• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Chậm kinh bao nhiêu ngày thì mình mới có cảm giác căng ngực?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 79.5K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 1,306 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Dù đã mang thai 2 làn nhưng mình vẫn còn bối rối lắm.Có lẽ vì mong con quá.Hai lần trước mình đều có cảm nhận mơ hồ là mình có thai.Có sự thay đổi khác lạ trong người mình.Hai đầu ti đau nhức từ lúc sau rụng trứng cơ chứ không cần phải đợi đến lúc trễ kinh đâu.Lần này mình và ox cũng chiến đấu đúng ngày bác sĩ chỉ định vì có 1 egg 24mm luôn.Hy vọng tràn trề nhưng sao ngày thứ 25 của chu kỳ rồi mà không có cảm giác gì hết.Nếu trượt thì buồn dữ lắm.3 tháng rồi mới có em egg đẹp thế này.Có ai có thai mà giai đoạn này không bị căng ngực không các mẹ?

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 2,241 Bài viết

• 4,298 Được cảm ơn

Mình nghĩ là nếu ban suy ngix mãi sẽ mất thì giờ, mà ko có kq gì hết. Bạn cứ để tự nhiên thì sẽ sớm đón được con yêu thôi. Còn mình thì sau khi thử wue 2v mới thấy căng và nhức ngực. Chúc bạn 2v tháng này nhé.
    Có vàng vàng chẳng bi bô. Có con con nói trầm trồ cho nghe

Luôn tri ân bác Sơn (tinh2000) nhà SAT và đại gia đình thầy thuốc Nguyễn Mạnh Duẩn - Hà Nam
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mẹ nào có kinh nghiệm cho em hỏi với, e bị chậm kinh 12 ngày rồi, e thử que thì thấy chỉ có 1 vạch. e lo lắng quá các mẹ ah. mà tháng trước e vừa tiêm thuốc phòng rubella xong, có khi nào tại e tiêm thuốc nên bị rối loạn KN k hả các mẹ? thỉnh thoảng e thấy hơi đau bụng, ngực thì căng khó chịu lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,101 Bài viết

• 2,015 Được cảm ơn

em cũng thấy các mẹ bảo tiêm phòng thì kinh sẽ chậm hơn đó, nên mẹ nó đừng lo lắng quá nhé, nếu k thì đi thử máu Hcg đi, đỡ phải lo.
    Bố mẹ yêu con rất nhiều!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 13 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình chậm kinh 11ngày thử que cũng chỉ lên 1 vạch. Theo dõi suốt thì thấy người có những biểu hiện giống như có bầu : mệt mỏi, chóng mặt hoa mắt, ra máu hồng hồng và đỏ rất ít( chỉ hơn 1 ngày ), hay bị ợ, hay đói bụng nữa. Ngực thì mới đau có mấy hôm nay thôi, cảm giác căng tức như chuẩn bị có kinh nguyệt ấy. Mình không biết là mình có phải có bầu không nữa ? Có mẹ nào có bầu mà thử que mãi không lên 2v không ạ?. Vợ chồng mình đang mong có em bé quá cả nhà ạ.

• 205 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Bạn xin chỉ định của bác sỹ cho xét nghiệm máu HCG là chính xác nhất!

• 301 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Mẹ nó ráng đợi đến CK xem có bị trễ kinh không, bị trễ 1 ngày thị mẹ nó đi xét nghiệm Beta HCG, như vậy là chính xác nhất, mình cũng giống như mẹ nó, thử mãi mỗi ngày nhưng chẳng thấy 2v, chỉ 1v đậm nét, hôm nay là ngày 22 của CK rồi, và cảm giác thì gần giống như có bậu vậy đó, mình nghĩ có thể mình mong con quá nên ảo giác huhu mình đang trong từng ngày để đến ngày 30 của ck đi thử HCG theo chỉ định của BS, mẹ nó cùng mình bắt tay đi thử nha

• 301 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

mẹ hieu anh ơi, mẹ đi xét nghiệm máu thử Beta HCG được rồi đó, thử máu là biết kết quả nhanh nhất

• 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em nghĩ việc dấu hiệu có bầu là do cơ địa mỗi người thôi.em thì phải đến CK thì mới thấy đau ngực, trước đó bình thường như không ấy. Tốt nhất là chờ đến qua chu kỳ 1-2 hôm thì xét nghiệm máu chị ạ.Nhưng quan trọng là tinh thần của mình đừng quá lo lắng suốt ruột

• 1,306 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

mình cũng muốn thử máu,nhưng thứ nhất sợ thất vọng,thứ 2 là mình ở Long An,chẳng có chỗ nào xét nghiệm cái này hết,hic...hic

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5