CHUẨN BỊ MANG THAI

"Bà lang vườn" và căn bệnh vô sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.26K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 4,956 Bài viết

• 998 Được cảm ơn

Mình đọc thấy bài báo này,muốn post lên đây cho các mẹ hiếm muộn !Mong các mẹ sớm có em bé nhé!

Năm nay đã ngót bát tuần, nhưng Lương y Nguyễn Thị Nhân (thôn An Thái, xã Anh Mỹ, huyện Bình Lục, tỉnh Hà Nam) vẫn rất khỏe mạnh, minh mẫn và thường xuyên chữa trị hiệu quả cho nhiều bệnh nhân bị chứng vô sinh, bệnh phụ khoa.

Lương y Nguyễn Thị Nhân

Nhiều người biết và kính trọng bà vì bà chữa bệnh vô sinh giỏi, đem lại niềm hạnh phúc cho họ, mà còn bởi bà luôn có tấm lòng nhân từ với tất cả mọi người.

Bà cho biết, tính đến nay, bà đã kế tục nghề chữa bệnh vô sinh gia truyền được gần 50 năm. Trong suốt thời gian đó, bà đã mang lại niềm hạnh phúc cho nhiều cặp vợ chồng ở khắp vùng gần xa, từ Bắc chí Nam, từ miền xuôi đến miền ngược, được người bệnh tin yêu. Nhiều gia đình có tới vài ba thế hệ đến chữa trị và đều có hiệu quả.

Vừa nói chuyện, bà vừa cho tôi xem cuốn sổ ghi tên bệnh nhân của bà. Trong đó, ngoài số bệnh nhân trong tỉnh, thì nhiều nhất vẫn là bệnh nhân đến từ các vùng Hải Dương, Hải Phòng, Hà Nội, Nam Định, Ninh Bình, Hà Tây. Cũng có nhiều bệnh nhân đến từ Thanh Hóa, Nghệ An, Hà Tĩnh, Quảng Bình, thậm chí cả từ một số tỉnh miền Nam.

Khi tôi hỏi về hiệu quả chữa trị bệnh, bà cười và bảo: Tôi nói về tôi thì cái gì chả hay. Tốt nhất, nếu anh muốn biết nhiều, anh hãy đến với những bệnh nhân của tôi, chắc họ sẽ chẳng giấu diếm gì. Nói rồi, bà cho tôi một loạt địa chỉ, xa gần đều có.

Theo dòng địa chỉ, tôi quyết định một chuyến đi xa, vượt gần hai trăm cây số để đến vùng đất Kinh Môn (Hải Dương) - nơi mà theo bà Nhân, từ cách đây 40 năm đã có nhiều người được bà chữa khỏi bệnh nặng vùng kín, những phụ nữ bị vô sinh thể hậu thiên.

Gia đình đầu tiên tôi đến là nhà cô Phan Thị Lan và chú Trần Minh Hiển (cả hai vợ chồng nguyên là giáo viên, hiệu trưởng trường THCS An Lựu). Rất niềm nở, cô Lan tâm sự: "Ngày ấy vợ chồng tôi đã có đủ con trai, con gái, song tôi bị viêm nặng, rất khó chịu, chữa mãi không khỏi.

May nhờ có bà lang Nhân chữa nên chỉ trong vòng một thời gian ngắn đã khỏi hẳn, ăn ngon, ngủ tốt, người béo khỏe, da dẻ hồng hào. Từ đó đến nay, thỉnh thoảng tôi vẫn lấy thêm thuốc của bà để ăn cho da thêm hồng. Tôi còn mách cho nhiều người đến chữa và đều có hiệu quả".

Lương y Nguyễn Thị Nhân tiếp khách tại nhà

Nói rồi, cô Lan dẫn tôi tới gặp ông Tô Văn Soạn, một người chịu ân huệ của bà lang Nhân rất nhiều. Ông Soạn kể: "Tôi còn nhớ rất rõ, vào những ngày giặc Mỹ leo thang bắn phá miền Bắc, khi đó tôi đang công tác ở huyện, vợ tôi bị viêm nhiễm rất nặng, máu ra thường xuyên, người gầy, mất ăn mất ngủ...

Tôi đã đưa bà ấy đến bệnh viện Việt Tiệp (Hải Phòng) để chữa trị nhưng vẫn không khỏi, phải đưa về nhà để tự chăm sóc bằng cách mua thuốc tiêm, kết hợp uống thuốc Bắc. Lượng thuốc tôi mua cho bà ấy lên tới hàng thúng, vậy mà bệnh cũng chẳng hề thuyên giảm.

Thế rồi, được biết bà lang Nhân chữa bệnh phụ khoa giỏi, vợ tôi đã tìm đến nhờ bà chữa giúp. Mới đầu tôi cũng không tin vì bệnh viện chữa còn chả khỏi nữa là một bà lang "vườn". Thật không ngờ, chỉ trong khoảng 20 ngày, với phương thuốc gia truyền thật đơn giản mà bà Nhân đã chữa khỏi bệnh hoàn toàn cho vợ tôi.

Chúng tôi không những sinh được con, mà kể từ đó bà ấy cứ béo hồng lên. Chúng tôi cảm ơn bà ấy nhiều lắm. Mọi người ở đây cứ luôn gọi bà với cái tên thân thiết "Cô lang Phúc". Riêng vợ chồng tôi xin được làm em kết nghĩa để tỏ lòng cảm phục đối với bà. Sau đó tôi cho bà Nhân đặt nhờ địa điểm ở nhà tôi để chữa bệnh, cứu người làm phúc".

Ông Soạn cười rất tươi và nói thêm: "Chỉ tính riêng trong vùng lân cận đây, có hàng trăm người mắc đã được chữa khỏi ngay tại nhà tôi. Nói rồi, ông dẫn tôi đến nhà bà Lương Thị Thắm, đội 11, thôn Lưu Thượng 1, xã Hiệp An (T.T Kinh Môn) - một bệnh nhân đã được bà Nhân chữa khỏi bệnh viêm nhiễm nặng, và sinh được con trai. Mặc dù năm nay đã 60 tuổi, nhưng trông bà trẻ hơn cả chục tuổi.

Một cặp vợ chồng đã được lương y Nguyễn Thị Nhân chữa khỏi bệnh vô sinh

Tiếp chúng tôi trong ngôi nhà nhỏ, bà Thắm kể: Tôi xây dựng gia đình từ năm 1968, được hơn một năm, chưa sinh được con thì đã bị viêm nhiễm rất nặng. Tôi cũng đã tìm cách chữa trị, song không có kết quả. Được biết bà Nhân chữa bệnh ở gần đó, tôi đến nhờ bà chữa cho.

Sau khi khám, bà bảo tôi bị viêm độ 3. Nếu không chữa trị kịp thời thì không những rất khó mà có khi còn không sinh con được. Vì ở đây hết thuốc nên tôi phải theo bà vào Hà Nam chữa. Bà bảo cứ ở đây vài ba tuần, tôi sẽ chữa khỏi cho cô.

Được khoảng một tuần, bệnh 10 phần đã giảm 5 - 6 phần và chưa đầy 3 tuần thì bệnh đã khỏi hẳn. Nhờ vậy tôi đã dễ chịu, ăn ngon, ngủ tốt, da dẻ dần dần trở nên hồng hào như thời con gái. Đặc biệt, tôi về nhà ngày nào thì gần như ngày ấy mang thai. (Chữa tháng 6/1969 thì tháng 3/1970 tôi sinh được cháu trai). Bây giờ cháu đã 37 tuổi, khỏe mạnh và có việc làm ổn định rồi. Vợ chồng tôi rất vui và không biết lấy gì để đền ơn bà Nhân.

Sau lần ấy, tôi còn mách cho nhiều người đến chữa, ví dụ như cụ Thật, năm ấy khoảng hơn 60 tuổi rồi mà cụ bị sa đì (sa cà), cửa mình bị sa xuống to như cái bát cơm, máu và khí hư ra thường xuyên và rất nhiều, rất khó chịu, chữa mãi không khỏi, người chỉ còn như con cá mắm. Thế mà bà Nhân chữa khoảng gần 10 ngày bệnh đã khỏi hoàn toàn.

Cụ Thật thốt lên: "Cô Phúc ơi, nó thụt đi đâu mất rồi ấy". Mọi bệnh nhân có mặt ở đó đều cười ồ lên. Cụ Thật thì mừng ứa nước mắt. Năm nay cụ đã hơn 90 tuổi mà vẫn còn khá khỏe và minh mẫn".

Bà Thắm nói với tôi như vậy và kể thêm một loạt bệnh nhân vô sinh: "Bà Mễ, bà Đẩy, bà Hay, bà Bảy... cũng ở Hiệp An, đã được bà Nhân chữa khỏi, sinh được con cái đầy đủ, thậm chí có người sau khi chữa còn phải "hãm phanh", còn nhiều bệnh nhân ở Nội Hợp, xã Mê Linh; thôn Măng, xã Long Xuyên; thôn Tống, xã Thái Thịnh; thôn Hà, xã Hiến Thành, cho đến tận Thanh Hóa, Nghệ An, Hải Phòng... được bà Nhân chữa khỏi bệnh viêm nhiễm, hoặc bệnh vô sinh mà tôi được chứng kiến, nhưng không thể nào nhớ hết".

Cho đến bây giờ, tôi biết ở khu vực này vẫn luôn có nhiều người hỏi thăm đến nhờ bà Nhân chữa giúp. Quả thật, chỉ có ai không may bị bệnh mà được bà lang Nhân chữa trị khỏi mới thấy được sự tài ba của bà. Mặc dù là một "bà lang vườn", nhưng bà thực sự đã là một "Lương y như từ mẫu"!.

Theo Trần Xuân
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• MC và căn bệnh sáo ngữ, sai ngữ

Nghe những câu cảm ơn đều đều, đều đều, bất di bất dịch từ miệng MC, sao mà nó lịch sự một cách giả dối và rỗng tuếch quá. Tôi rất đồng tình với tác giả Nguyễn Văn Tuấn về những căn bệnh cùa MC. Xin góp thêm một số ý kiến về cái "vô duyên" của MC mà họ có biết đâu nó ảnh hưởng đến nhiều tầng lớp...

• Vợ chồng cách nhau 7 tuổi dễ sinh thiên tài?????

"Vợ chồng cách nhau 7 tuổi dễ sinh thiên tài nhất. Nghiên cứu của các nhà khoa học Pháp cho...

• “Một bữa no” và căn bệnh hoại tử ruột non

http://www17.24h.com.vn/upload/news/2008-08-13/motbuanohoaturuotnon.jpgĂn uống vệ sinh và dinh dưỡng hợp lý để bảo vệ sức khỏe cho trẻ nhỏSau một bữa no nê, trẻ bỗng nhiên… đột tử! Cái chết này có nguồn gốc từ đâu? Hàng năm, Bệnh viện Nhi Trung ương phải đón tiếp hàng trăm nạn nhân của… “một...

• Chồng đẹp- vợ xấu..con giống Mẹ..phải làm sao!?

Tôi có 1 người anh bà con xa, anh họ của tôi là 1 anh chàng rất phong độ! Đẹp trai, ngọt ngào, tâm...

• Vincom Center Bà Triệu: Đón quà tặng cùng The Face Shop

Từ ngày 19/4 đến 1/5/2014, nhãn hàng mỹ phẩm The Face Shop dành tặng khách hàng chương trình ưu đãi...

• 354 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Ở xa em quá :Crying::Crying::Crying: có mẹ nào đã chữa ở đấy chưa nhỉ.
    • 122 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aurola Xem bài viết
    Mình đọc thấy bài báo này,muốn post lên đây cho các mẹ hiếm muộn !Mong các mẹ sớm có em bé nhé!

Năm nay đã ngót bát tuần, nhưng Lương y Nguyễn Thị Nhân (thôn An Thái, xã Anh Mỹ, huyện Bình Lục, tỉnh Hà Nam) vẫn rất khỏe mạnh, minh mẫn và thường xuyên chữa trị hiệu quả cho nhiều bệnh nhân bị chứng vô sinh, bệnh phụ khoa.

Lương y Nguyễn Thị Nhân

Nhiều người biết và kính trọng bà vì bà chữa bệnh vô sinh giỏi, đem lại niềm hạnh phúc cho họ, mà còn bởi bà luôn có tấm lòng nhân từ với tất cả mọi người.

Bà cho biết, tính đến nay, bà đã kế tục nghề chữa bệnh vô sinh gia truyền được gần 50 năm. Trong suốt thời gian đó, bà đã mang lại niềm hạnh phúc cho nhiều cặp vợ chồng ở khắp vùng gần xa, từ Bắc chí Nam, từ miền xuôi đến miền ngược, được người bệnh tin yêu. Nhiều gia đình có tới vài ba thế hệ đến chữa trị và đều có hiệu quả.

Vừa nói chuyện, bà vừa cho tôi xem cuốn sổ ghi tên bệnh nhân của bà. Trong đó, ngoài số bệnh nhân trong tỉnh, thì nhiều nhất vẫn là bệnh nhân đến từ các vùng Hải Dương, Hải Phòng, Hà Nội, Nam Định, Ninh Bình, Hà Tây. Cũng có nhiều bệnh nhân đến từ Thanh Hóa, Nghệ An, Hà Tĩnh, Quảng Bình, thậm chí cả từ một số tỉnh miền Nam.

Khi tôi hỏi về hiệu quả chữa trị bệnh, bà cười và bảo: Tôi nói về tôi thì cái gì chả hay. Tốt nhất, nếu anh muốn biết nhiều, anh hãy đến với những bệnh nhân của tôi, chắc họ sẽ chẳng giấu diếm gì. Nói rồi, bà cho tôi một loạt địa chỉ, xa gần đều có.

Theo dòng địa chỉ, tôi quyết định một chuyến đi xa, vượt gần hai trăm cây số để đến vùng đất Kinh Môn (Hải Dương) - nơi mà theo bà Nhân, từ cách đây 40 năm đã có nhiều người được bà chữa khỏi bệnh nặng vùng kín, những phụ nữ bị vô sinh thể hậu thiên.

Gia đình đầu tiên tôi đến là nhà cô Phan Thị Lan và chú Trần Minh Hiển (cả hai vợ chồng nguyên là giáo viên, hiệu trưởng trường THCS An Lựu). Rất niềm nở, cô Lan tâm sự: "Ngày ấy vợ chồng tôi đã có đủ con trai, con gái, song tôi bị viêm nặng, rất khó chịu, chữa mãi không khỏi.

May nhờ có bà lang Nhân chữa nên chỉ trong vòng một thời gian ngắn đã khỏi hẳn, ăn ngon, ngủ tốt, người béo khỏe, da dẻ hồng hào. Từ đó đến nay, thỉnh thoảng tôi vẫn lấy thêm thuốc của bà để ăn cho da thêm hồng. Tôi còn mách cho nhiều người đến chữa và đều có hiệu quả".

Nói rồi, cô Lan dẫn tôi tới gặp ông Tô Văn Soạn, một người chịu ân huệ của bà lang Nhân rất nhiều. Ông Soạn kể: "Tôi còn nhớ rất rõ, vào những ngày giặc Mỹ leo thang bắn phá miền Bắc, khi đó tôi đang công tác ở huyện, vợ tôi bị viêm nhiễm rất nặng, máu ra thường xuyên, người gầy, mất ăn mất ngủ...

Tôi đã đưa bà ấy đến bệnh viện Việt Tiệp (Hải Phòng) để chữa trị nhưng vẫn không khỏi, phải đưa về nhà để tự chăm sóc bằng cách mua thuốc tiêm, kết hợp uống thuốc Bắc. Lượng thuốc tôi mua cho bà ấy lên tới hàng thúng, vậy mà bệnh cũng chẳng hề thuyên giảm.

Thế rồi, được biết bà lang Nhân chữa bệnh phụ khoa giỏi, vợ tôi đã tìm đến nhờ bà chữa giúp. Mới đầu tôi cũng không tin vì bệnh viện chữa còn chả khỏi nữa là một bà lang "vườn". Thật không ngờ, chỉ trong khoảng 20 ngày, với phương thuốc gia truyền thật đơn giản mà bà Nhân đã chữa khỏi bệnh hoàn toàn cho vợ tôi.

Chúng tôi không những sinh được con, mà kể từ đó bà ấy cứ béo hồng lên. Chúng tôi cảm ơn bà ấy nhiều lắm. Mọi người ở đây cứ luôn gọi bà với cái tên thân thiết "Cô lang Phúc". Riêng vợ chồng tôi xin được làm em kết nghĩa để tỏ lòng cảm phục đối với bà. Sau đó tôi cho bà Nhân đặt nhờ địa điểm ở nhà tôi để chữa bệnh, cứu người làm phúc".

Ông Soạn cười rất tươi và nói thêm: "Chỉ tính riêng trong vùng lân cận đây, có hàng trăm người mắc đã được chữa khỏi ngay tại nhà tôi. Nói rồi, ông dẫn tôi đến nhà bà Lương Thị Thắm, đội 11, thôn Lưu Thượng 1, xã Hiệp An (T.T Kinh Môn) - một bệnh nhân đã được bà Nhân chữa khỏi bệnh viêm nhiễm nặng, và sinh được con trai. Mặc dù năm nay đã 60 tuổi, nhưng trông bà trẻ hơn cả chục tuổi.

Tiếp chúng tôi trong ngôi nhà nhỏ, bà Thắm kể: Tôi xây dựng gia đình từ năm 1968, được hơn một năm, chưa sinh được con thì đã bị viêm nhiễm rất nặng. Tôi cũng đã tìm cách chữa trị, song không có kết quả. Được biết bà Nhân chữa bệnh ở gần đó, tôi đến nhờ bà chữa cho.

Sau khi khám, bà bảo tôi bị viêm độ 3. Nếu không chữa trị kịp thời thì không những rất khó mà có khi còn không sinh con được. Vì ở đây hết thuốc nên tôi phải theo bà vào Hà Nam chữa. Bà bảo cứ ở đây vài ba tuần, tôi sẽ chữa khỏi cho cô.

Được khoảng một tuần, bệnh 10 phần đã giảm 5 - 6 phần và chưa đầy 3 tuần thì bệnh đã khỏi hẳn. Nhờ vậy tôi đã dễ chịu, ăn ngon, ngủ tốt, da dẻ dần dần trở nên hồng hào như thời con gái. Đặc biệt, tôi về nhà ngày nào thì gần như ngày ấy mang thai. (Chữa tháng 6/1969 thì tháng 3/1970 tôi sinh được cháu trai). Bây giờ cháu đã 37 tuổi, khỏe mạnh và có việc làm ổn định rồi. Vợ chồng tôi rất vui và không biết lấy gì để đền ơn bà Nhân.

Sau lần ấy, tôi còn mách cho nhiều người đến chữa, ví dụ như cụ Thật, năm ấy khoảng hơn 60 tuổi rồi mà cụ bị sa đì (sa cà), cửa mình bị sa xuống to như cái bát cơm, máu và khí hư ra thường xuyên và rất nhiều, rất khó chịu, chữa mãi không khỏi, người chỉ còn như con cá mắm. Thế mà bà Nhân chữa khoảng gần 10 ngày bệnh đã khỏi hoàn toàn.

Cụ Thật thốt lên: "Cô Phúc ơi, nó thụt đi đâu mất rồi ấy". Mọi bệnh nhân có mặt ở đó đều cười ồ lên. Cụ Thật thì mừng ứa nước mắt. Năm nay cụ đã hơn 90 tuổi mà vẫn còn khá khỏe và minh mẫn".

Bà Thắm nói với tôi như vậy và kể thêm một loạt bệnh nhân vô sinh: "Bà Mễ, bà Đẩy, bà Hay, bà Bảy... cũng ở Hiệp An, đã được bà Nhân chữa khỏi, sinh được con cái đầy đủ, thậm chí có người sau khi chữa còn phải "hãm phanh", còn nhiều bệnh nhân ở Nội Hợp, xã Mê Linh; thôn Măng, xã Long Xuyên; thôn Tống, xã Thái Thịnh; thôn Hà, xã Hiến Thành, cho đến tận Thanh Hóa, Nghệ An, Hải Phòng... được bà Nhân chữa khỏi bệnh viêm nhiễm, hoặc bệnh vô sinh mà tôi được chứng kiến, nhưng không thể nào nhớ hết".

Cho đến bây giờ, tôi biết ở khu vực này vẫn luôn có nhiều người hỏi thăm đến nhờ bà Nhân chữa giúp. Quả thật, chỉ có ai không may bị bệnh mà được bà lang Nhân chữa trị khỏi mới thấy được sự tài ba của bà. Mặc dù là một "bà lang vườn", nhưng bà thực sự đã là một "Lương y như từ mẫu"!.

Theo Trần Xuân
    Cảm ơn bạn,có lẽ mình sẽ tìm ngay đến đây,phândf pụ của mình hay có vấn đề lắm....nhưng nói thì ngượng lắm ...:Talktothe mình đang có ý định sinh thêm bé thứ ba,mình đã vô tư đên hơn 2năm rồi mà chả thấy gì:Sad: :Sad: :Sad: :Sad: :Sad:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,956 Bài viết

• 998 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ratyeucon Xem bài viết
    Cảm ơn bạn,có lẽ mình sẽ tìm ngay đến đây,phândf pụ của mình hay có vấn đề lắm....nhưng nói thì ngượng lắm ...:Talktothe mình đang có ý định sinh thêm bé thứ ba,mình đã vô tư đên hơn 2năm rồi mà chả thấy gì:Sad: :Sad: :Sad: :Sad: :Sad:
    Úi,2 đứa rùi mà tính thêm đứa nữa hả?Vỡ kế hoạch hik hik,vậy là mẹ này đã sung sướng hơn các mẹ khác tỷ lần rồi!:Applause:
    • 122 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aurola Xem bài viết
    Úi,2 đứa rùi mà tính thêm đứa nữa hả?Vỡ kế hoạch hik hik,vậy là mẹ này đã sung sướng hơn các mẹ khác tỷ lần rồi!:Applause:
    Không phải vỡ kế hoạch đâu,mình mong thế mình muốn có nhiều con,ước ao của mình là có 4-5con
    • 284 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Không phải vỡ kế hoạch đâu,mình mong thế mình muốn có nhiều con,ước ao của mình là có 4-5con
    trùi ,mẹ nó muốn lập đội bóng hả ,làm gì đẻ nhiếu thế ,e nghe mấy người già nói ,phụ nữ đẻ nhiều mau già lắm ,vì phải lo nhiều thứ mà
    • 4,956 Bài viết

• 998 Được cảm ơn

Đúng rùi,đúng rùi,đẻ nhiều mau già lắm!
    • 1,382 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

Bạn đi về kết quả thế nào nhớ post lên đây nhé .Mình cũng muốn đi nhưng vì con nhỏ , thời gian lại eo hẹp nên chưa đi được , phần phụ của mình cũng vấn đề lắm .
    • 122 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Bống xinh Xem bài viết
    Bạn đi về kết quả thế nào nhớ post lên đây nhé .Mình cũng muốn đi nhưng vì con nhỏ , thời gian lại eo hẹp nên chưa đi được , phần phụ của mình cũng vấn đề lắm .
    Chào các mẹ,mình không sợ mau già đâu,lập đội bóng thì mình không hi vọng nhưng tóm lại mình thích có nhiều con. Có người bạn gặp mình từ khi cháu đầu của mình 3tuổi(nay 14) vậy mà lại khen mình trẻ ra.........hihi thật đấy mình cũng tự nhận thấy thế,thêm con thêm bận rộn nhưng lập kế hoạch 1cách KH và phù hợp thì ok í mà,sinh đứa thứ 2sau 6tháng mình đã đi tập TD thẩm mỹ rồi và đương nhiên mình vẫn có thời gian lo ăn uống học hành cho cô chị cả.
    Bạn ơi mình định CN tuần 2 T.6 thì sẽ đi mình đã liên lạc qua đ.t rồi.KQ cảm nhận thế nào mình sẽ thông tin tới bạn nhé
    • 53 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ,mình không sợ mau già đâu,lập đội bóng thì mình không hi vọng nhưng tóm lại mình thích có nhiều con. Có người bạn gặp mình từ khi cháu đầu của mình 3tuổi(nay 14) vậy mà lại khen mình trẻ ra.........hihi thật đấy mình cũng tự nhận thấy thế,thêm con thêm bận rộn nhưng lập kế hoạch 1cách KH và phù hợp thì ok í mà,sinh đứa thứ 2sau 6tháng mình đã đi tập TD thẩm mỹ rồi và đương nhiên mình vẫn có thời gian lo ăn uống học hành cho cô chị cả.
    Bạn ơi mình định CN tuần 2 T.6 thì sẽ đi mình đã liên lạc qua đ.t rồi.KQ cảm nhận thế nào mình sẽ thông tin tới bạn nhé
    Ban oi ket qua the nao sao kg co me nao thong bao ket qua vu nay de em con theo voiiiiiiiiiiiiiiiii????

• 2,775 Bài viết

• 4,462 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jaycee Xem bài viết
    Ban oi ket qua the nao sao kg co me nao thong bao ket qua vu nay de em con theo voiiiiiiiiiiiiiiiii????
    Tớ ở Sài gòn, nhưng đã ra nhà bà ấy năm ngoái... tóm tại... tớ thấy k đáng tin, vì bà Nhân già rồi... chỉ còn con gái làm thôi.... túm lại theo chủ quan của tớ thì k thấy bảo đảm.... các mẹ đừng ném đá nhé.... đó là quan điểm của tớ.... tớ cũng hiếm muộn nên rất hiểu tâm lý các mẹ....
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đầu năm 2009 tình cờ đọc được bài báo: Bà lang vườn và căn bệnh vô sinh. Mình đã lần theo địa chỉ và tìm được đến làng An Thái xã An Mỹ huyện Bình Lục tỉnh Hà Nam. Đến nhà lương y NGUYỄN THỊ NHÂN thì hay tin cụ mới mất. Vợ chồng mình được cô con dâu kế nghiệp cụ khám bệnh và bốc thuốc cho. Cô Hà nói chồng mình tinh trùng bị yếu do thận dương hư mà mình thì tử cung bị lạnh. Hai vợ chồng mình điều trị và uống thuốc gần 2 tháng. Đến nay chúng mình đã có bé gái đầy năm rồi. Mình có dẫn mấy người bạn muộn con cùng cảnh đến chị Hà chữa trị nay đã có kết quả gần hết. Biển hiệu nhà chị Hà là Nhà thuốc Gia truyền NHÂN ĐỨC. Bạn hãy đến đó đi. Có nhiều hi vọng cho bạn đấy Bookmark
    • 141 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Đúng là sung sướng hơn các mẹ khác tỷ lần, hic, nhưng mừ có rùi lại thích có nhìu, chuyện bình thường mừ. Em chưa có bé nào, cũng đang mong lắm, fan đấu 03 nhóc cho vui nhà vui cửa, hihi

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi?đã có mẹ nào đến chữa nhà bà lang "Cầu" ở Bình lục - Hà Nam chưa?không biết có KQ gì không?có mẹ nào đã từng chữa ở đố mà có KQ thì post lên cho cả nhà với
    • 348 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyhang168 Xem bài viết
    Các mẹ ơi?đã có mẹ nào đến chữa nhà bà lang "Cầu" ở Bình lục - Hà Nam chưa?không biết có KQ gì không?có mẹ nào đã từng chữa ở đố mà có KQ thì post lên cho cả nhà với
    Mình thì không biết bà lang Cầu. Mình vừa mới chữa ở chỗ chị Hà - con dâu cụ Nguyễn Thị Nhân trong bài báo đó. Bạn phải hết sức cẩn thận nha. Ở đó nhiều nhà chữa lắm, vì gia truyền mà. Hình như nghề này đã được khoảng 300 năm tuổi rồi. Nhưng cùng 1 thầy dạy cũng mỗi trò mỗi khác. Có người chữa tốt, có người không. Bài thuốc thì theo tớ thấy (nhìn sơ bộ) là y như nhau. Còn thành phần định lượng của mỗi nhà là như thế nào thì ko bit có giống nhau ko. Còn cách chữa (cho những người có vấn đề về tử cung, buồng trứng và âm đạo) thì cũng giống nhau, chỉ có điều có người làm cẩn thận, tỷ mỷ, sạch sẽ, có người không. Những nhà khác như thế nào thì mình không biết. Mình chỉ chữa ở chỗ chị Hà đó thôi. Mình vừa đi 13/6/2011 đến 10/7 thì về. Mình bị chậm con. Mình lấy chồng đã 3 năm rồi. Thú thực, trước đây mình qh lúc nào cũng bị đau, rát, khó chịu. Mặc dù đi khám tây y thì ko bị viêm, mình cũng ít khí hư. Mình đoán là do mình nội tiết kém, ngời ta nhìn chỉ số xét nghiệm nội tiết của mình bảo trông như của người sắp mãn kinh vậy. Nhưng từ khi điều trị ở đó về mình qh thấy khác hẳn. Tử cung mềm hơn, qh không đau rát nữa. Mình thấy kết nhất là chỗ này. Vì trước đây mình rất khổ sở vì điều đó. Mà cũng không hiểu bị sao và chữa cách gì. Còn việc con cái thì mình mới về đc có nửa tháng nên chưa có kết quả gì. Không biết chu kỳ này có ăn thua không (hnay là ngày thứ 28 của ck rồi. Chu kỳ của mình khoảng 28-33). Mình đang chờ đợi đây.
    • 35 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhyeumauxanhnd70 Xem bài viết
    Đầu năm 2009 tình cờ đọc được bài báo: Bà lang vườn và căn bệnh vô sinh. Mình đã lần theo địa chỉ và tìm được đến làng An Thái xã An Mỹ huyện Bình Lục tỉnh Hà Nam. Đến nhà lương y NGUYỄN THỊ NHÂN thì hay tin cụ mới mất. Vợ chồng mình được cô con dâu kế nghiệp cụ khám bệnh và bốc thuốc cho. Cô Hà nói chồng mình tinh trùng bị yếu do thận dương hư mà mình thì tử cung bị lạnh. Hai vợ chồng mình điều trị và uống thuốc gần 2 tháng. Đến nay chúng mình đã có bé gái đầy năm rồi. Mình có dẫn mấy người bạn muộn con cùng cảnh đến chị Hà chữa trị nay đã có kết quả gần hết. Biển hiệu nhà chị Hà là Nhà thuốc Gia truyền NHÂN ĐỨC. Bạn hãy đến đó đi. Có nhiều hi vọng cho bạn đấy Bookmark
    Bạn có số điện thoại của nhà chị Hà không?chia sẻ để mọi người cùng biết với nhé vì qua địa chỉ cũng hơi khó tìm.
    • 446 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehuyenanh Xem bài viết

Lương y Nguyễn Thị Nhân

Theo Trần Xuân
    Trời.... Mình vừa đọc bài báo gần giống như thế này nhưng khác là nói về lương y Nguyễn Thị Hậu trên báo Tri thức trẻ xuất bản năm 2009. Bó tay, chả hiểu thế nào.:Thinking::Thinking:
    Bản thân mình cũng đã về tận làng An Thái từ năm 2008 cơ. Từ đầu làng đến cuối làng nhà nào cũng treo biển chữa vô sinh gia truyền. Mình vào nhà 1 bà theo sự giới thiệu của bạn của chồng. Kết quả khám là chồng yếu còn mình lệch tử cung. Họ yêu cầu mình phải ở lại 1 tuần để nắn tử cung. Các mẹ biết họ chữa cho mình ntn không? Dụng cụ chỉ là 1 chai nước đung sôi, một cái đũa bằng sắt. Mình nằm kê mông lên cái chậu, họ rửa ráy rồi lấy đũa ngoáy vào trong, nhét 1 ít bông có kèm một chút thuốc bảo là thuốc gia truyền. Họ nói cứ mỗi ngày nhét thêm 1 ít bông để nâng tử cung lên. Chỉ 1 tuần là tử cung được nắn thẳng. Mình hỏi thì bà ấy bảo là "Ở đây ai cũng chữa như thế, cháu quen nhà nào thì vào nhà ấy thôi" :Sick: :Sick::Sick: Nhìn thấy dụng cụ khám sơ sài, không tiệt trùng, cách làm chả có khoa học mình chạy rẽ đất. Nhưng rồi vẫn bị mua mất 1trieeuj tiền thuốc. Kết quả là vẫn chả có gì.
    VC mình đi lang thang ngoài đầu làng, ngồi quán nước ở cổng chợ ấy, hỏi cô chủ quán "Ở đây thì ai chữa vs giỏi nhất ạ?" Cô ấy nói "Có bà Hậu". Mình lại hỏi "Cả làng này đều chữa vs hả cô?" "Khách của nhà ai thì vào nhà đấy, nguyên tắc là không được chèo kéo tranh giành khách của nhau". Về nhà nói chuyện với 1 chị ở cơ quan, chị ấy cũng bảo 2vc em trai chị cũng về làng An Thái, kết quả khám và cách điều trị cũng y như mình.
    Theo mình các mẹ nên tìm hiểu thật kĩ rồi quyết định. Còn bản thân mình thì chả bao giờ quay về làng An Thái nữa.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Ba_Gia_Rang_Sun; 31/07/2011 vào lúc 07:15 AM.
    • 104 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Topic của một bà lang ở An Thái đây này các mẹ
    bà lang Nguyễn Thị Hậu ở Hà Nam
    Sống đơn giản sống lâu trăm tuổi :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    • 348 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Như mình đã nói lúc trước, ở đó có rất nhiều nhà chữa, vì gia truyền mà. Tớ cũng nghe nói ở chỗ khác họ ko dùng găng tay y tế mà dùng luôn tay cho vào âm đạo của mình. Còn chỗ mình chữa, chị ấy mỗi lần đặt thuốc đều dùng găng tay y tế, dùng 1 lần rồi bỏ. Còn các dụng cụ y tế như mỏ vịt hoặc que sắt dùng để chữa các vấn đề về tử cung và âm đạo thì sau khi dùng xong được rửa xà phòng, tráng nước sôi và cho vào tủ hấp sấy vệ sinh.

Bình thường mình đi khám tây y (phụ khoa) mình rất sợ vì đau. Ngay cả làm IUI mình cũng bị đau trong khi nhiều người khác nói không hề đau tý nào. Mới đầu nhìn thấy cái mỏ vịt mình cũng sợ lắm nhưng sau đó chị ấy khám, rất nhẹ nhàng. Mình không hề cảm thấy đau tý nào cả. Thậm chí mình còn không biết là chị ấy cho que sắt vào trong cửa mình của mình. Mình nghe nói nhiều nhà khác họ chỉ cho thẳng que sắt vào thôi, mà ko dùng mỏ vịt để lấy cữ. Còn chị ấy dùng mỏ vịt nên mình không có cảm giác gì hết.

Còn bệnh của bọn mình thì do tinh trùng của chồng mình hơi yếu (các mẹ xem chỉ số ở phần chữ ký của mình) và mình cũng có vấn đề về nội tiết (người ta bảo các chỉ số nội tiết của mình như của người sắp mãn kinh).
    Chồng mình vừa xét nghiệm tinh dịch đồ chiều hôm qua. Kết quả là các chỉ số đều trên chuẩn cả. Cụ thể như sau:
    V = 3.5ml; Mật độ: 31.5tr/ml; A = 46.7%; B=17.1%;
    Hình dạng bình thường: 41.4%; Mật độ tinh trùng chức năng: 12.7tr/ml.
    Hiện tại thì mình chưa có bé. Vì mình mới về mà. Nhưng sau khi xét nghiệm tinh dịch đồ cho chồng và siêu âm kiểm tra trứng và niêm mạc cho mình thì mình thấy tin tưởng và hi vọng lắm.
    • 446 Bài viết

• 923 Được cảm ơn

Lót dép ngồi hóng hớt tin tức các Mẹ ....
    Thầy thuốc nào thì cũng có người khen kẻ chê.
    Mình nghĩ theo ai cũng cần phải có chữ duyên & "Phước Chủ May Thầy" .
    Mong mãi được Bình An ....
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2