• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Chậm kinh bao nhiêu ngày thì mình mới có cảm giác căng ngực?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 93.6K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 1,307 Bài viết

• 898 Được cảm ơn

Dù đã mang thai 2 làn nhưng mình vẫn còn bối rối lắm.Có lẽ vì mong con quá.Hai lần trước mình đều có cảm nhận mơ hồ là mình có thai.Có sự thay đổi khác lạ trong người mình.Hai đầu ti đau nhức từ lúc sau rụng trứng cơ chứ không cần phải đợi đến lúc trễ kinh đâu.Lần này mình và ox cũng chiến đấu đúng ngày bác sĩ chỉ định vì có 1 egg 24mm luôn.Hy vọng tràn trề nhưng sao ngày thứ 25 của chu kỳ rồi mà không có cảm giác gì hết.Nếu trượt thì buồn dữ lắm.3 tháng rồi mới có em egg đẹp thế này.Có ai có thai mà giai đoạn này không bị căng ngực không các mẹ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Học cách chơi cùng con

Giống như ba mẹ ngày xưa, bé con của mẹ bây giờ cũng tò mò, hiếu động và thích tìm hiểu mọi thứ...

• Clip 9 tháng thai kỳ

Các mẹ có biết trứng và tinh trùng gặp nhau như thế nào chưa? Bé yêu trong bụng mẹ qua các giai...

• Sau khi sinh bao nhiêu ngày thì có thể đi khám phụ khoa??? Các mẹ giúp mình với...

Mình bị viêm lộ tuyên cổ tử cung đốt điện 1 lần rùi nhưng lại bị lại , đang trong quá trình chữa trị lần hai thì có em bé nên đẻ xong thì mình mới chữa trị tiếp, mình thắc mắc là sau khi sinh bao nhiêu ngày thì có thể chữa trị viêm lộ tuyến cổ tử cung (nếu là sinh mổ thì bao nhiêu ngày thì đi chữa...

• Phụ nữ Việt Nam – Đảm đang, duyên dáng

Tháng 10, tiết trời thu se lạnh dần nhường bước cho mùa đông lạnh giá. Song, trên khắp đất nước...

• Các mẹ sẽ hạnh phúc hơn khi sanh con gái :)

Em đọc được bài báo này, các mẹ có thấy đúng không nhỉ? trong khi em thấy nhà em mẹ em đẻ 2 đứa con...

• Sau chậm kinh bao nhiêu ngày thì nên đi khám thai

Chào cả nhà, Thú thực là em rất kém trong mấy cái khoản tìm kiếm thông tin nên em đành phải viết bài này để nhờ các bác đi trước có kinh nghiệm thì tư vấn cho em. Cách đây 2 hôm em có thử que thử và thấy có hai vạch trên que thử. Kinh nguyệt của em rất đều. Tháng nào cũng bị vào ngày 24. Tính...

• 2,376 Bài viết

• 4,327 Được cảm ơn

Mình nghĩ là nếu ban suy ngix mãi sẽ mất thì giờ, mà ko có kq gì hết. Bạn cứ để tự nhiên thì sẽ sớm đón được con yêu thôi. Còn mình thì sau khi thử wue 2v mới thấy căng và nhức ngực. Chúc bạn 2v tháng này nhé.
    Có vàng vàng chẳng bi bô. Có con con nói trầm trồ cho nghe

Luôn tri ân bác Sơn (tinh2000) nhà SAT và đại gia đình thầy thuốc Nguyễn Mạnh Duẩn - Hà Nam
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mẹ nào có kinh nghiệm cho em hỏi với, e bị chậm kinh 12 ngày rồi, e thử que thì thấy chỉ có 1 vạch. e lo lắng quá các mẹ ah. mà tháng trước e vừa tiêm thuốc phòng rubella xong, có khi nào tại e tiêm thuốc nên bị rối loạn KN k hả các mẹ? thỉnh thoảng e thấy hơi đau bụng, ngực thì căng khó chịu lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,175 Bài viết

• 2,027 Được cảm ơn

em cũng thấy các mẹ bảo tiêm phòng thì kinh sẽ chậm hơn đó, nên mẹ nó đừng lo lắng quá nhé, nếu k thì đi thử máu Hcg đi, đỡ phải lo.
    Bố mẹ yêu con rất nhiều!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình chậm kinh 11ngày thử que cũng chỉ lên 1 vạch. Theo dõi suốt thì thấy người có những biểu hiện giống như có bầu : mệt mỏi, chóng mặt hoa mắt, ra máu hồng hồng và đỏ rất ít( chỉ hơn 1 ngày ), hay bị ợ, hay đói bụng nữa. Ngực thì mới đau có mấy hôm nay thôi, cảm giác căng tức như chuẩn bị có kinh nguyệt ấy. Mình không biết là mình có phải có bầu không nữa ? Có mẹ nào có bầu mà thử que mãi không lên 2v không ạ?. Vợ chồng mình đang mong có em bé quá cả nhà ạ.
    • 208 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Bạn xin chỉ định của bác sỹ cho xét nghiệm máu HCG là chính xác nhất!
    • 301 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Mẹ nó ráng đợi đến CK xem có bị trễ kinh không, bị trễ 1 ngày thị mẹ nó đi xét nghiệm Beta HCG, như vậy là chính xác nhất, mình cũng giống như mẹ nó, thử mãi mỗi ngày nhưng chẳng thấy 2v, chỉ 1v đậm nét, hôm nay là ngày 22 của CK rồi, và cảm giác thì gần giống như có bậu vậy đó, mình nghĩ có thể mình mong con quá nên ảo giác huhu mình đang trong từng ngày để đến ngày 30 của ck đi thử HCG theo chỉ định của BS, mẹ nó cùng mình bắt tay đi thử nha
    • 301 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

mẹ hieu anh ơi, mẹ đi xét nghiệm máu thử Beta HCG được rồi đó, thử máu là biết kết quả nhanh nhất
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em nghĩ việc dấu hiệu có bầu là do cơ địa mỗi người thôi.em thì phải đến CK thì mới thấy đau ngực, trước đó bình thường như không ấy. Tốt nhất là chờ đến qua chu kỳ 1-2 hôm thì xét nghiệm máu chị ạ.Nhưng quan trọng là tinh thần của mình đừng quá lo lắng suốt ruột
    • 1,307 Bài viết

• 898 Được cảm ơn

mình cũng muốn thử máu,nhưng thứ nhất sợ thất vọng,thứ 2 là mình ở Long An,chẳng có chỗ nào xét nghiệm cái này hết,hic...hic
    • 57 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình không tiêm thuốc gì cả, cũng 8 ngày trễ kinh rùi, triệu trứng thì đầy đủ lun.. nào là buồn ngủ, chóng mặt, ngực và núm mềm ra, dịch tiết âm đạo nhiều...
    Hôm qua khám thử thì bác sỹ nói thử que, siêm âm đều không có gì cả
    Bác sĩ khẳng định không có thai
    Buồn quá trời ...
    • 13 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cuối tuần này mình sẽ đi thử máu để biết chính xác, chứ để như bây giờ nửa mừng nửa lo các mẹ ạ. Chậm kinh 11 ngày rồi mà vẫn 1 vạch, ghét 1vạch thế cơ chứ.
    Mẹ mylove2884 ơi vẫn còn hi vọng cho chúng ta đấy, mẹ nó đi thử máu để biết cx nhé, mình cũng tìm hiểu thấy 1số mẹ trễ kinh 2 tuần mới thử lên 2v, còn siêu âm thì có thể là thai chưa về tử cung nên chưa thấy được. Tốt nhất là mẹ nó cẩn thận nhé.
    • 248 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Các mẹ nó ơi, cố gắng lên, rồi con iu sẽ về với chúng ta mà. Chúc các mẹ sớm 2v nhé, các mẹ có rồi thì mẹ khoẻ con khoẻ nhé.
    Cu Sóc chào đời 1h35' ngày 10/03/2012: 3.3kg
    01 tháng ( ngày 08/04/2012): 4.6kg
    01 tháng 28 ngày ( ngày 06/05/2012): 6.1kg
    02 tháng 15 ngày ( ngày 25/05/2012): 6.9kg - 60cm
    03 tháng ( ngày 10/06/2012): 7.5kg
    03 tháng 20 ngày ( ngày 02/7/2012): 7.9kg
    04 tháng 13 ngày ( ngày 23/7/2012): 8.3kg
    04 tháng mới vững cổ và lẫy được. ( Cu Sóc của mẹ giỏi quá)
    07 tháng ngồi được
    08 tháng mọc răng xinh đầu tiên
    09 tháng được 10 kg
    09 tháng 18 ngày mọc răng xinh thứ 2 ( Cu Sóc bị tiêu chảy cấp phải đi viện 1 tuần).

"Ta biết rằng cố quên là sẽ nhớ
    Nên dặn lòng cố nhớ để mà quên"
    • 1,545 Bài viết

• 1,705 Được cảm ơn

Như mình đây, tháng này 2v thì đau ngực từ sau ngày RT đến khi thử que thấy 2v luôn chứ ko fai trễ kinh thì mới tức ngực đâu mẹ nó nhé. Mà mình nghĩ biểu hiện còn tùy cơ thể của mỗi người nữa, dấu hiệu thường ko chính xác đâu, thử que or thử máu mới khẳng định chính xác được. Mình tháng này 2v ko hề có 1 biểu hiện nào khác các các trước cả.

Các mẹ cố lên, chúc mọi người mau 2v nhé.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 98 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mylove2884 Xem bài viết
    Mình không tiêm thuốc gì cả, cũng 8 ngày trễ kinh rùi, triệu trứng thì đầy đủ lun.. nào là buồn ngủ, chóng mặt, ngực và núm mềm ra, dịch tiết âm đạo nhiều...
    Hôm qua khám thử thì bác sỹ nói thử que, siêm âm đều không có gì cả
    Bác sĩ khẳng định không có thai
    Buồn quá trời ...
    Mình cũng vậy, trễ 10 ngày rồi , hôm trễ 5 ngày có thử que mà vẫn 1v, hôm nay thì kh thử. mặc kệ cho số phận. Dấu hiệu của mình giống mẹ nó ghê, thế nhưng lại kh có niềm tin rằng mình mang thai. huhuhu...Ông Trời sao thử thách con dzữ vậy. Chưa bao giờ mình bị trễ lâu đến vậy đó.
    • 357 Bài viết

• 660 Được cảm ơn

Hihi, gặp chị ở đây, ko bít chị có nhớ em ko? Em cũng ở bên nhà thai lưu cùng cùng đợt với chị đó ạ. Đợt vừa rồi em có bầu thì chả thấy đau ngực gì cả, mãi đến khi chậm kinh vài ngày mới đau đầu ti, sau đó đến hơn 1w sau em mới đau ngực đấy ạ. Như kinh nghiệm của em thì nếu đang đau ngực mà hết đau trước khi dự kiến QKD thì tạch, còn nếu đau đến sát ngày QKD hoặc ngay từ đầu ko đau thì có thể hi vọng chị ạ :Smiling: Chúc chị tháng này đón được bé yêu ^^
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pimpro; 06/07/2011 vào lúc 06:37 PM.

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

có khi cuối tuần này mình cũng đi thử HCG thôi, tính đến ngày hôm nay là mình quá mất 16 ngày rồi. huhu lo quá, mình với ox lại đang kế hoạch (vì vừa tiêm thuốc xong) định chờ 3 tháng nữa mới thả cơ mà kiểu này thì k biết thế nào... lạy trời là mình chỉ bị rối loạn KN tháng này thôi.
    • 6,507 Bài viết

• 5,057 Được cảm ơn

Tớ 2 lần 2v trước thì ngực đau và căng sau khi RT, sau khi thử que lên 2v thì ngực càng căng và đau hơn.

Nhưng lần 2v vừa rồi. Tớ cũng đau ngực sau RT, nhưng khoảng vài ngày trước ngày QKD dự kiến thì thấy ngực nhẹ tênh, không đau nữa, người vẫn bình thường không có cảm giác j. Tớ nghĩ là tạch rồi, vì bình thường sau RT thì đau ngực, khi ngực hết căng đau thì bắt đầu QKD. Nhưng lần này thấy hết đau mấy ngày. Chưa QKD nên tớ thử que, nhúng que vào cốc thì thấy có 1v. Chán quá, vứt luôn cái que ở cốc lên giường đi ngủ. 1 tiếng sau dậy ngó cái que thì thấy v2 mờ mờ. KHông biết là v2 thật hay giả. Tớ vứt que ở đó. Hôm sau thử lại bằng que quickstick thì lên nhanh và rõ.

Và từ đó thì ngực tớ lúc đau lúc không (lúc thì chỉ đau đầu ti, vài ngày lại hết). Rồi chả đau j nữa. Người không mệt mỏi, không có biểu hiện j là có thai.

Nên tớ nghĩ các mẹ chậm kinh, các dấu hiệu các mẹ thấy là do mình tưởng tượng quá thôi. Chứ nhiều khi, khi mình có thai, nếu không thử que, có khi kông biết mình đang có thai đâu.

Có điều, chưa QKD thì vẫn có thể hi vọng. Hi vọng là chu kỳ này các mẹ RT muộn nên que sẽ lên chậm.

Như tớ lần 2 ý, tớ lần 1 ngày 39 chu kỳ thử que 2v. nên lần 2 tớ ngày 36 thử có 1v, cứ cách ngày tớ làm 1 que, vẫn 1v. Đến ngày 52 thì tớ ngâm cả tiếng thì lên v2 mờ mờ. Thử HCg có 7. 1 tuần sau thì que lên rõ, HCg là 179.

Theo tớ, các mẹ cứ khi nào thử que lên 2v hãy thử máu, chứ thử que 1v thường thử máu là âm tính, vừa tốn tiền, vừa phí máu vô ích.
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

ta vẫn mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ...................

Cầu trời cho con sức khỏe để con có thể hoàn thành ước mơ của mình.

Hạnh phúc đôi khi là những điều nhỏ nhặt mà trên đường đời ta vô tình bỏ quên

• 2,376 Bài viết

• 4,327 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehieuanh Xem bài viết
    mẹ nào có kinh nghiệm cho em hỏi với, e bị chậm kinh 12 ngày rồi, e thử que thì thấy chỉ có 1 vạch. e lo lắng quá các mẹ ah. mà tháng trước e vừa tiêm thuốc phòng rubella xong, có khi nào tại e tiêm thuốc nên bị rối loạn KN k hả các mẹ? thỉnh thoảng e thấy hơi đau bụng, ngực thì căng khó chịu lắm.
    Cầu trời cho bạn ko giống mình. Mình cũng chích ngừa Ru, cũng có các dấu hiệu đó nhưng ko nghĩ là có thai mà chỉ nghĩ là sắp to be, ai dè 2v thật bạn j, phải bỏ con tội lắm. Bạn đi thử HCG kiểm tra xem. Cũng có thể rối loạn KN vì nếu rối loạn thì cũng có dấu hiệu như thế. Bạn co thèm ăn ko? Và mấy tháng trước bạn có rối loạn nhu thế ko hay chu kỳ đều?
    Có vàng vàng chẳng bi bô. Có con con nói trầm trồ cho nghe

Luôn tri ân bác Sơn (tinh2000) nhà SAT và đại gia đình thầy thuốc Nguyễn Mạnh Duẩn - Hà Nam
    • 1,175 Bài viết

• 2,027 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mailan261082 Xem bài viết
    Tớ 2 lần 2v trước thì ngực đau và căng sau khi RT, sau khi thử que lên 2v thì ngực càng căng và đau hơn.

Nhưng lần 2v vừa rồi. Tớ cũng đau ngực sau RT, nhưng khoảng vài ngày trước ngày QKD dự kiến thì thấy ngực nhẹ tênh, không đau nữa, người vẫn bình thường không có cảm giác j. Tớ nghĩ là tạch rồi, vì bình thường sau RT thì đau ngực, khi ngực hết căng đau thì bắt đầu QKD. Nhưng lần này thấy hết đau mấy ngày. Chưa QKD nên tớ thử que, nhúng que vào cốc thì thấy có 1v. Chán quá, vứt luôn cái que ở cốc lên giường đi ngủ. 1 tiếng sau dậy ngó cái que thì thấy v2 mờ mờ. KHông biết là v2 thật hay giả. Tớ vứt que ở đó. Hôm sau thử lại bằng que quickstick thì lên nhanh và rõ.

Và từ đó thì ngực tớ lúc đau lúc không (lúc thì chỉ đau đầu ti, vài ngày lại hết). Rồi chả đau j nữa. Người không mệt mỏi, không có biểu hiện j là có thai.

Nên tớ nghĩ các mẹ chậm kinh, các dấu hiệu các mẹ thấy là do mình tưởng tượng quá thôi. Chứ nhiều khi, khi mình có thai, nếu không thử que, có khi kông biết mình đang có thai đâu.

Có điều, chưa QKD thì vẫn có thể hi vọng. Hi vọng là chu kỳ này các mẹ RT muộn nên que sẽ lên chậm.

Như tớ lần 2 ý, tớ lần 1 ngày 39 chu kỳ thử que 2v. nên lần 2 tớ ngày 36 thử có 1v, cứ cách ngày tớ làm 1 que, vẫn 1v. Đến ngày 52 thì tớ ngâm cả tiếng thì lên v2 mờ mờ. Thử HCg có 7. 1 tuần sau thì que lên rõ, HCg là 179.

Theo tớ, các mẹ cứ khi nào thử que lên 2v hãy thử máu, chứ thử que 1v thường thử máu là âm tính, vừa tốn tiền, vừa phí máu vô ích.
    chị ơi, em cũng vừa thử lên vạch 2 mờ vào ngày hum qua, nhưng em thử xong thấy lên một vạch thì bỏ đó, trưa đi làm về tự dưng ngó thấy vạch 2. chẳng có triệu chứng j ạ, bụng chỉ hơi tưng tức, căng và chiều xitrum rất nhiều :Smiling:. sàng hôm nay định làm 1 que nữa nhưng lại chẳng dám. liệu có hy vọng j k nhỉ? ah, em mới ngày 23 của chu kỳ, mà chu kỳ của em linh tinh lém.
    Bố mẹ yêu con rất nhiều!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3