• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Buồng trứng đa nang có thai lần đầu

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 106K Lượt đọc
  • 680 Trả lời

36 Người đang theo dõi

• 23 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi, e bị buồng trứng đa nang, ngày 23/2 e có QKD sau đó bs tiêm thuốc kích trứng, rụng trứng và vc e để tự nhiên. Ngày 25/3 e thử có 2v, ko tin lắm nên 26/5 thử vẫn 2v. Tối 26/3 e gặp bs, bs cho đặt thuốc để giữa thai. Bs nói nếu siêu âm ngày hôm đó vẫn chưa thấy gì. Hẹn 1tuần sau đến siêu âm. Chiều nay e vữa thấy ra ít dịch màu nâu. ko biết có làm sao ko nhỉ, các mẹ có kinh nghiệp chỉ giúp e với... Có ai giống e không?[/quote]
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 771 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Mình cũng bị buồng trứng đa nang đây. Hôm mình có thai siêu âm liên tục 3tuần liền mới thấy con iu,đã vậy lúc trễ kinh còn thử ra có 1 vạch, bác sĩ bảo đi thử máu cho chắc nhưng hy vọng rồi thất vọng mấy lần nên ko muốn đi. Bác sĩ bảo vì mình bị buồng trứng đa nang nên ngày rụng trứng cũng đâu có chính xác theo lịch như người bình thường, nên dựa vào CKK thì ko ra chính xác. Theo CKK thì mình 35w đấy nhưng thực sự mới 32w thôi. Bạn đừng lo, cố gắng chờ 1 tí, thai cũng từ từ mới vào tử cung chứ ko vào ngay đâu, bạn cứ theo chỉ định của bác sĩ. Hôm mình siêu âm thấy con thì cu cậu cũng đã 5w rồi. Còn vụ ra dịch nâu hồng gì đó thì mình ko có, nhưng mình nghe mọi người bảo nhiều người khi có thai sẽ ra 1 tí như thế báo hiệu có thai, chị gái mình cũng có, bạn mình đang mang thai giống mình hồi lúc đầu cũng có, nhiều mẹ trên WTT nói là cũng có. Nên bạn đừng lo quá mà ảnh hưởng sức khỏe 2 mẹ con. Cứ theo chỉ định của bác sĩ là tốt nhất. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh nhé. NHững trường hợp BTĐN giống chị em mình mà có con cũng là may mắn lắm nên đừng lo nữa nhé!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,177 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoàng Quyên Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho em hỏi, e bị buồng trứng đa nang, ngày 23/2 e có QKD sau đó bs tiêm thuốc kích trứng, rụng trứng và vc e để tự nhiên. Ngày 25/3 e thử có 2v, ko tin lắm nên 26/5 thử vẫn 2v. Tối 26/3 e gặp bs, bs cho đặt thuốc để giữa thai. Bs nói nếu siêu âm ngày hôm đó vẫn chưa thấy gì. Hẹn 1tuần sau đến siêu âm. Chiều nay e vữa thấy ra ít dịch màu nâu. ko biết có làm sao ko nhỉ, các mẹ có kinh nghiệp chỉ giúp e với... Có ai giống e không?
    [/quote]
    bạn có tiêm thuốc rụng trứng à. Nếu tiêm thuốc rụng trứng thì bao giờ thử que cũng là 2 vạch hết bạn nhé. Bạn nên để quá kinh khoảng 10 ngày mà không có kinh thì có thể bạn đã có em bé. Lúc đó đi siêu âm xem em bé đã làm tổ ở tử cung không. Thường thì trứng rụng sau 14 ngày mà không đậu thai thì sẽ QKD. Nên quá 10 ngày thì lúc đó thai sẽ về tử cung rồi.

• 951 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi, e bị buồng trứng đa nang, ngày 23/2 e có QKD sau đó bs tiêm thuốc kích trứng, rụng trứng và vc e để tự nhiên. Ngày 25/3 e thử có 2v, ko tin lắm nên 26/5 thử vẫn 2v. Tối 26/3 e gặp bs, bs cho đặt thuốc để giữa thai. Bs nói nếu siêu âm ngày hôm đó vẫn chưa thấy gì. Hẹn 1tuần sau đến siêu âm. Chiều nay e vữa thấy ra ít dịch màu nâu. ko biết có làm sao ko nhỉ, các mẹ có kinh nghiệp chỉ giúp e với... Có ai giống e không?
    [/quote]
    bạn ơi ra máu thế là dấu hiệu của động thai nhẹ. Ban nên nằm nghỉ trên gường. nếu có đi lại thì nhẹ nhàng và phải rất cẩn thận. Lúc mới có thai mình cũng bị thế. Phải nằm trên gường tĩnh dưỡng, lúc nào thấy cơ thể mệt là phải nghỉ ngay. Giờ em bé nhà mình 28 tuần rồi. Chúc 2 mẹ con khoẻ.

• 1,546 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

[/quote]
    Quyên làm mình nhớ tới mình cách đây hơn 4 năm quá. Mình cũng bị BTDN, bác sĩ dùng phương pháp kích thích rụng trứng và IUI (tiêm tinh trùng vào buồng trứng) cho mình. Khi tới kỳ QKD cũng ra dịch nâu. Do không hiểu biết, mình cứ nghĩ là có QKD. Lúc đó lại đang đi công tác ở HN. Sau đó về SG đi khám thì biết là có thai nhưng do di chuyển nhiều nên không giữ được. 8 tháng sau đó mình làm lại IUI, chưa tới kỳ QKD đã ra dịch nâu, mình thử que thì cũng thấy 2 vạch (dù còn 2 ngày nữa mới tới kỳ QKD). Nhờ rút kinh nghiệm lần đầu, mình chạy tới bs ngay, bac cũng cho thuốc đặt dưỡng thai. Sau đó máu ra khá nhiều, mình phải nằm yên suốt 2 tuần. Và mọi việc may mắn và suôn sẻ sau đó. Bé của mình giờ đã gần 39 tháng và mình cũng đã kịp có 1 bé 18 tháng nữa mà không phải nhờ bất cứ sự can thiệp nào.

Nói vậy để Quyên yên tâm. Nếu phát hiện sớm và cẩn thận thì mọi việc sẽ ok. Chúc mừng Quyên nhé. Chúc Uyên có 1 thai kỳ suôn sẻ và mẹ tròn con vuông. Có gì cần thì cứ PM cho mình
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 23 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ. Hôm nay cũng được 06 ngày mình chậm kinh rồi đấy. Vẫn chưa đến ngày bs hẹn đến siêu âm nên mình rất lo lắng. Do mình bị buồng trứng đa nang nên chẳng biết chậm kinh như thế có đúng ko? Mình thấy từ hôm lên 2v đến nay mình thấy vẫn bình thường. ko nghén gì cả.Mình cũng chưa uống sữa bà bầu gì. Có bạn nói do là mình có dùng thuốc rụng trứng lên khi thử que lên 2v, như thế có đúng không nhỉ? Hai vc đang mừng và hạnh phúc quá, nếu mà chỉ là do tác dụng phụ của thuốc thì huhu.. Mình đọc diễn đàn thấy các mẹ nói về sảy thai và thai lưu làm mình sợ quá. Mình hay phải đi ra ngoài làm việc, mà toàn phải đi xe máy như thế có sợ động thai hay sảy thai không các mẹ nó nhỉ? ôi mình chẳng có kinh nghiệm gì hết? Mình đang rối bời mọi thứ đây... Mình vẫn ko tin là mình có thai nên hàng ngày mình cứ mua que thử thai về thử. Mình chỉ sợ nó ko xuất hiện nữa.ôi có ai giống mình ko ? có ai khuyên mình cái gì không?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Hoàng Quyên; 30/03/2009 vào lúc 04:31 PM.

• 951 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ. Hôm nay cũng được 06 ngày mình chậm kinh rồi đấy. Vẫn chưa đến ngày bs hẹn đến siêu âm nên mình rất lo lắng. Do mình bị buồng trứng đa nang nên chẳng biết chậm kinh như thế có đúng ko? Mình thấy từ hôm lên 2v đến nay mình thấy vẫn bình thường. ko nghén gì cả.Mình cũng chưa uống sữa bà bầu gì. Có bạn nói do là mình có dùng thuốc rụng trứng lên khi thử que lên 2v, như thế có đúng không nhỉ? Hai vc đang mừng và hạnh phúc quá, nếu mà chỉ là do tác dụng phụ của thuốc thì huhu.. Mình đọc diễn đàn thấy các mẹ nói về sảy thai và thai lưu làm mình sợ quá. Mình hay phải đi ra ngoài làm việc, mà toàn phải đi xe máy như thế có sợ động thai hay sảy thai không các mẹ nó nhỉ? ôi mình chẳng có kinh nghiệm gì hết? Mình đang rối bời mọi thứ đây... Mình vẫn ko tin là mình có thai nên hàng ngày mình cứ mua que thử thai về thử. Mình chỉ sợ nó ko xuất hiện nữa.ôi có ai giống mình ko ? có ai khuyên mình cái gì không?
    bạn chắc có thai rồi. vì từ lúc QKĐ đến giờ đã 1 tháng rồi mà. 7 đến 11 ngày sau khi trứng rụng thì mới còn tác dụng phụ của thuốc. Chu kỳ kinh bạn bao nhiêu ngày? em thử que 2v đậm hay nhạt. Tác dụng phụ của thuốc thì chỉ lên vạch 2 mờ thôi. Còn bây giờ em thử vẫn lên 2v thì chắc 100% roài. Cứ yên tâm bồi dưỡng cơ thể để mẹ khoẻ bé khoẻ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Minh08; 30/03/2009 vào lúc 04:54 PM.

• 471 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Nếu chị muốn biết mình chắc chắn có thai hay chưa, để nếu có thai, còn có hướng điều trị vụ dịch nâu, thì chị có thể thử máu, 1 tiếng sau là có kết quả ngay chị ah.

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao moi nguoi, em cung bi buong trung da nang, da co thai cach day 1 nam nhung bi luu thai. Hien tai cung dang uong thuoc noi tiet. Thang nay sau khi uong thuoc, di sieu am vao ngay 6/10 thi thay khong bi da nang nhu moi lan, em co 1 qua trung kich thuoc 20x20, niem mac 10mm, bac si bao la rat tot va de vo chong QH tu nhien, khong bom IUI nua. Ngay 7/10 em duoc chi dinh tiem thuoc rung trung va quan he vao ngay 6/10 va 8/10. Em cung da lam theo dung chi dan cua moi nguoi la sau khi QH xong thi nam yen, gac chan 30 phut. Ngay 15/10 (tuc la sau ngay quan he 7 ngay) em thu quickstick thi thay co 2 vach nhung rat mo, em khong tin lam (vi may thang truoc thu cung thay 2 vach nhung sau do lai chang thay co gi)nen 16/10 (tuc la 8 ngay sau khi QH) thi di thu mau, nhung ket qua lai chi thay chi so LH gi do chi co 3.03 (tuc la khong co thai, vi fai >5 thi moi la co thai). Em buon qua vi cung da chua tri nhieu roi ma khong co ket qua. Ngay 23/10 la ngay kinh tiep theo cua em, nhung den hom nay la 24/10 roi ma em van khong thay co kinh, nguc cang va hoi dau o dau nguc, tuy nhien thu quickstick lai van khong thay gi! Em dang ban khoan la khong biet co phai minh da co thai roi hay khong? Lieu co khi nao vi li do gi ma sau khi tiem thuoc rung trung roi ma ngay kinh van bi lung tung khong, hay la neu khong co thai thi chac chan sau 14 ngay ke tu khi tiem,bat buoc em se fai thay co kinh?
    Neu ai co kinh nghiem thi chia se cho em voi nhe, vo chong em dang rat sot ruot va hoi hop, em chan thanh cam on moi nguoi.

• 738 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yuna_ff84 Xem bài viết
    Chao moi nguoi, em cung bi buong trung da nang, da co thai cach day 1 nam nhung bi luu thai. Hien tai cung dang uong thuoc noi tiet. Thang nay sau khi uong thuoc, di sieu am vao ngay 6/10 thi thay khong bi da nang nhu moi lan, em co 1 qua trung kich thuoc 20x20, niem mac 10mm, bac si bao la rat tot va de vo chong QH tu nhien, khong bom IUI nua. Ngay 7/10 em duoc chi dinh tiem thuoc rung trung va quan he vao ngay 6/10 va 8/10. Em cung da lam theo dung chi dan cua moi nguoi la sau khi QH xong thi nam yen, gac chan 30 phut. Ngay 15/10 (tuc la sau ngay quan he 7 ngay) em thu quickstick thi thay co 2 vach nhung rat mo, em khong tin lam (vi may thang truoc thu cung thay 2 vach nhung sau do lai chang thay co gi)nen 16/10 (tuc la 8 ngay sau khi QH) thi di thu mau, nhung ket qua lai chi thay chi so LH gi do chi co 3.03 (tuc la khong co thai, vi fai >5 thi moi la co thai). Em buon qua vi cung da chua tri nhieu roi ma khong co ket qua. Ngay 23/10 la ngay kinh tiep theo cua em, nhung den hom nay la 24/10 roi ma em van khong thay co kinh, nguc cang va hoi dau o dau nguc, tuy nhien thu quickstick lai van khong thay gi! Em dang ban khoan la khong biet co phai minh da co thai roi hay khong? Lieu co khi nao vi li do gi ma sau khi tiem thuoc rung trung roi ma ngay kinh van bi lung tung khong, hay la neu khong co thai thi chac chan sau 14 ngay ke tu khi tiem,bat buoc em se fai thay co kinh?
    Neu ai co kinh nghiem thi chia se cho em voi nhe, vo chong em dang rat sot ruot va hoi hop, em chan thanh cam on moi nguoi.
    Lúc trước mình IUI, cũng trễ kinh cứ tưởng có thai nhưng thật sự do cơ thể mình chậm hơn người khác nên khoảng ngày 15 hoặc 16 mới thấy kinh. Kết quả chính xác là thử máu bạn ạ. Nhưng những biểu hiện như trên cũng hy vọng là có bé thật. Chúc bạn may mắn nhe.