CHUẨN BỊ MANG THAI

bị viêm âm đạo có mang thai được không?

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 14.7K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 77 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

chào các chị,e cưới được 3 tháng rồi,giơ e đang mong co baby lắm,2 tháng trước e thả tự nhiên mà vẫn thấy không có,mà e lại bị ra huyết trắng nhiều lắm,e có đi khám đại học y dược,tư dũ va bác si tư nhiều lần,họ đều nói bị viêm va cho thuốc đặt,nhưng chỉ đỡ được 1 thời gian là lại bị lại,e lo lắng lắm và không biết bị như vậy hoài có ảnh hưởng tới khả năng sinh e bé không,các chị,các mẹ nào có kinh nghiệm về chuyện này giúp e với,va co cách nào giúp e chữa được bệnh huyết trắng cho hết được không ạ,e cám ơn các chị và các mẹ rất nhiều ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 57 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dozi Xem bài viết
    chào các chị,e cưới được 3 tháng rồi,giơ e đang mong co baby lắm,2 tháng trước e thả tự nhiên mà vẫn thấy không có,mà e lại bị ra huyết trắng nhiều lắm,e có đi khám đại học y dược,tư dũ va bác si tư nhiều lần,họ đều nói bị viêm va cho thuốc đặt,nhưng chỉ đỡ được 1 thời gian là lại bị lại,e lo lắng lắm và không biết bị như vậy hoài có ảnh hưởng tới khả năng sinh e bé không,các chị,các mẹ nào có kinh nghiệm về chuyện này giúp e với,va co cách nào giúp e chữa được bệnh huyết trắng cho hết được không ạ,e cám ơn các chị và các mẹ rất nhiều ạ.
    em cũng bị như chị ...cũng đang thắc mắc.....chị đi khám phụ khoa xem có bị làm sao ko??? ngày xưa mẹ em có lấy thuốc như thuốc bắc nhưng ngta viên lại như phân chuột ấy....ăn 3 tháng nên giờ em thấy ít hơn........và béo lên
    em cũng bị viêm nên khó co em bé lắm chị ak .....đợt trước lúc thả em có đặt 10ngày....nhưng tháng này chắc lại toạch rồi....em đang tính ra tết đi khám lại xem đã trị hết viêm chưa đây .....híc.....mong con yêu lắm rồi
    • 77 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

mình đi khám nhiều lần lắm rùi bác sĩ nói là bị viêm thui àh,àh mà giờ mình đang uống trái mãng cầu xiêm còn xanh sắc mỏng ,đem phơi khô và nấu nước uông ak,mình thấy cũng đỡ,tại mình nghe nhiều người nói là thuốc tây chỉ hết được 1 tgian thôi là sẽ hay bị lại,co nhiều người uống mãng cầu này đã khỏi rồi đó bạn,bạn thử uống xem có kết quả gì không,vừa mát vừa chũa được ung thư nữa đó bạn àh,chúc bạn cũng mau có rắn vàng nhe
    • 3,321 Bài viết

• 4,068 Được cảm ơn

Bạn phải xác định chính xác là bị viêm hay bị huyết trắng nha. 2 loại bệnh này khác nhau.
    Viêm: ra nhiều khí hư, ngứa, rát, thậm chí sưng tấy vùng kín. Cái này khó chịu khủng khiếp. Chữa: uống thuốc, ngâm nước muối hàng ngày, sau khi thấy khỏi thì uống thêm 1v chống tái phát Fluconazol Stada 150mg. Cho cả chồng uống luôn, mỗi tuần uống 1v, uống trước khi rụng trứng.
    huyết trắng: chỉ ra huyết trắng bột bột hoặc nhầy nhầy màu trắng đục, ko ngứa. Chữa: nên theo đông y hoặc uống Cao ích mẫu.
    http://www.webtretho.com/forum/f90/b...hiet-do-38110/

18/5/2012: xuất giá 28/01/2013: QKD 5/03/2013: QKD 7/4/2013: QKD 20/5/2013: QKD 21/6/13: QKD 26/7/13: QKD 28/8/13: QKD 5/10/13: QKD 14/11/13: QKD 8/12/13: 2V đã về sau 19 tháng mong mõi Cảm ơn con đã về bên ba mẹ ! Ba mẹ yêu con hơn tất cả mọi thứ !

user: chomchom2012 pass: E5667
    yahoo: chomchom112131
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 154 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

chia sẻ kn một chút chuyện bị viêm. mình cũng từng đi chữa viêm nhiều và bị tái phát nhiều, cái này có lẽ do cơ địa và thói quen hay rửa vệ sinh của mình vô tình khiến môi trường âm đạo ẩm ướt...v.v..chữa và đặt nhiều loại thuốc theo nhiều bs ko khỏi. cho đến khi đi khám và đặt thuốc của bs Hưng ở khu ngoại giao đoàn, khỏi luôn mấy năm ko thấy tái phát. mẹ nào ở Hn thử xem. Mình ko còn ở HN nữa nên ko nhớ địa chỉ, các chị google có thể ra.
    • 1,063 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên đến bv khám, theo dõi và từ từ chữa trị, lúc nào mọi thứ ok rồi thì bạn yên tâm để có bầu.
    Mình cũng giống như bạn, cưới được 3 tháng thì cũng hơi sốt ruột, nhưng cứ nghĩ không có vấn đề gì nên không đi khám, và tư tưởng của 2vc là hãy để tự nhiên, nhưng sau đó mình có bầu đc 2-3 tuần gì đó và bị thai ngoài tử cung, bs nói là có thể do viêm nhiễm mình k bít, hoặc do cơ địa, hoặc do quá trình thụ tinh..., đến lúc phát hiện thì cũng không bít chính xác là do gì.
    Vì thế mình giờ phải đi kiểm tra thường xuyên, và phải yên tâm mới dám có bầu lại.
    • 203 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

mình đây ko có biểu hiện gì của viêm âm đạo như ngứa hay ra khí hư đâu, nhưng khi đi khám lại bị viêm nặng. Bác sỹ cho thuốc mình uống và rửa + bắn lazes nữa, hết 1triệu mà giờ mình cũng ko biết khỏi chưa nữa, và bảo mình là bị viêm mà ko chữa thì khi quan hệ tinh trùng vừa vào tử cung thì sẽ bị giết hết.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em cũng gặp tình trạng như các chị từ rất lâu rồi, cứ viêm đi viêm lại, đặt thuốc nhiều lần rồi và cũng rất giữ gìn nhưng đc 1 thời gian ngắn lại đâu hoàn đấy.

Vừa rồi đi khám bs Mai ở La Thành thì được kê 5 viên đặt âm đạo Meclon, không biết có khá khẩm hơn không huhu, em đang mong có bé mà cứ viêm thế này thì khó lắm

Bây giờ em đặt thuốc và liên tục dùng nước rửa vệ sinh Nabifat, hy vọng cải thiện được tình hình để sớm đón con yêu
    • 136 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lanmiss Xem bài viết
    mình đây ko có biểu hiện gì của viêm âm đạo như ngứa hay ra khí hư đâu, nhưng khi đi khám lại bị viêm nặng. Bác sỹ cho thuốc mình uống và rửa + bắn lazes nữa, hết 1triệu mà giờ mình cũng ko biết khỏi chưa nữa, và bảo mình là bị viêm mà ko chữa thì khi quan hệ tinh trùng vừa vào tử cung thì sẽ bị giết hết.
    Hình như bạn bị viêm lộ tuyến CTC nên mới phải dùng tia hồng ngoại đúng không?

• 324 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chomchom2012 Xem bài viết
    Bạn phải xác định chính xác là bị viêm hay bị huyết trắng nha. 2 loại bệnh này khác nhau.
    Viêm: ra nhiều khí hư, ngứa, rát, thậm chí sưng tấy vùng kín. Cái này khó chịu khủng khiếp. Chữa: uống thuốc, ngâm nước muối hàng ngày, sau khi thấy khỏi thì uống thêm 1v chống tái phát Fluconazol Stada 150mg. Cho cả chồng uống luôn, mỗi tuần uống 1v, uống trước khi rụng trứng.
    huyết trắng: chỉ ra huyết trắng bột bột hoặc nhầy nhầy màu trắng đục, ko ngứa. Chữa: nên theo đông y hoặc uống Cao ích mẫu.
    Chị ơi mua cái thuôc Stada này ở đâu thế? em đi khám tư của bs Từ Dũ cũng cho uống thuốc này thì phải, uống xong khỏi nhưng thời gian sau lại bị lại, ngán ngẩm quá. Mà thuốc này em hỏi ngoài nhà thuốc thì ko thấy có bán. Hiện em đang đặt thuốc Foncare, thuốc này hồi trước bên Hòa Hảo kê cho và đặt có hợp. Nhưng cũng chỉ khỏi đc thời gian rồi bị lại. Muốn trị dứt điểm mà sao khó quá, làm sao em có baby đc đây. huhu
    • 302 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Chị ơi, chị chữa cho xong rồi hãy để có baby nha chị, ko thôi là rất rất rất ko tốt cho baby nha chị, cụ thể như thế nào chị nên hỏi bs, ko thôi e nói ra thì ko hay và sẽ làm chị hoang mang. Sau này khi có baby rồi, đến lúc gần sanh bs sẽ khám trong cho chị xem có viêm nhiễm hay như thế nào ko, để chuẩn bị cho ngày vượt cạn đc sạch sẽ, ko thôi con sinh ra sẽ bị nhiều bệnh. Trong thời gian mang thai nội tiết tố sẽ thay đổi nhiều lúc cũng làm mình bị viêm, ngứa....nhưng mình theo dõi thường xuyên và báo bs ngay để kịp thời điều trị.
    E được 2 bé rồi, 1 bé 20thang, 1 bé 3thang, đều sinh thường. Trong quá trình mang thai đứa thứ 1 đc gần 6th e bị huyết trắng rất ngứa mặc dù ko qh với chồng gần 2thang. E có hỏi thì bs nói do NTT. Bs dùng bông lau cho e rất sạch(phải chịu đau tí) sau đó bác đặt 1 viên thuốc cho e, lúc đó là 9h tối. E về nhà rất khép nép( vì sợ thuốc ra ngoài) đến sáng hôm sau, huyết trắng ra rất rất là nhiều, hình như viên thuốc đó gom lại thì phải. Vậy là e hết luôn ko bị gì nữa, cũng chẳng ngứa luôn, cảm giác rất sạch sẽ và dễ chịu.
    E khám ở bs Kiều Dung 221 Nguyễn Thiện Thuật, p1, q3. Bác rất dễ thương và nhiệt tình, đỡ đẻ cho em luôn ngày giao thừa. Ở chỗ bác khám có bs Mai e ko thích tí nào, có bác Mai là e né ko khám(e khám sau sinh, nhưng xui cho e là hôm đó có bác Mai, bác Mai mặt khó đăm đăm mà còn khó chịu với mình nữa) E hơi lạc chủ đề tí, nhưng e phải nói trc, mắc công có mẹ nào xui gặp bác đó lại nói e nói ko đúng tội em ^^

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các chị cho e hỏi có địa chỉ Phòng khám Bác sỹ phụ khoa ở SG nào nhận rửa, đặt thuốc âm đạo không ah? Sao e đi nhiều phòng khám ko thấy ai nhận lời làm. Thank các chị rất nhiều
    • 15 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình cũng đang bị viêm AD, đặt thuốc dc 3 viên, đến rt mình dừng trc 2 ngày và xxx với chồng. Mình có hỏi chỗ phòng khám, ở đó họ bảo vẫn có thể qhe để có em bé dc mà. Giờ thực sự 2 vc cũng mong con. Mình nghe bảo viêm ad là bệnh thường gặp ở phụ nữ, ngay cả khi mang bầu cũng có thể bị viêm. Giờ vừa mong con, vừa lo . Từ hôm ấy đến giờ, mình k đặt thuốc lại nữa, sợ nhỡ có em bé thật thì lại ảnh hưởng đến con đây.
    • 25 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chán lắm các chị à. Em cưới được 3 tháng rồi. Cưới xong đi khám liền, bị viêm âm đạo. Đặt thuốc 2 đợt rồi mà vẫn huyết trắng nhiều. Vợ chồng thả mãi mà chẳng có baby. Trước đây, hồi chưa cưới thì lỡ đúng 1 lần là có ngay. Giờ mong thì chả có.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình hôm trước đi khám ở bệnh viện phụ nữ, khám phụ khoa và siêu âm, nội soi tử cung. Kết luận của bác sĩ là mình bị viêm âm đạo, kê thuốc về uống và đặt thuốc khi có dấu hiệu có kinh..nhưng tháng này mình vẫn có kinh đúng ngày, trong khi mình cũng mong có bé yêu. Bác sĩ dặn đặt sau khi hết kinh...có mẹ nào bị giống mình và bây giờ có bé yêu chưa. Chứ mình uống thuốc cũng lo khi nào mới có bé yêu được, bị viêm vậy có ảnh hưởng nhiều đến quá trình thụ thai không????? Thanks các mẹ giúp mình nhé
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tình hình là em mới bị sảy thai tự nhiên, sau khi bị sảy em bị viêm ÂĐ các mẹ ạ. Khí hư của em nó ra như bã đậu ý . không mùi nhưng rất khó chịu, em rửa bằng nước chè tươi, lá trầu không mà vẫn không ăn thua. Em đi khám bác sĩ bảo bị viêm cho thuốc đặt 10 ngày, k có thuốc uống, bảo em rửa bằng dung dịch dạ hương thôi, đừng rửa bằng nước chè vì tưởng là sạch nhưng nó lại làm khô ÂĐ ,em đặt 10 ngày kiêng quan hệ sau 2 tuần lại đâu vào đấy các mẹ ạ. Em và chồng lại đang muốn thả, mà em bị viêm thế này rất lo, đặt thuốc thì k thấy khỏi. Các mẹ có kinh nghiệm trong việc chữa trị cho em lời khuyên với ạ. Có người bảo em là đặt anh Lô Hội ( cây nha đam ) vào trong đấy sẽ khỏi, nhưng em không dám vì sợ lợn lành lại thành lợn què
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chào các mẹ! mình là tv mới, qua nay hóng hớt mà không thấy nhà nào giống bệnh của mình cả, hôm nay đọc topc này vô bon chen với các mẹ đây. tình trạng của minh là chu kỳ KN của mình kéo dài khoảng 7 ngày, giữa chu kỳ có ra chất dịch nhầy màu nâu kéo dài khoảng 4, 5 ngày gì đó nữa, không có mùi hôi tanh, tình trang bệnh của mình kéo dài hơn 1 năm rồi , mình đi khám bs bảo viêm nội mạng tử cung, có nhân xơ nhỏ, xơ hóa tủ cung, đã uống thuốc tây y rồi nhưng vẫn không khỏi, mình kết hôn đc năm rồi nhưng vẫn con yêu vẫn chưa về, mình đang rất hoang mang không biết bước tiếp theo điều trị ở đâu nữa. có mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẽ với mình nhe! mong.