• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Chậm kinh mấy ngày thì thai vào buồng tử cung? (phần 1)

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 517K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

• 61 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái
    Các mẹ cho mình hỏi với, mình bị chậm kinh 5 ngày đi khám BS bảo thai chưa vào buồng tử cung. Mình lo quá vì lần trước mình đã bị thai lưu khi 5 tuần, không biết có làm sao không các mẹ. Hay là chửa ngoài tử cung. Các mẹ tư vấn giúp mình với
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunthoi Xem bài viết
    Chào các mẹ thông thái
    Các mẹ cho mình hỏi với, mình bị chậm kinh 5 ngày đi khám BS bảo thai chưa vào buồng tử cung. Mình lo quá vì lần trước mình đã bị thai lưu khi 5 tuần, không biết có làm sao không các mẹ. Hay là chửa ngoài tử cung. Các mẹ tư vấn giúp mình với
    Nếu chị rụng trứng muộn, chu kỳ của chị dài hoặc trứng đã thụ tinh nhưng di chuyển chậm và làm tổ muộn thì chậm kinh 5 ngày đi SA chưa thấy thai trong tử cung đâu chị ơi vì phôi thai còn bé.

Nếu đến khi thai được 7-8 tuần (tính theo CK cuối) mà SA kô thấy túi thai trong tử cung mới có thể kết luận là TNTC.

Chị đợi thêm 1 tuần nữa rồi đi SA lại coi sao nhé. Chúc chị và e bé khỏe mạnh :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 81vantreranh; 23/04/2008 vào lúc 07:22 PM.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

10 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,490 Bài viết

• 1,277 Được cảm ơn

Mẹ 81 ơi, vậy cho em hỏi cái là, làm thế nào để ko bị TNTC hả mẹ, ý em tức là mình có tác động để chắc chắn trứng được thụ tinh đi vào tử cung để làm tổ ko a.? Và thường vì những lý do gì thì bị TNTC hả chị?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aicho Xem bài viết
    Mẹ 81 ơi, vậy cho em hỏi cái là, làm thế nào để ko bị TNTC hả mẹ, ý em tức là mình có tác động để chắc chắn trứng được thụ tinh đi vào tử cung để làm tổ ko a.? Và thường vì những lý do gì thì bị TNTC hả chị?
    Hơ hơ, vụ TNTC này xảy ra có xác suất e ơi, chị nhớ kô nhầm là 5% :Thinking: :Thinking: :Thinking: :Thinking: :Thinking: , e chả có cách nào để dẫn đường cho trứng đã thụ tinh đi thẳng đến tử cung để làm tổ đâu

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,490 Bài viết

• 1,277 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Hơ hơ, vụ TNTC này xảy ra có xác suất e ơi, chị nhớ kô nhầm là 5% :Thinking: :Thinking: :Thinking: :Thinking: :Thinking: , e chả có cách nào để dẫn đường cho trứng đã thụ tinh đi thẳng đến tử cung để làm tổ đâu
    Hic hic.... Hy vọng em ko bị rơi vào 5% đó khi có em bé...
    Và chúc các mẹ, ko mẹ nào bị hết..... ạ!

Chúc chị cunthoi mạnh khỏe :Rose:
    • 65,801 Bài viết

• 318,776 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái
    Em ơi, ngay sau khi thụ tinh 3-4 ngày là thai đã vào tử cung rồi em à. Tuy nhiên vì phôi thai còn quá bé nên cho nên chưa thể phát hiện bằng siêu âm được.

Thông thường sau 1 tuần trễ kinh thì sẽ nhìn thấy hình ảnh túi thai trong lòng tử cung (với điều kiện chu kì đều, nếu chu kì ko đều thì có thể trễ hơn)

TNTC thường xảy ra khi người mẹ bị viêm nhiễm trước đó, tuy nhiên tỉ lệ này cũng khá ít. Đừng quá bận tâm em nhé.

Chúc mẹ con em thật khỏe mạnh :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 61 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các chị ơi, chu kỳ của em là 28 ngày, mà tháng này em canh trứng nên chỉ thụ thai khoảng vào ngày thứ 14 hoặc 16 của chu kỳ thôi. Như thế thì thai chưa thấy trong buồng tử cung thì có gì bất thường gì không hả các chị. Em lo quá, các chị qiúp em với
    • 65,801 Bài viết

• 318,776 Được cảm ơn

Các chị ơi, chu kỳ của em là 28 ngày, mà tháng này em canh trứng nên chỉ thụ thai khoảng vào ngày thứ 14 hoặc 16 của chu kỳ thôi. Như thế thì thai chưa thấy trong buồng tử cung thì có gì bất thường gì không hả các chị. Em lo quá, các chị qiúp em với
    Chu kì 28 ngày nhưng ngày kinh cuối của em là ngày mấy? Cần có ngày chính xác thì dễ tính hơn em à.

Trễ kinh 5 ngày chưa thấy túi thai cũng bình thường. Trễ khoảng 1 tuần thì siêu âm dễ thấy hơn em à. Đừng lo lắng em nhé :LoveStruc:
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10,468 Bài viết

• 5,946 Được cảm ơn

Chết rồi mẹ UM ơi, từ hôm xxx xong em cảm thấy rất khó chịu, AD có mùi hôi kiểu như mùi TD mẹ UM ạ, và cảm giác lúc nào cũng bị ẩm ướt, mặc dù em vệ sinh rất kĩ nhưng suốt ngày em chỉ muốn vào toilet để rửa ráy mới thấy khỏi khó chịu. Tuy nhiên ko bị ngứa gì cả, nhưng em luôn thấy mùi của TD trong dịch AD mặc dù đã qua ngày xx 2 ngày rồi. Huhu, có khi nào em bị viêm nhiễm ko? Sau ngày RT 3 ngày có nên đi kiểm tra phụ khoa ko chị?
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 61 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chị UM ơi ngày kinh cuối của em là 18-3 mà tháng này em chỉ xxx có 2 lần
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Vậy là theo CK cuối, tính đến hôm nay e bé nhà chị đã được 5 tuần 1 ngày.

• 65,801 Bài viết

• 318,776 Được cảm ơn

Ngày kinh cuối là 18/3. Vậy tháng này ngày dự tính QKD là 15/4. Như vậy em đã trễ kinh 8-9 ngày rồi. Chờ thêm vài ngày nữa SA lại coi sao em nhé. Có thể tháng này trứng em rụng trễ hơn bình thường nên khi siêu âm chưa thấy hình ảnh trong tử cung thôi. Ko có gì quá lo ngại em nha.

Chúc sức khỏe hai mẹ con em thật nhiều :LoveStruc:
    • 65,801 Bài viết

• 318,776 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi San Thái Xem bài viết
    Chết rồi mẹ UM ơi, từ hôm xxx xong em cảm thấy rất khó chịu, AD có mùi hôi kiểu như mùi TD mẹ UM ạ, và cảm giác lúc nào cũng bị ẩm ướt, mặc dù em vệ sinh rất kĩ nhưng suốt ngày em chỉ muốn vào toilet để rửa ráy mới thấy khỏi khó chịu. Tuy nhiên ko bị ngứa gì cả, nhưng em luôn thấy mùi của TD trong dịch AD mặc dù đã qua ngày xx 2 ngày rồi. Huhu, có khi nào em bị viêm nhiễm ko? Sau ngày RT 3 ngày có nên đi kiểm tra phụ khoa ko chị?
    Nếu ko ngứa thì ko sao em à. Nhưng nếu có ngứa, dịch có mùi hôi khó chịu (Ko phải mùi TD) thì cần khám bs em nha. Khám phụ khoa khá nhẹ nhàng và đơn giản. Em ko phải lo lắng San Thái nhé.

Chúc sức khỏe và hạnh phúc :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 10,468 Bài viết

• 5,946 Được cảm ơn

Cám ơn Chị ạ, để em chờ mấy hôm nữa xem sao. Sau RT em thấy ngực căng và cứ lâm râm đau bụng, lại hi vọng, hì hì, nốt tháng này mà ko thấy j thì bắt ax đi kiểm tra xem sao
    • 61 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,hôm nay em đi siêu âm lại thai đã vào buồng tử cung được 15mm xác định là 5t.BS cho tiêm thuốc Pry, đặt thuốc Utrogestan 200 và uống viên sắt vì em có tiền sử sảy thai dưới 6 tuần(2 lần).Các chị cho em hỏi đơn thuốc như thế thì có ảnh hưởng gì tới thai nhi không ạ?
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 564 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết
    Nếu ko ngứa thì ko sao em à. Nhưng nếu có ngứa, dịch có mùi hôi khó chịu (Ko phải mùi TD) thì cần khám bs em nha. Khám phụ khoa khá nhẹ nhàng và đơn giản. Em ko phải lo lắng San Thái nhé.

Chúc sức khỏe và hạnh phúc :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    Mẹ Uyên My ơi, có điều này em thắc mắc mãi : SAo mình có thể đi SA trứng được mà không thể SA được trứng đã thụ tinh hiện đang ở đâu. Trong hay ngoài tử cung ? hay đang di chuyển trong vòi trứng...
    • 65,801 Bài viết

• 318,776 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me cua Ti Xem bài viết
    Mẹ Uyên My ơi, có điều này em thắc mắc mãi : SAo mình có thể đi SA trứng được mà không thể SA được trứng đã thụ tinh hiện đang ở đâu. Trong hay ngoài tử cung ? hay đang di chuyển trong vòi trứng...
    Trứng khi đã thụ tinh có thể di chuyển thẳng vào buồng tử cung hoặc kẹt lại ở vòi trứng gây nên thai ngoài tử cung chỉ trong 3-4 ngày sau khi rụng trứng. Chính vì thế mà trứng thụ tinh vào thời điểm đó rất bé. Máy siêu âm ko thể phát hiện được.

Chỉ tới khi trễ kinh khoảng 1 tuần, nếu SA ko thấy hình ảnh túi thai ở buồng tử cung thì khi ấy mới nghi ngờ thai ngoài tử cung thôi em à :LoveStruc:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,hôm nay em đi siêu âm lại thai đã vào buồng tử cung được 15mm xác định là 5t.BS cho tiêm thuốc Pry, đặt thuốc Utrogestan 200 và uống viên sắt vì em có tiền sử sảy thai dưới 6 tuần(2 lần).Các chị cho em hỏi đơn thuốc như thế thì có ảnh hưởng gì tới thai nhi không ạ?
    Vì chị đã có tiền sử sảy thai 2 lần nên BS kê cho chị các loại thuốc trên nhằm làm cho nội tiết của chị tốt hơn, có thể giữ được thai tốt hơn, kô ảnh hưởng gì tới thai nhi đâu chị nhé.

• 288 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Hic, em chậm 2 tuần rồi, thử vẫn 1 vạch, mà từ khi QKD đến h em chưa bị chậm như thế này bao h, hay là em bị rói loan kinh nguyệt nhỉ, thế thì khám ở đâu hả các mẹ, từ khi QKD đến h em rất đều nên ko để ý xem nếu rối loạn thì phải làm thế nào cả
    • 2,606 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungbinh2801 Xem bài viết
    Hic, em chậm 2 tuần rồi, thử vẫn 1 vạch, mà từ khi QKD đến h em chưa bị chậm như thế này bao h, hay là em bị rói loan kinh nguyệt nhỉ, thế thì khám ở đâu hả các mẹ, từ khi QKD đến h em rất đều nên ko để ý xem nếu rối loạn thì phải làm thế nào cả
    Em cũng giống hệt bạn này. Chu kỳ của em là 33 ngày, ngày đầu tiên của kỳ cuối là 26/3, đến hôm nay là chậm 15 ngày rồi, cách 2 ngày thử 1 que mà vẫn toàn 1 vạch. Tham khảo trên mạng thì hình như rối loạn này xảy ra có thể do mong muốn có con, ko biết có đúng không.
    Chị UM cho em hỏi là nếu thai ngoài tử cung thì khi thử vẫn phải lên 2 vạch đúng ko chị?
    Vậy như em và bạn hungbinh chắc là có trục trặc gì đó rùi, cần phải đi khám ở đâu ạ?
    Em đã có 1 bé gần 3 tuổi, cách đây 1 năm thì bị lưu thai 8 tuần, bây giờ lên kế hoạch làm tập 2 mà sao thấy khó khăn quá! Với bé đầu tiên thì mọi sự đều đơn giản, từ mang thai tới sinh nở, tới nuôi nấng...