CHUẨN BỊ MANG THAI

Ăn uống gì để tốt cho nội tiết

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 90.5K Lượt đọc
  • 113 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chào các mẹ, tháng trước e đi khám thì nội tiết e hok được tốt lắm. E uống được 2 tháng nhưng vẫn chưa thấy gì, do vậy e chuyển sang hốt thuốc băc uống được 10 thang rùi...hix...
    Tháng này tự nhiên chậm kinh hết 6ngày, e thử que và đi SA vấn hok có j, hok biết có pải uống thuốc bắc làm mình chậm kinh hok nữa.
    Lần trước e cũng bị hư thai cách đây nữa năm, giờ mong có con lắm.
    các mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn e với.
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ Mikochan09 ở đâu vậy?
    Rất chia sẻ với mẹ mikochan09. Bạn cố gắng chờ thêm 3-5 hôm nữa xem QKD có quay lại không, nếu không thì thử que lúc ấy mới rõ nhé. Cố gắng nhé, con ngoan sẽ về với bố mẹ. Mình cũng đang cố gắng nặn em bé đây... Đôi lúc cũng thấy sao ông trời lại bất công thế........:Sad:
    • 1,221 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

Mình nghe nói uống thuốc tảo biển của Nhật rất tốt cho nội tiết nên cũng định sắp tới dùng thử xem sao nè.

• 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em và ông xã đang điều trị bằng thuốc nam của ông Châu (Kiến An - Hải Phòng). Em mới uống được có hơn 10 ngày. Không biết là có vừa uống thuốc nam vừa uống thêm thuốc điều trị nội tiết bằng thuốc tây được không?
    Mà em lại đang bị cảm cúm, không biết nhỡ chu kỳ này mà có bé bi thì chết....
    Các mẹ giúp em với...
    • 1,730 Bài viết

• 849 Được cảm ơn

Mình đã 32 và get married đã gần 1 năm rồi. Lần đầu có em bé được 9 tuần thì thai lưu.5 tháng sau đi khám bác sĩ lại phán: u nang. Lại vào viện mổ.:Sick: Mình mổ được gần 3 tháng rồi. Tháng trước chuẩn bị đến ngày thấy suốt ngày buồn nôn nên khấp khởi hy vọng lắm ....Nhưng kết quả vẫn là 1 vạch. Tháng này mình đi siêu âm ngày thứ 10 trứng được 10mm; ngày thứ 13 trứng lên 16mm, niêm mạc "rất đẹp" (Bác sĩ nói thế). Bác sĩ nói ngày thứ 15 đến siêu âm tiếp nhưng mà mình oải quá nên chả thèm đi nữa. Mà vòng kinh của mình chỉ có 28 ngày thôi. Vậy là hết hy vọng thật rồi nhỉ. Sao việc làm trẻ con khó đến vậy nhỉ??? Mình vẫn uống E đều, thỉnh thoảng còn uống cả Obimin (lúc tràn đầy hy vọng mới có cảm hứng uống). Có ai giống mình không? Bây giờ mình phải làm gì nhỉ??? Thấy hoang mang quá đi...
    • 58 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bagiavuive Xem bài viết
    Mình đã 32 và get married đã gần 1 năm rồi. Lần đầu có em bé được 9 tuần thì thai lưu.5 tháng sau đi khám bác sĩ lại phán: u nang. Lại vào viện mổ.:Sick: Mình mổ được gần 3 tháng rồi. Tháng trước chuẩn bị đến ngày thấy suốt ngày buồn nôn nên khấp khởi hy vọng lắm ....Nhưng kết quả vẫn là 1 vạch. Tháng này mình đi siêu âm ngày thứ 10 trứng được 10mm; ngày thứ 13 trứng lên 16mm, niêm mạc "rất đẹp" (Bác sĩ nói thế). Bác sĩ nói ngày thứ 15 đến siêu âm tiếp nhưng mà mình oải quá nên chả thèm đi nữa. Mà vòng kinh của mình chỉ có 28 ngày thôi. Vậy là hết hy vọng thật rồi nhỉ. Sao việc làm trẻ con khó đến vậy nhỉ??? Mình vẫn uống E đều, thỉnh thoảng còn uống cả Obimin (lúc tràn đầy hy vọng mới có cảm hứng uống). Có ai giống mình không? Bây giờ mình phải làm gì nhỉ??? Thấy hoang mang quá đi...
    Chị ơi, chị hãy kiên trì lên. trứng chị đẹp thế kia lại sao kô đi SA tiếp? Em cũng lấy chồng hơn 1 năm rồi. Gần 2 tháng sau đám cưới, e có thai, but kô biết. Đến lúc sảy thai thì mới hay, bsĩ bảo chắc cũng được 4-5 tuần. Cũng kô rõ nguyên nhân, hay do lúc đó em uống nước dừa nhiều wa! :Sad:
    Mấy tháng sau đó, mẹ chồng dắt e đi canh trứng, cả làm IUI 1 lần nữa. but mà kô đậu. Bsĩ cho e xét nghiệm máu thì mới biết e bị nội tiết tố cao. Giờ e phải uống thuốc cho NT bình thường thì mới có e bé được. Mà thuốc đang hiếm nữa! thêm nữa, e còn bị viêm CTC! Giờ e fảii uống và đặt thuốc để bớt viêm thì để có em bé!
    Chị kô bị gì hết thì hãy cố gắng lên, tiếp tục đi canh trứng, rồi sẽ có bé thôi. Đừng nản lòng. Nhiều lúc e thấy nản va lười quá! E đã fảii vất vả cả năm và vẫn chưa có được thành quả gì hết! Mỗi lần thế chồng em lại cổ vũ, cho e thêm sức mạnh và e cũng tin là 1 lúc nào đó bé yêu sẽ đến!
    Chị hãy kiên trì lên nhé! Chúc chị sẽ thành công :Rose:
    • 1,730 Bài viết

• 849 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canhcut36 Xem bài viết
    Chị ơi, chị hãy kiên trì lên. trứng chị đẹp thế kia lại sao kô đi SA tiếp? Em cũng lấy chồng hơn 1 năm rồi. Gần 2 tháng sau đám cưới, e có thai, but kô biết. Đến lúc sảy thai thì mới hay, bsĩ bảo chắc cũng được 4-5 tuần. Cũng kô rõ nguyên nhân, hay do lúc đó em uống nước dừa nhiều wa! :Sad:
    Mấy tháng sau đó, mẹ chồng dắt e đi canh trứng, cả làm IUI 1 lần nữa. but mà kô đậu. Bsĩ cho e xét nghiệm máu thì mới biết e bị nội tiết tố cao. Giờ e phải uống thuốc cho NT bình thường thì mới có e bé được. Mà thuốc đang hiếm nữa! thêm nữa, e còn bị viêm CTC! Giờ e fảii uống và đặt thuốc để bớt viêm thì để có em bé!
    Chị kô bị gì hết thì hãy cố gắng lên, tiếp tục đi canh trứng, rồi sẽ có bé thôi. Đừng nản lòng. Nhiều lúc e thấy nản va lười quá! E đã fảii vất vả cả năm và vẫn chưa có được thành quả gì hết! Mỗi lần thế chồng em lại cổ vũ, cho e thêm sức mạnh và e cũng tin là 1 lúc nào đó bé yêu sẽ đến!
    Chị hãy kiên trì lên nhé! Chúc chị sẽ thành công :Rose:
    Cảm ơn Canhcut36 nhé! Nghe xong mình cũng thấy được an ủi hơn nhiều rồi. Mình cũng không còn ở độ tuổi mà cứ tà tà, bao giờ được thì được nữa nên có lẽ sốt ruột quá chăng. Cũng có thể do ông bác sĩ khám cho mình hôm đó ông ấy vừa săm soi quả trứng tội nghiệp của mình vừa lẩm bẩm: "hỏng rồi, ko được rồi. VK có 28 ngày mà hôm nay mới có bằng này...." Nghe xong nản luôn. Mình thì rất dị ứng với mấy từ "hỏng rồi", "ko xong rồi" của mấy bác sĩ. Vả lại VK của mình hiếm khi quá được ngày thứ 28. Canhcut cũng cố gắng lên nhé. Cuộc "kháng chiến" của chúng ta vô cùng gian khổ nhưng kiên trì, nhẫn nại nhất định thành công! (Bác bảo thế mà). Chúc Canhcut sớm có tin vui. Nhớ báo để chúc mừng nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 58 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bagiavuive Xem bài viết
    Cảm ơn Canhcut36 nhé! Nghe xong mình cũng thấy được an ủi hơn nhiều rồi. Mình cũng không còn ở độ tuổi mà cứ tà tà, bao giờ được thì được nữa nên có lẽ sốt ruột quá chăng. Cũng có thể do ông bác sĩ khám cho mình hôm đó ông ấy vừa săm soi quả trứng tội nghiệp của mình vừa lẩm bẩm: "hỏng rồi, ko được rồi. VK có 28 ngày mà hôm nay mới có bằng này...." Nghe xong nản luôn. Mình thì rất dị ứng với mấy từ "hỏng rồi", "ko xong rồi" của mấy bác sĩ. Vả lại VK của mình hiếm khi quá được ngày thứ 28. Canhcut cũng cố gắng lên nhé. Cuộc "kháng chiến" của chúng ta vô cùng gian khổ nhưng kiên trì, nhẫn nại nhất định thành công! (Bác bảo thế mà). Chúc Canhcut sớm có tin vui. Nhớ báo để chúc mừng nhé!
    Chị ơi, giờ chị hãy kiên trì đi theo 1 bsĩ nhất định để chữa cho mình. Nếu chu ky này trứng nhỏ thì ck tới bsĩ sẽ cho uống thuốc kích trứng, to ra là ok a! Mấy tháng trước bsĩ cũng cho e uống thuốc kích trứng, trứng to và đẹp. Nhưng chắc vì em bị NTT cao nên kô đậu được. Em nghĩ chị sẽ mau có bé yêu thôi. Cố gắng lên nhé!
    Đường chúng ta còn dài, em cũng kô biết khi nào sẽ đến đích. Cầu mong cho các bà mẹ trên diễn đàn sớm đạt điều mình mong muốn! Phía trước luôn là bầu trời tươi đẹp phải kô chị! :Clown:
    • 19 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hello cả nhà, theo thông tin tổng hợp từ nhiều bài viết khác nhau trên diễn đàn, mình tổng hợp lại một số yếu tố để làm nội tiết tăng và một số cách để chuyển phôi thành công:

+ Ăn uống : sữa đậu nành, Vitamin E, sầu riêng, dồi trường, cua gạch, giá đỗ.
    + Uống thuốc : progynova (phải theo chỉ định của bác sĩ)
    + Đặt biệt là phải giữ tinh thần thật thoải mái từ đầu chu kỳ.

Sau khi chuyển phôi thì:

+ Vẫn tiếp tục ăn uống như khi chuẩn bị nội mạc. Và đặt biệt là nhắn bác sĩ siêu âm canh cho mình cái niêm mạc. Vì nhiều khi dày lên 12 rồi, mà niêm mạc vẫn xấu và nhiều khi chỉ có 7, nhưng niêm mạc đều, đẹp.
    + Làm việc bình thường, tâm trạng thoải mái, vui vẻ, nhẹ nhàng như là mình đang mang bầu vậy. => cái này quan trọng
    + Ăn cháo cá chép giúp an thai.
    + Ăn 5-6 lòng trắng trứng (mình nghe nói như vậy mà ko biết cái này giúp gì hihi)
    + Bổ sung thêm thịt bò, rau cải giúp tránh táo bón.

Không biết còn gì nữa đây hihi, mong các mẹ có cao kiến gì thì góp ý nha. Mình cũng đang tìm bé yêu
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 507 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ha Phuong1 Xem bài viết
    Cac ban oi cho minh hoi co ban nao biet BS chuyen ve noi tiet o HN ko, cho minh dia chi voi. Minh lam TTON 4 lan roi deu ko duoc. Minh dinh lam tiep lan nua nhung muon co BS noi tiet theo doi qua trinh dung thuoc. Cam on các bạn nhiều!
    bạn có thể khám bs Dũng trưởng khoa nội tiết vien C phong kám của bác ở 387 kim ngưu bác có chuyên môn rất giỏi
    Mai Nhi của mẹ hay ăn chóng lớn con nhé
    :LoveStruc::LoveStruc::Applause::Applause:
    • 100 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Bs Dũng cũng nhiều người khám lắm, xếp hàng đông nghịt, có lúc người nhà mình ghi số từ 3h chiều
    • 103 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Cám ơn gianghi1985 và Nhóc xinh 2010 nhé!
    • 161 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Các mẹ chỉ cho em với. Em cũng đang gặp rất nhiều khó khăn trên hành trình tìm kiếm bé yêu.
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

:Crying::Crying:chào cả nhà mình nha, minh cung chuan bi TTON, mình mới làm hồ sơ thôi à, phải sang tháng sau minh mới được làm nội tiết nên minh chưa biết cụ thể nó có tốt hay không,mình cũng đã bơm IUI mấy làn không được, lại mới mổ nội soi thăm dò, giờ các bác sĩ đã biết nguyên nhân muôn con cua minh(2 năm), mình bị dính tiểu khung hoàn toàn, minh buồn lắm,minh đi làm phương pháp này phải dấu ông bà nội , suy nghĩ còn nhiều lạc hậu...mình cũng nghe nói là nên ăn trường lợn, sầu riêng, uống sữa đậu nành a.nhưng hôm nay mới là ngày thứ 8 CKK mình đã uống sữa đậu nành mất rồi, mình có nên để sau khi trứng nó rụng không?hãy chia sẻ cho mình biết với, nhất là ai đã đang làm TTON ở bệnh viện c nha.cảm ơn
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào cả nhà, cho mình hỏi với mình đang chuẩn bị làm TTON đây, vậy sau khi chuyển phôi cấy xong nên uống sữa đậu nành không, ngoài những thứ thuốc tây BS kê đó ăn gì là tốt cho NM nhỉ
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ ơi kích vào trang 3 đi cho mình hỏi với nha, mình chuẩn bị làm TTON
    • 369 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Có mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với...
    • 2,241 Bài viết

• 4,298 Được cảm ơn

Vì bạn ko hỏi rõ nên khó giúp bạn lắm. Bạn phải nói nguyên nhân vì sao mọi người mới giúp được chứ.
    Có vàng vàng chẳng bi bô. Có con con nói trầm trồ cho nghe

Luôn tri ân bác Sơn (tinh2000) nhà SAT và đại gia đình thầy thuốc Nguyễn Mạnh Duẩn - Hà Nam
    • 74 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

mình cũng rất quan tâm đến vd này vì mình cũng bị btdn, một dạng thiếu hụt hocmon nữ mà. hi vọng những ai có bí kíp gì về vụ này sẽ vào đây chia sẻ với các chị em
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 276 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Mẹ UM và các mẹ thông thái ơi! e gái e mang thai 2 lần đều bị sảy vì lý do nội tiết kém. MUM và các mẹ thông thái cho e e lời khuyên nên ăn, uống gì (tăng nội tiết theo tự nhiên mà ít sử dụng sự can thiệp của thuốc) trước và trong những tháng đầu để giữ được baby với a.
    Cảm ơn các mẹ lắm lắm a.
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6