CHUẨN BỊ MANG THAI

Ăn uống gì để tốt cho nội tiết

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 90.5K Lượt đọc
  • 113 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 562 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết chế độ ăn uống thế nào để tốt cho nội tiết không nhỉ. Em đi khám, xét nghiệm đủ cả ko sao mỗi vấn đề nội tiết là chục chặc. Chẳng biết ăn gì, uống gì cho tình hình cải thiện. Mẹ nào biết gì mách cho em với
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 70 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đây cũng là vấn đề quan tâm hàng đầu của các Mẹ. Ai biết chỉ giúp với! Em cũng lo vấn đề nọi tiết ở em, vì thế mà đã thất bại khi TTON vừa rồi. Các Mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp nha
    • 8,540 Bài viết

• 2,868 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamykhach Xem bài viết
    Có mẹ nào biết chế độ ăn uống thế nào để tốt cho nội tiết không nhỉ. Em đi khám, xét nghiệm đủ cả ko sao mỗi vấn đề nội tiết là chục chặc. Chẳng biết ăn gì, uống gì cho tình hình cải thiện. Mẹ nào biết gì mách cho em với
    Ăn nhiều giá đỗ, uống vitamin E chắc là được đó mẹ nó ạ!
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có thuốc để cải thiện vấn đề nội tiết này đó các mẹ ạ. BS đã cho em uống một lần rồi, nhưng không nói rõ là thuốc gì. Hơi đắt nhưng cải thiện rõ rệt tình hình lắm. Các mẹ đi khám và hỏi BS xem sao.
    • 48 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Mình cũng từng bị thai lưu một lần rồi, không biết có phải là do vấn đề về nội tiết không nữa vì mình cũng chưa đi kiểm tra lại tổng thể. Nhưng vừa rồi mình cũng đã đi cắt thuốc bắc về uống đấy. Thuốc bắc nếu mình chịu khó uống cũng tốt lắm vì ngấm lâu mà, đi đến hiệu thuốc bắc cắt thuốc bổ nội tiết ấy.
    • 937 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Hôm qua em vừa đi SA lại sau 5 ngày uống thuốc kíhc trứng kết quả là trứng lên tới 15mm sau 5 ngày thấy QKD từ ngày 06/08/08 đến giờ chỉ mỗi cái niêm mạc tử cung mỏng quá có 4mm thôi. Em nhờ các mẹ tìm hộ xem ăn cái gì cho niêm lớn lến
    • 4,236 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mengoccon Xem bài viết
    Hôm qua em vừa đi SA lại sau 5 ngày uống thuốc kíhc trứng kết quả là trứng lên tới 15mm sau 5 ngày thấy QKD từ ngày 06/08/08 đến giờ chỉ mỗi cái niêm mạc tử cung mỏng quá có 4mm thôi. Em nhờ các mẹ tìm hộ xem ăn cái gì cho niêm lớn lến
    Ăn sầu riêng. uống Vitamin E, uống sữa đậu nành nhé. Sữa đậu nành chỉ uống sau khi rụng trứng thôi, chứ uống trước nó vào làm tàn phế võ công tinh binh của chồng ấy. Vitamin E uống mỗi ngày sau buổi ăn sáng là tốt nhất
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,800 Bài viết

• 1,369 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mengoccon Xem bài viết
    Ngoài những đồ ăn như babymilu gợi ý mẹ nó có thể uống thêm progynova để làm dày niêm mạc nhé. Khi uống thuốc kích trứng thì thường làm cho niêm mạc mỏng đi, vì vậy đợt mình làm IUI (có uống clomid) thì bs kê thêm progynova uống thêm để dày niêm mạc đấy. Trứng mẹ nó phát triển tốt & đáp ứng tốt với thuốc đấy. Chúc mẹ nó thành công CK này nhé :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    You're my everything

• 2,800 Bài viết

• 1,369 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamykhach Xem bài viết
    lamykhach ơi, cụ thể là kq phần nào em gặp trục trặc? Em nên đi bs tư vấn cho trường hợp của mình nhé. Chị đã từng đọc trong diễn đàn có mẹ bị Prolactin cao đã uống thuốc để hạ chỉ số này xuống mức bình thường đó.
    You're my everything

• 937 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Em cảm ơn các mẹ nhiệt tình trên này. Dạo này trang WEb nhà mình hay bảo trì quá chờ vào được sốt ruột quá.
    BS cho em uống cái thuốc gì có tên tiếng nga em đi tìm hiểu ở hàng thuốc thì nó bảo là Micropholin 4 viên Bs bảo là uống sẽ giúp làm dày niêm mạc em sẽ uống thử 2 ngày và đi SA lại xem có dày lên nữa k sau đó đổi sang progynova uống mẹ nó nhé
    Mà vitamin E em cũng luôn có trong túi nhưng chỉ uống sau khi ăn sáng à? Vì sau khi ăn sáng em uống Metformin mà uống được 30viên rồi nếu k uống sau ăn nó buồn nôn lắm. Kiểu này em uống E trước khi ăn sáng ăn xong uống Met có được k ạ?
    Mà em cũng mừng quá vì từ khi em đi canh chỉ thấy trứng lên là 13mm thôi chứ chưa bao giờ lên được 15mm như thế này mà em còn bị BTĐN. Hy vọng thật nhiều vào chu kỳ này em có bé để em được lóa loa với cả nhà
    • 198 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Mình mong con thứ 2 đã hơn 2 năm, đã IUI vài lần nhưng kết quả là con số 0 tròn trĩnh. Trong các lần IUI chất lượng TT của ông xã rất ổn, nên có thể xác định nguyên nhân là do mình. Trong các lần SA, BS SA bảo NM tử cung không đẹp lắm, không phải hình 3 lá, Trứng kém, nhưng mình uống thuốc thì trứng phát triển bình thường to tầm 22-25 thì rụng. Bây giờ mình không biết phải uống thuốc gì để nội tiết tốt lên cũng như cho NMTC đẹp lên nữa (NMTC của mình dày tầm 12-14mm nhưng hình ảnh không đẹp). Mẹ nào có kinh nghiệm về việc này hãy chia sẻ với mình với. Cảm ơn các mẹ nhiều.:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Con gái mẹ đã vào lớp 1 rồi đấy. .
    Học giỏi, chăm ngoan con nhé!:Kiss::Kiss::Kiss:
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình đang chuẩn bị làm TTTON, nhưng ngặt nỗi nội tiết của mình kém quá, đã làm 1 lần rồi mà thất bại cũng do nội tiết. Mà sau khi mình đọc bài của tất cả các mẹ, mình thấy đa số các mẹ bị thất bại cũng do nội tiết kém nên đã không thành công khi TTON.

Mình mở topic này để chúng ta có thể đi sâu hơn chủ đề "làm sao để có nội tiết thật tốt", cần phải ăn uống như thế nào để nội tiết tốt nhỉ ? chứ nếu cứ theo chỉ định của bác sĩ là uống 4 viên progynova và nhét utrógestan sau khi chuyển phôi thì mình vẫn thấy chưa đủ, vì mình thấy ai cũng có cùng 1 đơn thuốc cả :Sigh:

Vả lại, việc chuẩn bị để chuyển phôi trữ theo mình nghĩ rất quan trọng. Theo các mẹ thì mình cần chuẩn bị điều gì nhỉ ?

Mong các mẹ chia sẻ, để mình có thêm kinh nghiệm trong lần chuyển phôi cuối cùng này của mình. Mình bị teo buồng trứng nên phải xin trứng, nhưng mỗi lần xin là mỗi lần gây đau đớn cho người cho ... mình cảm thấy nản lắm rồi, nên quyết định lần này phải cố gắng hết sức...

Cảm ơn các mẹ đã quan tâm ...
    • 866 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Vấn đề này cũng là băn khoăn của mình đây. Làm sao cho nội tiết tôt lên được nhỉ, ngoài việc sử dụng thuốc. Ai biết chỉ minh với.
    • 1,247 Bài viết

• 516 Được cảm ơn

TTTON là gì vậy các mẹ, mình không biết đó là gì:Sigh:
    • 2,119 Bài viết

• 593 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hakimnguyen Xem bài viết
    TTTON là gì vậy các mẹ, mình không biết đó là gì:Sigh:
    Thụ tinh trong ống nghiệm :LoveStruc:
    Cầu mong các con mạnh khỏe, ba mẹ yêu 2 con nhất trên đời :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi QKD là gì thế? Đọc bài của các mẹ mà em hổng hỉu nó là cái gì cả....:Sigh:
    Em cũng đang trên con đường dài đầy chông gai đi tìm bébi... tranh thủ lúc ở cơ quan rỗi rãi để tìm hiểu thông tin từ các mẹ...
    Cám ơn các mẹ nhé
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em tưởng ăn giá đỗ chỉ tốt cho các ông chồng thôi chứ. Nếu mình bị kém nội tiết thì ăn giá đỗ cũng được hả các mẹ...
    Mong các mẹ quá
    • 97 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lediep2002vn Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho em hỏi QKD là gì thế? Đọc bài của các mẹ mà em hổng hỉu nó là cái gì cả....:Sigh:
    Em cũng đang trên con đường dài đầy chông gai đi tìm bébi... tranh thủ lúc ở cơ quan rỗi rãi để tìm hiểu thông tin từ các mẹ...
    Cám ơn các mẹ nhé
    Là Quàng Khăn Đỏ em ạ, là đến ngày em bị đèn đỏ ý, hihi.
    Ba là cây nến vàng
    Mẹ là cây nến xanh
    Con là cây nến hồng
    Ba ngọn nến lung linh
    Thắp sáng một gia đình
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cam ơn mẹ Mong_Con_yeu nhé
    • 97 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lediep2002vn Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em tưởng ăn giá đỗ chỉ tốt cho các ông chồng thôi chứ. Nếu mình bị kém nội tiết thì ăn giá đỗ cũng được hả các mẹ...
    Mong các mẹ quá
    Đúng rồi, vì giá đỗ nhiều vitamin E, tốt cho NT em a :LoveStruc:
    Ba là cây nến vàng
    Mẹ là cây nến xanh
    Con là cây nến hồng
    Ba ngọn nến lung linh
    Thắp sáng một gia đình
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...