CHUẨN BỊ MANG THAI

Bàn chuyện TTON tại Thailand (phần 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 133K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

20 Người đang theo dõi

• 100 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me hongot Xem bài viết
    Glace dạo này thế nào? Lấy đà tiếp k?F1vietnam nhớ tiêm nhiều mũi nhé, đừng tiêm 1 mũi 7 ngày nhé
    Theo thông tin chị F1 đã lấy dc hơn 30 trứng rồi Me hongot ạ. Hai vc c ấy hqa đến ART rồi c ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 73 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Bác Somjate thật là vui. Hôm qua khám, khi y tá đưa kết quả vào, lúc đó phiên dịch đi ra ngoài, bác ấy nói 1 câu = tiếng Anh, nhưng thấy mặt mình vẫn nghệt ra như Ngỗng ỉa. thế là ông í lấy con IPHONE đưa cho xem 1 dòng = tiếng Việt ý là: NIÊM MẠC TỬ CUNG RẤT TỐT ( mình nghỉ chắc là bác ấy dùng http://translate.google.com.vn/ hoặc là bác ấy viết sẵn một số câu tiếng Việt)

Có mẹ nào đang ở bên này thi tổ chức gặp nhau tí cho tinh thần mạnh mẽ hơn.
    Số SIM THÁI của minh là: +66903065632
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 73 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

F1VIETNAM và F1VN5 là 1 nhé các mẹ . ở nhà đăng nhập tự động, sang bên này không nhớ pass nên phải reg nick mới .
    • 22 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me hongot Xem bài viết
    Glace dạo này thế nào? Lấy đà tiếp k?F1vietnam nhớ tiêm nhiều mũi nhé, đừng tiêm 1 mũi 7 ngày nhé
    Mai khám để xem có chuyển được phôi hay không đây. Công nhận theo bác Viwat khá vất vả vì bác ý đông bệnh nhân quá hay sao ý. Bạn nào đang định ở khu Lardplao thì xác định buồn lắm đấy, toàn highway mà. Dạo này không thấy em Linhsfc nhỉ, đang định hỏi em chuyển phôi ngày 23/ chu kỳ 28 ngày thì có quá muộn không bực bác Viwat này lắm rồi.
    • 100 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Glace Xem bài viết
    Mai khám để xem có chuyển được phôi hay không đây. Công nhận theo bác Viwat khá vất vả vì bác ý đông bệnh nhân quá hay sao ý. Bạn nào đang định ở khu Lardplao thì xác định buồn lắm đấy, toàn highway mà. Dạo này không thấy em Linhsfc nhỉ, đang định hỏi em chuyển phôi ngày 23/ chu kỳ 28 ngày thì có quá muộn không bực bác Viwat này lắm rồi.
    Bác í thiếu quan tâm bệnh nhân quá chị nhỉ. Sao c lại chuyển phôi muộn thế ạ?
    • 73 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Các mẹ ơi ! nhờ các mẹ góp ý giùm gấp:

Ngày hôm qua em siêu âm đếm được 28 trứng (khoảng 1/2 là trứng có KT 13-14) thì nên làm PGD X,Y,FISH hay làm CGH.

Ngày hôm nay em chọc hút rồi.
    Xin cảm ơn các mẹ !
    • 100 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi F1VN5 Xem bài viết
    Các mẹ ơi ! nhờ các mẹ góp ý giùm gấp:Ngày hôm qua em siêu âm đếm được 28 trứng (khoảng 1/2 là trứng có KT 13-14) thì nên làm PGD X,Y,FISH hay làm CGH.Ngày hôm nay em chọc hút rồi.Xin cảm ơn các mẹ !
    Chị à bsi k tư vấn cho mình hả chị. Chết rùi chết rùi cái vụ chuyên môn này e cũng kém lắm ạ.
    • 73 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chaclangua Xem bài viết
    Chị à bsi k tư vấn cho mình hả chị. Chết rùi chết rùi cái vụ chuyên môn này e cũng kém lắm ạ.
    bs nói sau khi làm CGH thì chất lượng phôi tốt hơn , khả năng đậu sẽ cao hơn . Nếu làm CGH thì cộng thêm 80000bath (với mình vụ thêm tiền không quan trọng). Mình chỉ sợ làm CGH xong thì không còn phôi để chuyển !?
    • 73 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mẹ Glace ơi ! mẹ được bao nhiêu phôi ? làm PGD X,Y,FISH hay làm CGH vậy ?????
    • 46 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình thấy bác sĩ Visut có chuyên môn và làm việc rất chu đáo . Mình đã được bác sĩ giúp cho có 1 em bé rồi . Bây giờ mình đang muốn có thêm 1 em bé nữa . Bác sĩ đã làm được cho mình 9 phôi rồi .
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 100 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

bs nói sau khi làm CGH thì chất lượng phôi tốt hơn , khả năng đậu sẽ cao hơn . Nếu làm CGH thì cộng thêm 80000bath (với mình vụ thêm tiền không quan trọng). Mình chỉ sợ làm CGH xong thì không còn phôi để chuyển !?
    Vâng e ngồi nghe ngóng học hỏi chị vs các mẹ để chủ nhật sang. Chắc e chuyển sang ART thôi các mẹ ạ. Bác Viwat làm thế này mình theo khác gì ở Việt Nam đâu ạ, mỏi mòn chờ đợi xếp hàng nữa chứ. Stress kinh khủng
    • 58 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Bạn giống TH như mình, nhiều phôi. Lúc mình sang, CGH mới tiến hành tại ART được 2 tháng. Mình thảo luận với bác sỹ rất kỹ và quyết định không làm CGH vì mình sợ kg còn phôi để chuyển. B sỹ chọn 10 phôi tốt nhất để PGD ngày 3, phần còn lại là PGD ngày 5. Cuối cùng, mình chỉ có 2 phôi trữ đông thôi
    • 58 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Các mẹ ơi ! nhờ các mẹ góp ý giùm gấp:

Ngày hôm qua em siêu âm đếm được 28 trứng (khoảng 1/2 là trứng có KT 13-14) thì nên làm PGD X,Y,FISH hay làm CGH.

Ngày hôm nay em chọc hút rồi.
    Xin cảm ơn các mẹ !
    KT 13-14 là chắc chưa đủ, hy vọng hôm nay lên 16 thì đủ ĐK để tạo phôi nhưng mà chất lượng TT của chồng phải tốt mới tạo thành phôi tốt - phát triển đến ngày 5 được. TH của chị, mình nghĩ bác sỹ sẽ cho trữ đông chứ không cho chuyển phôi ngay đâu vì sợ quá kích
    • 22 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mẹ Glace ơi ! mẹ được bao nhiêu phôi ? làm PGD X,Y,FISH hay làm CGH vậy ?????
    Mình được 11 phôi nhưng PGD 8 phôi, uncheck 3 phôi, PGD 8 phôi thì chỉ được 2 phôi thôi. Lúc đầu mình định chọn CGH nhưng bác Viwat bảo không cần thiết nên mình chọn PGD.
    • 73 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều nhé !
    vừa lấy trứng xong . được 36 trứng .
    vì muốn con Rắn vàng năm nay nên sau khi thảo luận với bác sỹ xong cv mình quyết định làm PGD .
    Như vậy bây giờ lo chất lượng TT của bố thôi .
    hồi hộp quá.
    • 100 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

vì muốn con Rắn vàng năm nay nên sau khi thảo luận với bác sỹ xong cv mình quyết định làm PGD .
    hồi hộp quá.
    Chúc mừng chị chị nhé, giờ vẫn kịp rắn hả chị? Rắn thì năm Tây sang 2014 rồi chị nhỉ?
    Chúc chị may mắn nhé, em sang e sẽ liên lạc với chị 888 nhé
    • 100 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Chị ơi vì bên BIC hình như chưa có CGH mà nên thường bác Viwat đều hướng chọn PGD thì phải chị ạ
    Mình được 11 phôi nhưng PGD 8 phôi, uncheck 3 phôi, PGD 8 phôi thì chỉ được 2 phôi thôi. Lúc đầu mình định chọn CGH nhưng bác Viwat bảo không cần thiết nên mình chọn PGD.
    • 58 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

hồi hộp quá.
    Chúc mừng chị nhé. Như vậy là qua bước đầu rồi.
    Bác sỹ cho chị PGD hết toàn bộ phôi ngày 3 hay PGD ngày 3 10 phôi, còn lại là PGD ngày 5 vậy chị ? Quan trọng lắm đấy chị, ảnh hưởng kết quả chung cuộc còn được bao nhiêu phôi để trữ .
    • 58 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chaclangua Xem bài viết
    Chị ơi vì bên BIC hình như chưa có CGH mà nên thường bác Viwat đều hướng chọn PGD thì phải chị ạ
    Em nghĩ là không phải, vì nếu chị muốn làm CGH có thể làm bên A.R.T kết hợp với bác Viwat mà. Khi đề cập đến làm PGD hay CGH, bác sỹ tư vấn rất kỹ, nếu chị đã có con rồi , không có tiền sử thai lưu.....hay nghi ngờ NST có vấn đề thì bác sỹ thường khuyên mình làm PGD thôi, còn nếu chọn giới tính nữa thì khả năng không làm CGH rất cao vì sợ không có phôi đấy.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 471 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

hồi hộp quá.
    Bạn kích trứng 1 chu kỳ mà được tận 36 trứng á? Nhớ theo dõi quá khích buồng trứng nhé! ặc ặc, thế chúc bạn được >20 phôi, tha hồ chọn và để dành nhé!