• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Xin kinh nghiệm về Thuốc bổ và men tiêu hóa

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 4.68K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình có hai băn khoăn nhờ các mẹ giải đáp giúp:
    - Bé nhẹ cân, lười ăn, kém hấp thụ có nên cho bổ xung vitamin và men tiêu hóa không các mẹ? Xin các mẹ chỉ giúp nên dùng loại nào và chia sẻ nếu mẹ nào đã thành công.
    - Bé lười ăn mà vẫn ị nhiều thì như vậy lượng chất hấp thụ được ít phải không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 126 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà minh khi 8 tháng lười an , nhẹ cân. Di khám mình moi biết con minh bi suy dinh dưởng , thiếu máu do thiếu chất s. BSDD cho thưốc bổ máu , men tiêu hóa, va thuốc bổ/Ban dưa bé dến trung tam ding duong BS Hương Thư, bé mình hạp voi bs nầy hay sao ấy , ma 2 tháng sau bé lên cân tốt .
    Boy ơi! Mẹ yêu Boy nhiều lắm lắm luôn!:Rose::Rose:
    • 1,992 Bài viết

• 816 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của em thì men tiêu hóa tùy loại uống được, lâu dài hoặc chỉ 1 đợt (điều trị). Nếu là những loại men như kiểu Bio baby hoặc bio acemin thì uống không có hại nhiều (tuy nhiên cũng không nên lạm dụng). Về lý thuyết thì hình như dùng cũng không có hại, nhưng người ta hay cho thêm cả B1 vào đó (bé ăn ngon hơn, nhiều hơn) nên cũng không nên dùng quá nhiều hay thời gian quá dài. Em cũng chưa tìm hiểu kỹ nhưng hình như cơ thể có thiếu B1 thì (người lớn) cũng chỉ uống một thời gian rồi lại phải nghỉ 1 thời gian rồi mới uống tiếp. Nên việc bổ sung men cho con cũng chỉ nên dùng 1 liệu trình (thường là 1 hộp/1 lọ).
    CÒn bổ sung vita min cũng tốt, trong đó thường có cả lysin giúp bé ăn uống ngon miệng hơn. Tuy nhiên cũng lại theo em hiểu thì cũng khôgn nên dùng liên tục có thể không tốt cho thận.
    Theo em nếu chị muốn dùng multi vitamin cho con thì nên dùng loại Nutroplex. Em đã cho con dùng nhiều loại và thấy loại này có vẻ ổn hơn cả. Giá thành thì dễ chịu, thuốc có vẻ đặc uống thấy cũng hiệu quả. Sau khi dùng vẫn thấy tốt chứ không như Kid Grow, vừa loãng (nhanh hết) lại đắt mà hết thuốc là hết tác dụng. Kiddy Pharmaton thì cũng đắt. Còn men thì em cũng dùng qua nhiều loại, thấy bio acemin có vẻ ổn. Nói chung men thì loại nào em thấy cũng như nhau hihii.
    Ở phòng em đã có mấy người "điều trị" cho con kiểu này: cho uống Nutroplex, Ceelin và men (kiểu bio baby hoặc bio vita ý) và đều thấy kết quả tốt cả.
    Chúc bé con nhà chị sớm béo khỏe cho mẹ vui nhé, chẳng gì chán bằng con còm và hay ốm chị nhỉ! (e cũng cùng tâm trạng thế rồi mà).
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn hai bạn. Mình đã mưa Nutroplex cho bé lớn và bổ xung lysin cho bé nhỏ. Thấy có vẻ khả quan.
    • 41 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

cac me oi,nutroplex thi may thang tuoi uong duocc. cac me chi giup minh voi.
    • 1,992 Bài viết

• 816 Được cảm ơn

Mẹ 4kid ơi, mẹ nó dùng Nutroplex được bao lâu rồi ạ. Chị ơi cho con uống là phải kiên trì đấy nhé. Không uống nhiều quá nhưng nếu chưa có tác dụng thì phải uống thêm đấy. Em thấy các bé nhẹ cân thì thường hay dễ ốm, dễ lây bệnh nên chị phải giữ gìn cẩn thận cho con nhé. Mà thời gian "điều trị" cái bệnh lười ăn kém hấp thu này phải lâu dài và kiên trì đấy chị nhé. Nếu con ốm, sụt cân thì chị lại phải tiếp tục áp dụng..hihi như là nhồi ý mà...Để em kể 1 trường hợp thành công cho các mẹ nghe:Chị ở phòng em có 1 con gái cực lười ăn và hay chớ. Đến giờ 5 tuổi rồi vẫn nôn trớ kinh khủng. Lúc 1 tuổi chỉ được 9kg, 2 tuổi được 11.5kg. Sau 2 tuổi chị ý cho con dùng Nutroplex (chắc lúc này mới nhớ đến món đó hì hì) kèm theo Ceelin để thúc con ăn. Thỉnh thoảng dùng Biobaby nữa. Lúc đầu bé không chịu uống sữa nên gầy, ăn cháo ít có lúc 2h mới hết 1 bát. Sau dần dần tập cho con uống sữa từ ít đến nhiều, ăn cháo. Sau này là ăn cơm. Chị ý cố gắng cho con ăn đủ chất, cơm không ăn thì bù sữa và pho mai. Thế là 3 tuổi bé được 16kg. 4 tuổi bắt đầu mũm mĩm được 18kg. Bây giờ gần 5 tuổi được hơn 20kg và cao 1m10. Thế là ổn phải không các mẹ. Đương nhiên chị ý còn nhiều thứ khác bổ sung cho con và chuyện nuôi còn dài dòng lắm...nhưng thực sự thì Nutroplex cũng là 1 giải pháp đấy ạ.Hờ hờ...em làm kế toán của công ty XNK nhé, không liên quan tí nào đến Nutroplex đâu ạ (nói thế không các mẹ tưởng em quảng cáo cho N thì bỏ xừ)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé lười ăn thì nhấ thiết nên bổ sung vitamin tổng hợp. Trước hết để đảm bảo bé được bổ sung đầy đủ vitamin thiết yếu cho sự phát triển của bé đã. Nhất là đối với trẻ ăn dặm, chế độ ăn thông thường sẽ không đủ đảm bảo lượng vitamin cần thiết.
    Loại vitamin tổng hợp dùng phổ biến tại Mỹ hiện nay la Polyvisol của Enfamil. Khách hàng bên mình sau khi cho con uống vitamin này đều phản ánh lại là con ăn tốt lên rất nhiều, mặc dù tác dụng này không thấy ghi trong hướng dẫn. Thực ra thiếu vitamin cũng là một trong những nguyên nhân khiến cho bé lười ăn.
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn nên tìm hiểu nguyên nhân tại sao bé lười ăn, hấp thu kém, nếu bé nhà bạn bị phân lỏng thì không nên cho trẻ sử dụng các loại thuốc bổ có chứa đường. Bạn có thể sử dụng cho con các loại men tiêu hóa như Neopeptil để giúp bé tiêu hóa tốt hơn các loại thức ăn, nhưng không nên sử dụng cho trẻ quá 01 tuần.