• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Ăn uống gì để tốt cho nội tiết

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 84.1K Lượt đọc
  • 113 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• 555 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết chế độ ăn uống thế nào để tốt cho nội tiết không nhỉ. Em đi khám, xét nghiệm đủ cả ko sao mỗi vấn đề nội tiết là chục chặc. Chẳng biết ăn gì, uống gì cho tình hình cải thiện. Mẹ nào biết gì mách cho em với
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 70 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đây cũng là vấn đề quan tâm hàng đầu của các Mẹ. Ai biết chỉ giúp với! Em cũng lo vấn đề nọi tiết ở em, vì thế mà đã thất bại khi TTON vừa rồi. Các Mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp nha

• 8,540 Bài viết

• 2,867 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamykhach Xem bài viết
    Có mẹ nào biết chế độ ăn uống thế nào để tốt cho nội tiết không nhỉ. Em đi khám, xét nghiệm đủ cả ko sao mỗi vấn đề nội tiết là chục chặc. Chẳng biết ăn gì, uống gì cho tình hình cải thiện. Mẹ nào biết gì mách cho em với
    Ăn nhiều giá đỗ, uống vitamin E chắc là được đó mẹ nó ạ!

• 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có thuốc để cải thiện vấn đề nội tiết này đó các mẹ ạ. BS đã cho em uống một lần rồi, nhưng không nói rõ là thuốc gì. Hơi đắt nhưng cải thiện rõ rệt tình hình lắm. Các mẹ đi khám và hỏi BS xem sao.

• 48 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Mình cũng từng bị thai lưu một lần rồi, không biết có phải là do vấn đề về nội tiết không nữa vì mình cũng chưa đi kiểm tra lại tổng thể. Nhưng vừa rồi mình cũng đã đi cắt thuốc bắc về uống đấy. Thuốc bắc nếu mình chịu khó uống cũng tốt lắm vì ngấm lâu mà, đi đến hiệu thuốc bắc cắt thuốc bổ nội tiết ấy.

• 937 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Hôm qua em vừa đi SA lại sau 5 ngày uống thuốc kíhc trứng kết quả là trứng lên tới 15mm sau 5 ngày thấy QKD từ ngày 06/08/08 đến giờ chỉ mỗi cái niêm mạc tử cung mỏng quá có 4mm thôi. Em nhờ các mẹ tìm hộ xem ăn cái gì cho niêm lớn lến

• 4,236 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mengoccon Xem bài viết
    Hôm qua em vừa đi SA lại sau 5 ngày uống thuốc kíhc trứng kết quả là trứng lên tới 15mm sau 5 ngày thấy QKD từ ngày 06/08/08 đến giờ chỉ mỗi cái niêm mạc tử cung mỏng quá có 4mm thôi. Em nhờ các mẹ tìm hộ xem ăn cái gì cho niêm lớn lến
    Ăn sầu riêng. uống Vitamin E, uống sữa đậu nành nhé. Sữa đậu nành chỉ uống sau khi rụng trứng thôi, chứ uống trước nó vào làm tàn phế võ công tinh binh của chồng ấy. Vitamin E uống mỗi ngày sau buổi ăn sáng là tốt nhất
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,800 Bài viết

• 1,369 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mengoccon Xem bài viết
    Ngoài những đồ ăn như babymilu gợi ý mẹ nó có thể uống thêm progynova để làm dày niêm mạc nhé. Khi uống thuốc kích trứng thì thường làm cho niêm mạc mỏng đi, vì vậy đợt mình làm IUI (có uống clomid) thì bs kê thêm progynova uống thêm để dày niêm mạc đấy. Trứng mẹ nó phát triển tốt & đáp ứng tốt với thuốc đấy. Chúc mẹ nó thành công CK này nhé :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    You're my everything

• 2,800 Bài viết

• 1,369 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamykhach Xem bài viết
    lamykhach ơi, cụ thể là kq phần nào em gặp trục trặc? Em nên đi bs tư vấn cho trường hợp của mình nhé. Chị đã từng đọc trong diễn đàn có mẹ bị Prolactin cao đã uống thuốc để hạ chỉ số này xuống mức bình thường đó.
    You're my everything

• 937 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Em cảm ơn các mẹ nhiệt tình trên này. Dạo này trang WEb nhà mình hay bảo trì quá chờ vào được sốt ruột quá.
    BS cho em uống cái thuốc gì có tên tiếng nga em đi tìm hiểu ở hàng thuốc thì nó bảo là Micropholin 4 viên Bs bảo là uống sẽ giúp làm dày niêm mạc em sẽ uống thử 2 ngày và đi SA lại xem có dày lên nữa k sau đó đổi sang progynova uống mẹ nó nhé
    Mà vitamin E em cũng luôn có trong túi nhưng chỉ uống sau khi ăn sáng à? Vì sau khi ăn sáng em uống Metformin mà uống được 30viên rồi nếu k uống sau ăn nó buồn nôn lắm. Kiểu này em uống E trước khi ăn sáng ăn xong uống Met có được k ạ?
    Mà em cũng mừng quá vì từ khi em đi canh chỉ thấy trứng lên là 13mm thôi chứ chưa bao giờ lên được 15mm như thế này mà em còn bị BTĐN. Hy vọng thật nhiều vào chu kỳ này em có bé để em được lóa loa với cả nhà