• 0 Lượt chia sẻ
  • 34.5K Lượt đọc
  • 105 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 61 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Be nha minh hien 4,5 thang tuoi. Luc khoang 3 thang be bi rung toc co dau hieu hinh vanh khan. Di kham BS Hao Vien dinh duong cho uong Canxi (gan 3 tuan) va ½ lo Vitamin D3 200.000 IU. 3 tuan sau het thuoc kham lai BS van cho uong them Canxi va ½ lo Vitamin D3 200.000 IU 1 lan nua.

Hien chau da uong het cac dot thuoc tren. Minh thay chau cung on roi. Toc dang moc lai, da biet lay. Minh cung ngai ko muon cho chau di kham lai nua vi xa qua. Nhung minh rat phan van khong biet tu bay gio tro di thi chau co can uong Vitamin D nua ko, nhu Vitamin D loai ngay may giot ay. Truoc day, be lon nha minh uong ngay 3 giot cho den tan 18 thang tuoi.

Co me nao co kinh nghiem hay biet ve van de nay thi cho minh biet voi nhe. Cam on nhieu.

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình k co kinh nghiệm về Viamin D3 nhưng con mình cũng uống D3 mỗi 6 tháng. khi xuất viện dc bs kê toa như vậy. minh đọc trong tờ hướng dẫn sử dụng thì thấy tác dụng của nó la giúp gắn kết canxi vào xương. nó dùng cho cả trẻ bú mẹ lẫn bú bình. (con mình bú mẹ hoàn toàn.) mình nghĩ Vitamin này là điều trị dự phòng.
    hôm đưa con đi khám định kỳ, bs còn dặn đợi đủ 6 tháng mới uống, k dc uống sớm vì thuốc vẫn còn trong người bé.
    mình nghĩ bãn k nên tự ý cho con dùng vitamin mà nên hỏi ý kiến bác sỹ trước.

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cho em hỏi với. Cháu nhà em hiện 1o tháng mới mọc 1 răng. Đến giờ 11 tháng vẫn chỉ 1 răng. Chiều cao đủ nhưng cân nặng thiếu. Giờ cháu dài 73cm nặng 8.2kg. Trước chỉ trườn, cách đây 1 tháng biết bò chuẩn (nhấc chân nhấc tay), biết ngồi vững và đã đứng vịn.
    Lúc cháu được 8.5 tháng em có đưa cháu đi khám VDD vì cháu khóc lóc rên rỉ và lăn lộn suốt đêm, ngủ hay giật mình, ra mồ hôi trộm đầy đầu, có biểu hiện rụng tóc vành khăn. Bác sĩ kê cho đơn thuốc gồm
    1.- Vit D3 BON 200000iu (1/2 ống),
    2.- Ostram,
    3.- Genzivit (2 lọ)
    Cháu uống ostram được 4 ngày thi bị táo phải đổi về Canxi corbier(1 hộp thì dừng).
    Hiện giờ em không cho cháu uống thuốc gì trong đơn nữa nhưng các biểu hiện như khóc đêm, mồ hôi trộm, ngủ giật mình vẫn còn. Em rất phân vân không biết có nên cho con uống nốt 1/2 ống Vit D3 BON 200000iu nữa không?
    Mong các mẹ thông thái tư vấn giúp!

• 70 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

bé nhà em cũng được chỉ định uống vi D3 bon, me 1/2 ống con 1/2 ống từ tháng thứ 4 và cobier, nhưng đến giớ vẫn bứt rứt khi ngủ đêm. thấy các mẹ có nói về việc chán ăn và ko biết có phải bé tí nhà em cũng vì thế mà chán ăn ko chứ dạo này lười ăn lắm. mong các mẹ chỉ giáo.

• 1,893 Bài viết

• 1,975 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meothuy Xem bài viết
    Cho em hỏi với. Cháu nhà em hiện 1o tháng mới mọc 1 răng. Đến giờ 11 tháng vẫn chỉ 1 răng. Chiều cao đủ nhưng cân nặng thiếu. Giờ cháu dài 73cm nặng 8.2kg. Trước chỉ trườn, cách đây 1 tháng biết bò chuẩn (nhấc chân nhấc tay), biết ngồi vững và đã đứng vịn.
    Lúc cháu được 8.5 tháng em có đưa cháu đi khám VDD vì cháu khóc lóc rên rỉ và lăn lộn suốt đêm, ngủ hay giật mình, ra mồ hôi trộm đầy đầu, có biểu hiện rụng tóc vành khăn. Bác sĩ kê cho đơn thuốc gồm
    1.- Vit D3 BON 200000iu (1/2 ống),
    2.- Ostram,
    3.- Genzivit (2 lọ)
    Cháu uống ostram được 4 ngày thi bị táo phải đổi về Canxi corbier(1 hộp thì dừng).
    Hiện giờ em không cho cháu uống thuốc gì trong đơn nữa nhưng các biểu hiện như khóc đêm, mồ hôi trộm, ngủ giật mình vẫn còn. Em rất phân vân không biết có nên cho con uống nốt 1/2 ống Vit D3 BON 200000iu nữa không?
    Mong các mẹ thông thái tư vấn giúp!
    mẹ nó ơi, liều cho bé chỉ là nửa ống thôi và dùng 6 tháng/lần, nếu lần đầu mẹ nó cho uống cách đây 6 tháng rồi thì hãy cho uống tiếp nhé, ko thì đừng cho con uống không là quá liều đấy, ko tốt đâu. Mẹ cũng kết hợp cho con tắm nắng nữa nhé, sẽ tốt hơn cho bé.

• 1,893 Bài viết

• 1,975 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hajin Xem bài viết
    bé nhà em cũng được chỉ định uống vi D3 bon, me 1/2 ống con 1/2 ống từ tháng thứ 4 và cobier, nhưng đến giớ vẫn bứt rứt khi ngủ đêm. thấy các mẹ có nói về việc chán ăn và ko biết có phải bé tí nhà em cũng vì thế mà chán ăn ko chứ dạo này lười ăn lắm. mong các mẹ chỉ giáo.
    tác dụng phụ của Bone D3 là làm cho bé lười ăn mẹ nó ạ, nhưng ko lâu đâu, chắc chỉ một hay hai tháng là sẽ hết thôi, mẹ nó yên tâm nhé.

• 330 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

nói thật là bé mà lười ăn vài ngày đã xì trét rồi í chứ, vì như thế bé k ăn thì mệt, thì không chơi, thì khổ cả nhà
    hôm trước xã nhà e cũng đi mua ống D3 BON (44k) về nhà, nhưng ống nhỏ xíu, ko biết làm thế nào để nhỏ từng giọt nhỏ ra cho bé uống nên e đã đi đổi lấy aquadetrim D3 (48k) về để cho bé uống, loại này có ống nhỏ xíu bên trong, nên khi rót thì chỉ ra từng giọt một thôi, mỗi ngày 4 giọt/2 lần, tiện hơn nhiều BON, loại ống đó dùng cho tiêm thì tốt hơn (em đọc hướng dẫn thấy nói dùng cho uống và tiêm mà)
    Gia đình là nhất:LoveStruc:

• 70 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 08062008 Xem bài viết
    tác dụng phụ của Bone D3 là làm cho bé lười ăn mẹ nó ạ, nhưng ko lâu đâu, chắc chỉ một hay hai tháng là sẽ hết thôi, mẹ nó yên tâm nhé.
    vậy hả mẹ nó, mất khoảng hai ba tháng lười ăn lận sao mẹ nó, thật khủng khiếp,bé tí ngày càng tèo tọp nhìn thấy mà thương,ai cũng bảo em dại khi cho bé uống D3 bone nhưng em nào có biết,bsĩ chỉ định thế mà. nhưng nếu sau đó tí nhà em ăn uống ngon hơn trước đây thì vui biết mấy, chỉ sợ là lười rồi càng lười thì tội nghiệp bé tí nhà em lắm lắm.....

• 199 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Con em vừa được bác sỹ VDD khám, cho uống D3 1 ống. Cháu mới 3 tháng tuổi và uống kết hợp sữa mẹ và sữa công thức. Em đọc hướng dẫn thấy bảo trẻ uống sữa có nhiều vitamin D thì chỉ bổ sung 1/2 ống, còn ko uống sữa nhiều vitamin D thì uống cả ống. Sữa công thức bao giờ cũng có vitamin D3 rồi. Vậy em có nên cho con uống cả ống theo chỉ định của bác sỹ ko? Lăn tăn quá.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho e hỏi với ạh. Bé nhà e 13 tháng rồi mới có 2 răg ( 12 tháng rưỡi mọc 1 răng cửa trên, 1 tuần sau mọc thêm 1 cái răng cửa dưới), e nghe nói bảo cho uống vitamin D3 thì con mọc răng sẽ nhanh hơn, có đúng vậy k ạh? Uống D3 có cần uống kèm canxi k ? Liều lượng uống thế nào ạh?
    Con bé nhà e còi lắm, bg mới được có 8kg8 nhưng được cái nhanh nhẹn: 2 tháng biết lẫy, 8 tháng đi men và 12 tháng bắt đầu đi, bg 13 tháng thì chạy nhanh lắm rồi. Như vậy có phải cháu thiếu canxi k? ( thóp cháu gần kín rồi ạh)