• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 21.2K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

• 804 Bài viết

• 886 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi, cho em biết với. Em thấy mọi người nói là uống E để đẹp da và bổ sung chất cần thiết cho cơ thể. Nhưng nếu đang trong thời kỳ muốn có baby thì không nên uống? Có đúng không các mẹ ơi!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• HN cần tìm nhóm máu RH- để cứu con gấp ( xin mod đưng xóa bài )

Cả nhà ơi,mình mới sinh con được 1 ngày,con mình thuộc nhóm máu RH- con cần truyền máu,mình ở...

• ...Sởi...Mặc kệ Sởi...

Ai cũng hỏi là tôi có sợ con mình bị bệnh sởi không? 2 năm trước tôi đã trả lởi câu hỏi này rồi,...

• Làm gì khi con miễn dịch kém, hay bệnh và nôn ói?

Chuyện nhà mình là thế này: con trai mình năm nay đã 4 tuổi rồi nhưng miễn dịch kém, hay bệnh, ăn...

• Các mẹ bổ sung vitamin tổng hợp cho con như thế nào?

Tớ mở topic này học hỏi kinh ngiệm các mẹ đã cho con dùng các loại vitamin tổng hợp. Tớ được người nhà ở Pháp về tặng 1 lọ vitamin ADEC, loại này kích thích bé ăn ngon miệng hơn thì phải. Tớ thấy bảo trong đó có cả vit A, E, C, D nhưng có vẻ liều dùng hơi cao, dùng cho trẻ từ sơ sinh. Anh xã nhà tớ...

• Ăn uống như thế nào khi mang thai?

Nghe bạn giới thiệu về diễn đàn này, hôm nay em mới trở thành thành viên mới, xin mẹ nào đã có kinh nghiệm chia sẻ cùng em với :Rose: Em đang mang thai lần đầu, nên hơi lo, muốn chăm chút cho thật tốt với đứa con đầu lòng. Các mẹ trong thời gian mang thai thì nên ăn uống những chất nào cho tốt...

• 365 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

nếu bạn đang dự định có baby thi k nên uống thuốc gì cả. còn vít E thi mình thấy có hiệu quả, uống thấy da đỡ khô hơn một tí
    Mới biết sửa chữ ký nè: tặng cả nhà chứng :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Laughing:
    • 184 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lucky4u
    Các mẹ thông thái ơi, cho em biết với. Em thấy mọi người nói là uống E để đẹp da và bổ sung chất cần thiết cho cơ thể. Nhưng nếu đang trong thời kỳ muốn có baby thì không nên uống? Có đúng không các mẹ ơi!
    Uống E rất tốt cho phụ nữ nhưng sắp có baby thì không nên uống, kể cả các loại vitamin khác cũng thế
    • 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ có nhầm không? mình cũng đang mong có baby đây mà BS vẫn kê đơn thuốc cho mình uống vít E 100 đấy, BS nói là uống E rất tốt cho phụ nữ mang thai, ko những phụ nữ không đâu mà cả anh xã nữa. nếu ax chịu khó uống vít E thì cũng rất tốt cho tinh trùng đấy. các mẹ thử tham khảo lại xem
    • 804 Bài viết

• 886 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muabuonnhoanh
    các mẹ có nhầm không? mình cũng đang mong có baby đây mà BS vẫn kê đơn thuốc cho mình uống vít E 100 đấy, BS nói là uống E rất tốt cho phụ nữ mang thai, ko những phụ nữ không đâu mà cả anh xã nữa. nếu ax chịu khó uống vít E thì cũng rất tốt cho tinh trùng đấy. các mẹ thử tham khảo lại xem
    Em cũng thấy có người mách là uống Vít E để dễ thụ thai đấy, một BS đã mách cho bạn em thế, nên nó bảo lại em vậy, nhưng mà em vẫn chưa dám uống. Trong hướng dẫn sử dụng cũng có nói đến tác dụng đó. vậy là thế nào nhỉ
    • 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình thì đều đặn ngày 1 viên vít E thành quen rồi :4:
    • 804 Bài viết

• 886 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muabuonnhoanh
    mình thì đều đặn ngày 1 viên vít E thành quen rồi :4:
    muabuonnhoanh ơi! bạn uống trong khoảng bao lâu rồi vậy?
    • 597 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thế thì sao nhỉ hồi mình có bầu bác sĩ cũng kê Vitamin E cho mình uống đấy uống nhiều là đằng khác
    • 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lucky4u
    muabuonnhoanh ơi! bạn uống trong khoảng bao lâu rồi vậy?
    mình mua lọ vít E 100 loai 60K/lọ, uống rả rích từ tháng 6 tới giờ, nhưng uống vít E sau 1 thời gian nên ngừng rồi hãy uống tiếp nhé.
    • 1,399 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Nếu mình nhớ ko nhầm đã có me post bên mục làm đẹp nào đó công thức uống E thiên nhiên & D là mỗi tháng uống 10 ngày, mồi ngày 1 E & 1 D (dầu cá), xong rồi nghỉ. Sang tháng lại tiếp tục.

Mình cũng uống theo, nhưng vì hay quên nên cứ lúc nào nhớ ra thi làm 1 viên, chắc 1 tháng nhớ được 4 lần
    Một ngày mới nắng lên!
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lucky4u Xem bài viết
    Em cũng thấy có người mách là uống Vít E để dễ thụ thai đấy, một BS đã mách cho bạn em thế, nên nó bảo lại em vậy, nhưng mà em vẫn chưa dám uống. Trong hướng dẫn sử dụng cũng có nói đến tác dụng đó. vậy là thế nào nhỉ
    Đúng vậy đấy các bạn, BS của mình cũng khuyên ngoài uống viên sắt ra cũng nên dùng thêm Vitamine E. Cả 2 vợ chồng mình cùng uống đấy. Theo mình biết thì Vitamine E rất tốt trong việc sinh sản tinh trùng, nhưng uống vừa đủ thôi không có lại có tác dụng phản lại đấy.
    • 842 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lucky4u Xem bài viết
    Đúng đúng, mình cũng có chị bạn đậu thai sinh đôi và bí kíp của chị ấy là uống vitaminh E. Còn bạn nào ở trên nói chuẩn bị có thai không nên uống vitamin gì hết thì mình nghĩ không chính xác đâu. Vì hồi mình có bầu ax mua cho viên bổ tổng hợp của Mỹ (quên tên rồi) thì trong phần hướng dẫn sd mình thấy nó ghi là uống trước , trong , và sau khi có bầu mà!

Ah nếu bạn còn lăn tăn vụ uống vitamin E trước khi có bầu thì bạn chịu khó ăn giá sống đi, trong giá có nhiều vit E, mà có ăn nhiều thừa cũng không nguy hiểm như uống thuốc.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chính xác đấy bạn ah, VTM E còn có trong đơn thuốc điều trị ra máu khi mang thai đấy (mình được BS Định BV Phụ Sản HN) kê cho uống cùng thuốc dưỡng thai khi mang thai cu Thondat đấy, mìnhb thấy hiệu quả lắm. Còn hiện giờ mình đang uống E cho đẹp da và đỡ khô tóc (uống ngày 01 viên) hết 01 hộp thì thôi.
    • 476 Bài viết

• 1,018 Được cảm ơn

Em cũng đagn uống, nhưng mà không đều lắm, nhớ thì uống, quên thì cho đi luôn:Laughing:. Bác sĩ khuyên em uống tháng uống 1 vỉ 10 viên rồi ngưng, tháng sau uống tiếp. Tốt nhất là uống Vit E trong lúc ăn các chị ạ, vì vitamin E được hấp thu rất tốt nếu được hòa tan trong dầu ăn mà.

Uống Vitamin có tác dụng làm dày thành tử cung, tốt cho sinh sản sau này. Em chỉ nghe nói trong khi mang thai không nên uống vitamin A, còn vit E thì chưa nghe!:Smiling:
    • 182 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Kéo topic lên cho mọi người bàn luận tiếp. Nên uống vitamin e ntn? bao nhiêu viên thì dừng? hãng nào tốt?
    • 4,246 Bài viết

• 1,656 Được cảm ơn

Mình định sinh em bé thứ 2, cũng muốn tìm hiểu uống vitamin E như thế nào để dễ thụ thai. Nhờ các mẹ có kinh nghiệm cho lời khuyên. Mình muốn dễ đậu thai, và thích bé gái.
    • 61 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daivietland Xem bài viết
    Kéo topic lên cho mọi người bàn luận tiếp. Nên uống vitamin e ntn? bao nhiêu viên thì dừng? hãng nào tốt?
    Bạn nên uống vitamin E từ thiên nhiên, mình thấy khách hàng bên mình ưa dùng Natural Vitamin E - 400 IU của Mỹ hơn, mỗi ngày bạn chỉ cần uống 1 viên duy nhất, sau một thời gian khoảng 2 tháng, bạn có thể ngừng để có thời gian cho cơ thể hấp thu, rồi bạn lại uống tiếp. Bạn nên tìm mua ở những cửa hàng có uy tín để đảm bảo hàng chính hãng nhé nhé, vì hiện nay trên thị trường mình thấy có rất nhiều loại vitamin E để lựa chọn, nếu không cẩn thận mình có thể mua phải hàng nhái đấy, lúc ấy tiền mất tật mang thì khổ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chị họ mình đi khám vô sinh ở bệnh viện C (bệnh viện phụ sản Trung ương), họ khám và chẩn đoán chị khó thụ thai do trứng yếu và kê thuốc vitamin E uống. Chắc tại bà kiêng kem quá nên thiếu chất. Còn mình mới uống vitamin E chỉ uống 1 tháng rồi dừng khoảng 1-2 tháng rồi uống tiếp mà uống nó không được uống các thuốc khác có thành phần vitamin E ( dù ít hay nhiều) - cái này mình đã hỏi bác sỹ rùi.Có em phòng mình dùng hộp vitamin E của Thái ( thỉnh thoảng bôi mặt khi có vết thâm ) còn bác sỹ tư vấn thì bôi vào buổi tối trước khi đi ngủ. Rất thích hợp cho da khô.
    • 936 Bài viết

• 884 Được cảm ơn

Mình cũng đang uống VTM E nhưng loại tổng hợp(E, lô hội), mình muốn tìm hiểu để uống E tự nhiên nhưng ko biết nên uống hãng nào, có 1 đứa e nó bảo nó uống E thiên nhiên nên tàn nhan mờ dần đó, tên là esun mà mình tìm mãi ko có.Mình đang muốn dùng thử xem có tác dụng ko?
    Gần 2 năm rồi tìm kiếm mà vẫn chưa thấy...