• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Cách dự đoán sinh trai hay gái!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 73.7K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 20 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Sẵn có bảng tham khảo sinh trai gái tôi vừa sưu tầm được gởi mọi người tham khảo. Nhất là những bác nào dự tính sinh con đấy.

-----------------------------------------

http://www.vietnamlearning.com.vn : cách học mới - thành công mới
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đếm ngấn ở đùi đoán sinh trai hay gái???

Các mẹ ơi, nhất là các mẹ đã làm tập 2 rồi có nghe thấy người già nói đếm ngấn ở đùi bé chẵn hay lẻ thì đoán được bé kế tiếp là con trai hay gái không? Mà tỷ lệ đúng được bao nhiêu phần trăm ròi nhỉ. Tại vì lúc mình sanh Pepe có nhiều người đếm ngấn đùi bé nói kế tiếp sẽ là con gái :D. mẹ nào có...

• Dự đoán sinh trai gái qua giấc mơ khi mang bầu

Nhiều phụ nữ nằm mơ khi đang mang bầu. Dù nhiều người chỉ cho rằng đó chỉ là giấc mơ nhưng cũng không ít người thừa nhận rằng những điều thấy trong giấc mơ là điềm báo cho họ. Một phụ nữ mới kết hôn nằm mơ thấy mình đang chơi đùa với một bé gái xinh xắn nhưng đã không nghĩ ngợi gì về giấc mơ ấy....

• Bầu ơi đừng ăn mấy trái này nha!

Mỗi loại quả có chứa vitamin và các công dụng riêng nhưng không phải cứ ăn hoa quả là tốt, nhất là...

• Nếu muốn hạnh phúc, hãy sinh 2 con gái

Nếu muốn hạnh phúc, hãy sinh 2 con gái ...

• IVF Bệnh viện Hồng Ngọc – Thái Lan: Hạnh phúc trao tay

Tiếp nối thành công chương trình điều trị vô sinh, hiếm muộn Việt Nam – Thái Lan, BV Hồng Ngọc đã...

• 4,236 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bocubi1 Xem bài viết
    Sẵn có bảng tham khảo sinh trai gái tôi vừa sưu tầm được gởi mọi người tham khảo. Nhất là những bác nào dự tính sinh con đấy.

Em không hiểu cái này tính tuổi âm hay dương bác nhỉ. Tháng này âm hay dương, Đây là tháng dự sinh hay tháng mới có thai ạ. Em coi hoai không hiểu. Bác chỉ giúp em nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,005 Bài viết

• 1,840 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bocubi1 Xem bài viết

Làm thế nào để xem dc hả mẹ nó. Tớ k xem dc.
    • 951 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

thì bên tay trái là tháng thụ thai còn bên trên là tuổi người mẹ lúc thụ thai. xanh con trai. hồng con gái. cứ thế mà tra. hihi cái bảng này là dựa theo bảng của bọn trung quốc ấy mà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 216 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình chẳng tin vào cái bảng này, nếu đúng thì các mẹ từ 30-35 toàn đẻ con gái là chủ yếu à, còn các mẹ trên 40 tuổi toàn đẻ giai, vớ vẩn thật
    • 951 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memickey Xem bài viết
    Mình chẳng tin vào cái bảng này, nếu đúng thì các mẹ từ 30-35 toàn đẻ con gái là chủ yếu à, còn các mẹ trên 40 tuổi toàn đẻ giai, vớ vẩn thật
    mình thì không tin lắm. nhưng cũng đâu phải như mẹ nó nói đâu. 40 thì tháng trai tháng gái mà. còn tuổi 30 - 35 cũng thế có điều tỷ lệ những tháng gái cao hơn. Nhưng mà kiểm nghiệm mấy đứa bạn mình thì đúng thật. (tuổi mụ và tháng âm nhé)
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Chẳng đúng đâu mẹ nó ơi!Như em 25,sai bét bẹt!
    • 937 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Cột bên trái là tháng thụ thai, cột phía trên là tuổi của mẹ, tất cả đều tính theo lịch âm hết nhé. Màu xanh là con trai, màu hồng là con gái. Mình có tra theo bảng này từ hồi mới có bầu cơ và thấy đúng. Nói chung những bảng tính như thế này ngẫu nhiên có khi đúng có khi sai, mọi người xem cho vui thôi :Smiling:

Bố Sếu béo ,:554: Mẹ Mèo già, em Kít còi kêu gư gư
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ này có lẽ phải tham gia khóa học trước khi mang thai của bọn PARENT-LINK thôi www.parentslink.com.vn mình thấy ở đấy nó có nói chuyện về vấn đề sinh con trai hay con gái đây này http://www.parentslink.com.vn/tintuc/3/default.aspx
    • 1,900 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Vui vui mình nhào vô đây tra thử.Mình 27 , tháng thụ thai là tháng 1 -> con gái .
    Hôm qua đi sâ 4D đúng công chúa. Hì Hì
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lần đầu tiên mình biết đến biểu đồ này ở đây nè:

http://vnexpress.net/Vietnam/Suc-khoe/2005/08/3B9E0CE2/

Hihi...mình đã có 2 tập, tập 1 thì đúng, tập 2 thì không
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con nào cũng yêu thương, con nào cũng đáng quý. Sao cứ phải lựa chọn trai hay gái. Thật buồn quá đi.
    • 155 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chao cac me. Hôm nay. minh dinh di soi trung, nhung nhin thay cai bang nay chac lai phai thay doi y dinh mat vi tuoi minh la 31, theo cac me lieu minh co nen hoan lai doi den thang 12 ko? Ma minh xem theo lich vánu VietNam thi neu co bau thang nay cung van la mau xanh ma.Mong cac me tuvan cho minh nhe. Boi roi qua. Help me!!. Gấp lắm rồi.
    • 935 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

MẸ công ơi, cái lịch này chả đúng đâu ạ. Chị áp dụng chế độ ăn uống, canh ngày rụng trứng, cho ax uống viên Kali là okey.
    • 461 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Lịch này chẳng đúng đâu. Tớ cùng 4 đứa bạn cùng thụ thai trong một tháng, cùng tuổi. Vậy mà chỉ mình tớ đúng với bảng, là con gái. Còn 3 cô kia đều là giai hết nà ^^ Về khoa học thì nó chỉ đúng với thời điểm thụ thai và khả năng mạnh yếu of tinh trùng X hay Y of người chồng
    Yêu con nhất trên đời!
    • 284 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

dung roi cai lich nay ko dung 1 chut nao het ,minh tra roi ma dau co dung dau ,minh sinh con trai ne ,sap sinh roi ,lo qua
    tiền ko mua được hạnh phúc ,nhưng là điều kiện để có hạnh phúc :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tính kiểu này liệu có chính xác được bao nhiêu phần trăm??
    • 795 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

em nghi bảng này chỉ nên tham khảo cho vui thôi, chứ em thấy trai hay gái cũng quý hết. co đúa con là vui lắm rồi.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic.cho mình hỏi với.Mình lần đầu tham gia diễn đàn,em bé nhà mình được 8 w rồi. Mình cũng muốn down một cái lịch tính ngày sinh của bé như bạn thì vào đâu để đọc và làm thế nào để down. thanks
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ cho ý kiến trên thi em thầy ko khả thi nhiều hơn là khả thi vậy sang năm theo tuổi âm thì 27t nhưng tuổi tây thì chi mới 26t vậy nều nhà em yêu cầu sinh boy thì em fải thụ thai vào tháng mấy em dự định mang bầu cuối năm
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4