• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Bướu cổ đơn thuần có nên có bầu ko??

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.96K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 290 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Mình bị bướu cổ đơn thuần 1B( chứ ko phải basedow nhé), bác sĩ bảo cứ uống thuốc đi rồi lúc nào có thai thì ngừng thuốc, nhưng mình nghe thấy ko ổn lắm vì mình vẫn sợ sẽ ảnh hưởng đến thai nhi. Mình khám tư vấn sinh con trai của bác sĩ Mai ở Đê la thành nhưng hiện tại bác sĩ đi nước ngoài cuối tháng mới về nên mình chưa hỏi đc bác sĩ về chuyện bướu cổ có nên có con hay ko. Mình nghe nói Bsĩ Mai tư vấn sinh con trai chuẩn lắm, có mẹ nào có thông tin gì hay thì chia sẻ với mình nhé. Mình rất muốn có bầu, nhưng chỉ sợ bướu cổ sẽ ảnh hưởng đến trí thông minh của trẻ. Tksss các mẹ nhiều lắm:Rose:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,631 Bài viết

• 998 Được cảm ơn

Em gái mình cũng bị bướu cổ đơn thuần nhưng bác sỹ lại khuyên lấy chồng sinh con xong hãy xử lý nó, ko biết coa ai được bs tư vấn khác ko, chỉ cho mình với!
    Không có tình yêu vĩnh cửu, chỉ có phút giây vĩnh cửu của tình yêu

• 290 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé hạt tiêu Xem bài viết
    Em gái mình cũng bị bướu cổ đơn thuần nhưng bác sỹ lại khuyên lấy chồng sinh con xong hãy xử lý nó, ko biết coa ai được bs tư vấn khác ko, chỉ cho mình với!

Mình bị bướu cổ từ lâu lắm rồi, uống thuốc lại hết, rồi 1 thời gian sau lại bị lại , cứ lay lắt như thế. Ở mức độ bướu như mình thì ko cần thiết phải mổ mà chỉ uốgn thuốc. Em bạn bướu to hay nhỏ vậy?? Bạn nói xử lí nó nghĩa là mổ à???

• 107 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹTicon Xem bài viết
    Mình bị bướu cổ từ lâu lắm rồi, uống thuốc lại hết, rồi 1 thời gian sau lại bị lại , cứ lay lắt như thế. Ở mức độ bướu như mình thì ko cần thiết phải mổ mà chỉ uốgn thuốc. Em bạn bướu to hay nhỏ vậy?? Bạn nói xử lí nó nghĩa là mổ à???
    Theo mình được biết thì có 2loại bướu cổ (bướu lành và bướu ác). Nếu bướu lành thì có thể uống thuốc liên tục duy trì hoặc là mỗ. Còn bướu ác thì botay.com không thể làm gì khác được ngoại trừ uống thuốc để kìm hãm sự pt của nó thôi. Đ/v người bướu ác thì việc mang thai sẽ rui ro và ảnh hưởng rất nhiều đến bào thai, vì thai càng pt thì bướu càng pt và di căn ghê lắm. Còn bướu lành thì không sao cả, vừa mang thai vừa uống thuốc để kìm bướu...cái này thì phải có BS tư vấn chính xác vì trong thời gian mang thai thì phải uống thuốc theo chỉ định của BS kể cả thuốc bệnh hoặc thuốc dưỡng thai...
    nhadep2003@yahoo.com

• 290 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhadep2003 Xem bài viết
    Theo mình được biết thì có 2loại bướu cổ (bướu lành và bướu ác). Nếu bướu lành thì có thể uống thuốc liên tục duy trì hoặc là mỗ. Còn bướu ác thì botay.com không thể làm gì khác được ngoại trừ uống thuốc để kìm hãm sự pt của nó thôi. Đ/v người bướu ác thì việc mang thai sẽ rui ro và ảnh hưởng rất nhiều đến bào thai, vì thai càng pt thì bướu càng pt và di căn ghê lắm. Còn bướu lành thì không sao cả, vừa mang thai vừa uống thuốc để kìm bướu...cái này thì phải có BS tư vấn chính xác vì trong thời gian mang thai thì phải uống thuốc theo chỉ định của BS kể cả thuốc bệnh hoặc thuốc dưỡng thai...
    Theo mình hiểu thì bướu ác chính là bệnh basedow rồi, bệnh này khiến người bệnh bị lồi mắt và sút cân nhiều lắm. Mình bị bướu đơn thuần( theo cách nói của bạn là bướu lành) bác sĩ bảo khi có thai thì bướu cũng phát triển hơn nhưng có thai cũng ko sao, nhưng mà mình cũgn vẫn lăn tăn lắm:RaisedEye Mình ko biết trên WTT này có mẹ nào bị bướu đơn thuần mà vẫn mang thai ko nên muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ. Người thực việc thực vẫn hơn.

• 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

có mẹ nào bị bứu cô đơn thuần mà đang mang thai không , mình đang muốn học hỏi kinh nghiệm ,cách đây mấy tháng mình không uống thuốc Levothrox 50Mg rồi, các mẹ trả lời giúp mình nhé

• 173 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuonchuon080 Xem bài viết
    có mẹ nào bị bứu cô đơn thuần mà đang mang thai không , mình đang muốn học hỏi kinh nghiệm ,cách đây mấy tháng mình không uống thuốc Levothrox 50Mg rồi, các mẹ trả lời giúp mình nhé
    Chào bạn,

Mình cũng bị suy tuyến giáp và cũng đang diều trị bằng levỗthr 50mg,mỗi ngày 1/2 viên ,nhưng bệnh của mình là phải uống thuốc cả đời cơ,bác sỹ khuyên mình trứoc khi có bầu nên đi kiểm tra nông đo TSH và cái gì đó nữa rồi mới đựoc mang thai,trong quá trình mang thai phải duy tri uống thuốc thường xuyên ,nếu không thai nhi cũng sẽ bi suy giap như mẹ,mà bệnh này thì phải sống chung với thuốc suốt dời,vì vậy bạn cứ nên hỏi ý kiến bác sỹ trước rồi hãy quyết định bạn ạ.
    Chúc bạn khỏe

• 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cám ơn mẹ Milo nhé,,, bây giờ mình chuẩn bị có thai đầu tiên mà,,, trước đây mẹ Milo khám bác sỹ tại bện việ nội tiết trước khi có thai à ? mà trươc đây mình thường xuyên hay uống thuốc lắm,,nh đợt này lại lười đi khám lại để lấy thuốc uống tiếp,,,vì bviện đông quá,mất nửa ngày mới lấy số thứ tự vào khám ,, khổ thế cơ..... rooling:

• 173 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

cám ơn mẹ Milo nhé,,, bây giờ mình chuẩn bị có thai đầu tiên mà,,, trước đây mẹ Milo khám bác sỹ tại bện việ nội tiết trước khi có thai à ? mà trươc đây mình thường xuyên hay uống thuốc lắm,,nh đợt này lại lười đi khám lại để lấy thuốc uống tiếp,,,vì bviện đông quá,mất nửa ngày mới lấy số thứ tự vào khám ,, khổ thế cơ..... rooling:
    Mình phát hiện bệnh sau khi sinh bé được 5tháng.NHưng của mình bị nặng hơn mẹ nó.Lúc trước mới phát hiện ra bệnh và biết mình phải uống thuốc cả đời ,mình cũng buồn lắm,nhưng sau dần cũng quen thôi.Mình hay khám của bác sỹ Vân Anh ở Bệnh Viện Bạch Mai ,khoa khám bệnh theo yêu cầu ý.Bác sỹ này khám nhẹ nhàng mà củng khám chi tiết lắm dặn dò bệnh nhân rất cẩn thận.Mình rất tín nhiệm bác sỹ này.Bạn thử đến đó khám xem sao ,nhưng hiện nay bác sỹ Vân Anh đang nghỉ sinh em bé,có bác sỹ khác khám,nhưng cũng nhiệt tình lắm.Bị bệnh này ,bạn phải uống thuốc đầy đủ và đúng giờ vào,không bệnh lại càng tăng đấy.
    Kinh nghiệm khám ở bệnh Viện Bạch Mai là ,buổi sáng bạn đến sớm đê lấy sovào khám,sau khi khám bác sỹ sẽ cho bạn đi xét nghiệm máu,thường thì các xét nghiệm này sẽ có vào lúc 11g30 trưa.Nhưng bạn nên đi vào cuối giờ chiều thì lúc đó hết bệnh nhân và bác syz đọc kết quả rất nhanh .Đấy là kinh nghiệm của mình có gì bạn tham khảo nhe!Bạn nên đi khám trước khi có ý định mang thai .Việc này rất quan trọng không được tự dừng thuốc đâu bạn ạ

CHúc bạn khỏe

• 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cám ơn mẹ Milo 2009 rất nhiều ,,,nhiều lúc mình cũng hoang mang lắm, :Sigh: trứoc đây mình hay khám bv nội tiết,ở đó rất đông, theo kinh nghiêmk mẹ nó mình bớt lo lắng ,đợt này mình sang bv Bach Mai khám .....cám ơn mẹ nó nhìu

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2