• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Buồng trứng đa nang có thai lần đầu

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 126K Lượt đọc
  • 784 Trả lời

• 23 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi, e bị buồng trứng đa nang, ngày 23/2 e có QKD sau đó bs tiêm thuốc kích trứng, rụng trứng và vc e để tự nhiên. Ngày 25/3 e thử có 2v, ko tin lắm nên 26/5 thử vẫn 2v. Tối 26/3 e gặp bs, bs cho đặt thuốc để giữa thai. Bs nói nếu siêu âm ngày hôm đó vẫn chưa thấy gì. Hẹn 1tuần sau đến siêu âm. Chiều nay e vữa thấy ra ít dịch màu nâu. ko biết có làm sao ko nhỉ, các mẹ có kinh nghiệp chỉ giúp e với... Có ai giống e không?[/quote]
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Ưu điểm vượt trội của sữa Dr. Luxia

Là loại sữa gây được sự chú ý trong thời gian gần đây, Dr Luxia tiếp cận với người tiêu dùng Việt...

• Có ai bị buồng trứng đa nang đi kích trứng mà có thai chưa ak?

Các mẹ ơi em lo lăng quá . Em sn 89 lấy chồng được 9 tháng rồi mà chưa có tin vui. khi lấy được 6 tháng mãi chưa có bầu , em đi khám và phát hiện mình bị đa nang buồng trứng , em rất hoang mang . Nhưng được mọi người giới thiệu đến bác sĩ Ngọc đường Vũ ngọc phan để chữa bệnh .qua đó khám bác sĩ bảo...

• Hiếm muộn phụ nữ (Buồng trứng đa nang, sẩy thai, đẻ non...)

Mình post địa chỉ này để mẹ nào có nhu cầu thì tham khảo nhé. 27 Nhân Hoà, Nhân Chính, Thanh Xuân, Hà Nội. Bạn thử đến đó hỏi thăm trước thực tế vì mình cũng chưa đến bao giờ, chú thím mình lấy nhau 10 năm không có con, đến đấy chữa cũng mới ra 1 thằng cu được 1 năm tuổi rồi, hôm trước lại đọc...

• Bầu ơi đừng ăn mấy trái này nha!

Mỗi loại quả có chứa vitamin và các công dụng riêng nhưng không phải cứ ăn hoa quả là tốt, nhất là...

• Bộ ảnh "Anh luôn là number 1" cực kute

Bố tương lai của những đứa con thể hiện tình yêu với các mẹ như thế nào vậy? Nhìn ảnh vẽ mà dễ...

• 771 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Mình cũng bị buồng trứng đa nang đây. Hôm mình có thai siêu âm liên tục 3tuần liền mới thấy con iu,đã vậy lúc trễ kinh còn thử ra có 1 vạch, bác sĩ bảo đi thử máu cho chắc nhưng hy vọng rồi thất vọng mấy lần nên ko muốn đi. Bác sĩ bảo vì mình bị buồng trứng đa nang nên ngày rụng trứng cũng đâu có chính xác theo lịch như người bình thường, nên dựa vào CKK thì ko ra chính xác. Theo CKK thì mình 35w đấy nhưng thực sự mới 32w thôi. Bạn đừng lo, cố gắng chờ 1 tí, thai cũng từ từ mới vào tử cung chứ ko vào ngay đâu, bạn cứ theo chỉ định của bác sĩ. Hôm mình siêu âm thấy con thì cu cậu cũng đã 5w rồi. Còn vụ ra dịch nâu hồng gì đó thì mình ko có, nhưng mình nghe mọi người bảo nhiều người khi có thai sẽ ra 1 tí như thế báo hiệu có thai, chị gái mình cũng có, bạn mình đang mang thai giống mình hồi lúc đầu cũng có, nhiều mẹ trên WTT nói là cũng có. Nên bạn đừng lo quá mà ảnh hưởng sức khỏe 2 mẹ con. Cứ theo chỉ định của bác sĩ là tốt nhất. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh nhé. NHững trường hợp BTĐN giống chị em mình mà có con cũng là may mắn lắm nên đừng lo nữa nhé!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,177 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoàng Quyên Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho em hỏi, e bị buồng trứng đa nang, ngày 23/2 e có QKD sau đó bs tiêm thuốc kích trứng, rụng trứng và vc e để tự nhiên. Ngày 25/3 e thử có 2v, ko tin lắm nên 26/5 thử vẫn 2v. Tối 26/3 e gặp bs, bs cho đặt thuốc để giữa thai. Bs nói nếu siêu âm ngày hôm đó vẫn chưa thấy gì. Hẹn 1tuần sau đến siêu âm. Chiều nay e vữa thấy ra ít dịch màu nâu. ko biết có làm sao ko nhỉ, các mẹ có kinh nghiệp chỉ giúp e với... Có ai giống e không?
    [/quote]
    bạn có tiêm thuốc rụng trứng à. Nếu tiêm thuốc rụng trứng thì bao giờ thử que cũng là 2 vạch hết bạn nhé. Bạn nên để quá kinh khoảng 10 ngày mà không có kinh thì có thể bạn đã có em bé. Lúc đó đi siêu âm xem em bé đã làm tổ ở tử cung không. Thường thì trứng rụng sau 14 ngày mà không đậu thai thì sẽ QKD. Nên quá 10 ngày thì lúc đó thai sẽ về tử cung rồi.
    • 951 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi, e bị buồng trứng đa nang, ngày 23/2 e có QKD sau đó bs tiêm thuốc kích trứng, rụng trứng và vc e để tự nhiên. Ngày 25/3 e thử có 2v, ko tin lắm nên 26/5 thử vẫn 2v. Tối 26/3 e gặp bs, bs cho đặt thuốc để giữa thai. Bs nói nếu siêu âm ngày hôm đó vẫn chưa thấy gì. Hẹn 1tuần sau đến siêu âm. Chiều nay e vữa thấy ra ít dịch màu nâu. ko biết có làm sao ko nhỉ, các mẹ có kinh nghiệp chỉ giúp e với... Có ai giống e không?
    [/quote]
    bạn ơi ra máu thế là dấu hiệu của động thai nhẹ. Ban nên nằm nghỉ trên gường. nếu có đi lại thì nhẹ nhàng và phải rất cẩn thận. Lúc mới có thai mình cũng bị thế. Phải nằm trên gường tĩnh dưỡng, lúc nào thấy cơ thể mệt là phải nghỉ ngay. Giờ em bé nhà mình 28 tuần rồi. Chúc 2 mẹ con khoẻ.
    • 1,546 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

[/quote]
    Quyên làm mình nhớ tới mình cách đây hơn 4 năm quá. Mình cũng bị BTDN, bác sĩ dùng phương pháp kích thích rụng trứng và IUI (tiêm tinh trùng vào buồng trứng) cho mình. Khi tới kỳ QKD cũng ra dịch nâu. Do không hiểu biết, mình cứ nghĩ là có QKD. Lúc đó lại đang đi công tác ở HN. Sau đó về SG đi khám thì biết là có thai nhưng do di chuyển nhiều nên không giữ được. 8 tháng sau đó mình làm lại IUI, chưa tới kỳ QKD đã ra dịch nâu, mình thử que thì cũng thấy 2 vạch (dù còn 2 ngày nữa mới tới kỳ QKD). Nhờ rút kinh nghiệm lần đầu, mình chạy tới bs ngay, bac cũng cho thuốc đặt dưỡng thai. Sau đó máu ra khá nhiều, mình phải nằm yên suốt 2 tuần. Và mọi việc may mắn và suôn sẻ sau đó. Bé của mình giờ đã gần 39 tháng và mình cũng đã kịp có 1 bé 18 tháng nữa mà không phải nhờ bất cứ sự can thiệp nào.

Nói vậy để Quyên yên tâm. Nếu phát hiện sớm và cẩn thận thì mọi việc sẽ ok. Chúc mừng Quyên nhé. Chúc Uyên có 1 thai kỳ suôn sẻ và mẹ tròn con vuông. Có gì cần thì cứ PM cho mình
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ. Hôm nay cũng được 06 ngày mình chậm kinh rồi đấy. Vẫn chưa đến ngày bs hẹn đến siêu âm nên mình rất lo lắng. Do mình bị buồng trứng đa nang nên chẳng biết chậm kinh như thế có đúng ko? Mình thấy từ hôm lên 2v đến nay mình thấy vẫn bình thường. ko nghén gì cả.Mình cũng chưa uống sữa bà bầu gì. Có bạn nói do là mình có dùng thuốc rụng trứng lên khi thử que lên 2v, như thế có đúng không nhỉ? Hai vc đang mừng và hạnh phúc quá, nếu mà chỉ là do tác dụng phụ của thuốc thì huhu.. Mình đọc diễn đàn thấy các mẹ nói về sảy thai và thai lưu làm mình sợ quá. Mình hay phải đi ra ngoài làm việc, mà toàn phải đi xe máy như thế có sợ động thai hay sảy thai không các mẹ nó nhỉ? ôi mình chẳng có kinh nghiệm gì hết? Mình đang rối bời mọi thứ đây... Mình vẫn ko tin là mình có thai nên hàng ngày mình cứ mua que thử thai về thử. Mình chỉ sợ nó ko xuất hiện nữa.ôi có ai giống mình ko ? có ai khuyên mình cái gì không?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Hoàng Quyên; 30/03/2009 vào lúc 04:31 PM.
    • 951 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ. Hôm nay cũng được 06 ngày mình chậm kinh rồi đấy. Vẫn chưa đến ngày bs hẹn đến siêu âm nên mình rất lo lắng. Do mình bị buồng trứng đa nang nên chẳng biết chậm kinh như thế có đúng ko? Mình thấy từ hôm lên 2v đến nay mình thấy vẫn bình thường. ko nghén gì cả.Mình cũng chưa uống sữa bà bầu gì. Có bạn nói do là mình có dùng thuốc rụng trứng lên khi thử que lên 2v, như thế có đúng không nhỉ? Hai vc đang mừng và hạnh phúc quá, nếu mà chỉ là do tác dụng phụ của thuốc thì huhu.. Mình đọc diễn đàn thấy các mẹ nói về sảy thai và thai lưu làm mình sợ quá. Mình hay phải đi ra ngoài làm việc, mà toàn phải đi xe máy như thế có sợ động thai hay sảy thai không các mẹ nó nhỉ? ôi mình chẳng có kinh nghiệm gì hết? Mình đang rối bời mọi thứ đây... Mình vẫn ko tin là mình có thai nên hàng ngày mình cứ mua que thử thai về thử. Mình chỉ sợ nó ko xuất hiện nữa.ôi có ai giống mình ko ? có ai khuyên mình cái gì không?
    bạn chắc có thai rồi. vì từ lúc QKĐ đến giờ đã 1 tháng rồi mà. 7 đến 11 ngày sau khi trứng rụng thì mới còn tác dụng phụ của thuốc. Chu kỳ kinh bạn bao nhiêu ngày? em thử que 2v đậm hay nhạt. Tác dụng phụ của thuốc thì chỉ lên vạch 2 mờ thôi. Còn bây giờ em thử vẫn lên 2v thì chắc 100% roài. Cứ yên tâm bồi dưỡng cơ thể để mẹ khoẻ bé khoẻ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Minh08; 30/03/2009 vào lúc 04:54 PM.
    • 471 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Nếu chị muốn biết mình chắc chắn có thai hay chưa, để nếu có thai, còn có hướng điều trị vụ dịch nâu, thì chị có thể thử máu, 1 tiếng sau là có kết quả ngay chị ah.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao moi nguoi, em cung bi buong trung da nang, da co thai cach day 1 nam nhung bi luu thai. Hien tai cung dang uong thuoc noi tiet. Thang nay sau khi uong thuoc, di sieu am vao ngay 6/10 thi thay khong bi da nang nhu moi lan, em co 1 qua trung kich thuoc 20x20, niem mac 10mm, bac si bao la rat tot va de vo chong QH tu nhien, khong bom IUI nua. Ngay 7/10 em duoc chi dinh tiem thuoc rung trung va quan he vao ngay 6/10 va 8/10. Em cung da lam theo dung chi dan cua moi nguoi la sau khi QH xong thi nam yen, gac chan 30 phut. Ngay 15/10 (tuc la sau ngay quan he 7 ngay) em thu quickstick thi thay co 2 vach nhung rat mo, em khong tin lam (vi may thang truoc thu cung thay 2 vach nhung sau do lai chang thay co gi)nen 16/10 (tuc la 8 ngay sau khi QH) thi di thu mau, nhung ket qua lai chi thay chi so LH gi do chi co 3.03 (tuc la khong co thai, vi fai >5 thi moi la co thai). Em buon qua vi cung da chua tri nhieu roi ma khong co ket qua. Ngay 23/10 la ngay kinh tiep theo cua em, nhung den hom nay la 24/10 roi ma em van khong thay co kinh, nguc cang va hoi dau o dau nguc, tuy nhien thu quickstick lai van khong thay gi! Em dang ban khoan la khong biet co phai minh da co thai roi hay khong? Lieu co khi nao vi li do gi ma sau khi tiem thuoc rung trung roi ma ngay kinh van bi lung tung khong, hay la neu khong co thai thi chac chan sau 14 ngay ke tu khi tiem,bat buoc em se fai thay co kinh?
    Neu ai co kinh nghiem thi chia se cho em voi nhe, vo chong em dang rat sot ruot va hoi hop, em chan thanh cam on moi nguoi.
    • 754 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yuna_ff84 Xem bài viết
    Chao moi nguoi, em cung bi buong trung da nang, da co thai cach day 1 nam nhung bi luu thai. Hien tai cung dang uong thuoc noi tiet. Thang nay sau khi uong thuoc, di sieu am vao ngay 6/10 thi thay khong bi da nang nhu moi lan, em co 1 qua trung kich thuoc 20x20, niem mac 10mm, bac si bao la rat tot va de vo chong QH tu nhien, khong bom IUI nua. Ngay 7/10 em duoc chi dinh tiem thuoc rung trung va quan he vao ngay 6/10 va 8/10. Em cung da lam theo dung chi dan cua moi nguoi la sau khi QH xong thi nam yen, gac chan 30 phut. Ngay 15/10 (tuc la sau ngay quan he 7 ngay) em thu quickstick thi thay co 2 vach nhung rat mo, em khong tin lam (vi may thang truoc thu cung thay 2 vach nhung sau do lai chang thay co gi)nen 16/10 (tuc la 8 ngay sau khi QH) thi di thu mau, nhung ket qua lai chi thay chi so LH gi do chi co 3.03 (tuc la khong co thai, vi fai >5 thi moi la co thai). Em buon qua vi cung da chua tri nhieu roi ma khong co ket qua. Ngay 23/10 la ngay kinh tiep theo cua em, nhung den hom nay la 24/10 roi ma em van khong thay co kinh, nguc cang va hoi dau o dau nguc, tuy nhien thu quickstick lai van khong thay gi! Em dang ban khoan la khong biet co phai minh da co thai roi hay khong? Lieu co khi nao vi li do gi ma sau khi tiem thuoc rung trung roi ma ngay kinh van bi lung tung khong, hay la neu khong co thai thi chac chan sau 14 ngay ke tu khi tiem,bat buoc em se fai thay co kinh?
    Neu ai co kinh nghiem thi chia se cho em voi nhe, vo chong em dang rat sot ruot va hoi hop, em chan thanh cam on moi nguoi.
    Lúc trước mình IUI, cũng trễ kinh cứ tưởng có thai nhưng thật sự do cơ thể mình chậm hơn người khác nên khoảng ngày 15 hoặc 16 mới thấy kinh. Kết quả chính xác là thử máu bạn ạ. Nhưng những biểu hiện như trên cũng hy vọng là có bé thật. Chúc bạn may mắn nhe.

• 754 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

Nếu bị buồng trứng đa nang thì khả năng có thai là có nhưng chậm con lắm. Hai vợ chồng bạn mong con vậy thì phải hy sinh nghỉ việc dưỡng thai thôi bạn ạ. Mình đã bị một lần nên mình biết. Vả lại có thai mà bị BTĐN thì dể bị thai lưu lắm. Nhất là trong 3 tháng đầu thai kỳ. Lúc trước mình biết có thai mà vẫn tham công tiếc việc nên đã bị thai lưu, lần này có thai lại mình nghỉ nhà hoàn toàn luôn.
    Bạn bị ra máu thì phải nằm im bất động, chỉ đi tiêu đi tiểu thôi, nghỉ ngơi hoàn toàn cho đến khi hết ra máu thì mới vận động nhẹ được. Ra máu rất nguy hiểm, phải báo cho bác sĩ biết để điều trị. Rồi còn phải đặt thuốc cho đến tuần thứ 20 lận đó, vì bị BTĐN thì nội tiết kém lắm, dể thai lưu lắm đó. Hồi mình có thai 7,5 tuần cũng ra máu, nằm viện 1 tuần lễ đó. Sau đó về nhà cũng nằm im luôn, vậy mà đến tuần 18 lại nhập viện tiếp, nằm viện 2 tuần. Khi qua khỏi 3 tháng đầu thì mình mới đỡ hồi hộp. Bạn cố gắng lên nhe.
    À mình quên là thường chậm kinh 2-3 tuần mới thấy thai trong tử cung đó bạn. Đừng nôn nao lo sợ mà đi khám đầu dò nhiều là không tốt cho thai đâu nhe.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoa-xuyen-chi; 25/10/2010 vào lúc 09:54 AM.

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 999 Bài viết

• 1,793 Được cảm ơn

Mình có bé đợt này cũng là do bs cho uống thuốc kích trứng và tiêm Rt , rồi qh tự nhiên.ngày 12 sau Rụng trứng (ngày 14 sau khi tiêm RT) thử QT sau 20 phút thì lên 2v mờ .xét nghiệm máu đã có thai nhưng chỉ số còn thấp 52.53

Nếu như bạn tiêm rụng trứng ngày 7/10 thì sau 36h sau khi tiêm là trứng rụng (tầm ngày 9/10), tính đến hôm nay là được 16 ngày sau RT. Thường thì sau Rụng trứng 14 - 15 ngày (một số ít có thể sẽ kéo dài tới 18 ngày là tối đa ) nếu k có thai thì sẽ có kinh.

Như vậy, liệu sau khi bạn tiêm RT rồi và sau 36h bạn có siêu âm lại xem chắc chắn trứng đã rụng hay chưa?????????(vì cá biệt có người tiêm RT nhưng trứng vẫn k rụng ) . Và bạn thử que thử thai thì bạn có thử vào buối sáng mới thức dậy và ngâm lâu hơn thời gian họ ghi trên hướng dẫn k? (mình thì ngâm chừng 20 phút sau mới lên) .

Còn muốn chắc chắn thì bạn nên thử máu để xem tình hình thế nào để biết chừng, vì nếu bị Đa nang thì cũng cần thuốc nội tiết hơn người bình thường mà . nhưng dù sao thì hy vọng có bé của bạn cũng rất cao. chúc bé yêu mau về bên vc bạn nhé :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

P/s : sau khi tiêm RT, do ảnh hưởng của thuốc RT nên bạn thử que sẽ 2v (dương tính giả ) , từ ngày thứ 11 trở đi thì thuốc hết tác dụng và sẽ k bị dương tính giả nữa . còn cái chỗ bạn thử máu thì chỉ số LH không phải là chỉ số để xác định có thai, chỉ số này là chỉ số liên quan đến rụng trứng. Bạn muốn xét nghiệm máu xem có thai hay không thì phải nói người ta xét nghiệm chỉ số Bêta - HCG nhé . :Applause::Applause:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mi nâu; 25/10/2010 vào lúc 01:32 PM.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi Mi Nau oi, cho em hoi them chi mot chut a. Em duoc chi dinh la tiem rung trung vao 10h sang ngay 7/10 va em quan he vao 6/10 (tuc la truoc ngay tiem) va quan he vao toi' ngay 8/10 (tuc la cung dung sau 36h chi a). Sau khi tiem xong thi em khong di sieu am lai (vi khong thay bsi chi dinh). Em cung dung que thu thai vao luc sang som, khi vua moi ngu day, va cung fai de >20 phut moi thay len 2 vach (nhung vach thu 2 rat mo`), dung la cai nay co the do tac dung cua thuoc vi thang truoc em cung thay the nhung ma cuoi cung lai chang co thai. Em di thu mau' o ben Nghia Dung, va cung la thu chi so HCG chi a, chac la em nho nham thoi. Nhung hom do chi so do chi co 3.03 (do la vao ngay 16/10, tuc la ngay thu 8 ke tu khi RT), vay chi so HCG tai thoi diem do lieu co khang dinh duoc viec rang em khong co thai khong chi?Em khong dam di thu mau lai vi van con chut hi vong, hien tai em van chua thay co kinh, nhung sang nay thu quickstick (cung de 1 tieng) nhung van chi co 1 vach thoi
    • 1,542 Bài viết

• 8,817 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho mình hỏi thăm tí, mình cũng cùng hoàn cảnh BTĐN, mới theo BS uống thuốc gần 1 tháng rồi, đang chờ đến ngày hẹn thì đi khám lại, việc tiêm thuốc rụng trứng là do mình đề nghị hay là BS chỉ định, và phải uống thuốc trong mấy CK thì mới có thể tiêm được??? (kết quả SA mình bị đa nang cả 2 bên luôn).
    • 999 Bài viết

• 1,793 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thi1801 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, cho mình hỏi thăm tí, mình cũng cùng hoàn cảnh BTĐN, mới theo BS uống thuốc gần 1 tháng rồi, đang chờ đến ngày hẹn thì đi khám lại, việc tiêm thuốc rụng trứng là do mình đề nghị hay là BS chỉ định, và phải uống thuốc trong mấy CK thì mới có thể tiêm được??? (kết quả SA mình bị đa nang cả 2 bên luôn).
    Bạn nói theo bs uống thuốc gần 1 tháng rồi , vậy bạn uống thuốc kích trứng hay là thuốc gì???? mình thì nghĩ k phải bs cho bạn thuốc kích trứng vì nếu uống thuốc kích trứng thì uống bắt đầu từ ngày 2-5ck, trong vòng 5 ngày - 7 ngày liên tiếp (tùy từng bs ) rồi thường được hẹn là 1w sau tái khám để s.âm xem trứng pt thế nào và theo giõi liên tục từ ngày đó .

việc tiêm thuốc RT phải có sự theo giõi và chỉ định của bs bạn ạ, thường thì uống thuốc kích trứng, đến một thời điểm nào đó (thường thì tầm ngày 12- 18ck ) sâ thấy kích thước trứng đạt chuẩn thụ thai và mọi thứ ok thì bs sẽ cho tiêm thuốc RT.

bất cứ chu kỳ nào bạn có uống thuốc kích trứng thì cũng có thể tiêm RT được hết nhé :Rose::Rose:

• 999 Bài viết

• 1,793 Được cảm ơn

Chi Mi Nau oi, cho em hoi them chi mot chut a. Em duoc chi dinh la tiem rung trung vao 10h sang ngay 7/10 va em quan he vao 6/10 (tuc la truoc ngay tiem) va quan he vao toi' ngay 8/10 (tuc la cung dung sau 36h chi a). Sau khi tiem xong thi em khong di sieu am lai (vi khong thay bsi chi dinh). Em cung dung que thu thai vao luc sang som, khi vua moi ngu day, va cung fai de >20 phut moi thay len 2 vach (nhung vach thu 2 rat mo`), dung la cai nay co the do tac dung cua thuoc vi thang truoc em cung thay the nhung ma cuoi cung lai chang co thai. Em di thu mau' o ben Nghia Dung, va cung la thu chi so HCG chi a, chac la em nho nham thoi. Nhung hom do chi so do chi co 3.03 (do la vao ngay 16/10, tuc la ngay thu 8 ke tu khi RT), vay chi so HCG tai thoi diem do lieu co khang dinh duoc viec rang em khong co thai khong chi?Em khong dam di thu mau lai vi van con chut hi vong, hien tai em van chua thay co kinh, nhung sang nay thu quickstick (cung de 1 tieng) nhung van chi co 1 vach thoi
    em thử máu vào ngày 16/10 (tiêm RT ngày 7/10) thì khi đó vẫn còn hiện tượng dương tính giả em ạ, vì vậy vẫn k khẳng định chắc chắn là em có thai hay không, phải từ ngày 11 sau tiêm RT thì mới hết dương tính giả em nhé .

nếu em đã thử lại bằng QT mà để 1h vẫn 1v thì có lẽ trứng đã thụ tinh nhưng không làm tổ được rồi em ạ .

• 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các mẹ thông thái ơi, cho em hỏi 1 câu hơi chuối mà đừng cười em nhé : QKD là gì thế? bị BTĐN thì bước đầu là BS cho uống thuốc kích trứng rồi trứng đạt kích thước chuẩn thì phải chích thuốc rụng trứng nữa à???? (chứ noãn đó lớn gòi hổng tự rụng được à) và sau khi chích thuốc thì BS chỉ định ngày quan hệ à???? qui trình là zậy phải hông các mẹ. Và cho em hỏi chuối thêm 1 câu nữa để mở mang cái kiến thức nông cạn của em : IUI là bom tinh trùng phải hông??? chi phí cho 1 lần IUI là bi nhiu??? có cần phải nằm viện nhiều ngày hông zậy???? chà em thắc mắc nhìu quá gòi, em xin chân thành cảm ơn cả nhà :Rose: :Rose: :Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tranthaiuyen; 02/11/2010 vào lúc 02:48 PM.
    • 391 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Hi em,
    1. QKD: Ngày đầu tiên hành kinh em nhé!
    2. BTDN: Tùy trường hợp cụ thể, BS sẽ cho em uống hoặc tiêm thuốc kích trứng. Sau khi nang noãn đạt kích thước tiêu chuẩn thì BS sẽ tiêm thuốc rụng trứng và chỉ định ngày 2VC gần nhau.
    3. IUI: Bơm TT. Nếu em chỉ IUI thôi thì chi phí khoảng 700 k - 1,2tr tùy BV, chưa tính tiền thuốc đã nói ở trên. Chi phí tổng cộng từ lúc kích trứng đến lúc IUI từ 2tr - 7tr hoặc 10tr tùy đáp ứng của nang noãn với thuốc có tốt hay không?
    IUI thì chỉ nằm lại 15' - 1giờ thôi em gái nhé!:Rose:
    Chúc vui,
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthaiuyen Xem bài viết
    các mẹ thông thái ơi, cho em hỏi 1 câu hơi chuối mà đừng cười em nhé : QKD là gì thế? bị BTĐN thì bước đầu là BS cho uống thuốc kích trứng rồi trứng đạt kích thước chuẩn thì phải chích thuốc rụng trứng nữa à???? (chứ noãn đó lớn gòi hổng tự rụng được à) và sau khi chích thuốc thì BS chỉ định ngày quan hệ à???? qui trình là zậy phải hông các mẹ. Và cho em hỏi chuối thêm 1 câu nữa để mở mang cái kiến thức nông cạn của em : IUI là bom tinh trùng phải hông??? chi phí cho 1 lần IUI là bi nhiu??? có cần phải nằm viện nhiều ngày hông zậy???? chà em thắc mắc nhìu quá gòi, em xin chân thành cảm ơn cả nhà :Rose: :Rose: :Rose:
    __________________________________________________ ______________
    Chúng mình đã sánh bước bên nhau tròn 1 năm rồi, Anh nhỉ! :Battin ey:
    Hãy cùng Em bước tiếp trên đoạn đường còn lại nhé Anh!:LoveStruc:
    Yêu và thương Ô.Xã nhiều! :Rose:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chao ban. m la nguoi bi giong ban day. va gio m da co em be dc hon 5 tuan roi. hnay la ngay cham kinh thu 11 cua m. hom cham kinh ngay dau m thu que thu cung len 2v, m cung k ttin vi la do m co dung thuoc kich va rung trung. nen ngay nao m cung mua que thu thu. va den ngay cham kinh thu 4 thi m di kham bs va bs ba m xet nghiem mau roi cho m nam vien theo doi thai. m nam vien dc 5 ngay va biet chac thai da vao tu cung thi m xin ve. nen ban yeu tam nhe. neu ban dung thuoc rung trung ma thu 12 ngay ke tu ngay tiem thuoc ma len 2v thi moi k chinh xac. con tu 12 tro di va qua kinh nhu vay la chinh xac roi do. chuc ban may man
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các chị!
    Em chưa lập gia đình mà kinh nguyệt ko đều, 2 tháng mới có 1 lần. Em cũng lo lắng nên hôm vừa rồi đi siêu âm. Bác sỹ bảo em buồng trứng phải có nhiều nang nhỏ, buồng trứng trái bình thường. Em đang ko biết phải làm như thế nào nữa. Thấy trên diễn đàn các chị chi sẽ về vấn đề này. Theo các chị em có cần uống thuốc gì ko? Tại em hỏi bác sỹ thì bảo ko cần, nhưng em thấy lo chỉ sợ có vấn đề gì thôi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi gango_85; 20/12/2010 vào lúc 05:54 PM.