• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Bàn chuyện TTON tại Thailand (phần 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 118K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

20 Người đang theo dõi

• 400 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Nội soi tử cung HSC thường làm sau khi lấy trứng,,, hoặc làm vào 1 ngày đẹp trời khác... Việc này có hiệu quả cao, biết được vị trí tốt để đătj phôi nữa các Mẹ a, bên trái, bên fai, trên, dưới... ^^ chi phí tầm 20 triệu cho 1 ca ạ, làm nhẹ nhàng như quá trinh chọc hút trứng ^^

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebinkevin Xem bài viết
    Sau mấy lần không thành công, hôm qua mình sang gặp bs Viwat ở BIC, bs có hỏi mình đã làm nội soi tử cung chưa, mình nẹói chưa, bs nói sao lạ thế, lẽ ra chuyển 2 lần ko thành công thì phải nội soi xem tử cung có vấn đề gì k và xét nghiệm xem trong tử cung có tế bào ăn phôi ko (phiên dịch dịch cho mình nghe từ này, chứ trước giờ mình chưa nghe). Niêm mạc mình thuộc dạng mỏng nên bs nói nếu trên 7,5 mới cho phép chuyển phôi.
    Yahoo:linhsfc --SAFE Fertility Center Bangkok
    New new Hướng dẫn Mẹ cách làm KHUNG ANH Handmade --> http://www.webtretho.com/forum/f140/...l#post30820752
    Hướng dẫn Mẹ cách làm BÚP BÊ TẤT cho Bé iu --> http://www.webtretho.com/forum/f140/...l#post30645875
    Hướng dẫn Mẹ cách làm PANNA COTTA YOGURT vs KIWI / STRAWBERY--> http://www.webtretho.com/forum/f215/cach-lam-panna-cotta-yogurt-voi-kiwi-hoac-dau-cuc-don-gian-cho-cac-me-1741252/

• 21 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linh.sfc Xem bài viết
    Nội soi tử cung HSC thường làm sau khi lấy trứng,,, hoặc làm vào 1 ngày đẹp trời khác... Việc này có hiệu quả cao, biết được vị trí tốt để đătj phôi nữa các Mẹ a, bên trái, bên fai, trên, dưới... ^^ chi phí tầm 20 triệu cho 1 ca ạ, làm nhẹ nhàng như quá trinh chọc hút trứng ^^
    Nội soi tc hay chụp tc thường được chỉ định khi bạn bị nghi ngờ có vấn đề như nhân sơ...trong tc, mục đích là để loại trừ những vấn đề ảnh hưởng đến sự phát triển của phôi khi chuyển phôi, còn khi bs siêu âm nếu tc có hình ảnh đẹp, độ dầy niêm mạc đạt chuẩn thì vị trì đặt phôi tốt là ở đâu? có cơ sở nào để cho rằng bên trái, bên phải, ở trên , ở dưới thì hợp lí hơn không? cảm ơn những ý kiến bạn!

• 173 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Mình đang làm bs Viwat ở BIC thuộc BNH, đây là lần đầu tiên mình làm bs này. Hôm qua là ngay bị thứ 2 nên mình sang xét nghiệm và siêu âm thì bs cho làm phác đồ ngắn. Mình nghĩ mình thất bại do niêm mạc mỏng, vì hầu như khi chuyển nm mình chỉ 7. Mình nghe phiên dịch nói niêm mạc mỏng bs sẽ giới thiệu bs đông y bên Thái cắt thuốc cho mình uống sẽ lên.
    Lần trước mẹ nó làm Bs nào? Giờ không còn phôi trữ à? Mình cx thuộc loại niêm Mac mỏng nhưng Minh thấy để tư nhiên lại còn dày hơn khi uống thuốc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 18 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

3 lần trước mình làm bs KriengChai ở ART, bs Visut ở ART và bs Wiwat ở SAFE. Tất cả các bs đều giỏi hết vì bs nào mình cũng mắt thấy tai nghe làm thành công cho những người quen mình, chỉ vì do mình kém may mắn và ko có duyên.

• 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị myphamplaza ơi, em theo dõi diễn đàn này cũng lâu rồi và rất muốn hỏi chị vấn đề hơi riêng tư một tẹo. Em có gửi PM cho chị tại inbox của wtt, chị dành thời gian trả lời giúp em nhé. Em cám ơn chị nhiều lắm.
    Tiền sử của em (lấy chồng được hơn 2 năm) đã 1 lần chửa ngoài tử cung một lần BT Trái, tiêm thuốc MTX, sau đó 1 lần mổ nội soi bóc u lạc nội mạc tử cung 7 cm BT Phải. Bây giờ BT Trái đã tái phát LNMTC 2 cm rồi, trong bụng thì đầy dịch chocolate, vòi trứng, buồng trứng viêm dính lung tung cả. Em còn bị u xơ tử cung nữa, kích thước 2x2cm.
    Đầu tháng 2/2013 vừa chuyển 2 phôi tươi (còn 4 phôi trữ lạnh) tại BV An Sinh, PK Ngọc Lan, đậu cả 2 bé nhưng bong rau 50% nên ko giữ được bé nào, phải hút thai. Lúc vào viện theo dõi dọa sảy, bác sỹ bảo là LNMTC sẽ tiết ra chất làm tiêu phôi thai (nếu phôi yếu thì ko giữ được), ngoài ra u xơ tử cung còn hút máu trong buồng tử cung, làm cho 2 em bé đã bong rau rồi lại ko đủ dưỡng chất nữa. 2 vc em mới vui mừng được mấy ngày đã lại phải ôm nhau khóc. Bác sỹ bảo em phải đánh giá lại, nhiều khả năng không thể mang thai tự nhiên được. Hiện giờ em đang vô cùng chán nản, nhưng cũng muốn tìm hiểu cho những gì mình phải làm tiếp theo. Phôi của em tại An Sinh đến 12/2014 là hết date rồi.
    Em rất mong chị trả lời thư của em hoặc cho phép em add nick nhé. Em rất mong được chị chia sẻ.
    Cám ơn chị nhiều.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi myphamplaza Xem bài viết
    Về Bs Som chẹt hihih vì mình hay đọc thế. Mình ko biết gì cả nhưng có 1 bạn trên này ten Hồng Nhung. Đã nhờ mình tư vấn đường đi lối lại và khách sạn sao cho rẻ. Đã làm BS này thành công và đã sinh bé gái. Bạn này thì mê tín cho rằng số mình may mắn nên cứ khi nào đi khám thai lại gọi cho minh fneen khi bạn ý sinh em bé thì mình cũng là người lạ đầu tiên biết sau gia đình bạn ấy. Mình chỉ biết mỗi thế thôi hihihih

• 400 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Gửi Mẹ,
    Cái em muốn đề cập là Nội Soi- Hysteroscopy
    Thường được các Bác sĩ ở Thái yêu cầu làm trong vài trường hợp nghi ngơ hay có tiền sử có vần đề gì.
    Gồm các nội dung: Pathologycal dianosis ( bệnh lý); Gross examination (Tổng kiểm tra); Histological examination (Mô học).
    HSC thường được thực hiện sau quá trình chọc hút trứng, hoặc hôm khác trước ngày chuyển phôi.
    Qua cái HSC này sẽ cho nhiều thông tin, ý mình khôn phải chỉ là vấn đề đặt Phôi,
    HSC sẽ phản ánh các thông tin mà Bác Sĩ cần, ,,, ngoài ra giúp ích thêm cái nền tảng cho ý kiến của vị trí nên ĐẠT PHÔI TỐT HƠN, góp phần cho quá trình TTTON ^^

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhvh07 Xem bài viết
    Nội soi tc hay chụp tc thường được chỉ định khi bạn bị nghi ngờ có vấn đề như nhân sơ...trong tc, mục đích là để loại trừ những vấn đề ảnh hưởng đến sự phát triển của phôi khi chuyển phôi, còn khi bs siêu âm nếu tc có hình ảnh đẹp, độ dầy niêm mạc đạt chuẩn thì vị trì đặt phôi tốt là ở đâu? có cơ sở nào để cho rằng bên trái, bên phải, ở trên , ở dưới thì hợp lí hơn không? cảm ơn những ý kiến bạn!
    Yahoo:linhsfc --SAFE Fertility Center Bangkok
    New new Hướng dẫn Mẹ cách làm KHUNG ANH Handmade --> http://www.webtretho.com/forum/f140/...l#post30820752
    Hướng dẫn Mẹ cách làm BÚP BÊ TẤT cho Bé iu --> http://www.webtretho.com/forum/f140/...l#post30645875
    Hướng dẫn Mẹ cách làm PANNA COTTA YOGURT vs KIWI / STRAWBERY--> http://www.webtretho.com/forum/f215/cach-lam-panna-cotta-yogurt-voi-kiwi-hoac-dau-cuc-don-gian-cho-cac-me-1741252/

• 173 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

3 lần trước mình làm bs KriengChai ở ART, bs Visut ở ART và bs Wiwat ở SAFE. Tất cả các bs đều giỏi hết vì bs nào mình cũng mắt thấy tai nghe làm thành công cho những người quen mình, chỉ vì do mình kém may mắn và ko có duyên.
    Bác sĩ dùng phác đồ nào cho bạn, uống progynova hay theo dõi chu kì tự nhiên, mình đọc tài liệu thâys niêm mạc mỏng dùng progynova càng mỏng và làm rối loạn KN, mình đang rơi vào trường hợp vậy, có lẽ bọn mình rơi vào dạng tiền căn niêm mac mỏng, mình thấy mọi người rủ nhau uống thuốc bắc nhiều lắm, có lẽ chờ niêm mạc đẹp hẳn lên thì hãy chuyển không thì tiếc phôi lắm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phille; 13/03/2013 vào lúc 06:21 PM.

• 18 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mấy lần trước mình làm lấy trứng xong nuôi phôi 5 ngày thì chuyển, sau chọc trứng bs cho uống progynova và đặt crinone nhưng niêm mạc vẫn chỉ được 7 mà bs vẫn đặt. Lần này bs Viwat nói nếu mỏng sẽ ko đặt, mình đang kích trứng làm phôi nên xong công đoạn phôi bs mới xử lý vụ niêm mạc mỏng. Mình ko biết bs sẽ làm thế nào nhưng nếu vẫn mỏng thì sẽ khó được chuyển.

• 18 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

To dodoyen:
    Chị xin lỗi em rất nhiều vì chị ko biết em gửi tin nhắn cho chị để hỏi về bs, mà em tính đi từ tháng 12 nên chị áy náy quá. Nếu em muốn làm ở bs Viwat ở BIC thì em liên lạc với Đào, đt bên Thái là 00668.5451.9259, em này chỉ phiên dịch, mình chỉ nên nhờ việc đó thôi còn tự mình sẽ phải tham khảo các mẹ đã có nhiều kinh nghiệm để đưa ra những quyết định tốt nhất. Chị ngày ck đầu tiên thì chị gọi cho Đào đặt lịch hẹn xem bs có gặp được k, xong chị mới đặt vé và nhờ luôn Đào đặt ks, ks gần bv đó, khoảng 300m, rất tiện. Chị khám rồi lấy thuốc về nhà để tiêm nên ngày hôm sau chị về VN luôn, sau 5 ngày chị lại phải sang để gặp bs siêu âm lại.

• 459 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Các mẹ ơi
    Em muốn od bác Viwat làm nhưng nghe nói đặt lịch của bác làm ở ART rất khó vì bg bác có clinic riêng, bác muốn kéo bn về Lard Prao cơ, làm ntn để bác k bị mất lòng mà bác vẫn làm ở ART cho mình hả các mẹ? E k đc khéo cho lắm...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Me hongot; 14/03/2013 vào lúc 01:14 AM.