• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Bi nang buồn trứng và u lạc nội mạc tử cung có em bé được không ? Em lo quá các mẹ ơi

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 7.46K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 306 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Em 23 tuổi , AX 33 tuổi . Tụi em mong có baby lắm rồi . Nhưng em thì kinh nguyệt không đều . Do cách đây hơn nửa năm em có uống thuốc tránh thai khẩn cấp 3 viên trong vòng 2 tháng liên tiếp . Nay đi siêu âm , bs bảo em bị nang buồn trứng , u lạc nội mạc tử cung . Em lo quá các mẹ ơi . Em đọc các tài liệu trên mạng , nói bệnh này khó có con lắm . Giờ em phải làm j đây ?? Em rối quá . :Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Huhu mình cũng bi y chang như bạn vậy, mình cũng mong có em be lam rui ma chẳng thấy đâu cả ban oi, thế BS khuyên bạn nên làm gi? Bạn ở SG hay HN vay, mình ở trong Nam
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng bị u lạc nội mạc tử cung, phải mổ 1 lần để bóc tách (2005). Đến giữa năm 2006 mình kết hôn, 1 tháng sau đó thì có thai nhưng lần đó mình không giữ được vì phôi có vấn đề. 6 tháng sau mình có thai lại, rút kinh nghiệm từ lần trước nên vừa có thai là đi khám ngay để bác sĩ theo dõi và cho thuốc uống. Đến giờ bé đầu tiên được 1 tuổi, mình đang mang thai được 6 tháng - mặc dù khá vất vả nhưng phải tranh thủ đẻ liền liền vì sợ sau này lại bị dính nội mạc. Bác sĩ của mình bảo là mình rất may mắn khi bị như vậy mà vẫn có em bé bình thường, trong khi nhiều người cùng tình trạng mà mong mỏi mãi vẫn không có. Cứ hy vọng thôi bạn ah, trời thương thì sẽ sớm cho bé về với bạn. Chúc bạn thật nhiều may mắn nhé!
    • 498 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi julyquynh Xem bài viết
    Em 23 tuổi , AX 33 tuổi . Tụi em mong có baby lắm rồi . Nhưng em thì kinh nguyệt không đều . Do cách đây hơn nửa năm em có uống thuốc tránh thai khẩn cấp 3 viên trong vòng 2 tháng liên tiếp . Nay đi siêu âm , bs bảo em bị nang buồn trứng , u lạc nội mạc tử cung . Em lo quá các mẹ ơi . Em đọc các tài liệu trên mạng , nói bệnh này khó có con lắm . Giờ em phải làm j đây ?? Em rối quá . :Crying:
    Mình biết có người bị nang buồng trứng mà có em bé rùi đấy. Còn vụ lạc nội mạc tử cung thì cũng sẽ làm mình khó có em bé hơn những người khác nhưng yên tâm còn hy vọng mà. Cố gắng lên. Đừng bi quan nhé.

• 306 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Mình ở trong SG , BS bên TV bảo phải chờ thêm 1 thời gian nữa . Phải theo dõi xem cái cục u đáng ghét đó tiền triển như thế nào rồi mới tính đến cách trị . Huhu . Sao phụ nữa mình , có nhiều bệnh khổ thế nì
    • 306 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Được như kitty thì happy quá rồi . Chúc mẹ luôn khoẻ , vui vẻ bên đàn trẻ nhỏ nghen ..Lúc đầu mình buồn ghê lắm , cứ khóc mãi , AX dàng dỗ dành thì càng buồn nhìu hơn . Hic . Đành trông vào phúc trời cho thui các mẹ àh
    • 306 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Àh . Mẹ Kitty ơi . Bạn mổ ở đâu thế ? Thời gian nằm viện có lâu k . Mình sợ phải nằm viện lắm . Sau khi mổ thì khà năng có baby được cải thiện chứ ?
    • 891 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi julyquynh Xem bài viết
    Àh . Mẹ Kitty ơi . Bạn mổ ở đâu thế ? Thời gian nằm viện có lâu k . Mình sợ phải nằm viện lắm . Sau khi mổ thì khà năng có baby được cải thiện chứ ?
    Mình cũng bi u nang buồng trứng nhưng mà vẫn có em bé nè, chẳng sao cả vẫn khoẻ mạnh. Em họ mình cũng vậy có u nang buồng trứng mà vẫn có một thằng cu dễ thương. Bạn đừng bi quan quá nhé.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình mổ ở bệnh viện phụ sản An Đông (SG) - do bác sĩ Trong trực tiếp mổ. Bs này mát tay lắm, có phòng mạch tư ở đường An Dương Vương đấy.
    • 306 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Me Kitty cho tớ địa chỉ cụ thể phòng mạch tư của BS đi nha.Thank kiu !!!
    • 121 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chào các mẹ ,cho mình hỏi truớc khi đi khám u nang buồng trứng và lạc nội mạc tử cung ,các mẹ có triệu chứng gì không, em ở HN rất mong tin của các mẹ để chia sẻ cho em chút kinh nghiệm:Thinking::Thinking:
    • 306 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Triệu chứng của bệnh này không rõ rệt lắm . Chỉ phàt hiện khi tình cờ đi khám ,hay đi siêu âm thôi . Mình bị tắt kinh,nên thử đi SA,lúc đó mới phát hiện ra . Mình đọc một số báo nói về triệu chứng của bệnh này như sau .Bạn tham khảo nhé.
    Bệnh Lạc Nội Mạc Tử Cung có thể ở mức độ nhẹ, nặng họăc trầm trọng. Một số phụ nữ bị chứng lạc nội mạc tử cung không có triệu chứng gì và chỉ được số khám phá trong lúc làm một trị liệu nào đó thí dụ như cột ống dẫn trứng. Đa số chứng lạc nội mạc có những triệu chứng như:
    đau bụng, đau lưng nhiều trong lúc có kinh, bắt đầu vài ngày trước khi có kinh và kéo dài nhiều ngày sau đó. Đau bụng trong lúc có kinh là bình thường nhưng đau do lạc nội mạc thường nhiều hơn và đau tăng với thời gian.
    đau ngoài lúc có kinh, cụ thể trong những ngày trứng rụng, lúc tiêu, tiểu, đau dữ dội vùng khung chậu trong lúc giao hợp.
    ra máu nhiều lúc có kinh hay ra máu giữa chu kỳ kinh.

Tốt nhất là mình nên đi khám và SA định kỳ . Để có gì thì phát hiện ,chữa trị sớm . Chúc các mẹ luôn khoẻ

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng không biết sao nữa, vì mình có chị người quen bị u nang buồng trứng lập gia đình lâu rồi mà vẫn chưa có baby, hơn nữa u nang của mình còn bị lạc nội mạc tử cung nữa, mình cũng ko hiểu u nang lạc nội mạc tử cung là sao? nghĩa là vừa có u nang ở buồn trứng vừa bị lạc nội mạc tử cung, hay bị u nang lạc vào nội mạc tử cung, BS ghi liền tù tì là echo lạc nội mạc tử cung nên mình cũng ko hiểu rõ lắm, hỏi lại thì BS nhăn nhó cáu gắt . Mình lo lắng lắm lắm, có bạn nào có kinh nghiệm bệnh này thì giải đáp giúp mình với,
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào em, chị cũng bị LNMTC này, rất nặng, bệnh chỉ có thể được phát hiện khi em làm nội soi. Chị còn chẳng có dấu hiệu gì đau cả cơ nhưng 5 năm ko có con và đi mổ nội soi thì phát hiên LNMTC rất nặng. Chị đã được mổ bóc tách cách đây 2 tháng (ở Úc) giờ chị đang mang bầu rồi. Em cứ lạc quan nhé, hỏi bác sỹ cách chữa trị, nếu muốn có con chắc phải mổ bóc tách, chị ko biết ở Vn thế nào
    em cứ lạc quan và quyết tâm chữa bệnh, em còn trẻ sẽ còn nhiều cơ hội nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e cũng bị LNMTC các mẹ ạ, các mẹ trong topic này đã có ai trị khỏi và có em bé chưa ạ, Em cũng lo lắm!:Sick:
    I LOVE BABY, HE HE:Applause::Applause::Applause:
    :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::K iss:
    • 201 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

có mẹ nào bị LNMTC trong cơ thử cung không ? mình bắt đầu thấy chậm kinh thì đi khám , bs nói là LNMTC trong cơ tử cung . nhưng không có cho thuốc điều trị , mà chỉ là uống thuốc cho điều kinh , và 3 chu kỳ kinh gần đây mình đi khám thì Trứng bé lám , không phát triển . Có mẹ nào bị bệnh này mà chữa khỏi và có em bé không ? chỉ cho mình ít kinh nghiệm nhé !
    • 255 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

em lập gia đình được 10 tháng, chưa có em bé,
    vừa rồi 2 vợ chồng đi khám hiếm muộn. bác sĩ bảo em bị u nang buồng trứng trái 5cm, theo dõi thêm 1tháng, nếu cần thiết là fải mổ.
    Các mẹ cho em hỏi u lạc nội mạc tử cung là tnao? có khác với u nang buồng trứng?
    em ko bị đau bụng dữ dội khi đang có kinh, ko đau lưng nhiều.
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kitty1209 Xem bài viết
    Mình cũng bị u lạc nội mạc tử cung, phải mổ 1 lần để bóc tách (2005). Đến giữa năm 2006 mình kết hôn, 1 tháng sau đó thì có thai nhưng lần đó mình không giữ được vì phôi có vấn đề. 6 tháng sau mình có thai lại, rút kinh nghiệm từ lần trước nên vừa có thai là đi khám ngay để bác sĩ theo dõi và cho thuốc uống. Đến giờ bé đầu tiên được 1 tuổi, mình đang mang thai được 6 tháng - mặc dù khá vất vả nhưng phải tranh thủ đẻ liền liền vì sợ sau này lại bị dính nội mạc. Bác sĩ của mình bảo là mình rất may mắn khi bị như vậy mà vẫn có em bé bình thường, trong khi nhiều người cùng tình trạng mà mong mỏi mãi vẫn không có. Cứ hy vọng thôi bạn ah, trời thương thì sẽ sớm cho bé về với bạn. Chúc bạn thật nhiều may mắn nhé!
    bạn ơi cho mình hỏi bạn bóc u nang ở viện nào vạy? giá cả như nào hả bạn. Mình cũng đang bị u nang mong con lắm rồi nhưng bác sĩ khuyên nên bóc rồi có con.
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tháng năm Xem bài viết
    có mẹ nào bị LNMTC trong cơ thử cung không ? mình bắt đầu thấy chậm kinh thì đi khám , bs nói là LNMTC trong cơ tử cung . nhưng không có cho thuốc điều trị , mà chỉ là uống thuốc cho điều kinh , và 3 chu kỳ kinh gần đây mình đi khám thì Trứng bé lám , không phát triển . Có mẹ nào bị bệnh này mà chữa khỏi và có em bé không ? chỉ cho mình ít kinh nghiệm nhé !
    Mình cũng đang bị u nang lạc nội mạc tử cung đây bạn ơi. Nhưng bác sĩ khuyên mình nên đi bóc để thuận lợi cho việc có thai.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e 25 tuôi. ox e 27 tuổi.e vừa mổ xong là u nang dạng lạc nội mạc được 1 tháng, bsi bảo cũng khó khăn lắm đấy. nếu sau 6 tháng đến 1 năm ko có e bé thì làm thụ tinh ống nghiệm. e cũng khóc rất nh vì số phận m hẩm hiu nhưng vẫn hy vọng... buồn lắm