• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Ai có bí quyết sinh con trai theo ý muốn thì vào đây nhé

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 56.6K Lượt đọc
  • 148 Trả lời

27 Người đang theo dõi

• 16 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hi, em chào cả nhà. Hôm nay mạn phép mở topic mới, mời các mẹ nhào zo. Chả là em là nạn nhân của việc sinh con theo ý muốn nên muốn chia sẻ cùng các mẹ mà. từ ngày về nhà chồng, mẹ chồng cứ giục rối rít sinh cho bà thằng cháu trai nối dõi, thía là suốt ngày mày mò tìm phương pháp. Cuối cùng trời kh phụ lòng người, em đi siêu âm 3 lần (14w, 16w, 18w) đều là bé trai đấy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 653 Bài viết

• 432 Được cảm ơn

Nhiều người chỉ mong có thai thôi. có thai rồi thì mong con yêu mạnh khỏe chào đời. trai hay gái đều do trời tính. mình chẳng tính được. các cụ có câu " khôn ngoan ko lại với giời mà"

• 429 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Ui, thích nhỉ mẹ nó, vậy là ước gì được nấy rùi, mẹ nó có kinh nghiệm gì share lên đây đi ạ, em lót dép học hỏi nào!

• 16 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ừh, mẹ nó nói cũng phải, đứa bạn thân tớ hơn 1 năm nay vẫn chẳng có con, suốt ngày rủ mình đi chùa cầu con thui, tội nghiệp lắm. Tại mình cũng dễ nên cứ tính cho chắc ăn ý mà. Nhưng mà gian nan lắm, trước khi định có bầu 3 tháng, 2 vc đã phải ăn kiêng, ko ăn trứng, uống sữa, ăn tôm cá tép...túm lại là ko ăn cái gì có nhiều canxi. Ah quên, trong thời gian này lại được mẹ chồng đưa đến nhà bà lang bốc thuốc con trai, mỗi tháng uống một lần, chả tin lắm nhưng cứ uống cho mẹ chồng yên tâm(hì). Sau 3 tháng đày ải, mình tính gần tới ngày rụng trứng là đi tới nhà bác sĩ soi trứng xem rụng chưa, chồng cũng phải kiêng làm việc trong mấy ngày (trong ngày trứng rụng 2 vc kiêng q hệ từ 3 - 5 ngày).tháng đầu tiên, sau 3 lần soi, bsi bảo trứng rụng, về 2 vc tèn tén ten, nhưng kết quả..không thụ thai. Híc, thế là lại bắt đầu từ đầu, tiếp tục ăn kiêng, uống thuốc con trai bà lang, tới hẹn lại nên, gần ngày rụng trứng lại đi soi mói. Đến tháng thứ 3 thì mới có bầu đấy. Nói chung là mình con gì cũng yêu hết, nhưng chiều chồng mà, mí lại đằng nào cũng có nếp có tẻ vẫn hơn, có cu tí rồi, tập 2 sẽ cố gắng để có bé yêu con gái để tha hồ mặc váy cho con (hì)

• 16 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nói chung, mình nghĩ xem giới tính của con qua bảng lịch Trung Quốc chả chính xác tẹo nào (bằng chứng là mình thụ thai vào tháng 5 âm. theo lịch là con gái),mình nghĩ cái chính là chế độ ăn uống, quan hệ đúng trong ngày trứng rụng và... nhờ trời (hì, vì bsi bảo có soi trứng thì độ chính xác cũng chỉ là 70 % thôi mà)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,896 Bài viết

• 1,990 Được cảm ơn

các cụ bây giờ vẫn còn cổ hủ lắm, cứ thích cháu trai, nếu mà con các cụ có hiếm muộn, lúc đó chỉ mong có 1 đứa cháu để bế đã là may lắm rồi, trai gái để mà làm gì, miễn cháu mình khoẻ mạnh là yêu. Tớ kịch liệt phản đối cái tư tưởng này, mặc dù mình cũng là nạn nhân của nó, cũng may là mình đã có con trai, mặc dù cũng chẳng tính toán gì cả, chỉ là trời cho sao thì đuợc vậy thôi nhưng trong lòng cũng thấy ấm ức lắm.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,963 Bài viết

• 701 Được cảm ơn

em cũng tham khảo sách báo, kinh nghiệm từ người đi trước nhiều lắm, nhưng do CCKN của em chẳng đều đặn nên không canh được, hjc.

• 16 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ui, chu ki kn cua minh cũng không đều đâu, nói chung nếu kiên trì thì cứ đi soi trứng từ sau khi có kinh khoảng hơn 10 ngày, chứ nếu đều thì cần gì phải đi soi trứng làm gì đâu

• 1,249 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Trời cho con nào sanh con nấy các mẹ ơi. Em thấy vài trường hợp cũng canh trứng, ăn uống, cầu khấn các kiểu nhưng vẫn không vừa ý. Em thấy vài bác sĩ mát tay trong Từ Dũ cũng có tiếng sanh con theo ý muốn lắm. Các mẹ cứ thử đi bác sĩ xem sao, có chuyên môn cao + khoa học phát triển chắc tỉ lệ cao hơn kinh nghiệm dân gian nhỉ.

P/s mà em thấy tỉ lệ mong con gái cũng không ít đâu các mẹ nhé. Không phải ai cũng muốn con trai đâu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 985 Bài viết

• 978 Được cảm ơn

Mình không kiêng kem ăn uống gì cả, chiến đấu tì tì, chồng toàn ở xa, thế mà hôm ý về nhà và thế là bỗng dưng có thằng cu đấy.