• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.8K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,344 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cháu em hơn 5 tháng tuổi bị ho, đi khám bác sĩ cho uống thuốc ho Atussin. Cháu đi ngoài phân có màu nâu nâu. Liệu có phải do màu thuốc không ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,768 Bài viết

• 641 Được cảm ơn

không phải do thuốc đâu bạn ơi, atussin là loại thuốc cho trẻ em vừa trị ho vừa trị xổ mũi mà không có thành phần kháng sinh trong đó

• 1,344 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cháu cũng đang uống thuốc ks tên là Ziltronax hay sao ấy. Con em mấy hôm trước cũng bị ho, bác sĩ cho thuốc đấy thì đang từ mấy hôm mới đi ngoài thành một ngày đi mấy lần. Còn cháu em đang đi ngoài bt thì hôm qua phải đến 7-8 lần ấy.Mấy lần lại có màu nâu nâu. Em không biết tại sao lại thế. Vì con em đi thì ko bị (con em không uống Atussin mà uống Solamux Mocho) nên em mới nghĩ là do thuốc ho Atussin
    • 4,837 Bài viết

• 1,031 Được cảm ơn

atussin có phải siro ko bạn nhỉ.Con zai mình đợt ho cũng toàn uống siro đó,thành phần có cả thuốc an thần nữa nên đêm cu cậu ngủ rất ngoan,ko ho,ko quấy.Uống khoảng nửa lọ thì khỏi ho.Trong khi đủ loại kháng sinh mà ko khỏi.Chắc do hợp thuốc.
    Còn nếu do thuốc mà đi ngoài thì chắc ko phải vì bé nhà mình có bị sao đâu.Hay nhóc nhà bạn bé quá nhỉ????
    • 1,344 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BốMẹ&Gấu Xem bài viết
    atussin có phải siro ko bạn nhỉ.Con zai mình đợt ho cũng toàn uống siro đó,thành phần có cả thuốc an thần nữa nên đêm cu cậu ngủ rất ngoan,ko ho,ko quấy.Uống khoảng nửa lọ thì khỏi ho.Trong khi đủ loại kháng sinh mà ko khỏi.Chắc do hợp thuốc.
    Còn nếu do thuốc mà đi ngoài thì chắc ko phải vì bé nhà mình có bị sao đâu.Hay nhóc nhà bạn bé quá nhỉ????
    con em còn bé hơn cháu em mà (mới 3 tháng tuổi). em đi hỏi bsĩ cho thuốc kháng sinh đó thì bác sĩ bảo nhiều khi kháng sinh gây tăng hoạt động ruột nên mới đi ngoài nhiều nên em không lo việc cháu đi ngoài nhiều đâu. em chỉ thắc mắc màu phân của cháu thôi
    • 883 Bài viết

• 2,765 Được cảm ơn

Bạn dùng Atussin cẩn thận nhé..ko được cho bé 2 tuổi uống đó. BS cũng kê đơn cho con mình 14 tháng, về search trên mạng thấy thông tin này, để dành lại luôn. http://www.webtretho.com/forum/archi...p/t-70072.html
    • 224 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

nếu trị ho thì có thể dùng theo chỉ dẫn của bác sỹ ấy, còn nếu dùng để an thần hay làm gì khác thì mới phải lưu ý. Bé nhà mình hồi 2 tháng cũng bị ho, uống attusin 2 ngày là khỏi, trộm vía phân của bé bình thường. Bị ho thì ko nên để lâu quá 3 ngày đâu vì còn liên quan đến phổi, hongj,.. đến lúc phải uống kháng sinh liều cao còn nguy hơn