• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Biệt thự của các chị em BTĐN (Tầng 21): Năm mới tràn ngập tiếng cười trẻ thơ, nhà DN bội thu 2v,.....

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 47.5K Lượt đọc
  • 1.55K Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 1,584 Bài viết

• 4,594 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pychop Xem bài viết
    Chào cả nhà. Ngụp lặn cả Tết giờ mới vào chúc Tết đc cả nhà. Chúc cả nhà mình năm mới khỏe mạnh an khang may mắn và đặc biệt là thử que nào cũng 2v hết ạ

E đang chán nên vào buôn than tí. Hôm 27 Tết e vẫn chưa thấy QKD dù đã uống Duphas được 1 tuần. 2 vc khấp khởi hi vọng, ngày nào cũng thử que nhưng 1v, nhưng vẫn tự an ủi là chưa lên. Ai ngờ đúng chiều 28 Tết thì thấy QKD. Em thẫn thờ k biết làm thế nào, khóc không khóc được. Bùn ghê. Nhưng thôi năm mới k kể chuyện cũ nữa. Năm nay phải cố gắng hơn, không thì ăn tết buồn quá, ai cũng hỏi huhu.
    Hôm mùng 4 Tết tớ đi phủ Tây Hồ, gặp 1 người giống y như Pychop vậy. Mặc áo khoác dài đen. híc. Định gọi mà đông quá!

Trích dẫn Nguyên văn bởi zero_to_hero Xem bài viết
    cứ thả bình thường đi bạn àh, vì thứ nhất, không phải cứ thả là có ngay, thứ 2 là khi có bé rùi thì tuổi gì cũng thương hết àh, con cái là trời cho mà, trời cho vào tuổi nào thì cũng phải chấp nhận chứ biết sao được hihi, giống như mình cũng thả ngay từ lúc mới cưới chồng, ai cũng bảo nên để vài tháng hãy thả vì để qua năm rồng hợp tuổi hơn, nhưng mình cũng biết có bệnh nên đâu dám kiêng cữ, miễn có bé là tốt lằm rùi, ai dè do chậm nên cũng trùng hợp rơi qua năm rồng, là vô tình thôi chứ cũng không tính toán gì, thế nên mới nói con cái là trời cho bạn àh, hôm trước mình mới đọc bài báo nói về 1 mẹ chủ động sinh mổ sớm hơn ngày dự sinh để chọn giờ đẹp mà xảy ra sự cố với em bé thương lắm , đẹp đâu chẳng thấy... hichic
    Em đồng ý với chị Zezo. Hí, 2 VC em cũng tốn bi nhiêu xiền BCS mà giờ mong mãi mà ko có. 2 mẹ con ăn Tết vui ko? Chừng nào chị nghỉ sinh? Nhìn chữ ký của chị thì còn khoảng hơn 1 tuần nữa là đc gặp bé rồi nhỉ?

Lạy trời lạy phật cho con yên sớm quay trở về bên mẹ :100
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,316 Bài viết

• 553 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo.nga Xem bài viết
    Các mẹ ơi em chán quá.Tự dưng tối qua mẹ chồng em gọi vào dặn dò (bà ko biết em bị BTDN ) :"Hai đứa phải tránh sinh tuổi Rồng nhá, chồng con tuổi Tuất là xung lắm đấy.Để giữa năm rồi có bầu đẻ đầu năm Rắn.Mẹ nói 2 đứa phải nhớ đấy".
    Híc ,mình thì đang mong từng tý ,mẹ lại còn dặn thế.Càng lâu ko có con càng lo.
    Có nên nghe lời mẹ chồng ko các mẹ.Hay mình cứ canh trứng, có bầu rồi tính sau, mà chưa có còn biết đi IVM hay IVF cho nhanh chứ.Em băn khoăn quá các mẹ ơi.2 năm qua là thời gian quá dài với em rồi ạ.
    Em cứ có bé đi, đừng lo tuổi tác. Nhà chị đi xem cũng bảo là đừng có bé tuổi Dần không thì vợ chồng li tán hoặc chồng chết. Trời nghe mà rụng rời, nhưng canh con mãi chả được chả lẽ để vài năm thì tuổi cũng dừ. THẾ mà chị vẫn có bé được, hì hì, giờ đang tính có bé thứ 2 mà sao cảm thấy chông gai quá
    YM:molang123
    Skypea: vananh213@live.com

Mềnh là thành viên Hội Gà nhá.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 486 Bài viết

• 1,456 Được cảm ơn

hiện tại em rất buồn và lo lắng.Em lấy chồng được 3 tháng rồi.Ngay khi lấy chồng em đã đi khám ở bác sỹ thúy vạn phúc.vốn dĩ đi khám sớm thế là bởi vì em cảm thấy mình có vấn đề.Kinh nguyệt của em không đều và kéo dài cứ 2 tháng 1 lần.Trước khi lấy chồng em bị vô kinh mất 4 tháng.Em đi khám bác thúy bảo em bị đa nang bt.hix....thật sự thì em cũng tìm hiểu qua về bệnh này và thấy khả năng có con là thấp.Bác thúy cho em uống duphaston trong 10 ngày,uống hết 10 ngày thì 4 ngày sau em có kinh và bị 6 ngày.Nhưng đi khám thì nang noãn không phát triển.Đi siêu âm đầu dò 2 lần đều không phát triển.Bác sĩ bảo chờ kinh sau ,khi bị 2,3 ngày đầu đến uống thuốc kích trứng.Nhưng vì em lo quá sợ chờ tháng tới kinh lại không có nên cô lại cho e uống 10 viên duphaston để có kinh luôn.Em uống và hết thì đến ngày thứ 26 của vòng kinh thì em QKD.Bác sỹ dặn bị 2,3 ngày thì đến uống thuốc kích trứng nhưng lại đúng vào dịp tết nên đành bó tay.sau khi phòng khám hoạt động lại thì em đến khám luôn nhưng cô ấy bảo vì muộn rồi nên không kích noãn được.Cô ấy hẹn em thứ 6 này siêu âm đầu dò để xem trứng.Nhưng thật sự em chẳng có lạc quan gì về vấn đề trứng của em,có khi siêu âm lần này cũng chẳng có.....thất vọng.....buông....OX thì rất yêu thương quan tâm đến em nên thấy có lỗi quá.....huhu......

• 251 Bài viết

• 1,530 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mrs.050109 Xem bài viết
    e cho chị số đt của e với nha, chiều nhớ đi nha em
    Cty em 5h30' mới hết giờ làm, chạy từ quận 7 qua đó chắc cũng sẽ bị kẹt xe, nên chắc em sẽ có mặt trễ chút, SDT của em: 0937.chín. ba. lăm. bốn. hai. tám
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 6,510 Bài viết

• 5,053 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi molang Xem bài viết
    Em cứ có bé đi, đừng lo tuổi tác. Nhà chị đi xem cũng bảo là đừng có bé tuổi Dần không thì vợ chồng li tán hoặc chồng chết. Trời nghe mà rụng rời, nhưng canh con mãi chả được chả lẽ để vài năm thì tuổi cũng dừ. THẾ mà chị vẫn có bé được, hì hì, giờ đang tính có bé thứ 2 mà sao cảm thấy chông gai quá
    Chị mõ đã chuẩn bị tập 2 rùi đấy à, chúc chị sớm toại nguyện nhé.
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

ta vẫn mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ...................

Cầu trời cho con sức khỏe để con có thể hoàn thành ước mơ của mình.

Hạnh phúc đôi khi là những điều nhỏ nhặt mà trên đường đời ta vô tình bỏ quên

• 1,150 Bài viết

• 5,849 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranglinh4e Xem bài viết
    Cty em 5h30' mới hết giờ làm, chạy từ quận 7 qua đó chắc cũng sẽ bị kẹt xe, nên chắc em sẽ có mặt trễ chút, SDT của em: 0937.chín. ba. lăm. bốn. hai. tám
    trễ xíu cũng được có mặt là vui rồi hihi.
    NAM MÔ QUÁN THẾ ÂM BỒ TÁT

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,316 Bài viết

• 553 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mailan261082 Xem bài viết
    Chị mõ đã chuẩn bị tập 2 rùi đấy à, chúc chị sớm toại nguyện nhé.
    Cảm ơn em, chị muốn làm luôn tập 2 cho xong chứ mãi vạ vật con nhỏ chả làm được gì, muốn làm gì cũng vướng con còn bé hú hú. Ở nhà ăn bám mãi chán lắm rồi
    YM:molang123
    Skypea: vananh213@live.com

Mềnh là thành viên Hội Gà nhá.

• 1,083 Bài viết

• 3,732 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zero_to_hero Xem bài viết
    cứ thả bình thường đi bạn àh, vì thứ nhất, không phải cứ thả là có ngay, thứ 2 là khi có bé rùi thì tuổi gì cũng thương hết àh, con cái là trời cho mà, trời cho vào tuổi nào thì cũng phải chấp nhận chứ biết sao được hihi, giống như mình cũng thả ngay từ lúc mới cưới chồng, ai cũng bảo nên để vài tháng hãy thả vì để qua năm rồng hợp tuổi hơn, nhưng mình cũng biết có bệnh nên đâu dám kiêng cữ, miễn có bé là tốt lằm rùi, ai dè do chậm nên cũng trùng hợp rơi qua năm rồng, là vô tình thôi chứ cũng không tính toán gì, thế nên mới nói con cái là trời cho bạn àh, hôm trước mình mới đọc bài báo nói về 1 mẹ chủ động sinh mổ sớm hơn ngày dự sinh để chọn giờ đẹp mà xảy ra sự cố với em bé thương lắm , đẹp đâu chẳng thấy... hichic
    Cảm ơn các mẹ đã tư vấn cho em.Thực lòng em cũng tính cứ thả tự nhiên.Có bầu thì tính tiếp.Vì em mong con lắm rồi.Ông xã thì cực nghe lời mẹ.Em tính cứ im lặng đi canh trứng thôi các mẹ ạ.Nếu đến thang 5 âm lịch mà chưa có bé thì em đi làm IVM hoặc IVF.
    Nhiều khi nhìn trẻ con thèm lắm.Tối đến chỉ có 2 vợ chồng thấy lòng buồn và tủi thân quá.

Cảm ơn con đã về bên mẹ.Bình an bên mẹ suốt cuộc đời con nhé !:

• 242 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

[QUOTE=bibi_ktt;22735894]Hôm mùng 4 Tết tớ đi phủ Tây Hồ, gặp 1 người giống y như Pychop vậy. Mặc áo khoác dài đen. híc. Định gọi mà đông quá!

hơ vậy à hihi. ĐÚng là mùng 4 tết t đi phủ vào buổi chiều, nhưng mặc áo khoác dài kẻ xanh đen. He he k biết mẹ nó nhìn có đúng k. THế mà k gọi nhau 88 tí
    Con yêu ơi về nhà đi con, bố mẹ mong con từng ngày, yêu con nhiều lắm

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,083 Bài viết

• 3,732 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi molang Xem bài viết
    Em quyết tâm thả để có bé chị ạ.Dù mẹ chồng hay chồng nói gì thì nói , em cứ im lặng đi canh trứng thôi ạ.
    Em cũng chúc chị mau mau có tập 2 nhé.

Cảm ơn con đã về bên mẹ.Bình an bên mẹ suốt cuộc đời con nhé !:
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)