• 0 Lượt chia sẻ
  • 36.3K Lượt đọc
  • 105 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sáng nay em vừa mua Vitamin D3 B.O.N cho con em nhưng nghe các mẹ nói thế lại lăn tăn quá, ko biết có nên cho uống ko? Con em chưa uống lọ nào, hiện đang uống Aquadetrim D3. Mà sao cái Vitamin D3 B.O.N đắt thế các mẹ nhỉ, em mua 195k đấy.
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi chút hôm qua e có mời bs Hào đến khám cho bé vì thấy bé cũng có biểu hiện thiếu Vitamin D con e mới được 3 tuần tuổi bs Kê mua Vitamin D3 Bone hôm sau hỏi bà bs ở VSDT TW thì bảo cái này cho uống cho trẻ trong tình trạng thiếu nhiều ở dạng khẩn cấp còn cái uống theo giọt dạng như Aquadetrim uống từng ngày thì tốt hơn e đang phân vân quá có mẹ nào hiểu biết tư vấn giúp e cái e vừa mua rồi nhưng chưa dám cho uống mặc dù bs Hào kê đơn nhưng vẫn phân vân quá vì con e mới 3 tuần tuổi chắc chưa đến mức nghiêm trọng lắm nhỉ ? mà cháu sinh được 3,5kg

• 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thế như bé nhà mình mới được 3 tháng tuổi thì có uống viatamine d3 b.o.n loại 200000ul/1ml được không. cháu cũng bị ra mồ hôi ở gáy và rụng tóc.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào anh Long,

Cu Sóc nhà em được 40 ngày tuổi, vừa rồi đi khám định kỳ ở bệnh viện Đại Học Y Dược thì BS bảo cháu bị thiếu Canxi, và kê toa cho uống thuốc OSTOCAN 0.6 gram, ngày uống 2 lần, mỗi lần 1/3 gói?????. Thuốc này dạng bột trắng, bx em cho cu cậu uống đúng theo toa, nhưng vì còn nhỏ nên chỉ hòa nước ít, sau khi uống được 4 gói thì em thấy cháu ko hết vặn mình mà lại có triệu chứng tiểu khó, khi tiểu rặn rất nhiều. Em sợ ảnh hưởng của thuốc đến thận cháu.

Kính mong anh tư vấn giúp là có nên cho con uống nữa hay không? (còn 1 gói em chưa cho uống) Và cho mẹ cháy ăn các thứ gì để cháu lọc thận tốt và tránh tạo vôi thận. Con em được tắm nắng đầy đủ. Vậy có cần uống thuốc bổ sung vitamin D nào nữa ko?
    Thanks & Best Regards
    DO ANH HAI

Naval Architect - Marine Engineer
    Mobile: 0903144189
    E mail: anhhai1905@gmail.com | anhhai@haivietcorp.com
    Yahoo: anhhai1905
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình bị còi xương cho uống vitamin D3 hơn nửa tháng nay ma vẫn ko thấy khả quan gì cả đem thuốc tới bs thì người ta nói mua nhầm phải mua loại khác, là vitamin d3 bon hy vọng bé uống ống này xong thì tình trạng sẽ có cải thiện. bé nhà minh 12t rồi mà chỉ biết bò và trườn thôi, chưa có cái răng nào cả buồn quá đi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,418 Bài viết

• 1,209 Được cảm ơn

có mẹ nào biết,con em đang dùng canxi chidlife thì có uống được vitamin d3 bon này không ạ,có sợ quá liều không ạ,vì trong canxi cũng có vitamin d,bé nhà em chậm mọc răng quá 17 tháng mới 8 răng thôi,tóc ít ra nhiều mồ hôi,tóc còn rụng theo vành khăn nữa chứ
    Tài sản lớn nhất của mẹ chính là con...người đàn ông bé nhỏ suốt ngày mè nheo

Hy vọng có 1 phép nhiệm màu con yêu nhanh về,để gia đình mình thêm thành viên mới,zai cũng được gái càng tốt...
    30-6: đi khám lần đầu
    Bs hẹn 3 tháng nữa không có khám lại,
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6