• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Các mẹ có kinh nghiệm về IUI chỉ giùm em với!( P.2)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 107K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,531 Bài viết

• 2,521 Được cảm ơn

Vì phần 1 đã lên hơn 100 trang cho nên Mod mở topic phần 2 cho các bạn tiện theo dõi
    Phần 1 tại đây
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 405 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mod_BMMT Xem bài viết
    Vì phần 1 đã lên hơn 100 trang cho nên Mod mở topic phần 2 cho các bạn tiện theo dõi
    Phần 1 tại đây
    Xin cảm ơn Mod nhiều, tại vì đợt này iem bựn quá, chỉ láng cháng vào đây nghe ngóng tình hình các mẹ!!!
    Chào các mẹ, hum nay trời đẹp nhưng rét buốt từ sáng sớm, tớ ghé thăm nhà tí, đã lên tầng 2 rồi!!!! :Battin ey:
    Chúc các mẹ mọi điều may mắn nhất!:Kiss: :Applause:
    @ misusu: Đừng mổ nhé, nếu mổ thì để làm TTON lun cho rồi. Riêng IUI, đúng như mẹ mongcoconyeu nói, IUI là kiên trì, cứ lì ra đi bạn!!!
    @các mẹ: cuối tuần rồi, mà tớ công việc ngập đầu!Các mẹ cố lên nhé, đừng căng thẳng, sắp đến dịp lễ hội. các mẹ tranh thủ đi chơi, oánh nhau chiến đấu ác liệt và ko có "tính toán", kiểu gì cũng thắng lớn!!! Hí hí!!!:Rose: :LoveStruc:
    When you believe!:LoveStruc: :570:
    • 65,800 Bài viết

• 318,784 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gracy Xem bài viết
    Xin cảm ơn Mod nhiều, tại vì đợt này iem bựn quá, chỉ láng cháng vào đây nghe ngóng tình hình các mẹ!!!
    Chào các mẹ, hum nay trời đẹp nhưng rét buốt từ sáng sớm, tớ ghé thăm nhà tí, đã lên tầng 2 rồi!!!! :Battin ey:
    Chúc các mẹ mọi điều may mắn nhất!:Kiss: :Applause:
    @ misusu: Đừng mổ nhé, nếu mổ thì để làm TTON lun cho rồi. Riêng IUI, đúng như mẹ mongcoconyeu nói, IUI là kiên trì, cứ lì ra đi bạn!!!
    @các mẹ: cuối tuần rồi, mà tớ công việc ngập đầu!Các mẹ cố lên nhé, đừng căng thẳng, sắp đến dịp lễ hội. các mẹ tranh thủ đi chơi, oánh nhau chiến đấu ác liệt và ko có "tính toán", kiểu gì cũng thắng lớn!!! Hí hí!!!:Rose: :LoveStruc:
    Gracy khai trương nhà mới :Applause: Chị vào ủn mông em cho mau có em bé em nhé chủ nhà mau có tin vui nhé em.... Chúc em thành công rực rỡ nào :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 5,280 Bài viết

• 24,469 Được cảm ơn

Mẹ Uyên My đẩy suty với . Hôm nay là ngày thứ 11 sau IUI, nhưng sáng nay suty thấy không ổn rồi :Worried: :Worried: . Nếu không có gì thì sáng mai suty thử QT được rồi đúng không mẹ Uyên My....
    • 104 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em cũng chen chân vào lấy hên đây. Mong rằng ở nhà mới sẽ có tin vui sớm.
    Chị Uyên My ơi, sau khi làm IUI lần 1 thất bại, em định tiếp tục làm IUI tự nhiên nhưng mà bận rộn quá không đi được. Mà tháng này em đi canh trứng, trứng rất đẹp 23mm, nội mạc 13, lại xxx vào trước và sau khi rụng trứng vài giờ (vì tối hôm đi SA thấy trứng sắp rụng, 2 vợ chồng về xxx, rồi chiều hôm sau đi SA thì trứng rụng rồi, lại xxx thêm 1 lần nữa, mỗi lần xxx cũng khá sâu vì em kê gối và nằm ngủ đến sáng đứng dậy tinh dịch mới chảy ra). Em cũng đã chụp vòi trứng, vòi trứng thông. TT ông xã hơi yếu nhưng tỉ lệ nhanh cũng được 12%, còn số lượng thì gấp 2 so với trung bình, các chỉ số còn lại cũng gần được trung bình. Mà tháng này vợ chồng em lại còn uống thuốc Bắc để tăng cường sức khỏe nữa. Nói chung là "thiên thời địa lợi nhân hòa", thế mà hình như em sắp KQĐ rồi, chẳng có dấu hiệu gì có thai hết :Crying: :Crying: :Crying: . Theo lịch thì Thứ 2 này sẽ KQĐ đây. Em chẳng hiểu sao nữa, tâm lý của bọn em tháng này cũng khá thoải mái. Vậy chị ơi em còn nguy cơ gì nữa mà khó đậu thai vậy chị ???. Than vãn với các chị một chút cho đỡ buồn vậy.
    • 3,960 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Các chị ơi, sng tuần em vào viện Hòe Nhai chiến đấu tiếp vụ bơm vá ạ.:Battin ey: :LoveStruc:
    Chi Gracy với mẹ UM ủn mông em nhé.
    Hùi hụp lắm ạ
    • 65,800 Bài viết

• 318,784 Được cảm ơn

:LoveStruc: Đẩy hết cả nhà luôn cái nào Suty cố lên..... Tócnâuxoăn cố lên, suri_bin cố lên, Gracy cố lên nào

Suty ơi... rất mong tin vui từ Suty nhé :LoveStruc: :LoveStruc: Mai thử que nhé Suty... xong rồi báo tin vui luôn nhé... Luôu cầu mong may mắn về bên Suty :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

suri_bin Đừng stress quá em nhé, tình hình ox em vậy cũng ko quá tệ đâu... biết đâu sau bài than vãn này là em lại báo tin có thai ngay bây giờ thì sao? Chuyện này xảy ra hoài à :RaisedEye :RaisedEye . Cố lên em :LoveStruc: :LoveStruc:

To Tóc nâu xoăn Cố lên em... cả nhà chờ tin vui em đây :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 5,280 Bài viết

• 24,469 Được cảm ơn

Suty chính thức KQD vào hôm qua (ngày thứ 11 sau IUI), lần này suty rất lo lắng chả thấy yên tâm gì nên kq không tốt. Vả lại lần làm IUI này có nhiều hiện tượng không giống lần trước nên suty kể ra đây các mẹ tham khảo nhé.

Suty bắt đầu chích thuốc từ ngày 8/11, làm lần 2 nên bác Lan cho thuốc liều cao IVF 150, mỗi lần chích xong cơ thể rất khó chịu các mẹ ạ.
    Hết toa đầu tiên (6 mũi) SA thì suty được 3 nang bên trái (không tính bên phải vì suty bị tắc VT phải), 1: 15mm và 2: 12mm. Nội mạc được 8mm

Toa thứ 2 (2 mũi) SA còn 2 nang 1: 17.5mm và 1: 15mm. Nội mạc : 11mm. Tuy nhiên suty thấy xuất hiện hiện tượng rụng trứng tự nhiên vào ngày thứ 8 của chu kỳ tức sau mũi thứ 1 của toa thứ 2 . Tức là suty thấy có dịch trong chảy ra như là sắp rụng trứng. Suty báo điều đó với bs ở phòng mạch bác Lan, cô ấy nói không sao nhưng cho suty chích 1 mũi thuốc gì đó ngăn rụng trứng (suty quên tên thuốc rồi, vì nó đến 800k/mũi nên suty có đọc toa trong hộp thuốc thì thấy đại lọai như vậy)

Toa thứ 3 (2 mũi IVF + 2 mũi ngăn rụng trứng ở trên). Sau đó thí chích thuốc rụng trứng và làm IUI vào ngày 19/11. Tức là ngày thứ 12 của chu kỳ. Cái này suty không lạ vì chu kỳ của suty 28 ngày thôi.

Tuy nhiên 3 ngày sau IUI suty thấy ra 1 ít máu như kinh nguyệt (1 tí xíu thôi), suty gọi DT hỏi và được hướng dẫn chờ 1 ngày nếu ra nhiều thì quay lại phòng khám nhưng sau đó không sao, đến ngày thứ 11 lại xuất hiện hiện tượng tương tự và chính thức KQD rồi các mẹ à. Mọi thứ trông có vẻ thuận buồm xuôi gió nhưng ý trời không muốn :Sad: :Sad:

Theo suty thấy dạo này ở phòng mạch bác Ngọc Lan rất hiếm khi gặp được bác í, lần trước làm IUI thì bs Tuân làm còn lần này cô bs gì gì đó (bs nữ hay siêu âm tại phòng mạch). Điều này làm suty hơi phiền lòng 1 tí nên đã có cảm giác không suôn sẽ ngay từ phút đầu. Đã vậy, làm IUI ở Sư Vạn Hạnh cũng không giống như lần trước (lần trước suty rất hài lòng), phòng hơi ồn ào và chỉ được nằm lại 20 phút sau IUI. Chắc tại hôm đó đông bệnh nhân làm TTON.

Túm lại là lo lắng quá thì không thể thành công. Đó là kinh nghiệm quí báu nha các mẹ sắp làm IUI.
    • 6,901 Bài viết

• 6,622 Được cảm ơn

Chia sẻ cùng Suty nhé, mình cũng ghé BS Lan rồi lại phải ra đi, ở đó mọi người lạnh lùng quá mà ở tâm trạng như mình thì dễ mủi lòng nhưng dẫu sao ở đó cũng là nơi chuyên nghiệp, Suty cố lên nhé, Mình cùng đi bắt chuột nào.
    Con là tình yêu của Ba Mẹ :Kiss::Kiss::Kiss:.
    • 596 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suty Xem bài viết
    Suty chính thức KQD vào hôm qua (ngày thứ 11 sau IUI), lần này suty rất lo lắng chả thấy yên tâm gì nên kq không tốt. Vả lại lần làm IUI này có nhiều hiện tượng không giống lần trước nên suty kể ra đây các mẹ tham khảo nhé.

Suty bắt đầu chích thuốc từ ngày 8/11, làm lần 2 nên bác Lan cho thuốc liều cao IVF 150, mỗi lần chích xong cơ thể rất khó chịu các mẹ ạ.
    Hết toa đầu tiên (6 mũi) SA thì suty được 3 nang bên trái (không tính bên phải vì suty bị tắc VT phải), 1: 15mm và 2: 12mm. Nội mạc được 8mm

Toa thứ 2 (2 mũi) SA còn 2 nang 1: 17.5mm và 1: 15mm. Nội mạc : 11mm. Tuy nhiên suty thấy xuất hiện hiện tượng rụng trứng tự nhiên vào ngày thứ 8 của chu kỳ tức sau mũi thứ 1 của toa thứ 2 . Tức là suty thấy có dịch trong chảy ra như là sắp rụng trứng. Suty báo điều đó với bs ở phòng mạch bác Lan, cô ấy nói không sao nhưng cho suty chích 1 mũi thuốc gì đó ngăn rụng trứng (suty quên tên thuốc rồi, vì nó đến 800k/mũi nên suty có đọc toa trong hộp thuốc thì thấy đại lọai như vậy)

Toa thứ 3 (2 mũi IVF + 2 mũi ngăn rụng trứng ở trên). Sau đó thí chích thuốc rụng trứng và làm IUI vào ngày 19/11. Tức là ngày thứ 12 của chu kỳ. Cái này suty không lạ vì chu kỳ của suty 28 ngày thôi.

Tuy nhiên 3 ngày sau IUI suty thấy ra 1 ít máu như kinh nguyệt (1 tí xíu thôi), suty gọi DT hỏi và được hướng dẫn chờ 1 ngày nếu ra nhiều thì quay lại phòng khám nhưng sau đó không sao, đến ngày thứ 11 lại xuất hiện hiện tượng tương tự và chính thức KQD rồi các mẹ à. Mọi thứ trông có vẻ thuận buồm xuôi gió nhưng ý trời không muốn :Sad: :Sad:

Theo suty thấy dạo này ở phòng mạch bác Ngọc Lan rất hiếm khi gặp được bác í, lần trước làm IUI thì bs Tuân làm còn lần này cô bs gì gì đó (bs nữ hay siêu âm tại phòng mạch). Điều này làm suty hơi phiền lòng 1 tí nên đã có cảm giác không suôn sẽ ngay từ phút đầu. Đã vậy, làm IUI ở Sư Vạn Hạnh cũng không giống như lần trước (lần trước suty rất hài lòng), phòng hơi ồn ào và chỉ được nằm lại 20 phút sau IUI. Chắc tại hôm đó đông bệnh nhân làm TTON.

Túm lại là lo lắng quá thì không thể thành công. Đó là kinh nghiệm quí báu nha các mẹ sắp làm IUI.
    Mình đang trị hiếm muộn ở BS Hòa và làm IUI ở BS Thành đường Nguyễn Đình Chiểu. IUI 4 lần được 1 lần nhưng thai lưu 8.5tuần, chuẩn bị ngày 11-12/12 là IUI tiếp lần 5, mẹ nó mỗi kỳ chỉ bơm 1 lần a? bên BS Thành cho mình mỗi kỳ bơm 2 ngày liên tiếp đấy. Nhưng BS Hòa không cho mình chích thuốc gì đâu chỉ uống Clomiphene ngày thứ năm hành kinh xong đến ngày thứ 13 thì đi siêu âm thấy trứng khoảng 22-23mm là cho chích thuốc Pregnyl rồi tối hôm sau là đi BS Thành IUI, tối hôm sau nữa lại IUI tiếp. Đấy là kinh nghiệm của mình chia sẻ cùng các mẹ IUI
    Không ai yêu Mẹ bằng Con, không ai yêu Con bằng Mẹ!!!

• 65,800 Bài viết

• 318,784 Được cảm ơn

Chia sẻ cùng suty thật nhiều suty nhé... Mình nghĩ hay là lần sau suty nên đổi chỗ làm, ko làm bên bác Lan nữa mà qua bên PSQT coi sao? Vì bây giờ rất ít khi bệnh nhân gặp được bác Lan, có tới phòng mạch thì cũng gặp các bs khác mà thôi... vậy chẳng thà qua thẳng PSQT, gặp trưởng khoa hiếm muộn là bs Cẩm Nhung hoặc phó khoa là bs Bích Sơn, biết đâu phước chủ may thầy... gặp may mắn trong lần sau thì sao?

Rất mong nhận được tin vui của suty... cố lên suty nhé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 5,280 Bài viết

• 24,469 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết
    Chia sẻ cùng suty thật nhiều suty nhé... Mình nghĩ hay là lần sau suty nên đổi chỗ làm, ko làm bên bác Lan nữa mà qua bên PSQT coi sao? Vì bây giờ rất ít khi bệnh nhân gặp được bác Lan, có tới phòng mạch thì cũng gặp các bs khác mà thôi... vậy chẳng thà qua thẳng PSQT, gặp trưởng khoa hiếm muộn là bs Cẩm Nhung hoặc phó khoa là bs Bích Sơn, biết đâu phước chủ may thầy... gặp may mắn trong lần sau thì sao?

Rất mong nhận được tin vui của suty... cố lên suty nhé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    suty cũng suy nghĩ như mẹ Uyên My, Suty sẽ quay xuống phòng khám rút hồ sơ lại thôi. Sau lần sẩy thai trước cũgn nhiều người khuyên suty chọn bs khác vì bs Ngoc Lan hay sử dụng thuốc liều cao. Mà sau vài lần làm IUI suty thấy cơ thể suty thích ứng thuốc rất tốt (lần thứ I chích IVF 75, suty cũng chỉ chích 9 mũi là trứng đã lên 19.5mm, nội mạc 10 rồi), chả hiểu sao bác Lan cứ tăng liều. Lần này suty bị chóng mặt và mệt mỏi ngay từ khi chích thuốc.

Vả lại thú thật với các mẹ là lần này suty làm IUI với tâm trạng hơi nôn nóng vì áp lực bởi lần sẩy thai vừa rồi. Chắc phải nghỉ ngơi vài tháng rồi xuống PSQT theo lời khuyên mẹ Uyên My thôi. (suty thấy mình có duyên với lời giới thiệu của mẹ Uyên My lắm :Kiss: :Kiss: :Kiss: ).
    • 65,800 Bài viết

• 318,784 Được cảm ơn

suty cũng suy nghĩ như mẹ Uyên My, Suty sẽ quay xuống phòng khám rút hồ sơ lại thôi. Sau lần sẩy thai trước cũgn nhiều người khuyên suty chọn bs khác vì bs Ngoc Lan hay sử dụng thuốc liều cao. Mà sau vài lần làm IUI suty thấy cơ thể suty thích ứng thuốc rất tốt (lần thứ I chích IVF 75, suty cũng chỉ chích 9 mũi là trứng đã lên 19.5mm, nội mạc 10 rồi), chả hiểu sao bác Lan cứ tăng liều. Lần này suty bị chóng mặt và mệt mỏi ngay từ khi chích thuốc.

Vả lại thú thật với các mẹ là lần này suty làm IUI với tâm trạng hơi nôn nóng vì áp lực bởi lần sẩy thai vừa rồi. Chắc phải nghỉ ngơi vài tháng rồi xuống PSQT theo lời khuyên mẹ Uyên My thôi. (suty thấy mình có duyên với lời giới thiệu của mẹ Uyên My lắm :Kiss: :Kiss: :Kiss: ).
    Cố lên suty :Applause: :Applause:

Mình thấy bên phòng khám bác Lan chuyên về TTTON, vì vậy những trường hợp làm IUI bác ấy hay để cộng sự làm giùm :Sad: Như vậy chẳng thà qua thẳng PSQT, được bs trưởng, phó phòng làm giùm mình luôn. Như vậy khỏi bực mình vì đã mang tiếng tới phòng khám bác Lan mà toàn gặp cộng sự làm ko thôi :Sad: :Sad:

Bên cạnh đó có nhiều bệnh nhân đổi sang PSQT lại thành công.... cố lên suty... qua môi trường mới chắc chắn suty sẽ có tin vui mà :LoveStruc:

Chúc suty may mắn thật nhiều nhé :LoveStruc:
    • 224 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Mình chia sẻ nỗi buồn với Suty nhé. Mình cũng làm IUI chỗ bs Lan, và trượt rồi. Mình làm lần đầu, trứng, nội mạc, tinh trùng gì cũng bảo là tốt, vậy mà:-( Mình cũng làm với bs nữ tre trẻ đấy. Mình nằm 20 phút là bị đuổi rồi.

BS Tuân hẹn nghỉ một tháng rồi quay lại. Lần đầu mình chích Pu regon thôi, lần sau chắc là bác í tăng liều quá? Mình cũng chưa biết tính sao?
    • 5,280 Bài viết

• 24,469 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DuongSongGiang Xem bài viết
    Mình chia sẻ nỗi buồn với Suty nhé. Mình cũng làm IUI chỗ bs Lan, và trượt rồi. Mình làm lần đầu, trứng, nội mạc, tinh trùng gì cũng bảo là tốt, vậy mà:-( Mình cũng làm với bs nữ tre trẻ đấy. Mình nằm 20 phút là bị đuổi rồi.

BS Tuân hẹn nghỉ một tháng rồi quay lại. Lần đầu mình chích Pu regon thôi, lần sau chắc là bác í tăng liều quá? Mình cũng chưa biết tính sao?
    Cố lên DuongSongGiang, mới làm lần đầu thì đừng lo lắm, giữ tinh thần thoải mái là được thôi. Suty thì bị cái tuổi nó rượt (qua 35 rồi mà) nên mới xoắn xít như thế.

Mà chắc suty bỏ cuộc ở bs Lan thôi vì suty đang kẹt tiền, mỗi toa thuốc tại bs Lan trả toàn tiền triệu hichic. Lần tiếp theo chắc phải làm xét nghiệm lại vì quá 6 tháng rồi. Hay suty chấp nhận "làm gái 1 con" nhỉ onttella: onttella: onttella:
    • 65,800 Bài viết

• 318,784 Được cảm ơn

Cố lên DuongSongGiang, mới làm lần đầu thì đừng lo lắm, giữ tinh thần thoải mái là được thôi. Suty thì bị cái tuổi nó rượt (qua 35 rồi mà) nên mới xoắn xít như thế.

Mà chắc suty bỏ cuộc ở bs Lan thôi vì suty đang kẹt tiền, mỗi toa thuốc tại bs Lan trả toàn tiền triệu hichic. Lần tiếp theo chắc phải làm xét nghiệm lại vì quá 6 tháng rồi. Hay suty chấp nhận "làm gái 1 con" nhỉ onttella: onttella: onttella:
    PSQT chấp nhận xn trong 1 năm đấy Suty à... đừng bỏ cuộc suty nhé :Kiss: :Kiss: :Kiss: có nhiều trường hợp bác Lan chê, thuốc tốn mấy chục triệu vẫn ko có trứng trội, qua PSQT thì chỉ tốn vài triệu, liều thấp mà trứng tốt đấy... biết đâu may mắn suty nhỉ :LoveStruc: :LoveStruc:

Cố lên suty nhé :Kiss: :Kiss: Ba mẹ con mình ủng hộ bạn :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 41 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chào Misusu, do căng thẳng quá nên mấy ngày cuối tuần quyết tâm k online để đi xả stress.

Hóa ra em cũng mới làm IUI lần đầu thôi à. Có phải Misusu làm ở PSHN k? Chị đang uống thuốc bs Lan thì hôm sau BS lại đi Nhật công tác nên gửi vào bệnh viện C làm IUI đó.

Chị có lúc thì sốt ruột lắm, nhưng có lúc lại k dám nghĩ đến nữa vì sợ đến ngày thử chỉ có 1 vạch thì buồn. Chị cứ mong từng ngày, đến ngày 6-12 này là đc 11 ngày đó. Em có KQ ntn thì nhắn chị với nhé.

Chúc em lần này thành công và tinh thần thoải mái, lạc quan nhé.
    • 41 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Quên mất Misusu ơi, chị bị tắc vòi trứng không phải bs Lan chỉ định đi bơm thông đâu nhé, chị nghe 1 bạn bằng tuổi ở đó mới có bầu mách đó. Bạn ý nói là đã đi mổ nội soi 2 lần không được, đi bơm đến tháng thứ 2 là có tự nhiên luôn. Sợ mất quá nhiều thời gian vì tuổi chị quá cao (ngoài 30 rồi ) nên chị cứ liều đi như vậy đó, k biết có ảnh hưởng gì nhiều ko?

Lịch của em chu kỳ sau ntn thì nhắn chị với nhé. Chị em mình cùng nắm tay nhau quyết bắt chuột vàng. Chúc em thành công!!!:Rose: :Rose: :Rose:
    • 224 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Suty ơi, mình cũng gần 37 tuổi rồi, cũng phải lo chạy đây, vì chờ nữa thì sợ già mất:-(

Suty định đi đâu làm tiếp? Mình đang rất là nản.
    • 104 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mẹ UM yêu quý, tháng này em đã chuyển sang làm IUI ở PSQT. Bác sĩ cho em uống Clomide ngày uống 2 lần, mỗi lần 1 viên, uống trong 5 ngày, thuốc này rẻ lắm :RaisedEye, nhưng ko biết là có tốt ko chị nhỉ? em chỉ lo nhất là uống nhiều thuốc kích trứng dễ suy buồng trứng lắm.
    Chị ơi, BS nói là khi làm IUI có uống thuốc kích trứng thì nội mạc thường mỏng hơn để tự nhiên. Bình thường nội mạc em 12mm, mà lần trước uống thuốc kích trứng để làm IUI, nội mạc chỉ có 8mm thôi, khi ấy trứng 18, BS đã chỉ định ngày hôm sau tiêm thuốc rụng trứng để làm IUI rồi. Như vậy nội mạc mỏng quá thì khả năng thành công rất thấp. Trường hợp này chị có kinh nghiệm gì để tăng nội mạc nhanh hơn ko chị?
    Ngoài ra, khi tiêm thuốc rụng trứng thì trứng sẽ rụng sau 36h hay trong vòng 36h chỉ nhỉ?? Em cứ phân vân mãi chỗ này, sau khi tiêm thuốc rụng trứng thì nên bơm sau bao nhiêu tiếng chị nhỉ?
    Một câu hỏi nữa chị gái yêu quý nhé, hình như em đang bị viêm AĐ, vậy thì khi sạch kinh xong em đặt thuốc có được ko chị nhỉ? đặt khoảng 5-7 ngày là vừa đến ngày trứng rụng để bơm TT, như vậy có ảnh hưởng gì đến kết quả làm IUI ko chị nhỉ? Em sợ nếu ko đặt thuốc, AĐ vẫn viêm thì cũng ảnh hưởng đến thành công của IUI chị nhỉ???
    Em hỏi hơi nhiều, phiền chị chút xíu nhé.
    Chúc cả nhà chị vui khỏe :Rose: :Rose: :Rose: