• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Các mẹ có kinh nghiệm về IUI chỉ giùm em với!( P.3)

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 234K Lượt đọc
  • 2.87K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 27 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chào cả nhà ạ!

Em làm IUI lần 1 đã thành công, mà được những 2 bé cơ ạ! Em xin mạn phép các mẹ mở tầng mới nhé! Hy vọng tất cả các mẹ sẽ được may mắn như em!
    3 mẹ con em ủn mông cho các mẹ mau đón được bé về
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,188 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Cám ơn mecunoi, ước gì mình là người mở hàng 2v cho các mẹ lấy hên nhỉ. Chỉ còn ngày mai nữa thôi là mình biết kết quả rồi, cố lên nào các mẹ ơi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ME BETONG Xem bài viết
    Cám ơn mecunoi, ước gì mình là người mở hàng 2v cho các mẹ lấy hên nhỉ. Chỉ còn ngày mai nữa thôi là mình biết kết quả rồi, cố lên nào các mẹ ơi
    Mình làm lần đầu đã đc 2 bé rồi, mẹ nó cũng sẽ lên 2vạch thôi. Chúc mẹ nó mai thử lên 2 vạch đỏ chót nhé! Tặng hoa cho mẹ nó này :Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 101 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Me Betong sướng nhé. Ngày mai thế nào cũng thấy 2v cho mà xem. Chị hãy báo tin mừng cho em biết với nhé.
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng hi vọng sẽ là 1 trong 10 mẹ đầu tiên thông báo kết quả 2v của tầng này. Em đã làm IUI được 2 lần rùi và nếu ko có gì thay đổi thì ngày 1/9 này em sẽ làm lần thứ 3. Chúc các mẹ sẽ sớm có tin vui.:Rose::Rose::Rose:
    Mong một ngày không xa....
    • 1,041 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

em xin mạn phép hỏi IUI là gì được không ạ?
    • 996 Bài viết

• 1,479 Được cảm ơn

[quote=mecunoi;2063278]Chào cả nhà ạ!

Em làm IUI lần 1 đã thành công, mà được những 2 bé cơ ạ! Em xin mạn phép các mẹ mở tầng mới nhé! Hy vọng tất cả các mẹ sẽ được may mắn như em!

Mong rằng sẽ được 2v trong tháng này và được hên có 2 baby như mẹ nó nếu không tháng sau sẽ đi IUI. Vợ chồng cũng lớn tuổi, chờ lâu quá.
    Chúc các mẹ mong Nghé trong đó có mình sớm lên 2v nào.:Rose:
    Mong con yêu sớm về cùng Ba Mẹ! Đó là ước nguyện lớn nhất của Mẹ lúc này.
    • 1,188 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 140107 Xem bài viết
    Me Betong sướng nhé. Ngày mai thế nào cũng thấy 2v cho mà xem. Chị hãy báo tin mừng cho em biết với nhé.
    Cám ơn các mẹ, mình cũng IUI lần 2 rồi nhưng từ chiều đến giờ toàn tín hiệu của cô bé QKĐ không à, chắc là trật nữa rồi. Mình cảm thấy không còn hi vọng nữa. Chắc tháng sau lại làm lần 3 nữa rồi
    • 51 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ, mình cũng IUI lần 2 rồi nhưng từ chiều đến giờ toàn tín hiệu của cô bé QKĐ không à, chắc là trật nữa rồi. Mình cảm thấy không còn hi vọng nữa. Chắc tháng sau lại làm lần 3 nữa rồi
    em ngày mai cũng là ngày quyết định nà chị, chị em mình vững tin nha, mai là ngày thứ 14 sau iui, me betong oi có cần phải đi thử máu sau khi thử 1v ko ạh:Sad:
    • 1,188 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Em ơi, cứ kiên nhẫn chờ thôi, nếu trễ kinh vài ngày mà vẫn 1v thì lúc đó nếu muốn biết chắc chắn rối loạn KN hay là có thai thì đi thử máu. Híc, mấy hôm rồi hi vọng lắm nhưng tối nay thì tinh thần lại xẹp xuống rồi vì bụng đau quá, đau kiểu KQĐ ý.
    • 51 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em ơi, cứ kiên nhẫn chờ thôi, nếu trễ kinh vài ngày mà vẫn 1v thì lúc đó nếu muốn biết chắc chắn rối loạn KN hay là có thai thì đi thử máu. Híc, mấy hôm rồi hi vọng lắm nhưng tối nay thì tinh thần lại xẹp xuống rồi vì bụng đau quá, đau kiểu KQĐ ý.
    ok, thankss chị nhìu:LoveStruc:, 30 chưa phải là tết mà chị, hôm ngày 12iui cũng lon ton đem que ra thử ...1v:Sad:, nên giờ em hok thèm thử nữa, đợi 2 ngày nữa em thử lun
    • 51 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunoi Xem bài viết
    Chào cả nhà ạ!

chúc mừng mecunoi nha:Rose::Rose::Rose:, chị có thể nói kinh nghiệm và triệu chứng của mình sau iui cho mấy mẹ khác học hỏi đươc ko ạh:LoveStruc:
    • 2,800 Bài viết

• 1,371 Được cảm ơn

Chào cả nhà ạ!

Có mecunoi mở hàng tầng mới này thế nào cũng sẽ có nhiều tin vui lắm đây, lại còn có 2 bé nữa thì tuyệt vời thật. Mong mong lắm sẽ lây may & mắn của bạn. Chúc 3 mẹ con luôn mạnh khỏe nha.
    @Mẹ Betong & tina_vy: hồi hộp cùng 2 mẹ quá. Cầu mong các mẹ sẽ loa tin vui ngày mai nha .
    (Sao mình không dùng được icon nhỉ????)
    You're my everything

• 27 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

@ME BETONG, tina_vy1982: kết quả thế nào rồi hả các mẹ? Mình cũng thấy hồi hộp quá, i như hồi mình cũng chờ đợi để thử ấy. Chúc các mẹ may mắn sẽ đón đc bé Nghé yêu về nhà
    • 224 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Chào cả nhà ạ!

Cảm ơn nhiều. Mecunoi ủn mông cho mình nhé.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,188 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

@ME BETONG, tina_vy1982: kết quả thế nào rồi hả các mẹ? Mình cũng thấy hồi hộp quá, i như hồi mình cũng chờ đợi để thử ấy. Chúc các mẹ may mắn sẽ đón đc bé Nghé yêu về nhà
    Mình đây, vẫn chưa thấy cô bé KQĐ đến thăm, tháng trước cô ấy đến buổi chiều nên mình chắc là chưa đến giờ thôi. Chuẩn bị tinh thần xả buồn rồi, sáng mai đi chơi biển cho khuây khỏa. Mong rằng cuối tuần về các mẹ báo tin vui 2v hết
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Mình đây, vẫn chưa thấy cô bé KQĐ đến thăm, tháng trước cô ấy đến buổi chiều nên mình chắc là chưa đến giờ thôi. Chuẩn bị tinh thần xả buồn rồi, sáng mai đi chơi biển cho khuây khỏa. Mong rằng cuối tuần về các mẹ báo tin vui 2v hết
    Chúc chị qua được ngày hôm nay :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 516 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Các mẹ có kinh nghiệm ơi! Tháng này em được chỉ định làm IUI chỗ chị Yến.

Em được cho uống thuốc kích trứng từ ngày thứ 3.
    Lần trước em uống thuốc thì đến tận ngày thứ 17 trứng mới to và cũng phải uống 20 viên gnynova thì mới có niêm mạc là 10mm.

Tháng này em được kê là
    1. Colomifen Citrat 50mg 10 viên
    2. microfolin 10 viên

Các mẹ cho em hỏi em có nên uống sữa đậu này từ ngày 3-7 của kì kinh sau đó nghỉ đến khi IUI xong thì uống tiếp hay là uống luôn?
    • 937 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Miropholin làm dày niêm mạc bổ sung lượng Estradiot gì đó của nội tiết, theo minh bạn nên uống thêm Metfomin đi cái thuốc này nó giúp cho khả năng rụng trứng tự nhiên cao lắm đó. Ngày 6Tháng 8 này mình uống mỗi ngày 2 viên Metfonmin sau ăn và 1 viên Colomifen Citrat lúc trước khi ngủ đến ngày 18/08 trứng lên tới 25mm niêm mạc lên 10mm rồi đấy mình còn dự đoán đúng thời điểm trứng rụng nữa cơ
    TO Mẹ Uyên My ( Uyên bác) hêhhih em mới cảm thấy khó thở lắm mà người rất dễ mệt sau 7 ngày IUI thôi chị ạ chứ chưa có biểu hiện gì đặc biệt thậm chí ngực vẫn mềm chưa thấy đau gì cả mọi khi sau khi rụng trứng nó đau ngực lắm giừo lại chẳng thấy gì có hy vọng gì không chị ơi

Mẹ Nhô
    • 65,800 Bài viết

• 318,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mengoccon Xem bài viết
    Miropholin làm dày niêm mạc bổ sung lượng Estradiot gì đó của nội tiết, theo minh bạn nên uống thêm Metfomin đi cái thuốc này nó giúp cho khả năng rụng trứng tự nhiên cao lắm đó. Ngày 6Tháng 8 này mình uống mỗi ngày 2 viên Metfonmin sau ăn và 1 viên Colomifen Citrat lúc trước khi ngủ đến ngày 18/08 trứng lên tới 25mm niêm mạc lên 10mm rồi đấy mình còn dự đoán đúng thời điểm trứng rụng nữa cơ
    TO Mẹ Uyên My ( Uyên bác) hêhhih em mới cảm thấy khó thở lắm mà người rất dễ mệt sau 7 ngày IUI thôi chị ạ chứ chưa có biểu hiện gì đặc biệt thậm chí ngực vẫn mềm chưa thấy đau gì cả mọi khi sau khi rụng trứng nó đau ngực lắm giừo lại chẳng thấy gì có hy vọng gì không chị ơi
    Em gái ơi, mới 7 ngày sau IUI thì chưa nói lên điều gì cả em à. Thậm chí khi có thai rồi trong thời gian đầu ngực vẫn mềm như thường ... Nếu em tham khảo những người làm IUI đã thụ thai thì em sẽ thấy rằng các biểu hiện khi thành công đều ko rõ rệt lắm... vì vậy đừng lo lắng nhiều em nhé....

Mong tin vui em sau 1 tuần nữa... mẹ con chị ủn em cho nhanh về đích nhé.... cố lên em yêu