CHUẨN BỊ MANG THAI

Chậm kinh mấy ngày thì thai vào buồng tử cung? (phần 1)

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 511K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

44 Người đang theo dõi

• 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ Uyên My ơi, hôm nay mới có thời gian đọc nhiều bài trên webtretho, thấy mẹ UM thông thái quá cơ. Cảm ơn mẹ UM nhé, chị Thanh Tâm của biết bao bà mẹ. Chúc chị mạnh khoẻ và luôn là người đồng hành của các bà mẹ chậm tiến như bọn e, hic hic
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 289 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi akai_usagi Xem bài viết
    Em cũng giống hệt bạn này. Chu kỳ của em là 33 ngày, ngày đầu tiên của kỳ cuối là 26/3, đến hôm nay là chậm 15 ngày rồi, cách 2 ngày thử 1 que mà vẫn toàn 1 vạch. Tham khảo trên mạng thì hình như rối loạn này xảy ra có thể do mong muốn có con, ko biết có đúng không.
    Chị UM cho em hỏi là nếu thai ngoài tử cung thì khi thử vẫn phải lên 2 vạch đúng ko chị?
    Vậy như em và bạn hungbinh chắc là có trục trặc gì đó rùi, cần phải đi khám ở đâu ạ?
    Em đã có 1 bé gần 3 tuổi, cách đây 1 năm thì bị lưu thai 8 tuần, bây giờ lên kế hoạch làm tập 2 mà sao thấy khó khăn quá! Với bé đầu tiên thì mọi sự đều đơn giản, từ mang thai tới sinh nở, tới nuôi nấng...
    Chị còn có baby rồi, em chưa có, cũng đang mong lắm, nhưng tháng vừa rồi em lại ko để ý lắm tức là ko mong ngóng quá đến nỗi bị ảnh hưởng đến vòng kinh đâu, em bị xảy cách đây 1 năm khi mới dc 7 tuần, hôm nay em đang định đi khám ở BS Dũng chỗ Kim Ngư vì nghe mọi ng trên WTT nói BS là trưởng khoa nội tiết viện C, nhà BS ngay gần cho em làm, có gì về em sẽ nhắn cho chị nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 279 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Vào đọc thấy có mấy mẹ giống em quá, em chu kỳ 35 ngày, tháng này cũng chậm 7 ngày rồi, thử thì mới lên có 1 vạch, nói chung là cũng mong em bé nhưng mọi tháng vẫn BT tháng này thấy hơi lạ, người mỏi mệt đôi khi buồn nôn, bầu ngực hơi đau nhưng đầu ti vẫn BT. Chắc em cũng chỉ rối loạn kinh nguyệt như mấy chị thôi. Nhưng mà nghĩ đến cô bé QKĐ là thấy hơi buồn rùi.
    Tôi yêu nhà tôi lắm!!! :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::561:

• 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi akai_usagi Xem bài viết
    Em cũng giống hệt bạn này. Chu kỳ của em là 33 ngày, ngày đầu tiên của kỳ cuối là 26/3, đến hôm nay là chậm 15 ngày rồi, cách 2 ngày thử 1 que mà vẫn toàn 1 vạch. Tham khảo trên mạng thì hình như rối loạn này xảy ra có thể do mong muốn có con, ko biết có đúng không.
    Chị UM cho em hỏi là nếu thai ngoài tử cung thì khi thử vẫn phải lên 2 vạch đúng ko chị?
    Vậy như em và bạn hungbinh chắc là có trục trặc gì đó rùi, cần phải đi khám ở đâu ạ?
    Em đã có 1 bé gần 3 tuổi, cách đây 1 năm thì bị lưu thai 8 tuần, bây giờ lên kế hoạch làm tập 2 mà sao thấy khó khăn quá! Với bé đầu tiên thì mọi sự đều đơn giản, từ mang thai tới sinh nở, tới nuôi nấng...
    Thai ngoài tử cung thử que vẫn lên 2v chị ạ :Rose: :Rose: :Rose:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 2,606 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Thai ngoài tử cung thử que vẫn lên 2v chị ạ :Rose: :Rose: :Rose:
    Như vậy là loại bỏ trường hợp bị thai ngoài tử cung!
    Hungbinh ơi, bạn đi khám thế nào rồi, bác sỹ bảo sao?
    Mình đang nghỉ ở nhà để ôn thi cao học nên chắc phải tuần sau mới đi khám được. Công ty mình cũng ở ngay gần viện C, chắc sang đó khám là sẽ biết chuyện gì đang xảy ra nhỉ. Đến hôm nay vẫn chưa thấy em bé QKD đâu cả.
    • 289 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Hôm qua em đi khám rồi, BS xác định là rối loạn kinh nguyệt, cho uống thuốc tránh thai để điều hòa kinh nguyệt, BS cho thuốc uống 10 sẽ có kinh lại, ngày dầu tiên bị thì đến BS xét nghiệm lại nội tiêt và cho thuốc hỗ trợ thụ thai, em khám ở 387 Kim Ngưu, BS Dũng trưởng khoa nọi tiết viện C đó, lúcnào rảnh chị thử qua xem sao
    • 314 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me cua Ti Xem bài viết
    Mẹ Uyên My ơi, có điều này em thắc mắc mãi : SAo mình có thể đi SA trứng được mà không thể SA được trứng đã thụ tinh hiện đang ở đâu. Trong hay ngoài tử cung ? hay đang di chuyển trong vòi trứng...

Theo như mình hiểu thì khi mình đi SA trước khi trứng rụng thì trứng vẫn đang nằm ở trong nang, như kiểu một cái vỏ bọc to, như vậy thì có thể nhìn thấy qua SA được.
    Khi trứng rụng thì chỉ có noãn ( như kiểu là một cái nhân nhỏ bên trong) được phóng ra thì nhỏ quá nên chưa thể nhìn thấy bằng SA trong vài tuần đầu.
    [url=http://www.TickerFactory.com/]
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungbinh2801 Xem bài viết
    Hôm qua em đi khám rồi, BS xác định là rối loạn kinh nguyệt, cho uống thuốc tránh thai để điều hòa kinh nguyệt, BS cho thuốc uống 10 sẽ có kinh lại, ngày dầu tiên bị thì đến BS xét nghiệm lại nội tiêt và cho thuốc hỗ trợ thụ thai, em khám ở 387 Kim Ngưu, BS Dũng trưởng khoa nọi tiết viện C đó, lúcnào rảnh chị thử qua xem sao
    EM đã trễ 7 ngày rồi, thử thì vẫn 1 vạch. Đi khám BS lại bảo em đợi tiếp thêm 1 tuần nữa mà không nói là em rối loạn kinh nguyệt hay có thai gì cả. BS siêu âm thì thấy nội mạc tử cung dày 12 mm. Em có hỏi thì bác í bảo là một là chuẩn bị QKD, hai là có thể đang có thai. HIC em nôn quá, không biết sao đây???:Crying::Crying::Crying:.
    • 314 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meot Xem bài viết
    EM đã trễ 7 ngày rồi, thử thì vẫn 1 vạch. Đi khám BS lại bảo em đợi tiếp thêm 1 tuần nữa mà không nói là em rối loạn kinh nguyệt hay có thai gì cả. BS siêu âm thì thấy nội mạc tử cung dày 12 mm. Em có hỏi thì bác í bảo là một là chuẩn bị QKD, hai là có thể đang có thai. HIC em nôn quá, không biết sao đây???:Crying::Crying::Crying:.

Bạn thử đi xét nghiệm máu xem, mình thấy các mẹ trên này bảo là xét nghiệm máu là chính xác nhất. Bác sĩ của bạn bảo đợi 1 tuần là đúng rồi, vì vào thời điểm này siêu âm thì chưa thể kết luận gì được, bác sĩ không muốn làm bạn mừng hay thất vọng quá sớm thôi! Chúc bạn dính bầu thật nhé!:Rose: :Rose: :Rose:
    [url=http://www.TickerFactory.com/]
    • 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meot Xem bài viết
    Mình cũng giống như bạn vậy. Chia sẻ nhé! Chúc bạn sớ có tin vui! :Rose: :Rose: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 25 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mẹ UM ơi. Tư vấn dùm em trường hơp này nhé. Ck của em thường là 28-29 ngày. Kì kinh cuối của em là 10/4. Em đi siêu âm canh trứng thì được biết trứng rụng vào khoảng ngay27-28/4 ( rụng trễ hơn mọi tháng thì phải). Em đã thử que và 2v rõ nét lắm. Sáng nay em đi SA nhưng chưa thấy thai vào tử cung, NM=23mm. BS cho uống Obimin và hẹn tuần sau tái khám. Em lo lắng quá, ko biết co bị gì ko nữa:Sigh: :Sad: :Crying:
    • 701 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dinh Trang Xem bài viết
    Mẹ UM ơi. Tư vấn dùm em trường hơp này nhé. Ck của em thường là 28-29 ngày. Kì kinh cuối của em là 10/4. Em đi siêu âm canh trứng thì được biết trứng rụng vào khoảng ngay27-28/4 ( rụng trễ hơn mọi tháng thì phải). Em đã thử que và 2v rõ nét lắm. Sáng nay em đi SA nhưng chưa thấy thai vào tử cung, NM=23mm. BS cho uống Obimin và hẹn tuần sau tái khám. Em lo lắng quá, ko biết co bị gì ko nữa:Sigh: :Sad: :Crying:
    mẹ Dinh Trang đừng suy nghĩ obimin là thuốc bổ thôi có gì đâu mà mẹ nó phải khóc.
    Mong chờ
    • 951 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

không lo đâu bạn ơi có bạn thử que thử 2 vạch trễ kinh 2 tuần SA vẫn còn chưa thấy vì bé qúa lúc này bé yêu chỉ khoảng 4 đến 13 mm thôi. nếu bé yêu của bạn khoảng 4mm thì SA khó thấy lắm. Chắc chắn 100% là bạn đã có thai rồi. Nếu sổt ruột thì 1 tuần sau bạn đi SA lại. còn không thì đến 8 tuần SA và khám một thể. Kinh nghiệm của mình thì nếu bạn không thấy có dấu hiệu bất thường nào thì bạn không nên đi SA mang cái lo vào người.
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Tính theo CK cuối thì thai của mẹ nó hôm nay được 6 tuần nhưng tháng này trứng rụng muộn, tính ra chưa được 3 tuần thì ngày trứng thụ tinh nên đi SA chưa thấy túi thai trong tử cung cũng là chuyện bình thường thôi, mẹ nó nhé. Thông thường mẹ UM thường khuyên đợi chậm QKD được 10 ngày - 2 tuần (tức là khoảng 25 ngày - 4 tuần từ ngày RT) mới đi SA lần đầu mà.

Mẹ nó đợi đến thứ 2 đi SA lại, tớ tin lúc đó đã thấy thai vào tử cung rồi, đừng lo nghĩ lung tung, ảnh hưởng đến thai nhi :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

• 284 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh08 Xem bài viết
    không lo đâu bạn ơi có bạn thử que thử 2 vạch trễ kinh 2 tuần SA vẫn còn chưa thấy vì bé qúa lúc này bé yêu chỉ khoảng 4 đến 13 mm thôi. nếu bé yêu của bạn khoảng 4mm thì SA khó thấy lắm. Chắc chắn 100% là bạn đã có thai rồi. Nếu sổt ruột thì 1 tuần sau bạn đi SA lại. còn không thì đến 8 tuần SA và khám một thể. Kinh nghiệm của mình thì nếu bạn không thấy có dấu hiệu bất thường nào thì bạn không nên đi SA mang cái lo vào người.
    chị ơi ,e phát hiện mình có thai ,nên đi s âm ,bs ghi vào giấy như vậy vì có vài chữ e ko hiểu
    kết luận : t/d thai sớm /tử cung
    lòng tử cung : có túi e< ghi giống chữ e nên e ghi chữ e ,ko bít đúng ko > cho trống d=4mm
    vậy là sao hả các mẹ ,e ko hiểu gì hết ,vậy e có bị tntc ko ạ ,bs hẹn e tuần sau đến s âm lại , vì công việc e nhiều quá nên e chưa đi nữa , e cũng lo lắm ,mong các mẹ giúp e
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Vậy là theo CK cuối, tính đến hôm nay e bé nhà chị đã được 5 tuần 1 ngày.

Mẹ 81vantreranh ơi,chu kỳ của em là 35 ngày,ngày đầu tiên của kỳ kinh cuối là 14/4.vậy thì đến hôm nay là em bị chậm bao nhiêu ngày hả chị?:Sad: :Sad: :Sad: :Sad: :Sad:
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quaden Xem bài viết
    Mẹ 81vantreranh ơi,chu kỳ của em là 35 ngày,ngày đầu tiên của kỳ kinh cuối là 14/4.vậy thì đến hôm nay là em bị chậm bao nhiêu ngày hả chị?:Sad: :Sad: :Sad: :Sad: :Sad:
    CK 35 ngày thì hôm nay mẹ nó mới là ngày 33 thôi, T2 mới đến ngày QKD dự kiến, còn chưa chậm ngày nào mẹ nó nhé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: . Sao mặt mẹ nó buồn so vậy :Sigh: :Sigh: :Sigh:

• 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

CK 35 ngày thì hôm nay mẹ nó mới là ngày 33 thôi, T2 mới đến ngày QKD dự kiến, còn chưa chậm ngày nào mẹ nó nhé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: . Sao mặt mẹ nó buồn so vậy :Sigh: :Sigh: :Sigh:
    Ủa vậy hả chị,bây giờ liệu có triệu chứng gì kg hả chị?buồn chứ sao kg,em cứ tưởng chậm kinh rồi,em ngố lắm chẳng biết tính gì đâu.tháng rồi e canh trứng,em có 2 quả rụng,chẳng lẽ em kg có hi vọng đậu thai sao?:Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying:
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các chị ơi,thật khổ thân cho em.hôm nay em thấy quần lót có ra gì đó mầu nâu vàng,có phải em sắp QKD rồi kg?:Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Worried: :Worried: :Worried: :Worried: :Worried: Tháng trước canh trứng,em có 2 quả trứng rụng,em sinh hoạt theo đúng bs dặn chẳng lẽ trượt đc sao?nếu chỉ có 1 quả thôi thì kg sao nhưng có 2 quả lại kg dính sao?chồng em kg sao cả chỉ em thôi,bs nói trứng của em lép,kg to đc nên bs cho ăn thuốc.ăn xong thì tháng sau em có trứng phát triển to mà 2 quả cơ.em cứ hi vọng nên giờ thất vọng rồi,hôm nay thấy có mầu nâu vàng dưới quần lót mà kg bt có phải QKD kg nữa vì mỗi lần đến ngày là em thường bị đau bụng trước 1 tuần nhưng lần này kg thấy bất kì 1 triệu chứng nào cả.em buồn quá,:Crying: :Crying: :Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,236 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quaden Xem bài viết
    Các chị ơi,thật khổ thân cho em.hôm nay em thấy quần lót có ra gì đó mầu nâu vàng,có phải em sắp QKD rồi kg?:Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Worried: :Worried: :Worried: :Worried: :Worried: Tháng trước canh trứng,em có 2 quả trứng rụng,em sinh hoạt theo đúng bs dặn chẳng lẽ trượt đc sao?nếu chỉ có 1 quả thôi thì kg sao nhưng có 2 quả lại kg dính sao?chồng em kg sao cả chỉ em thôi,bs nói trứng của em lép,kg to đc nên bs cho ăn thuốc.ăn xong thì tháng sau em có trứng phát triển to mà 2 quả cơ.em cứ hi vọng nên giờ thất vọng rồi,hôm nay thấy có mầu nâu vàng dưới quần lót mà kg bt có phải QKD kg nữa vì mỗi lần đến ngày là em thường bị đau bụng trước 1 tuần nhưng lần này kg thấy bất kì 1 triệu chứng nào cả.em buồn quá,:Crying: :Crying: :Crying:
    Bạn chờ nữa xem, cũng có thể đấy. 2 tháng trướcmình cũng uống thuốc kích trứng, làm mình có 3 trứng rõ to, thế mà lại tuột mất. Lúc QKD thì lại chnẳg có hiện tượng như mấy đơt trước đâu. ó chỉ có ra thui, chẳng đau bụng gì hết