• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Bàn chuyện TTON tại Thailand (phần 1)

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 345K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

• 220 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

@ Mckenzie: Ôm bạn thật chặt nhé... Mong bạn sớm vượt qua thời gian này. Mình tin rằng bạn sẽ được đền bù xứng đáng. Sau này các con của bạn sẽ rất khâm phục người mẹ đầy nghị lực như mẹ nó đấy :Smiling:
    Đừng để mất niềm tin nhé. Love.
    • 97 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mckenzie Xem bài viết
    buồn quá các mẹ ơi! lần chuyển phôi này đã thất bại
    sau chuyển phôi 10 ngày được có 78 sau do 2 ngày là 83 sau 2 ngày lại tụt xuống 40,,,chắc 78 là do thuốc ?mà nếu có cũng sảy o 3 tháng đâu vì quá thấp..
    gio lai phai cho cho ra kinh bỏ 1 tháng ,sau do tháng sau chuyển 2 phôi còn lại khong duoc nữa mình sẽ bỏ cuộc luôn bất mãn quá,nếu không được nữa coi như mình mất 6 ngàn nuôi không và 30% đặt cọc ..sao mình chẳng thấy hy vọng gì,tiền bv cũng da len toi 12 ngàn rồi chưa kể đi lại ăn ở không biết mình còn phải chịu cảnh này đến bao giò nhỉ?
    Không biết nói gì hơn nữa, chúng mình cùng chia sẻ nhé. Đừng bỏ cuộc nhất định sẽ có cách, không cách này thì cách khác chúng mình phải thật kiên trì ông Trời sẽ thương chúng mình, câu này mình nói để an ủi cả chính mình nữa đấy. Bạn mới trải qua 10 năm, còn vợ chồng mình đã sang năm thứ 16 rồi cơ đấy. Thật kinh khủng nhỉ, đúng như bạn nói, tinh thần ngày một đuối dần.
    Giữ liên lạc.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tuoisang; 22/03/2011 vào lúc 07:09 AM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 127 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

10 năm, chẳng biết nói gì hơn, chỉ biết ôm chị một cái thật chặt. Thương chị quá. Nhưng đừng buồn lâu quá chị nhé, mong chị giữ gìn sức khoẻ. Cầu mong mọi điều tốt đẹp nhất đến với chị
    • 259 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

cám ơn sự động viên của các mẹ nhiều nhiều,mình sẽ tiếp tục cố gắng vậy! nhưng không sao ngừng suy nghĩ về thất bại được ..hu hu hu...!tủi thân ghê.cho mình mượn vai các mẹ và ôm các mẹ thật chặt nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 108 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Mẹ Mckenzie ơi cố gắng lên nhé, mình cùng động viên nhau trên con đường khó khăn này.
    [FONT="Comic Sans MS"][COLOR="blue"]Some where over the rainbow, the skies are blues
    And the dream that you dare to dream
    Really do come true
    • 169 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

thx tommom đã chia sẻ !
    sau 10 năm chiến đầu ròng rã ,moi lần làm là mỗi lần hy vọng rồi lại that vọng ,đuối dần đuối dần ...chả biết nói sao nữa tommom ah!
    Hãy cố lên bạn ơi, nghe bạn mà mình chảy nước mắt mình lập gia đình trễ nên hành trình đi tìm con mới hơn hai năm thôi. Thương bạn quá
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mẹ mckenzie,
    Hãy vững tin là không còn cách này, mình còn cách khác, rồi ông trời cũng thương mình. Mình cũng chiến đấu được gần bằng mẹ nó, hơn 9 năm ròng rã, đã 4-5 lần tưởng hạnh phúc đã trong tay mà rồi vẫn tuột. Nhưng đành phải tự động viên là cố gắng để người thân yêu của mình, gia đình, người bạn đời của mình còn có tinh thần theo đuổi niềm mong mỏi này.
    Mạnh mẽ và cố gắng lên nhé.
    Rất cảm thông và ngàn lần chia sẻ
    • 259 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

các mẹ nghĩ dùm mình xem có nên làm song song o hn không?
    minh định ra hn làm tháng này các mẹ thấy sao?va cho thang sau van chuyển phôi bên tlan.
    các mẹ quyết định giúp mình với..????gấp gấp mai kia la tới vòng kinh rồi
    • 2,780 Bài viết

• 4,465 Được cảm ơn

các mẹ nghĩ dùm mình xem có nên làm song song o hn không?
    minh định ra hn làm tháng này các mẹ thấy sao?va cho thang sau van chuyển phôi bên tlan.
    các mẹ quyết định giúp mình với..????gấp gấp mai kia la tới vòng kinh rồi
    H ơi, mình biết là khi thất bại nhiều lần thì ai cũng muốn phải làm cái gì đó ngay lập tức để níu kéo... tuy nhiên sẽ rất mệt mỏi và nếu sau này bình tâm lại thì mình sẽ thấy là k nên đấy. Giải quyết bên THái xong đã nhé. NGàn lần chúc mẹ nó may mắn lần này.
    BÌNH CHỌN CHO NHƯ AN
    NHẤN VÀO LINK ĐÍNH KÈM, BẤM VÀO Ô BÌNH CHỌN HOẶC TỪ MÁY DI ĐỘNG NHẮN TIN THEO CÚ PHÁP

NSN 9333 GỬI 8788

http://ngoi.com/huynh-ngoc-nhu-an-3d55254.html

THANKS CẢ NHÀ Ạ
    • 259 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ động viên rất nhiều!
    cám ơn mẹ lucycat ox em cũng nói thế ,vả lại nếu cả 2 đều đậu thì ai tin mình vừa đẻ ở thailan vừa đẻ ở vn nhỉ? đúng là em mất trí trong đầu chẳng nghĩ được thông ...trong đầu lúc nào cũng điên lên vì chuyện con cái.
    • 1,056 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Chị mckenzie ơi, chúc chị chóng bình phục & sớm đón đc con yêu nhé! Thương chị nhiều...
    • 2,780 Bài viết

• 4,465 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ động viên rất nhiều!
    cám ơn mẹ lucycat ox em cũng nói thế ,vả lại nếu cả 2 đều đậu thì ai tin mình vừa đẻ ở thailan vừa đẻ ở vn nhỉ? đúng là em mất trí trong đầu chẳng nghĩ được thông ...trong đầu lúc nào cũng điên lên vì chuyện con cái.
    Mình cũng có nghĩ đến việc này... không lẽ cả hai đều đậu thì H làm sao mà care được ở bên Thái...lúc đó lại cân đong đo đếm khổ lắm H ạ. Relax đi nha rồi tính từng bước thôi bạn.
    BÌNH CHỌN CHO NHƯ AN
    NHẤN VÀO LINK ĐÍNH KÈM, BẤM VÀO Ô BÌNH CHỌN HOẶC TỪ MÁY DI ĐỘNG NHẮN TIN THEO CÚ PHÁP

NSN 9333 GỬI 8788

http://ngoi.com/huynh-ngoc-nhu-an-3d55254.html

THANKS CẢ NHÀ Ạ
    • 1,056 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Có mẹ nào chiến đấu ở Superior ART ko ah? Cho e xin tý lời khuyên với! E sắp đi chinh chiến rồi! Tks các mẹ
    • 870 Bài viết

• 923 Được cảm ơn

Mckenzie ơi, hôm nay mò mẫm vào đây lại đọc được tin buồn của bà. Cho tôi ôm bà thật chặt nhé. Đừng mất niềm tin!
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,có mẹ nào làm TTON ở bệnh viện Superior A.R.T không?Chia sẻ kinh nghiệm giúp mình với nào?Thanks các mẹ niều nha
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chia sẻ thật nhiều với mẹ Mckenzie nhé!Chúc cho mẹ nó sớm gặp được con yêu.Cầu mong ông trời sẽ mỉm cười với tất cả chúng ta :Rose::Rose::Rose:
    • 259 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

cám ơn VVQ,sao bà cũng có tham gia bên này ha?

cám ơn beyeukute...chuẩn bị chiến đấu teip đây...nhưng vc cũng bàn rồi lấn này không thành công là minh bb luôn,còn đề dành tiền về hưu nữa chứ,sau này không con ma dồn hết tiền vào đây rồi sau này ai lo cho mình nhỉ?
    he..he..
    • 1,056 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beyeukute Xem bài viết
    Các mẹ ơi,có mẹ nào làm TTON ở bệnh viện Superior A.R.T không?Chia sẻ kinh nghiệm giúp mình với nào?Thanks các mẹ niều nha
    Tháng 4 vừa rồi, mình có sang ÂRT để xin làm IVF! Mình làm của bsi Visut! Lần đầu sang nên bsi mới cho XN thêm! Tháng 5 này lại sang tiếp! Vì mình bị sẩy thai 3 lần rồi, nên XN nhiều & hơi lâu! Tình hình bạn thế nào rồi? Bạn làm bsi nào vậy?
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ Mckenzie lạc quan lên nhé:LoveStruc:
    Chào mẹ SweetKitty nha!Mình cũng sắp sang Thái lan để điều trị tiếp.Mình quyết định là sẽ làm ở bệnh viện Superrior A.R.T và cũng đang làm bs Visut do anh bình giới thiệu đúng không.Bao giờ thì mẹ SweetKitty sang bên đó,mính chắc khoảng 2-3 ngày nữa thôi.Hay là bọn mình cùng đi sang đó cho bớt cô đơn nha.Có gì các mẹ liên lạc với mình qua địa chỉ mail sau na:
    tranthinguyet25@yahoo.com
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 259 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

có mẹ nào giống tình trạng của mình không nhỉ?
    con bé mth của mình bs đã cho ngừng 3 chu kỳ kinh nhưng vẫn chưa chuyển phôi được đợt này?thế là sao nhỉ có phải nội mạc hay tử cung nó có vấn đề không nhỉ nên vừa rồi chuyển phôi không thành công?
    bs còn bảo dán keo tử cung cho nó?????
    chán thế !