• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Bàn chuyện TTON tại Thailand (phần 1)

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 332K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

36 Người đang theo dõi

• 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các bạn,
    Ai muốn đi làm TTON ở Thái Lan thì hãy suy nghĩ lại. Không như những gì quảng cáo đâu. Không đi rồi lại thấy thất vọng tràn chề. Chưa có 1 ai thành công ở BV Piyavate cả. Căn cứ vào đâu để quảng cáo 70% hả các bạn đang quảng cáo cho Piyavate? Hãy cho mọi người rõ đi? Hay kết quả chỉ là im lặng vậy?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu ai đang có ý định đi làm tton o thái lan thì hãy suy nghĩ lại không lại tiền mất tật mang. Kết quả không như những lời quảng cáo hấp dẫn mà hai công ty du lịch ở VN quảng cáo đâu. Mình chưa thấy một ai đi làm ở Thái Lan về mà thành công cả.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 97 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người đã có những lời khuyên chân thành để tất cả hiểu được rõ hơn sự việc chứ không cứ đặt nhiều hy vọng quá, để những ai có ý định sang Thái thì nên tìm hiểu kỹ hơn nữa. Chúng mình cùng hoàn cảnh với nhau thì nên chia sẻ để còn biết mà tránh.

• 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Thật thương các mẹ khi mong muốn thực hiện thiên chức của người phụ nữ như bao nhiêu ngời... lại gặp khó khăn. Mình không quảng cáo cho BS Viwat Chinpilas hay phương pháp thụ tinh trong ống nghiệm tại TL, nhưng mình muốn mọi người nên tìm hiểu rõ hơn 1 chút về PPthụ tinh ở TL là như thế nào và quyết định, vì mình biết đây là niềm hạnh phúc xứng đáng có của các mẹ.
    Mình không hiếm muộn, nhưng cũng qua TL để lựa chọn GT, kết quả là hiện nay mình đang có 1 thai tháng thứ 6, giới tính thì tất nhiên là hoàn toàn phù hợp với mong muốn của mình.
    Tổng chi phí thuốc men và xét nghiệm mình phải trả là khoảng 7000$ (có lẽ vì mình ko bị hiếm muộn, nên chi phí không cao- nhưng thêm vài xét nghiêm thì mình nghĩ ko đến 12.000$ như mẹ nào đó nói đâu) Tuy nhiên, đây là chưa tính chi phí vé máy bay, chi phí ăn ở... các mẹ có thể tham khảo giá một vài chị ở trên... vì mình qua chỉ toàn ở KS nên ko đóng góp được gì cho các chị.
    Nói rằng ở TL kỹ thuật cũng giống như ở VN theo mình là ko đúng, chỉ có những mẹ nào qua TL và thụ tinh 1 lần rồi thì chắc sẽ dễ cảm nhận hơn. Mình ko chê BV VN vì mình chưa từng làm, nhưng theo một vài chị bạn của mình từng làm kể lại cho mình... và mình so sánh với trường hợp của mình thì hoàn toàn khác. Mình nghĩ là về mặc TTTON thì ở TL có phương pháp tốt hơn và an toàn hơn cho các mẹ. Còn tỷ lệ thành công thì... đành tùy vào sự may mắn của mỗi người thôi. Đó là những kinh nghiệm mình có được... chia sẽ với các mẹ, hy vọng giúp được những mẹ nào có ý định TTTON tìm được sự lựa chon thích hợp với hoàn cảnh của mình.
    À! mình nghe nói chi phí để mướn 1 người sanh dùm em bé cho mình là khoảng gần 30.000$ đấy các mẹ. CP bao gồm các xét nghiêm, thuốc men, thuê người sanh dùm, nuôi người sanh dùm mình trong thời gian mang thai... (nói chung là trọn gói) cái này mình nghe anh Bình (phiên dịch) nói lại thôi, chứ mình ko trực tiếp làm, tuy nhiên mình nói để các mẹ nào lớn tuổi hoặc sức khỏe yếu, muốn làm dịch vụ này lượng khả năng của mình... khỏi phải đoán mò.
    Cuối cùng, mình chúc tất cả những người phụ nữ đều được làm mẹ như mình.
    B.R
    Một người bạn.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 47 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có ai biết qua Tháiland thì thuê căn hộ có bếp ở đâu tiện và rẻ không? Mình đang ở BV Jetanin. Một tuần nữa mình về sẽ tường thuật lại chuyến đi của mình đầy đủ cho các mẹ. Đừng mất niềm tin nhé.

• 108 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Babyoi Xem bài viết
    Các mẹ ơi, có ai biết qua Tháiland thì thuê căn hộ có bếp ở đâu tiện và rẻ không? Mình đang ở BV Jetanin. Một tuần nữa mình về sẽ tường thuật lại chuyến đi của mình đầy đủ cho các mẹ. Đừng mất niềm tin nhé.

Chúc mẹ Babyoi mọi việc xuôn xẻ và thành công nhé. Mong tin của mẹ nó.
    [FONT="Comic Sans MS"][COLOR="blue"]Some where over the rainbow, the skies are blues
    And the dream that you dare to dream
    Really do come true

• 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Minh cung dang vo cung quan tam den van de nay.Mong tin me babyoi nhe.

• 304 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Mình cũng lót dép ngồi hóng, chờ babyoi chia sẻ.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị,
    Xin phép cho em bon chen chút ạ. Sang tháng bố mẹ em cũng sang Thái. Bố em có hạch ung thư di căn gần nên phải qua đó xạ trị hơn 1 tháng, em cũng đang ráo riết cố tìm nhà ở bên để thuê cho bố mẹ em để tiết kiệm chi phí chút, không biết có chị nào đã sang ở đó có thể cho em xin vài địa chỉ hoặc chị nào tháng tới cũng sang có thể cho papa mama em share với đc không ạ? Bệnh viện bố em chữa trị ở Băngkok ạ.
    Cám ơn các chị trước và chúc các chị ai cũng sớm làm mẹ như mong ước!

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình rất quan tâm đến nhờ mang thai hộ vì mình không có khả năng mang thai do kháng thể trong người cao (antiphopholipid coi bào thai là vật thể lạ từ bên ngoài nên tấn công; đã bị lưu 4 lần); Trứng của mình và tt của ox tốt nên cách duy nhất là nhờ ngươi khác mang thai hộ; Mình ko nhờ được họ hàng hay bạn bè nên ko biết tìm ai và ở đâu. Có mẹ nào ở trường hợp của mình hay có thông tin giúp mình nhé.
    Cám ơn các mẹ và mong mọi điều tốt đẹp sẽ đến với chung ta.