• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Cần làm gì khi có thai lại sau khi đã sẩy thai 1 lần?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 32.1K Lượt đọc
  • 72 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 335 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cac chi oi cho em hoi voi nhe. Cach day 5 thang em bi say thai khi thai duoc 6 tuan tuoi. Co the do hom do em di xe may bi xoc manh qua ma ra mau, 5 hom sau thi cai thai bi say. Hien tai em dang uong thuoc bac, va da co thai tro lai, bac sy dang cat thuoc bac noi rang neu biet co thai em phai den cho ong ay cat thuoc ngay. Nhung em cung nghe noi neu co thai thi khong nen uong thuoc bac. Qua that em rat lo lang vi tam ly tu lan say truoc lam em cam thay rat nang ne, em cung khong tin vao bac sy tay y vi chinh do su tho o cua bac sy ma em bi say thai. Em khong biet can phai can than ra sao trong lan co thai tro lai nay, em co nen vao benh vien kham lai ngay khong (cung duoc khuyen la neu khong co gi dac biet thi khong can kham :-(, con ban em thi khuyen rang nen nghi lam o nha vi co the truong hop cua em da co tim thai ma con say la do tu cung thap. Oi em cu loan het ca dau len, bi mat niem tin vao bac sy, so phai vao benh vien, lo lang khong biet minh phai lam gi de tot cho thai nhi. Ma em uong cam xuyen huong co anh huong gi den thai khong, vi may hom truoc em bi hat hoi xo mui...Giup em voi nhe
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Các mẹ sẽ hạnh phúc hơn khi sanh con gái :)

Em đọc được bài báo này, các mẹ có thấy đúng không nhỉ? trong khi em thấy nhà em mẹ em đẻ 2 đứa con...

• Ưu đãi tháng 10 với thẻ Sacombank Ladies First

Từ 06 - 31/10/2014, các chủ thẻ tín dụng quốc tế Sacombank Ladies First khi sử dụng thẻ để thanh...

• Bao giờ có thể có thai lại sau khi sinh non

Chào các mẹ WTT. Mình đã từng có thai hồi đầu năm nhưng em bé có vấn đề nên không thể giữ em bé được và phải sinh non lúc hơn 5 tháng. Mình đau lòng lắm và rất mong có thai trở lại sớm, nhưng nghe nói nếu sớm quá dễ bị sảy thai (từ lúc sinh đến giờ được khoảng 2,5 tháng). Có ai đã từng ở trong...

• Những điều cần làm để chuẩn bị mang thai lại sau khi bị thai lưu!

Chào cả nhà! Em mới bị thai lưu và phải lấy con ngày hôm qua. Nhưng em vẫn nung nấu ý định có con lại ngay sau khi sức khỏe ổn định và đã có sự cho phép của bác sĩ. Nay em lập topic này để xin các mẹ có kinh nghiệm trong vấn đề này có thể chia sẻ chút kinh nghiệm về việc chuẩn bị mang thai lại....

• Bộ ảnh "Anh luôn là number 1" cực kute

Bố tương lai của những đứa con thể hiện tình yêu với các mẹ như thế nào vậy? Nhìn ảnh vẽ mà dễ...

• 415 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Bạn đọc thêm ý kiến của mọi người xung quanh vấn đề này nhé:
    http://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?t=1377
    • 1,069 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Abc đừng nên lo lắng thái quá, nếu hiện giờ sức khoẻ tốt thì không có gì đáng lo ngại cả. Tuy nhiên cần đi khám thai thường xuyên để theo dõi tình trạng của thai. Mình mang thai rất ổn, nhưng vẫn đi khám thai và siêu âm hàng tháng, thời gian đầu thì để biết thai đã làm ổ trong tử cung tốt chưa, vị trí rau bám ở đâu, nếu không phải là rau bám cổ tử cung (hay tử cung thấp) thì cũng đỡ những lo lắng không cần thiết, rồi sau đó thì để theo dõi sự phát triển của thai nhi, kể cả là xem có bị rau quấn cổ hay không. Mặc dù biết là siêu âm nhiều thì cũng không tốt, nhưng mà mình vẫn khám hàng tháng (thì bác sĩ chỉ định mà), và được thấy em bé ngọ nguậy, mút tay, thích lắm. Khám thai thường xuyên cũng không loại bỏ được những trường hợp tình trạng xấu có thể xảy ra, nhưng ít ra biết được em bé vẫn khoẻ mạnh cho đến lúc đó là mẹ cũng thấy yên tâm lắm rồi.
    Nếu bạn ngại đi bệnh viện (mà đúng là khám ở bệnh viện nhà mình khổ thật, xếp hàng hết hơi, rồi bác sĩ khám qua loa, ấn vào bụng đau chết đi được, và các bà mẹ khám xong vẫn mù tịt chả hiểu thế nào) thì có thể đến phòng khám tư của những bác sĩ có danh tiếng, nhưng mà giá cả thì hơi đắt. Nhớ là có thắc mắc, lo lắng gì, hay bất cứ điều gì không rõ thì cứ mạnh dạn hỏi bác sĩ, vì thông thường bác sĩ nhà mình cũng chả giải thích kỹ càng gì đâu, mình phải tận dụng cơ hội mà hỏi thôi (cho bõ tiền khám).
    Bạn cũng nên cân nhắc kỹ có nên uống thuốc bắc hay không, vì thuốc thang trong thời gian mang thai ít nhiều đều có ảnh hưởng đến thai nhi. Thuốc tây người ta còn thử nghiệm kỹ và kể cả những thuốc được cho là không có tác hại người ta có khi cũng còn ghi rõ nếu không thật cấp thiết thì không nên uống trong thời gian mang thai; chứ thuốc bắc thì có nhiều vị và chưa có nghiên cứu khoa học cụ thể về tác động đến thai nhi, nên mình thấy lo ngại lắm, tốt nhất là không uống, mặc dù mình gầy yếu, thiếu máu, và mọi người cứ khuyên uống thuốc bắc để bồi bổ sức khoẻ. Thuốc cảm xuyên hương thì đúng là không nên uống, nhưng chính mình cũng đã uống một vài lần hồi mới có thai, xem ra đến giờ (8 tháng) chưa thấy làm sao, em bé vẫn phát triển bình thường, chắc là uống ít cũng không sao. Berberin cũng không được uống đâu nhé.
    Tóm lại là bạn nên có tinh thần thoải mái, suy nghĩ tích cực, vẫn làm những việc nhẹ nhàng (trừ phi là có hiện tượng không tốt như đau bụng, ra máu, và bác sĩ chỉ định phải nằm nghỉ), bồi bổ sức khoẻ bằng chế độ dinh dưỡng tốt. Mình tin là mọi điều sẽ tốt đẹp cả thôi.
    Saving my energy.
    • 335 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cảm ơn chị Lyli, lần có bầu này, em cảm thấy thoải mái hơn rồi, không còn lo lắng và cảm thấy vui vẻ tự tin hơn, em có bầu không bị nghén nhưng vẫn mắc bệnh lười ăn chị ạ, em lại bị thiếu canxi nữa, nên chắc cũng gầy yếu và thiếu máu :-(, đi khám bác sỹ có cho em thuốc uống bổ sung rồi, chắc em phải tự động viên mình cố gắng ăn uống tốt hơn, tất cả vì em bé chị nhị :-)
    • 1,069 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Abc ơi,
    Em bé của bạn phát triển thế nào rồi?
    Mình hồi trước cũng lười ăn lắm, rất nhiều khi sáng đi làm muộn còn nhịn cả ăn sáng nữa, uống sữa thì cả tháng mãi không hết một hộp. Thế mà mấy tháng cuối vẫn lên cân tốt và em bé sinh ra được 3.5kg . Nhưng chắc mỗi người thể trạng và cách hấp thu dinh dưỡng khác nhau, mình nói thế để bạn đừng lo quá về việc không ăn uống được, chứ mình không khuyên bạn làm như mình đâu. Bây giờ chăm con hàng ngày những lúc nó lười ăn, những lúc thức đêm ròng rã và mệt mỏi mới thấy xót giá mà trước mình chịu khó bồi dưỡng hơn thì có lẽ tốt hơn nhiều, mới có đủ sức khoẻ để chăm sóc con dài dài.
    Nói chung là khi có bầu cũng không cần phải cố ăn thật lực đến mức cả mẹ lẫn con tăng cân quá nhiều, mà cần ăn đủ chất và bổ sung thêm vitamin. Abc nhớ uống canxi đều cho đến lúc sinh nhé, như thế em bé sinh ra sẽ rất cứng cáp.
    Saving my energy.
    • 335 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chị Lily oi,
    Chi sinh em be duoc may thang roi, nghe chi noi em be cua chi duoc 3,5kg the thi em thay vui that day, nghe chị nói mà em cũng đỡ lo chị ạ :-), tại vì em đang chửa ở tuần thứ 19 rồi, mà mọi người cứ kêu rằng em chửa bé, lên cân ít, ông xã thì cứ than phiền em ăn ít thế thì sau này lấy đâu sữa cho con bú, lại còn bắt em đi cắt thuốc bắc uống (nhưng uống được 10 ngày em không uống nữa vì nghe theo lời khuyên của chị và mọi người), hiện tại thì em đang bắt đầu ăn thêm bữa phụ và uống sữa bà bầu rồi, em bé của em cũng đã đạp nhiều rồi, đáng yêu lắm chị a. À mà xem ra chị còn lười ăn hơn em nữa chị Lily, em không bao giờ dám bỏ ăn sáng đâu chị ạ, vì em đã bị ba lần xiủ vì ăn sáng muộn rồi, em không ăn chỉ vì em không muốn ăn, ăn không thấy ngon, mà kỳ là mấy hôm nay em lại ăn ít đi rồi :-(, em chỉ thích ăn rau thôi. Mà em cũng nghĩ như chị vậy, em không ăn được nhiều nhưng cố gắng ăn nhiều bữa, ăn những gì mình thích thôi chứ không thể nhồi nhét được, mọi người cũng bảo em là nếu mẹ lười ăn thì sinh ra con cũng lười ăn (không biết có phải vậy không :-) )Nhưng chắc là mẹ cũng phải cố ăn để có sức chăm con chị nhỉ. Hiện tại em vẫn uống mấy thứ thuốc bác sỹ cho, đang ở thời kỳ dễ chịu nhất của thai kỳ nên em cũng thấy khoẻ manh.
    Em bé của chị có ngoan không, mà bé được mấy tháng rồi là bé trai hay bé gái, bé đã biết làm gì rồi, có gì chị viết lên đây cho em và mọi người được cùng chia sẻ với nhé.
    Chúc bé luôn ngoan, mau lớn để mẹ và ba yên tâm công tác :-)
    • 1,069 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Abc tham khảo bài về dinh dưỡng cho bà bầu này nhé:
    http://www.thanhnien.com.vn/TinTuc/SucKhoe/2004/4/24/14983/

Abc thấy khoẻ mạnh là mừng rồi, mới tháng thứ tư thì cũng đâu có lên cân nhiều đâu, phải đến mấy tháng cuối cơ, chỉ sợ lúc ấy lên cân vù vù lại sợ quá cân ấy chứ . Đã biết bé bi là con gái hay con trai chưa? Thế là cuối năm lại có một chú khỉ con đáng yêu được add vào logo của mẹ Abc nhỉ.

Abc ơi, chửa nhìn bên ngoài to hay bé không quan trọng, mà quan trọng là các chỉ số của em bé, nếu đi khám thai mà BS bảo các chỉ số này tương đương với tuần tuổi của thai là em bé phát triển tốt rồi. Hồi trước mình cũng mãi chả thấy lên cân (3 tháng đầu nghén và sút cân, tháng thứ 4 thì chả lên cân nào, đến tận tháng thứ 6 mà có người còn không biết là mình có bầu ) nên cũng lo và đi khám suốt, nhưng chả sao cả, rồi đến lúc sinh cũng lên tổng cộng là 13.5 cân. Hihihi nhưng mà Abc nói đúng đấy, mẹ lười ăn thì rất có khả năng là con cũng lười ăn, bé nhà mình có thể nhịn cả ngày nếu cứ bắt bé phải bú bình

Cám ơn Abc đã hỏi thăm, Lily thì rõ ràng là con gái rồi , 4 tháng rồi. Bé ngoan lắm, có thể nằm chơi cả ngày chả bắt bế đâu, và rất lắm chuyện, "nói" luyên thuyên suốt. Chỉ phải mỗi cái lười ăn, chả chịu ăn thêm ngoài, chỉ bú mẹ thôi, nên bây giờ mẹ đi làm rồi chả biết làm thế nào

Abc cũng không lo đâu, việc có đủ sữa cho con bú cũng không hẳn là liên quan đến việc lên cân nhiều hay không. Có người lên cả 20 cân mà cũng có sữa đâu. Mình thì đẻ xong lại gầy như cũ và vẫn lười ăn như cũ, nhưng cũng đủ sữa cho con bú (trộm vía). Một vài tuần nữa Abc nếu thấy có sữa non rỉ ra là tốt đấy, có sữa non sớm sẽ hứa hẹn có đủ sữa sau này.

Chúc 2 mẹ con Abc khoẻ và enjoy your time nhé!
    Saving my energy.
    • 315 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Lần trước em bị sảy thai khi được 8 tuần, đến bi h đã được 4 tháng rồi, em muốn có lại nhưng vẫn cảm thấy không yên tâm lắm, chẳng biết vì sao. Em cũng có đi hỏi bác sĩ, bác ấy cho em thuốc đặt nói là để làm dày thêm niêm mạc tử cung. Vợ chồng em rất mong có bé rồi, nếu mẹ nào đã từng có kinh nghiệm trong chuyện này thì tư vấn cho em 1 teo để củng cố tinh thần nhé.
    Cám ơn các chị nhiều :4:
    • jaf
    • 9 năm
    • 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi chị toon&susu, tháng 5 năm ngoái em cũng bị sẫy thai và cũng 8 tuần đấy, nhưng giờ em đã có thai gần 5 tháng rồi chị ạ :1: , em và AX cũng rất mong có em bé nhưng đến 6 tháng sau mới cấn thai, theo em thì chị hãy cố gắng tẩm bổ để lấy lại sức khoẻ, ông bà ta thường nói 1 lần sẩy bằng 3 lần sanh, chị và AX hãy thư giãn đừng căng thẳng quá thì sẽ cấn thai thôi, em lúc đó nản ghê lắm rồi, nói rằng không có thì thôi, về VN ăn Tết xong rồi qua tính tiếp thế mà cấn thai đấy , chị canh ngày trứng rụng thì sẽ ok thôi, vài hàng mong chia se được phần nào với chị, chúc chị vui vẻ và sớm có baby nhé.
    • 315 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cảm ơn jaf nhé! Thôi chắc lần này cứ để tự nhiên thôi, nhưng bác sĩ còn dặn mình là nếu có thai thì mấy tháng đầu không được đi đâu cả, vận động ít. AX nghe thấy thế đang định bắt mình nghỉ việc ở nhà, tức không chịu được, minh quen chạy nhảy rồi. Nếu lần này có bầu chắc là hết chạy nhảy quá!?
    Chắc lần này học tập kinh nghiệm thư giãn của jaf thôi! Ah, 5 tháng thì biết bé trai hay gái rùi đúng không? AX mình mắc cười lắm, lần trước ông cứ sống chết mong vợ có bầu bé trai, lần này thì tuyên bố xanh rờn cứ có bầu được là tốt rồi. Đúng là đàn ông, chỉ thấy chị em mình là vất vả thôi nhỉ :4:. BB
    • 113 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình thì cũng bị sảy vào tháng 4 năm ngoái. Sau đấy nhiều người khuyên, kể cả bác sỹ lẫn những người có kinh nghiệm, là nên để ít nhất là sau 6 tháng hãy có bầu lại. Lý do là để cho tử cung của mình có thời gian hồi phục, nhất là niêm mạc tử cung. Vì nếu niêm mạc tử cung chưa kịp hồi phục => vẫn còn mỏng thì không tốt trong việc nuôi thai (phôi thai phải bám vào niêm mạc tử cung để lấy dinh dưỡng mà), mà nếu niêm mạc tử cung mỏng cũng dễ làm phôi thai bong ra => sảy thai.

Mình cũng biết tâm trạng nôn nóng của vợ chồng bạn vì mình cũng trải qua thời kỳ khó khăn như thế. Nhưng bạn hãy cố gắng chờ thêm 1 thời gian ngắn nữa để cho mẹ khoẻ con khoẻ bạn nhé.

Mong sớm được nghe bạn báo tin vui.
    Miwcon.
    • 893 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Mọi người cho tớ hỏi này, tớ bị mất em bé khi đã được quá nửa đường đi mới được 1 tháng( thời điểm được coi như an toàn cho thai nhi ), nhưng tại sao sau đó tớ bị đau lưng đến mức khủng khiếp, ko cúi xuống được mà suốt ngày phải dán cao, bác sĩ ở đây thì bảo ko sao, nhưng chẳng hiểu kiểu gì mà lại như thế.
    Thêm nữa, trước khi muốn có thai lại có cần phải đi khám bác sĩ chuyên khoa hay ko? Tớ bây giờ rất hoang mang, cảm giác rất muốn có con trộn lẫn với cảm giác sợ hãi, sợ một lần như thế nữa thì chắc ko chịu nổi. Dù muốn thì ít nhất cũng phải chờ 6 đến 8 tháng nữa theo bác sĩ dặn.
    Mọi người nói, bây giờ tớ phải kiêng tất cả mọi thứ từ 2 đến 3 tháng, thế chẳng lẽ cứ ăn mãi thịt nạc rang và canh rau ngót đến 2, 3 tháng hay sao? Có được ăn cá ko? tớ đi mua thuốc bắc họ ko bán cho cái gì cả, họ nói chưa uống được. Tốt nhất là làm thế nào cho nhanh khoẻ lại, hiện nay cơ thể rất kém, ăn cái gì cũng có thể bị đau bụng và đang cảm cúm.
    • jaf
    • 9 năm
    • 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

To:toon&susu
    Chị ơi như em đây, em đi lắm chị à, ở nhà làm sao chịu nổi? thế mà khi cấn thai em bị ra máu, gần giống lần trước thế là em đi BS ngay, họ bảo em phải nằm trên giường tuyệt đối, ngay cả ăn uống cũng trên giường và còn nói khả năng giữ thai có 20% , em sợ quá thế là về nhà nằm suốt, vừa lo vừa chán.. ôi đủ thứ lúc đấy 1 ngày mà như cả năm, em nằm hết 3 tháng đấy, nhưng vì con nên đành phải chịu. Chị nhớ uống Vitamin E nhé. Em thì mới có SA hôm nay ở phòng khám BS thôi nên cũng không biết kq có đúng 100% hay không? kq là bé trai, đến 15 tây này họ mới gửi em vô BV để kiểm tra toàn thể cho bé, AX em thì vui lắm, cứ nói là con trai, nhưng có khi lại nói trai hay gái gì cũng được quan trọng bé khoẻ mạnh, như chị nói họ cứ quay chị em mình như chong chóng vậy. Chị nhớ dưỡng sức khoẻ nhé, AX cũng thế , mong tin vui của chị.
    • 288 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Romanza
    Mọi người cho tớ hỏi này, tớ bị mất em bé khi đã được quá nửa đường đi mới được 1 tháng( thời điểm được coi như an toàn cho thai nhi ), nhưng tại sao sau đó tớ bị đau lưng đến mức khủng khiếp, ko cúi xuống được mà suốt ngày phải dán cao, bác sĩ ở đây thì bảo ko sao, nhưng chẳng hiểu kiểu gì mà lại như thế.
    Thêm nữa, trước khi muốn có thai lại có cần phải đi khám bác sĩ chuyên khoa hay ko? Tớ bây giờ rất hoang mang, cảm giác rất muốn có con trộn lẫn với cảm giác sợ hãi, sợ một lần như thế nữa thì chắc ko chịu nổi. Dù muốn thì ít nhất cũng phải chờ 6 đến 8 tháng nữa theo bác sĩ dặn.
    Mọi người nói, bây giờ tớ phải kiêng tất cả mọi thứ từ 2 đến 3 tháng, thế chẳng lẽ cứ ăn mãi thịt nạc rang và canh rau ngót đến 2, 3 tháng hay sao? Có được ăn cá ko? tớ đi mua thuốc bắc họ ko bán cho cái gì cả, họ nói chưa uống được. Tốt nhất là làm thế nào cho nhanh khoẻ lại, hiện nay cơ thể rất kém, ăn cái gì cũng có thể bị đau bụng và đang cảm cúm.
    Ai biết thì trả lời giúp Romanza đi. Bạn ấy đang hoang mang lắm. Mọi người sẩy lúc vài tuần chứ Romanza mất bé lúc 6 tháng thì đau lắm. Ai có kinh nghiệm gì thì chỉ bảo giúp ạ!
    • 113 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Romanza ơi,

Mình thì cũng không có kinh nghiệm gì đâu. Chỉ muốn trả lời bạn vì biết bạn đang mong có người trả lời thôi. Mình cũng không hiểu rõ trường hợp của bạn vì sao lại mất em bé. Nhưng mình cũng xin kể trường hợp của đứa bạn mình:

Mình có một đứa bạn, nó mang thai đến tháng thứ 7 rồi mà tự dưng lại bị thai lựu, bác sỹ cũng không phát hiện ra nguyên nhân tại sao (chồng nó cũng là bác sỹ), mà bản thân nó cũng không thấy hiện tượng gì đáng gọi là báo động cả. Tóm lại, sau lần đấy, nó cũng kiêng khem khoảng 1 tháng như bà đẻ về chuyện ăn uống, tắm giặt. Tâm trạng của nó cũng khủng hoảng lắm, cũng muốn có bầu lại nhưng cũng không biết làm thế nào để giữ được thai. Đến khoảng 8 tháng sau thì nó có bầu lại, lần này thì lại vô cùng trôi chảy, mẹ tròn con vuông.

Kể thế cho thấy con cái nó là cái số, không phải mình bị 1 lần là mình cứ bị mãi. Bạn hãy cố gắng bồi bổ sức khoẻ đề chuẩn bị cho lần mang bầu tới.

Hồi mình bị thai lựu xong, cũng 1 tháng trời ăn toàn thịt nạc với rau ngót, rồi ăn gà nhồi hạt sen, ý dĩ, tam thất cho bổ ý mà. Ngày 1 con, đến giờ nhìn thấy thì chạy mất dép. Nhưng mà cô mình chuyên gia về thuốc bắc thì lại cắt ngay cho mình khoảng 10 thang, bảo là sau khi bị thai lựu thường có hắc khí và máu đọng trong tử cung (sảy thai cũng thế), nên là uống thuốc bắc vào cho nó ấm lại tử cung và cho chảy hết cái máu đấy ra. Mà đúng thật, mình uống vào thì có máu đen chảy ra thật. Nhưng do mình uống thuốc bắc mà lại không kiêng ăn tanh nên tác dụng không được tốt lắm, đến khi đi siêu am kiểm tra lại vẫn còn chút máu đọng bên trong tử cung, bác sỹ lại phải thọc cái gì vào âm đạo để cho máu chảy ra ý.

Đấy là kinh nghiệm của bản thân mình như thế. Hy vọng sẽ có nhiều mẹ trên diễn đàn bổ sung thêm kinh nghiệm cho bạn.

Mong bạn giữ gìn sức khoẻ.

Miwcon.
    • 893 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Cảm ơn Lanhu và Micow, Romanza vừa nhận được những thông tin cần thiết về bệnh đau lưng, và những vấn đề cần chú ý sau khi sinh hay sinh non từ một người bạn rồi. Tại bọn tớ chẳng biết cái gì, thêm nữa với các bác sĩ ở đây thì chẳng có gì phải kiêng cả, nên có thể vì thế mà mình hoang mang, lo lắng. Bây giờ quan trọng là tư tưởng thôi.
    Micow à, tớ ko hiểu sao khi đi mua thuốc bắc ở đây, sau khi hỏi tình hình xong xuôi họ ko bán cho nữa, chỉ khi nào hết máu hôi ( ) gì đấy thì họ mới có thể cắt thuốc cho uống. Thôi thì cũng phải chờ thôi vậy.
    Dù sao cũng cảm ơn và mong mọi người khoẻ.
    • 315 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các chị có thể chỉ cho em địa chỉ của bác sỹ nào tin cậy một chút được không? Em ở Hà Nội. Em muốn hỏi xem có bác sỹ nào đáng tin cậy để thăm khám khi mang thai chứ lần trước khi bị sảy thai vao bệnh viện em có cảm giác các bác sỹ cứ vô trách nhiệm thế nào ấy. Với cả có thai lại rồi thì có nên đến bác sỹ ngay không? Chỉ giúp em nhé, cám ơn các chị!
    • 38 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình đã bị sảy thai hơn 2 tháng rồi. Hiên tại đang có kế hoạch chuẩn bị có thai lại. Nhưng mỗi người nói một kiểu,: Bác sĩ sản khoa thì cho rằng 6 tháng sau nên có lại, có người lại bảo nên để qua 1 năm, có người bảo 2 năm....
    Theo các ba mẹ thì Niemvuinho nên như thế nào bây giờ, và có cần cắt thuốc Nam uống không hay bồi dưỡng thêm loại gì khác. Ngày mình bị sảy bác sĩ nói Nội tiết tố mình yếu....Noi chung là chẳng hiểu gì cả. Các mẹ giúp Niemvuinho nhe. Xin cam on nhiêu nhiều.
    • 859 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình nghĩ nếu muốn thì nên để khoảng 6 tháng, nhưng khi có thai lại cần đi khám bs ngay để bs có biện pháp cho mình. Như mình đây cũng bị chết lưu hồi 8/2004 (thai được 8 tuần) . Đến tháng 1/2005 mình có thai lại đấy (thế là được có 5 tháng) nhưng hồi đó mình đi khám bs ngay. BS cho uống thuốc nội tiết đến tuần thứ 16 mới thôi đấy. Bây giờ em bé trong bụng được gần 25 tuần rồi. Đạp suốt ngày thích lắm.
    • 1,720 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chị ơi em ko rành nhưng theo em nghĩ nên bồi bổ sức khoẻ và tẩm bổ thật nhiều cái đã chị ơi. Khi nào có tin vui nhớ báo mọi người chị nhé! Chúc chị vui khoẻ
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4