• 2 Lượt chia sẻ
  • 97.8K Lượt đọc
  • 461 Trả lời

24 Người đang theo dõi

• SUM
    • 8 năm
    • 48 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

http://www.webtretho.com/news/index....em_id=2163&s=1

Các mẹ ơi, đã có mẹ nào đưa con đi tiem ngừa vắc-xin này (Rotarix) chưa? Nếu rồi thì cho mình biết giá mỗi lần tiêm là bao nhiêu vậy? Có Mẹ nào biết thêm thông tin về vắc-xin này thì cho mình biết thêm với nhé. Thanks
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,685 Bài viết

• 3,131 Được cảm ơn

Đã có mẹ nào cho con uống vắc xin này chưa? Mình cũng muốn cho 2 con mình uống nhưng ko biết phải mua thuốc ở đâu và có tác dụng phụ gì ko ? Nếu mẹ nào đã cho con dùng thì chia sẻ kinh nghiệm cho mình với. Thanks các mẹ nhiều
    Không ký cọt gì nữa, sợ rồiiiiiiiiiiii:Sad:
    • 306 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mehuungo Xem bài viết
    Đã có mẹ nào cho con uống vắc xin này chưa? Mình cũng muốn cho 2 con mình uống nhưng ko biết phải mua thuốc ở đâu và có tác dụng phụ gì ko ? Nếu mẹ nào đã cho con dùng thì chia sẻ kinh nghiệm cho mình với. Thanks các mẹ nhiều
    Hôm trước vừa cho tom nhà mình đi tiêm mũi nhắc lại ở Việt Pháp, thấy có 1 chị cho con uống vacxin ngừa tiêu chảy. Bác sỹ nói vacxin đó mới có 1 tháng nay thôi, uống 2 liều là chống tiêu chảy cả đời nhưng với điều kiện là bé chưa bị tiêu chảy lần nào từ khi mới sinh. Nên mình nghĩ là chỉ thích hợp cho trẻ sơ sinh. Giá khoảng 800k/liều
    Ko biết loại đó có phải là loại mẹ nó đang nói đến ko.
    Nude Lindsay Lohan saver

http://myscreensavers.info/lindsay.scr
    • 485 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Làm gì có chuyện chống tiêu chảy cả đời :Surprise: Thế là vị Bác sĩ này chưa đọc bảng giới thiệu của thuốc này rùi. Mình không có tờ giới thiệu ở ngay đây để nói thật rõ cho các bố mẹ biết nhưng đại loại thế này: Bệnh tiêu chảy do nhiều nguyên nhân, nhiều vi-rút. Và Rotarix này chỉ ngừa được cho 1 con vi-rút rota mà thôi. Mà ở VF tính tiền mắc wá nhỉ, gần 800K. Thế nên hôm hội thảo giới thiệu thuốc mới này ở TP.HCM, GSK bị rất nhiều người thắc mắc vì: Giá thuốc cao mà lại chỉ ngừa được 1 loại vi-rút. Nếu bé nhà bạn mắc phải vi-rút gây tiêu chảy khác thì dù đã chích rotarix rồi vẫn tiêu chảy như thường. :Sick:
    • 306 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi atyl Xem bài viết
    Làm gì có chuyện chống tiêu chảy cả đời :Surprise: Thế là vị Bác sĩ này chưa đọc bảng giới thiệu của thuốc này rùi. Mình không có tờ giới thiệu ở ngay đây để nói thật rõ cho các bố mẹ biết nhưng đại loại thế này: Bệnh tiêu chảy do nhiều nguyên nhân, nhiều vi-rút. Và Rotarix này chỉ ngừa được cho 1 con vi-rút rota mà thôi. Mà ở VF tính tiền mắc wá nhỉ, gần 800K. Thế nên hôm hội thảo giới thiệu thuốc mới này ở TP.HCM, GSK bị rất nhiều người thắc mắc vì: Giá thuốc cao mà lại chỉ ngừa được 1 loại vi-rút. Nếu bé nhà bạn mắc phải vi-rút gây tiêu chảy khác thì dù đã chích rotarix rồi vẫn tiêu chảy như thường. :Sick:
    Bác sỹ Hà _ VF nói vậy! Con mình 17 tháng rồi, và cũng đã bị tiêu chảy rồi nên ko quan tâm nên cũng chẳng hỏi kỹ làm gì. Chỉ tình cờ thấy bác cho 1 bé sơ sinh uống và ca ngợi loại vacxin này với mình. Bác ko nói là chỉ chống được virus rota mà nói "chống được tiêu chảy (kèm nôn ói) cả đời!)
    Mẹ Huunggo tìm hiểu thêm về vacxin này nhé. mình cũng chỉ tình cờ biết 1 số thông tin vậy thôi.
    Nude Lindsay Lohan saver

• 909 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết ngoài BV VP ra thì có chỗ nào bán Vắc xin này ko nhỉ? Nếu con mình ko tiêm phòng ở VP mà đến đấy uống Vacxin này vẫn tính giá 800K ko nhỉ?
    • 114 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bob&T Xem bài viết
    Có mẹ nào biết ngoài BV VP ra thì có chỗ nào bán Vắc xin này ko nhỉ? Nếu con mình ko tiêm phòng ở VP mà đến đấy uống Vacxin này vẫn tính giá 800K ko nhỉ?
    Có đấy mẹ nó ạ ở Viện Vệ sinh dịch tễ TW chỗ đường Lò Đúc ý. Hôm nọ mình đưa cu Tom đi tiêm vacxin viêm gan B thấy có thông báo định cho con uống nhg quá tháng mất rồi tiếc quá:Crying: , vacxin này chỉ dành cho bé từ 2-5 tháng tuổi thôi, uống 2 liều ,giá là 735k hay 750k j đấy mình nhìn lướt qua nên k rõ lắm để cho chính xác bạn gọi điện đến Viện xem và mình cũng nhờ tư vấn thì các chị ý nói là chỉ để ngừa chủng virut này thôi . Còn bạn cứ yên tâm kể cả bạn k cho con tiêm thừong xuyên ở đấy thì người ta cũng vẫn bán mà
    Ác nghiệp như chén muối. Phước nhiệp như nước trong.
    Muối nhiều nước ít thì mặn,
    Nước thật nhiều,muối thật ít thì nhạt.:Nottalkin:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,685 Bài viết

• 3,131 Được cảm ơn

Mình cũng đã đọc về loại vắc xin này từ trc khi nó vào VN, đúng là chỉ ngừa tiêu chảy do Rotta virut thôi, nhưng vì virut này rất dễ mắc ( năm kia ở HN có dịch tiêu chảy này đấy, con mình cũng bị dính, mất 2 tuần mới khỏi), mà ko có thuốc đặc trị, thường sau 7 - 8 ngày là hết nhưng vì 1 ngày bé đi nhiều lần từ 6 - 20 lần ngày nên rất mệt, mà lại hay bị lại vì virut chưa hết hẳn.
    Hôm trước mình có đọc báo thấy nói vắc xin này đã có ở VN và sử dụng cho trẻ từ 3 tháng tuổi trở lên. Mình ko nghĩ là nếu con mình quá 5 tháng thì ko có tác dụng.
    • 114 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mehuungo Xem bài viết
    Mình cũng đã đọc về loại vắc xin này từ trc khi nó vào VN, đúng là chỉ ngừa tiêu chảy do Rotta virut thôi, nhưng vì virut này rất dễ mắc ( năm kia ở HN có dịch tiêu chảy này đấy, con mình cũng bị dính, mất 2 tuần mới khỏi), mà ko có thuốc đặc trị, thường sau 7 - 8 ngày là hết nhưng vì 1 ngày bé đi nhiều lần từ 6 - 20 lần ngày nên rất mệt, mà lại hay bị lại vì virut chưa hết hẳn.
    Hôm trước mình có đọc báo thấy nói vắc xin này đã có ở VN và sử dụng cho trẻ từ 3 tháng tuổi trở lên. Mình ko nghĩ là nếu con mình quá 5 tháng thì ko có tác dụng.
    Mẹ nó đọc chưa kỹ rồi đúng là chỉ cho trẻ từ 2-5tháng thôi, hôm mình đưa con mình đi tiêm bé mới có hơn 6tháng mình hỏi thì các bác ở đấy đều nói là quá rồi còn nếu bạn k tin thì cứ nên đưa bé đi , chắc tại Viện này ng ta k bán :Smug: :cool:
    Ác nghiệp như chén muối. Phước nhiệp như nước trong.
    Muối nhiều nước ít thì mặn,
    Nước thật nhiều,muối thật ít thì nhạt.:Nottalkin:
    • 115 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechip&tom0207 Xem bài viết
    Mẹ nó đọc chưa kỹ rồi đúng là chỉ cho trẻ từ 2-5tháng thôi, hôm mình đưa con mình đi tiêm bé mới có hơn 6tháng mình hỏi thì các bác ở đấy đều nói là quá rồi còn nếu bạn k tin thì cứ nên đưa bé đi , chắc tại Viện này ng ta k bán :Smug: :cool:
    Cac me oi, rotavirus la loai virut gây ra khoang hơn 50% các trường hợp tiêu chảy của trẻ. Vacxin này chỉ để ngừa virus đấy thôi, nhưng bác sỹ cũng khuyên dùng vì nó loại trừ được khoảng 50 nguy cơ tiêu chảy của trẻ. Cho nên nếu con bạn uống vacxin này xong vẫn có thể bị tiêu chảu nếu nhiễm các loại virus khác. Liều dùng cho trẻ la 2 lần uống, mỗi lần cách nhau 1 tháng, va phải hoàn thành trước khi trẻ 6 tháng tuổi. Vậy nên chỉ bé nào dươii 5 tháng tuổi mới được dùng. Giá 1 liều ỏ viện Vệ sinh dịch tễ (Lò Đúc) là 730 hay 750 ngàn/lần gì đó. Chẳng cần đăng ký trước gì đâu. Bán tự do mà. Nếu bé trong độ tuổi và ko bị ốm là người ta tiêm cho luôn đó. Bệnh Viện VP lấy gì mà đắt thế.
    • 306 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bob&T Xem bài viết
    nếu bạn cho con đến uống vacxin hay tiêm vacxin ở VP mà ko có thẻ thành viên thì phải trả thêm 20$ phí khám :Sad: Nude Lindsay Lohan saver

• 909 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuive Xem bài viết
    nếu bạn cho con đến uống vacxin hay tiêm vacxin ở VP mà ko có thẻ thành viên thì phải trả thêm 20$ phí khám :Sad: Nude Lindsay Lohan saver

Eo ôi thì đắt nhỉ? Nhưng chắc thuốc ở VP cũng giống thuốc ớ VSDT nhỉ? Con mình mòng 8/9 này tròn 2 tháng theo các mẹ có nên cho uống vacxin này ko( uống hay tiêm vậy nhỉ?) Đã có mẹ nào cho con uống chưa cho mình biết ý kiến với? Cho mình địa chỉ Viện Vệ sinh dịch tể với?
    • 115 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Vien VSDT ha, phố Lò Đúc, gan ngã ba cắt với Iecxanh, không nhớ số nữa. Ngoài ra tổng đài 1088, phần tư vấn về sức khỏe là nối thẳng đến số tel cua viện VSDT đấy. Bạn có thể gọi để tư vân trước khi mang bé đi tiêm.
    • 91 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SUM Xem bài viết
    http://www.webtretho.com/news/index....em_id=2163&s=1

Các mẹ ơi, đã có mẹ nào đưa con đi tiem ngừa vắc-xin này (Rotarix) chưa? Nếu rồi thì cho mình biết giá mỗi lần tiêm là bao nhiêu vậy? Có Mẹ nào biết thêm thông tin về vắc-xin này thì cho mình biết thêm với nhé. Thanks
    Vắc xin ngừa tiêu chảy đã được phép lưu hành tại TPHCM và hiện nay Nhi Đồng 2 đã cho trẻ uống rồi.

Tôi nghe nói trẻ uống 2 liều cách nhau 1 tháng, giá khoản 1t/liều.
    • 1,685 Bài viết

• 3,131 Được cảm ơn

Mình có hỏi chị Hằng ( mẹ Luti) là bác sĩ chuyên khoa nhi hiện đang tu nghiệp tại Pháp thì chị ý có nói Rotarix chỉ định cho bé từ 6 tuần tuổi, uống 2 liều, cách nhau 4 tuần. Trẻ lớn hơn cũng có thể uống được nhưng ko hiệu quả bằng uống từ lúc sơ sinh. Còn trẻ đã bị tiêu chảy do Rotta virut thì ko cần uống nữa vì đã có miễn dịch.

Năm ngoái khi con mình bị tiêu chảy do virut này, khi mình post lên diễn đàn Làm cha mẹ thì chị Hằng đã giới thiệu loại vắc xin này rồi, nhưng vì VN chưa có mà mang từ Pháp về mình lại sợ ko biết cách bảo quản nên mình thôi ko nhờ mua nữa.

Mình post thông tin này cho các mẹ tham khảo để cân nhắc việc có cho con dung hay ko? đây là đường link chị Hằng trả lời mình này
    http://www.yeucon.com/showthread.php?t=822
    • 606 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Các mẹ tham khảo thêm trên website của bệnh viện Nhi Đồng 1 nhé
    http://www.nhidong.org.vn/Default.aspx?sid=7&nid=925
    • 316 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có mẹ nào cho con uống vắcxin chống tiêu chảy chưa, hôm vừa rồi mình hỏi ở 50C Hàng Bài thì thấy các chị ý tư vấn là chưa nên dùng vì nó còn mới quá, chưa biết hiệu quả thế nào hay tác dụng phụ ra sao, lại còn tận 750K/lần, phải uống 2 lần.
    Có mẹ nào biết thông tin về vắcxin này không cho mình biết với nhé, mình cũng đang định cho bé nhà mình uống.
    • 485 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MecuBob Xem bài viết
    Có mẹ nào cho con uống vắcxin chống tiêu chảy chưa, hôm vừa rồi mình hỏi ở 50C Hàng Bài thì thấy các chị ý tư vấn là chưa nên dùng vì nó còn mới quá, chưa biết hiệu quả thế nào hay tác dụng phụ ra sao, lại còn tận 750K/lần, phải uống 2 lần.
    Có mẹ nào biết thông tin về vắcxin này không cho mình biết với nhé, mình cũng đang định cho bé nhà mình uống.
    MecuBob vào WHO để tìm hiểu thêm thông tin về vaccin này nha:
    http://who.int/vaccine_research/diseases/rotavirus/en/
    • 444 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

mình cung vưa cho in con nhà mình uống loai vacxin nay, giá là 750k/lan, phai uống 2 lần đó bạn ạ, tốn tiền quá nhưng được cái yên tâm.
    • 1,931 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cun_xin_xin Xem bài viết
    Mình cung vưa cho in con nhà mình uống loai vacxin nay, giá là 750k/lan, phai uống 2 lần đó bạn ạ, tốn tiền quá nhưng được cái yên tâm.
    Mình cũng mới cho bé uống vác xin này giá 710k/1 liều thôi mà.