 8 tuần

Nếu e sốt ruột thì đợi thêm 1 tuần nữa, tức là cuối tuần sau có thể đi SA xem thai vào tử cung chưa, còn nếu không sốt ruột và kô thấy có gì bất thường (ra máu, đau bụng quặn) thì đợi 2 tuần nữa đi SA, lúc đó có thể thấy luôn tim thai rồi :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:.

Giữ gìn cẩn thận nhé :Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • pen
    • 6 năm
    • 259 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tít_Mít Xem bài viết
    Nhờ mọi người giải đáp giúp em với.

Ngày đầu tiên của kỳ kinh vừa rồi của mình là 11/5. Chu kỳ của mình tầm 28 - 30 ngày. Tháng vừa rồi mình uống thuốc cotta xoang (để chữa xoang), uống từ ngày 7/5 đến ngày 30/5 thì ngừng. Bây giờ mình mới bị chậm kinh được 1 - 2 ngày thôi, nhưng mình linh cảm chắc chắn là đã có bầu (vỡ kế hoạch, định sau khi uống cotta xoang 1 tháng mới có bầu lại, nhưng... hic). Vậy thuốc cotta xoang có ảnh hưởng tới chất lượng trứng của mình không? Thành phần của cotta xoang như sau:
    Ké đầu ngựa
    Tế tân
    Bán hạ
    Bạch chỉ
    Đảng sâm
    Can khương
    Hậu phác
    Quế
    Thục địa
    Hà Thủ ô đỏ

Ông xã thì lại đang uống thuốc nam trị bệnh Ezema của ông lang ở 102 Hàng Cót (cả uống thuốc bột và bôi, chả thấy có thành phần j cả, hic). Chỉ thấy ông lang bảo loại thuốc đó có tác dụng mát gan. Và ông xã mình uống thì thời gian giao hợp và xuất tinh dài hẳn.

Vậy đấy, mình lo quá, tập I cũng bị nhỡ nên khó nuôi, mong muốn tập II được chuẩn bị kỹ lưỡng để khỏi vất vả, nhưng... Các mẹ giúp mình với! Cám ơn nhiều.
    Mình nghĩ bạn nên hỏi bác sỹ cho chắc chắn chứ mọi người ở đây cũng truyền đạt theo hiểu biết thôi.Không ai dám khẳng định những thuốc 2 vợ chồng bạn dùng có ảnh hưởng gì đến em bé không vì nó còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố , kể cả nội tiết của bạn nữa cơ.
    Hôm trước mình đi khám thấy có 1 bạn gái ngồi khóc hu hu vì mong mãi mới có em bé, nhưng khi có rồi thì không hiểu bác sỹ cũ của bạn ấy cho uống thuốc gì mà đi khám bác sỹ mới bảo "không dám đảm bảo là nó không ảnh hưởng đến sau này"
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng thế bị chậm kinh tới 7 ngày rồi lại còn bị đau ngực nữa. liệu có fair em đã có thai ko? tại sao em thử thai thi chỉ có 1 vạch? ma cho em hỏi nhung que thử thai trong nước tiểu bbao lâu thi được
    • 65,801 Bài viết

• 318,733 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuahaingoai Xem bài viết
    em cũng thế bị chậm kinh tới 7 ngày rồi lại còn bị đau ngực nữa. liệu có fair em đã có thai ko? tại sao em thử thai thi chỉ có 1 vạch? ma cho em hỏi nhung que thử thai trong nước tiểu bbao lâu thi được
    Que thử phải nằm trong nước tiểu trong vòng 5 phút là chính xác nhất em nhé. Nếu lâu hơn thì có thể gây dương tính giả.

Nếu em đã chậm kinh 7 ngày mà thử que vẫn 1 vạch thì hiện tại em chưa có thai bé nhé :Rose:
    • 404 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Mẹ UM, 81 vantreranh ơi, có nhớ mình không? Đã gần nửa năm nay mình không vào WTT, hôm nay vào hỏi thăm mọi người đây. Thấm thoắt mà bé UN đã được gần 8 tháng rồi cơ à? Trông hình mấy mẹ con thích quá. Em 81 thế nào rồi? Em van khoe chu? Van dang chien dau phai khong? Tình hình của mình thì rất là "tình hình" . Sau một thời gian dài uống đủ các thứ thuốc đông y ở các nhà thuốc mà mọi người mách, làm IUI 3 lần, mà vẫn chả thấy bé đâu cả, mình đã bỏ cuộc rồi. Đành chấp nhận số phận hiếm con, thôi thì tập trung vào thằng con duy nhất để nuôi dạy cho tốt vậy. Mình vẫn tự cảm thấy may mắn là có một đứa, không có con gái được như mẹ UM thì sau này ra sức nịnh con dâu vậy :Laughing::Laughing:rooling:rooling:.

Năm mới chúc mọi người thật nhiều sức khoẻ, nhiều hạnh phúc và đạt được ước nguyện của mình nhé :Smiling::Smiling::Smiling::Smiling:
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trà Giang Xem bài viết
    Mẹ UM, 81 vantreranh ơi, có nhớ mình không? Đã gần nửa năm nay mình không vào WTT, hôm nay vào hỏi thăm mọi người đây. Thấm thoắt mà bé UN đã được gần 8 tháng rồi cơ à? Trông hình mấy mẹ con thích quá. Em 81 thế nào rồi? Em van khoe chu? Van dang chien dau phai khong? Tình hình của mình thì rất là "tình hình" . Sau một thời gian dài uống đủ các thứ thuốc đông y ở các nhà thuốc mà mọi người mách, làm IUI 3 lần, mà vẫn chả thấy bé đâu cả, mình đã bỏ cuộc rồi. Đành chấp nhận số phận hiếm con, thôi thì tập trung vào thằng con duy nhất để nuôi dạy cho tốt vậy. Mình vẫn tự cảm thấy may mắn là có một đứa, không có con gái được như mẹ UM thì sau này ra sức nịnh con dâu vậy :Laughing::Laughing:rooling:rooling:.

Năm mới chúc mọi người thật nhiều sức khoẻ, nhiều hạnh phúc và đạt được ước nguyện của mình nhé :Smiling::Smiling::Smiling::Smiling:
    E thấy chị post bài phải chạy vào hỏi thăm ngay :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:. E tháng này mới bắt đầu chị ạ

• 325 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    E thấy chị post bài phải chạy vào hỏi thăm ngay :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:. E tháng này mới bắt đầu chị ạ
    Em ơi, tháng này bắt đầu chiến đấu à, chúc em thành công nhé. :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 65,801 Bài viết

• 318,733 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trà Giang Xem bài viết

Nhớ chứ Trà Giang. Mất tích lâu quá rồi :Rose: :Rose: :Rose:

Cứ thoải mái tinh thần Trà Giang nhé, con yêu sẽ về bên mẹ vào lúc bất ngờ nhất ấy mà :LoveStruc:

Chúc Trà Giang luôn hạnh phúc, may mắn và bình an :Rose:
    • 2,497 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

sao e lo lắng quá các chị ơi? e đã có hai vạch và nếu tính từ ngày có e bé theo ngày đầu kì kinh cuối thì e bé đc 6 tuần. tuần sau e đi siêu âm.Nhưng sao đọc trên web thấy nhiều chị cũng có hai vạch nhưng lại bị sẩy tự nhiên vì trứng k đạt yêu cầu hay gì gì đó nên e lo quá. thấy lo lắng quá
    • 65,801 Bài viết

• 318,733 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluesea_bluesky Xem bài viết
    sao e lo lắng quá các chị ơi? e đã có hai vạch và nếu tính từ ngày có e bé theo ngày đầu kì kinh cuối thì e bé đc 6 tuần. tuần sau e đi siêu âm.Nhưng sao đọc trên web thấy nhiều chị cũng có hai vạch nhưng lại bị sẩy tự nhiên vì trứng k đạt yêu cầu hay gì gì đó nên e lo quá. thấy lo lắng quá
    :Rose: Đừng lăn tăn em gái à. Chắc chắn mẹ con em sẽ bình an mà :LoveStruc:

Thai được 6 tuần là thai tương đối khoẻ mạnh đấy em. Còn có sẩy tự nhiên thì chỉ trong vòng 1 tuần sau khi trễ kinh là sẩy nếu phôi thai ko hoàn chỉnh.

Giữ sức khoẻ hai mẹ con em nhé :LoveStruc:
    • 6,166 Bài viết

• 1,248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluesea_bluesky Xem bài viết
    Chị ơi chị đừng nói gở như thế mẹ UM la cho đấyonttella:onttella:onttella:onttella:. Con của mình đã về thì cứ hân hoan chào đón bé và vui tươi lên rhì 2 mẹ con sẽ khỏe mạnh mà. Những trường hợp như chị nói thì tại vì thai yếu nên tự thải thôi, chị đừng nghĩ đến những chuyện đó mà chị hãy nghĩ thoáng lên nhé, phải luôn thế này này:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: thì bé yêu mới khỏe mạnh chứ.

Đừng suy nghĩ như vây nữa nha chị, em chúc 2 mẹ con khỏe mạnh để còn thơờng xuyên lên dd ủn mông lấy hên cho tụi em chứ:Rose:
    Ba là cây nến vàng, mẹ là cây nến xanh, con là cây nến hồng. Bốn ngọn nến lung linh thắp sáng một gia đình.....

• 65,801 Bài viết

• 318,733 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pocollo Xem bài viết
    Chị ơi chị đừng nói gở như thế mẹ UM la cho đấyonttella:onttella:onttella:onttella:. Con của mình đã về thì cứ hân hoan chào đón bé và vui tươi lên rhì 2 mẹ con sẽ khỏe mạnh mà. Những trường hợp như chị nói thì tại vì thai yếu nên tự thải thôi, chị đừng nghĩ đến những chuyện đó mà chị hãy nghĩ thoáng lên nhé, phải luôn thế này này:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: thì bé yêu mới khỏe mạnh chứ.

Đừng suy nghĩ như vây nữa nha chị, em chúc 2 mẹ con khỏe mạnh để còn thơờng xuyên lên dd ủn mông lấy hên cho tụi em chứ:Rose:
    :Battin ey::Battin ey: Đúng là Pocollo hiểu ý chị ghê :Battin ey: :Battin ey: :Battin ey:

Pocollo nói hoàn toàn chính xác, bluesea_bluesky phải vui lên em nhé. Nhớ ủn mông cho Pocollo chóng về đích với mọi người luôn nha em.

Chúc các em thật hạnh phúc. Pocollo cố lên nha cưng :Kiss: :Kiss: :Kiss:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,497 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ uyên My và Pocollo thật nhiều. Mình sẽ ăn uống tẩm bổ và nghĩ đến những niềm vui và ủn mông cho mọi người mau có em bé. đúng là khi lo lắng được chia sẻ thì đỡ lo hẳn đi và thấy nhẹ nhàng, vui tươi hơn nhiều, nhiều. vì tính mình hồi giờ ít nói mà.
    ủn mông cho Pocollo nhiều để chóng có tin vui nhé: