• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

2 vạch nhưng 1 vạch rõ 1 vạch mờ, nên hiểu như nào ạ???- tầng 1-2

Đến trả lời mới nhất
  • 11 Lượt chia sẻ
  • 357K Lượt đọc
  • 2.42K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 242 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi một chút ạ. Tự nhiên 2 tháng nay rồi em ko thấy QKĐ. Khi chậm được 5 ngày và 16 ngày thì em đã thử 2 lần nhưng ko thấy gì. Sau đó, nghe lời mẹ Uyên My, cái hôm thấy có dịch ra trong trong dài dài là em XXX. Từ đó đến nay là 20 hôm rồi. Em ko thấy trong người có gì lạ cả, mà có thì cũng là em dạo này hay bị stress thôi. Đầu ngực có nhói nhói.

Hôm nay em thử 2 que liền thì thấy 1 vạch đậm (control line) và vạch kia thì nhìn rõ lắm nhưng mờ hơn vạch thứ nhất. Em đọc lại hướng dẫn sử dụng thì thấy bảo là 2 vạch phải rõ bằng nhau, hoặc vạch 2 phải đậm hơn thì mới là có thai. Còn giống như của em thì là dấu hiệu sắp rụng trứng trong 24h nữa chứ không phải là có thai.

Vậy có mẹ nào đã từng thử và thấy kết quả như em chưa ạ? Có phải que thử thai thử luôn được cả rụng trứng ko ạ? Em cũng ko biết như thế nào nữa. Nhưng có vẻ là chưa có gì thật :Sad: hichic. Mà sao em chậm lâu thế ko biết :Worried:

Các mẹ giải đáp giúp em với nhé :Smiling: Em cảm ơn các mẹ nhiều ạ :Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,176 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Mình nghĩ có lẽ bạn có bầu rồi, vì hồi mình thử QT cũng vậy, 1 vạch rõ, 1 vạch mờ tịt sương khói (cố nhìn mãi mới thấy, cứ ngỡ mình tưởng tượng ) nó ko nhất thiết phải đậm hơn đâu nhưng vạch đó sẽ rõ dần, mãi đến hôm chậm kinh được vài hôm mình đi khám phụ sản thì bs cho thử QT vạch t2 lại lên vù vù và rõ lắm. Bạn thử đợi 1 vài hôm nữa rồi thử lại xem sao hay là bạn đi thử máu cái này chính xác hơn. Chúc bạn may mắn.

Theo mình thì que thử thai và que thử rụng trứng ko thể giống nhau được, que thử thai thì chỉ khi người có thai thì trong cơ thể mới có chất gì gì đó, thử mới lên vạch được, còn nếu là thời điểm rụng trứng thử cũng ko thể lên đc.
    Những hành tinh ngẫm rồi thấy lạ... Bồng bềnh mà vẫn theo nhau...!!!
    Em với anh ừ thì cũng lạ... Bồng bềnh cho tới mai sau...!!!:LoveStruc:

:Kiss:

Nhà 2008 của tớ! :Kiss::Kiss::Kiss:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,283 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Có rồi bạn ạ.
    • 242 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em cảm ơn mẹ saudam và mẹ khangtit :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: Vạch thứ 2 em thấy lên rất nhanh và cũng rõ (2 tiếng sau em vào ngó lại vẫn thấy), nhưng mỗi tội ko thể nào đậm bằng vạch kia. Khổ nỗi cái hướng dẫn sử dụng nó vẽ rõ rành rành là 1 đậm 1 nhạt thì là NEGATIVE nên em cũng ko biết đường nào mà lần :Silly:

Em ko đi thử máu được mẹ nó ạ :Sad: Lần trước em đi thử máu, về bị cái bill 100$ đau hết cả người :Crying: Nên giờ ko dám nữa :Worried:
    • 277 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susubeo Xem bài viết
    Em cảm ơn mẹ saudam và mẹ khangtit :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: Vạch thứ 2 em thấy lên rất nhanh và cũng rõ (2 tiếng sau em vào ngó lại vẫn thấy), nhưng mỗi tội ko thể nào đậm bằng vạch kia. Khổ nỗi cái hướng dẫn sử dụng nó vẽ rõ rành rành là 1 đậm 1 nhạt thì là NEGATIVE nên em cũng ko biết đường nào mà lần :Silly:

Em ko đi thử máu được mẹ nó ạ :Sad: Lần trước em đi thử máu, về bị cái bill 100$ đau hết cả người :Crying: Nên giờ ko dám nữa :Worried:
    Bạn ơi, que thử của bạn loại gì mà có hướng dẫn như thế? Ở VN mọi người dùng que thử thai nếu lên 2 v là có thai mà, vạch 2 sẽ đậm dần theo thời gian. :Angel:
    • 9,569 Bài viết

• 617 Được cảm ơn

có topic que thử rùi mà bạn? mà sao bạn cứ lăn tăn nhỉ?
    thế là bạn có thai rùi đấy! chúc mừng nhé!bạn ngày thứ bn của CK?
    Giờ tớ mới đọc kỹ bạn đọc lại xem que thử của bạn có phải que thử thai ko??
    Que thử thai khác với que thử RT nhé!
    que RT lúc nào tớ thử cũng 2v hết!
    tiếc là bạn ko ở VN nhỉ? ko thì mua cả đống que về cắm ! hi hi!
    Nếu que thử thai mà ko lên 2v thì thử máu bằng thừa bạn à! (theo quan điểm tớ đấy) vì tớ thấy que thử rất nhạy với HCG trong nc tiểu! cao quá ngưỡng là 2v ngay!

Các dấu hiệu sau đây được thu thập từ rất nhiều diễn đàn ở các nước, từ kinh nghiệm bản thân của từng người. Những dấu hiệu này xuất hiện TRƯỚC ngày dự đoán kinh nguyệt. Ở một số người những dấu hiệu này xuất hiện ngay sau rụng trứng, một số người khác đến tận vài ngày trước khi có kinh. Sau đây là những dấu hiệu mà phần lớn phụ nữ đều cảm nhận giống nhau:
    • Ngực đau/ cương hoặc to lên, cảm giác đau hoặc như kiến bò ở núm vú (nhiều khi rất sớm sau khi rụng trứng)
    • Cảm giác mệt mỏi, buồn ngủ
    • Tâm trạng thay đổi, dễ xúc động
    • Ra nhiều dịch đặc
    • Nhanh bị đói
    • Thay đổi khẩu vị
    • Hơi có cảm giác nôn nao, đôi khi buồn nôn
    • Đau mỏi cơ bắp, các khớp hoặc toàn thân
    • Cảm giác muốn xỉu, chóng mặt
    • Nhiệt độ cơ thể tăng cao
    • Miệng có vị lạ (có thể là vị sắt hoặc các vị khác)
    • Khứu giác nhạy cảm hơn, tự nhiên cảm thấy khó chịu với một số loại mùi
    • Hơi ra một ít dịch nâu hoặc hồng không giống như khi có kinh nguyệt
    • Đau hoặc tức bụng giống như trước khi có kinh nguyệt
    • Cảm giác co rút cơ bụng hoặc đau lâm râm trong bụng
    • Nhiệt độ gốc của cơ thể sau 16 ngày không giảm
    • Mắt long lanh hơn và vòng tròn nhỏ trong tâm của con ngươi mắt rộng ra hơn (lời của vochongmit: cái này bây giờ mới nghe thấy lần đầu )
    • Đau đầu
    • Táo bón
    Nói tóm lại, phần lớn các triệu chứng trên đều giống với triệu chứng trước khi có kinh nguyệt. Nhiều phụ nữ hoàn toàn không có dấu hiệu nào , hoặc có những người không để ý đến chúng. Và có một điều thú vị là có rất nhiều phụ nữ đã có thai sau khi không để ý đến chuyện muốn có thai nữa, không tính toán ngày thụ thai nữa. Như vậy có thể thấy là tâm lý rất quan trọng trong việc này. Một số trường hợp khó khăn trong thụ thai là vì lý do bị cúm.

Chỉ có rất ít cách để nhận biết chắc chắn đã có thai – đó là thử nước tiểu, thử máu và khám phụ khoa bên trong và siêu âm. Thai chỉ có thể nhìn thấy bằng siêu âm từ tuần thứ 5 thai kì (khoảng 1 tuần sau ngày dự đoán kinh nguyệt), như vậy việc đi khám bác sĩ sớm hơn thời gian này là vô ích.
    Thử máu có độ tin cậy cao nhất và có thể phát hiện thai sớm nhất, việc thử máu thì chỉ có bác sĩ mới thực hiện được, còn chúng ta chỉ có thể tự thử nước tiểu bằng que thử thai.
    Vậy que thử thai hoạt động như thế nào?
    Trứng sau khi thụ tinh sẽ làm tổ trong niêm mạc tử cung, các tế bào sau này phát triển thành nhau thai sẽ tiết vào máu và nước tiểu một loại hormon tên là HCG ( viết tắt của Human chorionic gonidotropin). Que thử thai sẽ phát hiện ra loại hormon này trong nước tiểu. Nếu que thử cho 2 vạch rõ ràng thì 100% là bạn đã có thai.

Khi nào nên thử thai bằng que thử? - Như đã nói ở trên, hormon bắt đầu xuất hiện trong nước tiểu khi trứng đã làm tổ trong tử cung. Thời gian trứng làm tổ ở mỗi phụ nữ khác nhau, nhưng phần lớn là một vài ngày trước ngày dự đoán kinh nguyệt (theo vochongmit sớm nhất là ngày 10 – 12 sau rụng trứng, trừ vài trường hợp đặc biệt). Trước thời gian đó thì việc thử que là vô ích. Lý do: các bạn xem bảng dưới đây và các bạn nhớ rằng những que thử có độ nhạy cao nhất chỉ có thể phát hiện hormon HCG từ nồng độ 10mIU/ml, phần lớn là từ 20mIU/ml, các bạn sẽ hiểu ngay tại sao không nên thử que sớm (điều này thì vochongmit hiểu nhưng không tự kiểm soát được mình nên toàn thử sớm ) và tại sao ngày hôm trước 1 vạch thì ngay ngày hôm sau đã có thể lên 2 vạch (ở thời kì đầu, nồng độ HCG có thể tăng gấp đôi mỗi ngày). Còn trong trường hợp thử máu thì đã có thể phát hiện HCG ở nồng độ 2mIU/ml.

- 7 ngày (kể từ ngày trứng thụ tinh) = 3 tuần (tính từ ngày đầu của kì kinh cuối) -> nồng độ HCG là 0-5 mIU/ml

- 14 ngày ( sau TT) = 28 ngày (4 tuần từ kì kinh cuối) -> 3-426 mIU/ml

- 21 ngày (sau TT) = 35 ngày (5 tuần từ KN cuối) -> 18 - 7,340

- 28 ngày ( sau TT) = 42 ngày (6t) từ KN cuối) -> 1080 - 56,500

- 35-42 ngày (sau TT) = 49-56 ngày(7-8t) từ KN cuối -> 7,650-229,000

- 43-64 ngày (sau TT) = 57-78 ngày (8-11t) -> 25,700 - 288,000

- 57-78 ngày (sau TT) = 79-100 ngày (11-15t) -> 13,300 - 253,000

- 17-24 tuần (sau TT) = Thai kì thứ 2 -> 4060 - 65,400

- Từ tuần thứ 25 trở đi = Thai kì thứ 3 -> 3640 - 117,000

(bài của Vo chong mit day bổ ích lắm! hì hì)
    • 242 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuân-ca Xem bài viết
    Bạn ơi, que thử của bạn loại gì mà có hướng dẫn như thế? Ở VN mọi người dùng que thử thai nếu lên 2 v là có thai mà, vạch 2 sẽ đậm dần theo thời gian. :Angel:
    Mẹ xuân ca ơi em cũng chẳng biết. Tự nhiên có cái hướng dẫn nên em mới lăn tăn, chứ ko thì cũng ko đến nỗi. Để cho chắc, mấy ngày tới em sẽ thử liên tiếp :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 242 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa Poppy Xem bài viết
    có topic que thử rùi mà bạn? mà sao bạn cứ lăn tăn nhỉ?
    thế là bạn có thai rùi đấy! chúc mừng nhé!bạn ngày thứ bn của CK?
    Giờ tớ mới đọc kỹ bạn đọc lại xem que thử của bạn có phải que thử thai ko??
    Que thử thai khác với que thử RT nhé!
    que RT lúc nào tớ thử cũng 2v hết!
    tiếc là bạn ko ở VN nhỉ? ko thì mua cả đống que về cắm ! hi hi!
    Nếu que thử thai mà ko lên 2v thì thử máu bằng thừa bạn à! (theo quan điểm tớ đấy) vì tớ thấy que thử rất nhạy với HCG trong nc tiểu! cao quá ngưỡng là 2v ngay!

Các dấu hiệu sau đây được thu thập từ rất nhiều diễn đàn ở các nước, từ kinh nghiệm bản thân của từng người. Những dấu hiệu này xuất hiện TRƯỚC ngày dự đoán kinh nguyệt. Ở một số người những dấu hiệu này xuất hiện ngay sau rụng trứng, một số người khác đến tận vài ngày trước khi có kinh. Sau đây là những dấu hiệu mà phần lớn phụ nữ đều cảm nhận giống nhau:
    • Ngực đau/ cương hoặc to lên, cảm giác đau hoặc như kiến bò ở núm vú (nhiều khi rất sớm sau khi rụng trứng)
    • Cảm giác mệt mỏi, buồn ngủ
    • Tâm trạng thay đổi, dễ xúc động
    • Ra nhiều dịch đặc
    • Nhanh bị đói
    • Thay đổi khẩu vị
    • Hơi có cảm giác nôn nao, đôi khi buồn nôn
    • Đau mỏi cơ bắp, các khớp hoặc toàn thân
    • Cảm giác muốn xỉu, chóng mặt
    • Nhiệt độ cơ thể tăng cao
    • Miệng có vị lạ (có thể là vị sắt hoặc các vị khác)
    • Khứu giác nhạy cảm hơn, tự nhiên cảm thấy khó chịu với một số loại mùi
    • Hơi ra một ít dịch nâu hoặc hồng không giống như khi có kinh nguyệt
    • Đau hoặc tức bụng giống như trước khi có kinh nguyệt
    • Cảm giác co rút cơ bụng hoặc đau lâm râm trong bụng
    • Nhiệt độ gốc của cơ thể sau 16 ngày không giảm
    • Mắt long lanh hơn và vòng tròn nhỏ trong tâm của con ngươi mắt rộng ra hơn (lời của vochongmit: cái này bây giờ mới nghe thấy lần đầu )
    • Đau đầu
    • Táo bón
    Nói tóm lại, phần lớn các triệu chứng trên đều giống với triệu chứng trước khi có kinh nguyệt. Nhiều phụ nữ hoàn toàn không có dấu hiệu nào , hoặc có những người không để ý đến chúng. Và có một điều thú vị là có rất nhiều phụ nữ đã có thai sau khi không để ý đến chuyện muốn có thai nữa, không tính toán ngày thụ thai nữa. Như vậy có thể thấy là tâm lý rất quan trọng trong việc này. Một số trường hợp khó khăn trong thụ thai là vì lý do bị cúm.

Chỉ có rất ít cách để nhận biết chắc chắn đã có thai – đó là thử nước tiểu, thử máu và khám phụ khoa bên trong và siêu âm. Thai chỉ có thể nhìn thấy bằng siêu âm từ tuần thứ 5 thai kì (khoảng 1 tuần sau ngày dự đoán kinh nguyệt), như vậy việc đi khám bác sĩ sớm hơn thời gian này là vô ích.
    Thử máu có độ tin cậy cao nhất và có thể phát hiện thai sớm nhất, việc thử máu thì chỉ có bác sĩ mới thực hiện được, còn chúng ta chỉ có thể tự thử nước tiểu bằng que thử thai.
    Vậy que thử thai hoạt động như thế nào?
    Trứng sau khi thụ tinh sẽ làm tổ trong niêm mạc tử cung, các tế bào sau này phát triển thành nhau thai sẽ tiết vào máu và nước tiểu một loại hormon tên là HCG ( viết tắt của Human chorionic gonidotropin). Que thử thai sẽ phát hiện ra loại hormon này trong nước tiểu. Nếu que thử cho 2 vạch rõ ràng thì 100% là bạn đã có thai.

Khi nào nên thử thai bằng que thử? - Như đã nói ở trên, hormon bắt đầu xuất hiện trong nước tiểu khi trứng đã làm tổ trong tử cung. Thời gian trứng làm tổ ở mỗi phụ nữ khác nhau, nhưng phần lớn là một vài ngày trước ngày dự đoán kinh nguyệt (theo vochongmit sớm nhất là ngày 10 – 12 sau rụng trứng, trừ vài trường hợp đặc biệt). Trước thời gian đó thì việc thử que là vô ích. Lý do: các bạn xem bảng dưới đây và các bạn nhớ rằng những que thử có độ nhạy cao nhất chỉ có thể phát hiện hormon HCG từ nồng độ 10mIU/ml, phần lớn là từ 20mIU/ml, các bạn sẽ hiểu ngay tại sao không nên thử que sớm (điều này thì vochongmit hiểu nhưng không tự kiểm soát được mình nên toàn thử sớm ) và tại sao ngày hôm trước 1 vạch thì ngay ngày hôm sau đã có thể lên 2 vạch (ở thời kì đầu, nồng độ HCG có thể tăng gấp đôi mỗi ngày). Còn trong trường hợp thử máu thì đã có thể phát hiện HCG ở nồng độ 2mIU/ml.

- 7 ngày (kể từ ngày trứng thụ tinh) = 3 tuần (tính từ ngày đầu của kì kinh cuối) -> nồng độ HCG là 0-5 mIU/ml

- 14 ngày ( sau TT) = 28 ngày (4 tuần từ kì kinh cuối) -> 3-426 mIU/ml

- 21 ngày (sau TT) = 35 ngày (5 tuần từ KN cuối) -> 18 - 7,340

- 28 ngày ( sau TT) = 42 ngày (6t) từ KN cuối) -> 1080 - 56,500

- 35-42 ngày (sau TT) = 49-56 ngày(7-8t) từ KN cuối -> 7,650-229,000

- 43-64 ngày (sau TT) = 57-78 ngày (8-11t) -> 25,700 - 288,000

- 57-78 ngày (sau TT) = 79-100 ngày (11-15t) -> 13,300 - 253,000

- 17-24 tuần (sau TT) = Thai kì thứ 2 -> 4060 - 65,400

- Từ tuần thứ 25 trở đi = Thai kì thứ 3 -> 3640 - 117,000

(bài của Vo chong mit day bổ ích lắm! hì hì)

Cảm ơn mẹ poppy :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: Lần này em cũng có 1 đống để cắm rùi mẹ ạ :Battin ey: 2 lần trước mua đắt quá, lần này em tìm được chỗ mua rẻ, nhưng tất nhiên que chả có tên tuổi gì, em mua 1 phát 20 cái về thử bét nhè :Laughing::Laughing::Laughing:

Em 2 tháng rồi chả thấy QKD nên ko biết đường nào mà lần :Silly: Tự nhiên lần này chậm thế :Silly: Thanks mẹ vì mấy thông tin bổ ích ở trên nhé! Em hi vọng là lần này bắt được nghé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 9,569 Bài viết

• 617 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ poppy :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: Lần này em cũng có 1 đống để cắm rùi mẹ ạ :Battin ey: 2 lần trước mua đắt quá, lần này em tìm được chỗ mua rẻ, nhưng tất nhiên que chả có tên tuổi gì, em mua 1 phát 20 cái về thử bét nhè :Laughing::Laughing::Laughing:

Em 2 tháng rồi chả thấy QKD nên ko biết đường nào mà lần :Silly: Tự nhiên lần này chậm thế :Silly: Thanks mẹ vì mấy thông tin bổ ích ở trên nhé! Em hi vọng là lần này bắt được nghé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    :Silly:
    chít rùi bước vào con đường nghiện que thử!:Clown: :Clown:
    Nhưng mà em đọc kỹ xem hướng dẫn của nó ý!
    Chị nghĩ em có thai rùi đấy!:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    đọc kỹ xem nó có bảo là đo nồng độ HCG ko???
    Vụ em nói ly kỳ quá!:Thinking:
    (chị chậm cả tháng là bt vì chu kỳ chị cực linh tinh!):Clown:

À lại nói đến tên tuổi que thử! chị thấy nhà chị bán que thử toàn là cái túi nhập từ mỹ mà còn VN chỉ sx cái cốc đựng nc tiểu thui! thế kỳ lại tại sao ở nc ngoài lại đắt thế nhỉ? :Clown: :Clown: :Clown:
    • 277 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Hihi, k biết ở chỗ Susu thế nào chứ đợt trước mình đi US ra CVS định mua que thử, thấy 13-14$ ngẩn người ra, thôi đợi về VN mua cho khỏe. Cũng thắc mắc sao que thử mua ở nhà mình cũng là công nghệ Mỹ mà rẻ thế, chắc là giá được các dự án tài trợ rồi.

Susu thử type các thông tin trên vỏ hộp que xem nào, có nhãn hiệu gì không, để còn chắc chắn đó là que thử thai chứ không phải là thử rụng trứng. :Smiling:
    • 242 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa Poppy Xem bài viết
    :Silly:
    chít rùi bước vào con đường nghiện que thử!:Clown: :Clown:
    Nhưng mà em đọc kỹ xem hướng dẫn của nó ý!
    Chị nghĩ em có thai rùi đấy!:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    đọc kỹ xem nó có bảo là đo nồng độ HCG ko???
    Vụ em nói ly kỳ quá!:Thinking:
    (chị chậm cả tháng là bt vì chu kỳ chị cực linh tinh!):Clown:

À lại nói đến tên tuổi que thử! chị thấy nhà chị bán que thử toàn là cái túi nhập từ mỹ mà còn VN chỉ sx cái cốc đựng nc tiểu thui! thế kỳ lại tại sao ở nc ngoài lại đắt thế nhỉ? :Clown: :Clown: :Clown:
    Em bao nhiêu ngày khổ vì ko dám mua que thử. May quá lần mò tìm trên mạng ra được cái website này nó bán rẻ http://www.early-pregnancy-tests.com...FSEbagodigKulQ thế là em làm 1 đống lun hihih. Căn bản que bán trong siêu thị & hiệu thuốc thì đắt lắm, toàn que rất đẹp và que digital nữa (nó hiện lên chứ PREGNANT hay là NO PREGNANT)

Bi giờ có mẹ nào ko ở Mẽo mà ko mua được que thử vì đắt quá, em giới thiệu mua ở website này cũng tốt. Hi vọng có tin vui báo các mẹ :X
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 242 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em đọc rùi chị ạ, rõ ràng là que thử thai +_+ Thui em thử hết 20 cái, chắc chắn nếu vẫn 2v là đúng =))
    • 2,764 Bài viết

• 6,559 Được cảm ơn

Theo như mình nhớ thì que thử thai có 2 vạch, vạch thứ hai mờ hay đậm là phụ thuộc vào tuổi thai. Bạn chờ thêm một tuần nữa thử lại sẽ thấy màu ấy đậm hơn thôi. Chúc mừng bạn nha. Mình nghĩ bạn đã có thai.
    • 277 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Hihi, ăn chơi sợ gì mưa rơi thế, không khéo 20 cái đấy mua được 1 cái digital ấy nhỉ. Nói đùa thế thôi, chúc em 2 vạch cả 36 tuần luôn tính từ hôm nay, hihi, khoảng khoảng thế susu nhỉ. Đâu rồi, mấy cái icon yêu yêu đâu hết rùi. Diễn đàn có giao diện mới hay hay là.
    • 242 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi breezy'sMom Xem bài viết
    Theo như mình nhớ thì que thử thai có 2 vạch, vạch thứ hai mờ hay đậm là phụ thuộc vào tuổi thai. Bạn chờ thêm một tuần nữa thử lại sẽ thấy màu ấy đậm hơn thôi. Chúc mừng bạn nha. Mình nghĩ bạn đã có thai.
    Vâng em cũng hi vọng thế chị ạ. Vì em thử lúc vừa ăn cơm trưa, chắc cũng ko chính xác. Với lại nếu tính từ ngày xxx (khi có cái dịch dài dài) thì đến hôm nay là 20 ngày. :Straightf: Sáng mai e sẽ thử lại và nếu có tin vui sẽ san sẻ cùng các mẹ :Rose::Rose::Rose:
    • 242 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuân-ca Xem bài viết
    Hihi, ăn chơi sợ gì mưa rơi thế, không khéo 20 cái đấy mua được 1 cái digital ấy nhỉ. Nói đùa thế thôi, chúc em 2 vạch cả 36 tuần luôn tính từ hôm nay, hihi, khoảng khoảng thế susu nhỉ. Đâu rồi, mấy cái icon yêu yêu đâu hết rùi. Diễn đàn có giao diện mới hay hay là.
    Hí, chưa được 1 cái digital ấy chứ chị :Silly::Silly::Silly: Em mua cả đống 20 cái + cái cốc thử = $16.95. Trong khi cái digital hai mấy lận :Sick::Sick::Sick:

Em cảm ơn các mẹ ạ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: Bi giờ mà bắt được nghé thật thì em mừng lắm, có thêm động lực làm mọi việc. Sẽ ụn mông các mẹ, vì nhờ có các mẹ em mới được đấy chứ. Chứ ko thì em cũng ko biết rình khi đến cái dịch dài dài để XXX :Straightf:
    • 65,800 Bài viết

• 318,802 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi một chút ạ. Tự nhiên 2 tháng nay rồi em ko thấy QKĐ. Khi chậm được 5 ngày và 16 ngày thì em đã thử 2 lần nhưng ko thấy gì. Sau đó, nghe lời mẹ Uyên My, cái hôm thấy có dịch ra trong trong dài dài là em XXX. Từ đó đến nay là 20 hôm rồi. Em ko thấy trong người có gì lạ cả, mà có thì cũng là em dạo này hay bị stress thôi. Đầu ngực có nhói nhói.

Hôm nay em thử 2 que liền thì thấy 1 vạch đậm (control line) và vạch kia thì nhìn rõ lắm nhưng mờ hơn vạch thứ nhất. Em đọc lại hướng dẫn sử dụng thì thấy bảo là 2 vạch phải rõ bằng nhau, hoặc vạch 2 phải đậm hơn thì mới là có thai. Còn giống như của em thì là dấu hiệu sắp rụng trứng trong 24h nữa chứ không phải là có thai.

Vậy có mẹ nào đã từng thử và thấy kết quả như em chưa ạ? Có phải que thử thai thử luôn được cả rụng trứng ko ạ? Em cũng ko biết như thế nào nữa. Nhưng có vẻ là chưa có gì thật :Sad: hichic. Mà sao em chậm lâu thế ko biết :Worried:

Các mẹ giải đáp giúp em với nhé :Smiling: Em cảm ơn các mẹ nhiều ạ :Rose::Rose::Rose:

Nếu que thử lên trong 5 phút là em đã có thai rồi em gái nhé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: Theo chị thì em đã có thai rồi đó.... chúc mừng em gái thật nhiều em nha :Rose: :Rose: :Rose:
    • 65,800 Bài viết

• 318,802 Được cảm ơn

Vâng em cũng hi vọng thế chị ạ. Vì em thử lúc vừa ăn cơm trưa, chắc cũng ko chính xác. Với lại nếu tính từ ngày xxx (khi có cái dịch dài dài) thì đến hôm nay là 20 ngày. :Straightf: Sáng mai e sẽ thử lại và nếu có tin vui sẽ san sẻ cùng các mẹ :Rose::Rose::Rose:
    Em thử sau khi ăn cơm trưa mà lên 2 vạch thì càng chính xác hơn em à. Chắc chắn là em đã có thai rồi... chúc mừng em gái :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 242 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết
    Em thử sau khi ăn cơm trưa mà lên 2 vạch thì càng chính xác hơn em à. Chắc chắn là em đã có thai rồi... chúc mừng em gái :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    Ôi mẹ Uyên My, nếu lần này em chộp được Nghé thì công đầu của mẹ Uyên My :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: Sau hôm chị chỉ cho em cách nhận biết rụng trứng, em thực thi theo, thế là... :Battin ey: Sáng mai e thử lần nữa mà vạch đậm hơn thì chắc là nhẹ nhõm được rồi. Đợt vừa rồi em stress nhiều thứ, ko muốn làm gì, thậm chí ko buồn nói năng :Straightf:

Em dặn chồng sáng mai thử cùng em rồi. Nếu chồng cũng lên 2v thì là que sai :Silly: Còn chồng 1v mà em 2v thì chắc đúng rùi :Rose:

Em cảm ơn mẹ Uyên My nhìu nhìu ạ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 6,976 Bài viết

• 63,826 Được cảm ơn

Que thử thai hiện thị 02 vạch là chắc chắn bạn đã có thai rồi. Còn độ đậm nhạt của vạch thai thì còn phụ thuộc vào độ tuổi thai của bạn. Bạn cứ yên tâm và đừng lo lắng gì. Minh cũng chậm kinh được 06 ngày thử cũng lên 02 vạch 01 rõ 01 mờ hơn chút xíu. Bạn cứ chuẩn bị tinh thần tốt đi. Bạn có bé yêu rồi đó.
    Chúc 02 mẹ con vui vẻ, khỏe mạnh:Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss: