• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Cạch mặt que thử thai Chip Chip mới, dương tính giả điên đảo

Đến trả lời mới nhất
  • 11 Lượt chia sẻ
  • 42.6K Lượt đọc
  • 144 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 109 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Gửi lên cho các mẹ biết khi check, tránh nhiều mẹ cứ thắc mắc sao mình 2v hoài mà thử máu không lên, đến tháng vẫn bị.

Mình tháng trước đến trước ngày QKĐ một ngày, sau 2 hôm liên tiếp thử QT không lên, đi mua que thử thấy chị bán hàng quảng cáo que thử Chip chip mới bản to hơn, nhiều thuốc hơn, chính xác hơn, nhạy, lại đang khuyến mãi (đáng lẽ 10k bán có 6K). Em check thì hàng công ty hẳn hoi nên mua luôn 3 que. Về hôm ấy là buổi chiều nhưng không nhịn được em thử luôn một que, lên vèo vèo, vạch 2 đậm hơn cả vạch 1 và lên trước hẳn gần 1 phút. Mừng rúm nhưng hơi thắc mắc vì ngày trước đó em thử QT không thấy lên.

Cùng mẫu nước tiểu đó em bỏ tiếp một que chip chip nữa thì không lên vạch nào. Buồn mấy giây. Biết là dương tính giả vẫn hi vọng. Sáng hôm sau ngủ dậy thử luôn que Chip chip còn lại lại lên 2 vạch rất đậm. Mừng quá nghĩ là đúng em lấy QT (loại này trong nhà em lúc nào cũng hơn chục que), bỏ vào mẫu đó, chỉ một vạch căng đét. Chiều hôm đó em QKĐ luôn

Vậy là mua 3 que dương tính giả 2 que.

Tháng này em vẫn ham hố, mong nhìn thấy 2 vạch nên ngày thứ 12 (hôm qua), mua thêm 7 que thử Chip chip loại đó, nhưng ở cửa hàng khác (họ lấy 10k một que). Các mẹ đừng mắng em tốn que thử nhé, em thả 5-6 tháng rồi nên nóng lòng quá.

Sáng ngày thứ 12 sau x em thử một que thấy lên 1 vạch mờ ở dưới. Mừng lắm, vì vạch mờ em nghĩ tuổi thai non nên nó mờ. Thử tiếp một que thì lên vạch 2 đậm hơn que đã thử trước đó. Nhớ bài học tuần trước nên em lấy QT ra thử (cùng mẫu nước tiểu đầu ngày và trong 5p ah), và QT chỉ có 1 vạch nét căng

Sáng ngày 13 sau x (tức là sáng nay), sau khi lấy nước tiểu em bỏ 3 que chip chip vào 1 lúc thì có 1 que vạch 2 lên nhanh, đậm hơn vạch 1; một que thì vạch 2 mờ mờ; que còn lại chỉ 1 vạch nét căng em thử tiếp QT thì vẫn một vạch nét căng. Em lấy cái bút thử gì của Hàn loại 20k/ chiếc ra thử vẫn 1 vạch.

Bực quá còn 2 que chip chip em gọi chồng dậy lấy nước tiểu chồng thử, một que chỉ một vạch, còn một que thì có vạch 2 khá rõ. Hai vợ chồng buồn hết cả người vì tháng này lại trượt nhưng vẫn ôm nhau cười lăn lộn

Chip Chip dương tính giả điên đảo các mẹ nhé. em mua 7 que lên 2 vạch đến 5 que (trong đó 1 que là nước tiểu chồng em). Nên mẹ nào lỡ thử Chip Chip lên 2 vạch thì thử kiểm tra loại que thử khác, em thì cạch mặt luôn loại này
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,069 Bài viết

• 1,292 Được cảm ơn

ôi dzời ơi c gái ơi, e cũng bị như c.cứ tưởng thế nào có thêm tý ty hi vọng,.ai dè cái que ý dt giả.ảo quá chơỳ.e thử que lần nào cũng 2v mờ nhìn khá rõ ý.nhúng que qtrip, hay qtick chỉ có 1v.buồn hết cả ng`.sao cái que ý điêu thế k biết.tẩy chay chip chip.híc..:**

Hạnh phúc đến muộn là hạnh phúc sẽ ở lại lâu....BAO NGÀY MẸ NGÓNG, BAO NGÀY MẸ TRÔNG...
    25/12: CKK
    6/1: IUI lần 2( folitrop75x10, orgalx4)------Tạ ơn trời phật
    18/5-20/5: các con của mẹ rời xa bme vĩnh viễn, các con dc 5,5t...
    Cầu cho các con mẹ dc lên thiên đường...chỉ đường dẫn lối cho em con về với bme, con nhé! yêu con
    BAO NGÀY MẸ MONG CON CHÀO ĐỜI
    • 312 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

em thì cảnh báo que quickstrip loại có chữ test to đùng ấy ạ em mới 7 ngày sau RT bảo là trễ kinh mới thử nhưng lại táy máy tiện thể vào hiệu thuốc mua que thử về lên 2v luôn dù là mờ thôi cũng thấy hi vọng, bảo sao nhạy thế. Ông chồng em ko tin nhưng thế là em bảo đi mua 2 que về 2 vc cùng thử. Ối giời ơi que của chồng em v2 còn nét hơn của em ý ạ 2vc lăn ra cười bảo là hay chồng có em bé em mua 1 cửa hàng trên đường Nguyễn Khang ý giờ lắm que lởm thật thôi lại để trễ kinh rùi đi vào viện khám chứ ko tốn xiền thử que nữa
    cái vỏ que đây ạ Ðính kèm 277555
    • 1,551 Bài viết

• 2,811 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vn123 Xem bài viết
    Gửi lên cho các mẹ biết khi check, tránh nhiều mẹ cứ thắc mắc sao mình 2v hoài mà thử máu không lên, đến tháng vẫn bị.

Mình tháng trước đến trước ngày QKĐ một ngày, sau 2 hôm liên tiếp thử QT không lên, đi mua que thử thấy chị bán hàng quảng cáo que thử Chip chip mới bản to hơn, nhiều thuốc hơn, chính xác hơn, nhạy, lại đang khuyến mãi (đáng lẽ 10k bán có 6K). Em check thì hàng công ty hẳn hoi nên mua luôn 3 que. Về hôm ấy là buổi chiều nhưng không nhịn được em thử luôn một que, lên vèo vèo, vạch 2 đậm hơn cả vạch 1 và lên trước hẳn gần 1 phút. Mừng rúm nhưng hơi thắc mắc vì ngày trước đó em thử QT không thấy lên.

Cùng mẫu nước tiểu đó em bỏ tiếp một que chip chip nữa thì không lên vạch nào. Buồn mấy giây. Biết là dương tính giả vẫn hi vọng. Sáng hôm sau ngủ dậy thử luôn que Chip chip còn lại lại lên 2 vạch rất đậm. Mừng quá nghĩ là đúng em lấy QT (loại này trong nhà em lúc nào cũng hơn chục que), bỏ vào mẫu đó, chỉ một vạch căng đét. Chiều hôm đó em QKĐ luôn

Vậy là mua 3 que dương tính giả 2 que.

Tháng này em vẫn ham hố, mong nhìn thấy 2 vạch nên ngày thứ 12 (hôm qua), mua thêm 7 que thử Chip chip loại đó, nhưng ở cửa hàng khác (họ lấy 10k một que). Các mẹ đừng mắng em tốn que thử nhé, em thả 5-6 tháng rồi nên nóng lòng quá.

Sáng ngày thứ 12 sau x em thử một que thấy lên 1 vạch mờ ở dưới. Mừng lắm, vì vạch mờ em nghĩ tuổi thai non nên nó mờ. Thử tiếp một que thì lên vạch 2 đậm hơn que đã thử trước đó. Nhớ bài học tuần trước nên em lấy QT ra thử (cùng mẫu nước tiểu đầu ngày và trong 5p ah), và QT chỉ có 1 vạch nét căng

Sáng ngày 13 sau x (tức là sáng nay), sau khi lấy nước tiểu em bỏ 3 que chip chip vào 1 lúc thì có 1 que vạch 2 lên nhanh, đậm hơn vạch 1; một que thì vạch 2 mờ mờ; que còn lại chỉ 1 vạch nét căng em thử tiếp QT thì vẫn một vạch nét căng. Em lấy cái bút thử gì của Hàn loại 20k/ chiếc ra thử vẫn 1 vạch.

Bực quá còn 2 que chip chip em gọi chồng dậy lấy nước tiểu chồng thử, một que chỉ một vạch, còn một que thì có vạch 2 khá rõ. Hai vợ chồng buồn hết cả người vì tháng này lại trượt nhưng vẫn ôm nhau cười lăn lộn

Chip Chip dương tính giả điên đảo các mẹ nhé. em mua 7 que lên 2 vạch đến 5 que (trong đó 1 que là nước tiểu chồng em). Nên mẹ nào lỡ thử Chip Chip lên 2 vạch thì thử kiểm tra loại que thử khác, em thì cạch mặt luôn loại này
    Mình cũng đang mong bé mà đọc đoạn này của bạn đúng là không nhịn được cườilần đầu tiên có 1 người sáng kiến như này.
    Thế thì các mẹ đừng mua que chip chip nhé vừa tốn xiền lại vừa làm mình hụt hẫng.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha
    Con yêu khỏe mạnh và bình an 9m10d con nhé
    Bố mẹ và chị iu con nhiều lắm

KKC: 11/5/13
    Ngày RT: 23/5/13
    29/6/13 Bé con đã có tim thai trộm vía con yêu, mạnh khỏe con yêu nhé
    6/7/13 Bé con của mẹ được 8w3d CRL = 19mm, tim thai 181 l/p
    • 190 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

đợt trước mình cũng bị như vậy,tức điên lên được.
    THIÊN THẦN NHỎ ƠI,NHANH VỀ VỚI BA MẸ NÀO
    8/3 :QKD
    9/4 :QKD
    10/5 :QKD
    7/6 :QKD
    7/7 :QKD
    8/8 :QKD
    7/9 : QKD
    10/10: QKD
    9/11 :QKD
    TẤT CẢ ĐÃ SẴN SÀNG RỒI,CÓ THÊM CON LÀ CHÚNG TA THẬT SỰ HẠNH PHÚC
    [url=http://www.giadinhnho.com/][img]http:/
    • 145 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

he,đồng cảnh ngộ,mình mấy gần đây cũng vậy nè,nhưng là với tất cả các loại que Chip chip,Quick Test,Quick Strip,và 1 loại que mới ko nhớ tên,hộp ngoài màu xanh lá cây,có hình nữ thần tự do,tất cả đều 2v mờ mờ,ko đc đậm hơn v1 như của chủ top nhưng nhìn rất rõ
    à,cả bút thử cũng 2v mờ,sau đó đúng ngày 28ck vẫn qkd như chưa có gì xảy ra,tháng nào cũng thế ^^
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Rio-mum; 24/06/2012 vào lúc 09:41 PM.
    Bao ngày Mẹ ngóng, bao ngày Mẹ trông...............!!!...
    • 119 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình cũng tạch mặt que chíp chíp .. 2 tháng nay cho mình leo cây chuối cả 2 tháng nhưng tháng nay vẫn muốn thử chip chip vì hi vọng quá .. Chưa khi nào thấy que lên 2 v hêt. Mình hum trước cũng thử chíp chíp với nước tiểu chồng mà cũng lên 2v còn bị chông nạt là mua que dỏm hihi
    Ngày Cưới : 3/6/2010
    Kỉ Niệm Ngày Cưới : 3/6/2012
    QKD : 17/12/2012
    18/1/2012 : thử thai 2V
    29/1/2013 : thai đc 5 tuần tuổi
    21/2/2013 : thai 9 tuần ( đã có tim thai và là 2 thai nhé )
    ngày dự sinh : 23/9/2013
    cầu mong sao cho 3 mẹ con ta bình an 9m10d . phát triển khỏe mạnh và đầy đủ nghe con trai yêu của mẹ
    15/9/2013 : cảm ơn con vì con đã đén bên mẹ nha 2 em của mẹ. bố mẹ yêu con nhiều nhiều. con nhanh ăn chóng lớn nghe con
    • 109 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Hôm nay ngày QKĐ, tớ thử lại QT vẫn chỉ 1 vạch nét căng thế mà cách đây 3 ngày, 5 que Chip Chip đã lên 2 vạch. Dương tính giả đến thế là cùng, huhu
    • 172 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

ôi chết mất thôi. Chắc người nào đang mong con thì vỡ tim ra mất... giờ mới nghe cái vụ: que thử cho chồng mà cũng ...2 vạch! choáng váng!
    • 4,716 Bài viết

• 2,236 Được cảm ơn

Tớ chỉ tin tưởng Quick Stick thui, tiền nào của nấy các mẹ nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 85 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Có ai thử chipchip có kết quả chính xác đề nghị lên củng cố tinh thần của chị em ạ
    • 507 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

Thế có mẹ nào thử que Quick Strip mà đúng chưa ạ? Em toàn thử que ấy thôi. Lên vạch 2 mờ mờ mà em trễ kinh 2 tuần rồi. Nghe các mẹ nói em lo quá! Không phải dương tính giả đó chứ ah. huhu

- 01/02 : QKD
    - 03/02: Bố về nghỉ Tết với mẹ
    - 25/02 Bố lại đi công tác
    - 28/02: 2v , mừng chảy nước mắt! Mẹ báo tin cho bố. Bố còn vui hơn cả mẹ ý
    - 02/03: HCG : 184.4 IU/L. Mẹ cười như chưa bao giờ được cười. Thầm cảm ơn trời phật đã đưa con về bên mẹ sau 1 năm 2th bố mẹ đồng hành bên nhau.
    -10/3: Bé yêu đã về tổ an toàn, mẹ kon mình cũng nhau vượt qua từng mốc một bình an con nhé! Cố lên nào!
    - 23/03: Bé yêu của mẹ được 6 tuần 2 ngày và đã có tim thai
    Hãy xây một ngôi nhà vững trãi trong lòng mẹ con nhé! Con là niềm tự hào của bố mẹ! Yêu con nhất nhất!
    • 597 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Em đọc bài của chị chủ top thử cho chồng không ngừng được cười, Chúc chị may mắn nhé! Sẽ nhanh có baby thôi chị ạh
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doanthim87 Xem bài viết
    Thế có mẹ nào thử que Quick Strip mà đúng chưa ạ? Em toàn thử que ấy thôi. Lên vạch 2 mờ mờ mà em trễ kinh 2 tuần rồi. Nghe các mẹ nói em lo quá! Không phải dương tính giả đó chứ ah. huhu
    mình thử Quick strip chưa thấy dương tính giả bao h mẹ nó ạ. Mẹ nó 2 vạch mờ chắc có tin vui rồi đấy. Nhà mình cũng vừa bị dính 1 vụ Chip chip đây nhờ chồng đi mua về, nghe tên thấy lạ lạ nhưng cứ thử, lên 2 vạch mờ mình còn to mồm bảo 80% có rồi. Sáng nay thử lại k thấy dấu hiệu của vạch 2, dù đã chậm 2 tuần sốt ruột quá, chẳng lẽ ngày nào cũng thử
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,716 Bài viết

• 2,236 Được cảm ơn

Quick Strip lúc đúng lúc ko. Tớ thử Quick Stick 16k 2v, mà thử 2 que Quick Strip 12k có 1 vạch thui mẹ nó ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 507 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bridesmaid Xem bài viết
    mình thử Quick strip chưa thấy dương tính giả bao h mẹ nó ạ. Mẹ nó 2 vạch mờ chắc có tin vui rồi đấy. Nhà mình cũng vừa bị dính 1 vụ Chip chip đây nhờ chồng đi mua về, nghe tên thấy lạ lạ nhưng cứ thử, lên 2 vạch mờ mình còn to mồm bảo 80% có rồi. Sáng nay thử lại k thấy dấu hiệu của vạch 2, dù đã chậm 2 tuần sốt ruột quá, chẳng lẽ ngày nào cũng thử
    Mẹ nó đừng nên thử nhiều. Sẽ gây tâm lý đó. tớ hồi đầu chậm cũng thử nhiều, hôm 1v hôm 2v loạn hết cả lên. đến hôm nay mình cũng chậm 2 tuần rồi. Mấy hôm đầu thử hôm thì 1v hôm thì vạch 2 mờ mờ. Mình nghĩ chắc ko có nên kệ. Hôm trước thử lại 2 que cùng 1 mẫu nước tiểu thì cả 2 đều lên 2v. nhưng vạch thứ 2 màu hồng hồng thôi. mình để mấy ngày sau vẫn nhìn thấy cái vạch 2 đó. để khô nhìn rõ hơn. Nhưng mình vẫn lo lắm! Mình đang tính đi siêu âm xem thế nào các mẹ ạ. Thấy mấy mẹ nói que Qstrip nhiều khi hay dương tính giả nên mình rất sợ. Vì mình trễ 2t rồi sao nó vẫn mờ nhỉ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi doanthim87; 27/06/2012 vào lúc 07:31 AM.

- 02/03: HCG : 184.4 IU/L. Mẹ cười như chưa bao giờ được cười. Thầm cảm ơn trời phật đã đưa con về bên mẹ sau 1 năm 2th bố mẹ đồng hành bên nhau.
    -10/3: Bé yêu đã về tổ an toàn, mẹ kon mình cũng nhau vượt qua từng mốc một bình an con nhé! Cố lên nào!
    Hãy xây một ngôi nhà vững trãi trong lòng mẹ con nhé! Con là niềm tự hào của bố mẹ! Yêu con nhất nhất!
    • 268 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Tớ thử các loại que, chả để ý nhãn hiệu, nhưng giá chỉ 5k-10k, và chả dương tính giả bao giờ. Thấy 1 v là 1, 2 hôm sau QKD, thấy 1 v đậm và 1 mờ như sương khói, thì 1, 2 hôm sau cái vạch mờ như sương khói ấy sẽ đậm dần lên
    • 9 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

T thử quick stick cũng 2 v nét mà vẫn qkđ đấy !
    • 36 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mẹ nó đừng nên thử nhiều. Sẽ gây tâm lý đó. tớ hồi đầu chậm cũng thử nhiều, hôm 1v hôm 2v loạn hết cả lên. đến hôm nay mình cũng chậm 2 tuần rồi. Mấy hôm đầu thử hôm thì 1v hôm thì vạch 2 mờ mờ. Mình nghĩ chắc ko có nên kệ. Hôm trước thử lại 2 que cùng 1 mẫu nước tiểu thì cả 2 đều lên 2v. nhưng vạch thứ 2 màu hồng hồng thôi. mình để mấy ngày sau vẫn nhìn thấy cái vạch 2 đó. để khô nhìn rõ hơn. Nhưng mình vẫn lo lắm! Mình đang tính đi siêu âm xem thế nào các mẹ ạ. Thấy mấy mẹ nói que Qstrip nhiều khi hay dương tính giả nên mình rất sợ. Vì mình trễ 2t rồi sao nó vẫn mờ nhỉ?
    Mình thì mới trễ 1 tuần, nhưng tình hình thì y hệt của mẹ nó đấy! Nên tớ hiểu tâm trạng của mẹ nó. Sốt hết cả ruột mẹ nó ạ! Mẹ nó tính đi siêu âm àh? Kết quả thế nào mẹ nó post lên cho tớ biết với nhé!
    Mẹ nó thả lâu chưa? Tớ thì 4 tháng rồi đấy. Tháng đang chậm này là tháng thứ 5! Hic hic!
    • 507 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cento2212 Xem bài viết
    Mình thì mới trễ 1 tuần, nhưng tình hình thì y hệt của mẹ nó đấy! Nên tớ hiểu tâm trạng của mẹ nó. Sốt hết cả ruột mẹ nó ạ! Mẹ nó tính đi siêu âm àh? Kết quả thế nào mẹ nó post lên cho tớ biết với nhé!
    Mẹ nó thả lâu chưa? Tớ thì 4 tháng rồi đấy. Tháng đang chậm này là tháng thứ 5! Hic hic!
    Híc, thế mẹ nó gần giống tớ rồi. tớ tháng thứ 6 rồi. Mong lắm cơ mà chả biết mình thế nào. Mai tớ đi siêu âm này. . Mà mẹ nó thử que cũng vạch 2 mờ à. mẹ nó thử que gì thế?

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8