• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Chậm kinh mấy ngày thì thai vào buồng tử cung? (phần 1)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 482K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

43 Người đang theo dõi

• 25 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mẹ UM ơi. Tư vấn dùm em trường hơp này nhé. Ck của em thường là 28-29 ngày. Kì kinh cuối của em là 10/4. Em đi siêu âm canh trứng thì được biết trứng rụng vào khoảng ngay27-28/4 ( rụng trễ hơn mọi tháng thì phải). Em đã thử que và 2v rõ nét lắm. Sáng nay em đi SA nhưng chưa thấy thai vào tử cung, NM=23mm. BS cho uống Obimin và hẹn tuần sau tái khám. Em lo lắng quá, ko biết co bị gì ko nữa:Sigh: :Sad: :Crying:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 701 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dinh Trang Xem bài viết
    Mẹ UM ơi. Tư vấn dùm em trường hơp này nhé. Ck của em thường là 28-29 ngày. Kì kinh cuối của em là 10/4. Em đi siêu âm canh trứng thì được biết trứng rụng vào khoảng ngay27-28/4 ( rụng trễ hơn mọi tháng thì phải). Em đã thử que và 2v rõ nét lắm. Sáng nay em đi SA nhưng chưa thấy thai vào tử cung, NM=23mm. BS cho uống Obimin và hẹn tuần sau tái khám. Em lo lắng quá, ko biết co bị gì ko nữa:Sigh: :Sad: :Crying:
    mẹ Dinh Trang đừng suy nghĩ obimin là thuốc bổ thôi có gì đâu mà mẹ nó phải khóc.
    Mong chờ

• 951 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

không lo đâu bạn ơi có bạn thử que thử 2 vạch trễ kinh 2 tuần SA vẫn còn chưa thấy vì bé qúa lúc này bé yêu chỉ khoảng 4 đến 13 mm thôi. nếu bé yêu của bạn khoảng 4mm thì SA khó thấy lắm. Chắc chắn 100% là bạn đã có thai rồi. Nếu sổt ruột thì 1 tuần sau bạn đi SA lại. còn không thì đến 8 tuần SA và khám một thể. Kinh nghiệm của mình thì nếu bạn không thấy có dấu hiệu bất thường nào thì bạn không nên đi SA mang cái lo vào người.

• 19,101 Bài viết

• 4,603 Được cảm ơn

Tính theo CK cuối thì thai của mẹ nó hôm nay được 6 tuần nhưng tháng này trứng rụng muộn, tính ra chưa được 3 tuần thì ngày trứng thụ tinh nên đi SA chưa thấy túi thai trong tử cung cũng là chuyện bình thường thôi, mẹ nó nhé. Thông thường mẹ UM thường khuyên đợi chậm QKD được 10 ngày - 2 tuần (tức là khoảng 25 ngày - 4 tuần từ ngày RT) mới đi SA lần đầu mà.

Mẹ nó đợi đến thứ 2 đi SA lại, tớ tin lúc đó đã thấy thai vào tử cung rồi, đừng lo nghĩ lung tung, ảnh hưởng đến thai nhi :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 285 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh08 Xem bài viết
    không lo đâu bạn ơi có bạn thử que thử 2 vạch trễ kinh 2 tuần SA vẫn còn chưa thấy vì bé qúa lúc này bé yêu chỉ khoảng 4 đến 13 mm thôi. nếu bé yêu của bạn khoảng 4mm thì SA khó thấy lắm. Chắc chắn 100% là bạn đã có thai rồi. Nếu sổt ruột thì 1 tuần sau bạn đi SA lại. còn không thì đến 8 tuần SA và khám một thể. Kinh nghiệm của mình thì nếu bạn không thấy có dấu hiệu bất thường nào thì bạn không nên đi SA mang cái lo vào người.
    chị ơi ,e phát hiện mình có thai ,nên đi s âm ,bs ghi vào giấy như vậy vì có vài chữ e ko hiểu
    kết luận : t/d thai sớm /tử cung
    lòng tử cung : có túi e< ghi giống chữ e nên e ghi chữ e ,ko bít đúng ko > cho trống d=4mm
    vậy là sao hả các mẹ ,e ko hiểu gì hết ,vậy e có bị tntc ko ạ ,bs hẹn e tuần sau đến s âm lại , vì công việc e nhiều quá nên e chưa đi nữa , e cũng lo lắm ,mong các mẹ giúp e

• 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Vậy là theo CK cuối, tính đến hôm nay e bé nhà chị đã được 5 tuần 1 ngày.

Mẹ 81vantreranh ơi,chu kỳ của em là 35 ngày,ngày đầu tiên của kỳ kinh cuối là 14/4.vậy thì đến hôm nay là em bị chậm bao nhiêu ngày hả chị?:Sad: :Sad: :Sad: :Sad: :Sad:

• 19,101 Bài viết

• 4,603 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quaden Xem bài viết
    Mẹ 81vantreranh ơi,chu kỳ của em là 35 ngày,ngày đầu tiên của kỳ kinh cuối là 14/4.vậy thì đến hôm nay là em bị chậm bao nhiêu ngày hả chị?:Sad: :Sad: :Sad: :Sad: :Sad:
    CK 35 ngày thì hôm nay mẹ nó mới là ngày 33 thôi, T2 mới đến ngày QKD dự kiến, còn chưa chậm ngày nào mẹ nó nhé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: . Sao mặt mẹ nó buồn so vậy :Sigh: :Sigh: :Sigh:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    CK 35 ngày thì hôm nay mẹ nó mới là ngày 33 thôi, T2 mới đến ngày QKD dự kiến, còn chưa chậm ngày nào mẹ nó nhé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: . Sao mặt mẹ nó buồn so vậy :Sigh: :Sigh: :Sigh:
    Ủa vậy hả chị,bây giờ liệu có triệu chứng gì kg hả chị?buồn chứ sao kg,em cứ tưởng chậm kinh rồi,em ngố lắm chẳng biết tính gì đâu.tháng rồi e canh trứng,em có 2 quả rụng,chẳng lẽ em kg có hi vọng đậu thai sao?:Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying:

• 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các chị ơi,thật khổ thân cho em.hôm nay em thấy quần lót có ra gì đó mầu nâu vàng,có phải em sắp QKD rồi kg?:Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Worried: :Worried: :Worried: :Worried: :Worried: Tháng trước canh trứng,em có 2 quả trứng rụng,em sinh hoạt theo đúng bs dặn chẳng lẽ trượt đc sao?nếu chỉ có 1 quả thôi thì kg sao nhưng có 2 quả lại kg dính sao?chồng em kg sao cả chỉ em thôi,bs nói trứng của em lép,kg to đc nên bs cho ăn thuốc.ăn xong thì tháng sau em có trứng phát triển to mà 2 quả cơ.em cứ hi vọng nên giờ thất vọng rồi,hôm nay thấy có mầu nâu vàng dưới quần lót mà kg bt có phải QKD kg nữa vì mỗi lần đến ngày là em thường bị đau bụng trước 1 tuần nhưng lần này kg thấy bất kì 1 triệu chứng nào cả.em buồn quá,:Crying: :Crying: :Crying:

• 4,235 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quaden Xem bài viết
    Các chị ơi,thật khổ thân cho em.hôm nay em thấy quần lót có ra gì đó mầu nâu vàng,có phải em sắp QKD rồi kg?:Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Worried: :Worried: :Worried: :Worried: :Worried: Tháng trước canh trứng,em có 2 quả trứng rụng,em sinh hoạt theo đúng bs dặn chẳng lẽ trượt đc sao?nếu chỉ có 1 quả thôi thì kg sao nhưng có 2 quả lại kg dính sao?chồng em kg sao cả chỉ em thôi,bs nói trứng của em lép,kg to đc nên bs cho ăn thuốc.ăn xong thì tháng sau em có trứng phát triển to mà 2 quả cơ.em cứ hi vọng nên giờ thất vọng rồi,hôm nay thấy có mầu nâu vàng dưới quần lót mà kg bt có phải QKD kg nữa vì mỗi lần đến ngày là em thường bị đau bụng trước 1 tuần nhưng lần này kg thấy bất kì 1 triệu chứng nào cả.em buồn quá,:Crying: :Crying: :Crying:
    Bạn chờ nữa xem, cũng có thể đấy. 2 tháng trướcmình cũng uống thuốc kích trứng, làm mình có 3 trứng rõ to, thế mà lại tuột mất. Lúc QKD thì lại chnẳg có hiện tượng như mấy đơt trước đâu. ó chỉ có ra thui, chẳng đau bụng gì hết