• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Cha mẹ đều cùng tuổi Nhâm Tuất nên sinh con năm nào và vào tháng nào là hợp nhất

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 7.49K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cả nhà thân mến
    Mình và ông xã đều tuổi Nhâm Tuất (1982), đã có một bé trai năm 2009. Mình muốn sinh bé út mà chưa biết chọn năm nào là thích hợp nhất cho cả nhà mình, mong các bác chỉ giáo giùm với, em xin cảm ơn lắm lắm!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 12 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhthuyet Xem bài viết
    cả nhà thân mến
    Mình và ông xã đều tuổi Nhâm Tuất (1982), đã có một bé trai năm 2009. Mình muốn sinh bé út mà chưa biết chọn năm nào là thích hợp nhất cho cả nhà mình, mong các bác chỉ giáo giùm với, em xin cảm ơn lắm lắm!
    GĐ bạn giống vợ chồng mình rùi, đang chuẩn bị săn rắn con đây. Rắn con là hợp bạn ah!
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà bạn giống nhà mình.Mình đi xem thì lại bảo năm 2014 Giáp Ngọ mới hợp.không biết thế nào bạn nhỉ!
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tỵ ngọ đều hợp bạn nhé,nhớ xem mạng theo ngũ hành càng tốt
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhà các bạn giống nhà mình. Mình được biết là sinh con ra tháng 9, 10, 11, 12 năm 2013 hoặc 2014. Chọn tháng sinh cho phù hợp nhất là mùa hạ tháng 4,5,6. Nhưng mình bị bể kế hoạch rùi
    • 140 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Nhà chị đã sinh 1 bé 2009, bé thứ 2 nên sinh năm 2014 nhé. Bé Mệnh Kim, Mệnh con và bố mẹ là tương sinh (Kim sinh Thủy, tuy con bổ mệnh cho bố mẹ không tốt bằng bố mẹ bổ mệnh cho con; nhưng ko phạm xung khắc là tốt). Thiên can và địa chi của bố mẹ và con cũng không bị xung khắc.
    Các năm sau đều không tốt bằng, và chị tuổi cũng đã lớn, cũng không nên để chờ lâu mới sinh bé thứ 2.
    Chúc chị sớm có bé nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 773 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cucai_Buoitay Xem bài viết
    Nhà chị đã sinh 1 bé 2009, bé thứ 2 nên sinh năm 2014 nhé. Bé Mệnh Kim, Mệnh con và bố mẹ là tương sinh (Kim sinh Thủy, tuy con bổ mệnh cho bố mẹ không tốt bằng bố mẹ bổ mệnh cho con; nhưng ko phạm xung khắc là tốt). Thiên can và địa chi của bố mẹ và con cũng không bị xung khắc.
    Các năm sau đều không tốt bằng, và chị tuổi cũng đã lớn, cũng không nên để chờ lâu mới sinh bé thứ 2.
    Chúc chị sớm có bé nhé!
    Nhà mình cũng vợ chồng cùng Nhâm Tuất, bé đầu 2009, giờ chỉ mong có bầu để sinh bé 2 năm 2014 Cảm ơn bạn nhiều nhé

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đã có một bé ngựa rồi, đang phân vân không biết nên sinh bé thứ 2 vào năm sau (ất dậu) hay đợi đến 2018 (mậu tuất) cho hợp tuổi ba mẹ nữa. Các mẹ tư vấn giúp mình với.