Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Uống men tiêu hoá Antibio nhiều có sao không?

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 105K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 652 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Bống nhà em hồi tết mọc răng nên bị đi ngoài nên em mua men tiêu hoá Antibio về cho uống. Uống xong đi ngoài hết và trộm vía lạ ăn tốt hơn nhiều chứ, ăn nhanh hẳn hơn và ăn nhiều hơn. Uống hết mấy gói thi e thôi không cho uống nữa, mấy hôm sau ăn cung được xong lại lười ăn, thế em lại mua cho uống mấy gói nữa lại ăn được, xong ngừng lại lười ăn. Vậy các Bác ơi cứ uống cái thuốc này nhiều có tốt không, e co hỏi hiệu thuốc thì họ bảo men tiêu hoá uống nhiều cũng không sao cả, hcic híc nhưng em vẫn sợ lắm nên tham khảo ý kiến các bác.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 733 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bongxinhxinh
    Bống nhà em hồi tết mọc răng nên bị đi ngoài nên em mua men tiêu hoá Antibio về cho uống. Uống xong đi ngoài hết và trộm vía lạ ăn tốt hơn nhiều chứ, ăn nhanh hẳn hơn và ăn nhiều hơn. Uống hết mấy gói thi e thôi không cho uống nữa, mấy hôm sau ăn cung được xong lại lười ăn, thế em lại mua cho uống mấy gói nữa lại ăn được, xong ngừng lại lười ăn. Vậy các Bác ơi cứ uống cái thuốc này nhiều có tốt không, e co hỏi hiệu thuốc thì họ bảo men tiêu hoá uống nhiều cũng không sao cả, hcic híc nhưng em vẫn sợ lắm nên tham khảo ý kiến các bác.
    Mình chưa con uống laọi này lần nào , nhưng mình thấy uống nhiều thuốc bất kể loại nào đều chẳng bao giờ tốt cả. Tốt nhất bạn cứ hỏi ý kiến của bác sỹ cho chắc.
    Simple life, simple things and complicated heart...

• 652 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

mình cũng bất kể loại thuốc gì uống nhiều cũng không tốt, nhưng Bống nhà mình hồi chưa được 1 tháng bị táo bón BS viện Nhi kê uống men tiêu hoá này những 1 tháng đấy. Bây giờ thì mình không quen ai là Bác sỹ nhi hay tiêu hoá để hỏi, có mẹ nào có Bác sỹ ruột hỏi hộ mình được không?
    • 279 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bongxinhxinh
    mình cũng bất kể loại thuốc gì uống nhiều cũng không tốt, nhưng Bống nhà mình hồi chưa được 1 tháng bị táo bón BS viện Nhi kê uống men tiêu hoá này những 1 tháng đấy. Bây giờ thì mình không quen ai là Bác sỹ nhi hay tiêu hoá để hỏi, có mẹ nào có Bác sỹ ruột hỏi hộ mình được không?
    Hôm vừa rồi con nhỏ nhà mình bị đi ngoài, toa thuốc của bs cũng kê loại này. mình hỏi loại này có tác dụng phụ gì k thì ông ấy bảo không, còn nói thêm là loại này làm tăng vi khuẩn có lợi cho thành ruột... nên túm lại rất tốt. uống dài dài cũng k sao
    • 72 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đúng rồi , loại này em uống từ nhỏ đến giờ ^^
    • 202 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Cho mình hỏi antibio cho trẻ (con mình mới 2 tháng) có phải dùng chung loại antibio cho người lớn và cho cả trẻ (children) không hay là có loại antibio dành riêng cho trẻ sơ sinh? Bs mình kê đơn ngày uống 1 gói chia làm 2 lần.Cám ơn các mẹ nhiều nhé!
    "Quyết tâm cai...wtt"
    • 62 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

em vừa mua 10 gói này cho nhóc con, cháu 13 tháng và đang bị tiêu chảy.
    BS bảo uống tầm 10 ngày thôi, ngày 2 lần, lần 1 gói
    pha ít nước, uống lúc đói

cầu mong cho cu cậu ổn.
    lo quá
    :con yêu mẹ nhất trên đời!!!!!!!!!!!!!!
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

sao lại phải uống nhiều như vậy chứ, uống nhiều tất nhiên là sẽ ko tốt rùi
    • 16 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ko sao bạn ạ . Chỉ tốn tiền thôi. Thường thì cho uống men một thời gian thôi.
    Bạn phải phân biệt: Có 2 laọi men. Men tiêu hóa, và men vi sinh.
    1. Men tiêu hóa : Thành phần là các enzym tiêu hóa như pesin, ...Khi dùng lâu thì không tốt. Vì mình đã cung cấp từ bên ngoài vào đủ nên ruột không tiết ra nữa. Đại loại là nói như thế cho các mẹ hiểu, dần dần sẽ dẫn đến phụ thuộc
    2. Men vi sinh : Thành phần là các vi khuẩn như họ lactosebacillus sp. Khi dùng các vi khuẩn có lợi này được cấy vào đường ruột , giúp hấp thu tối đa dưỡng chất. Dùng lâu không ảnh hưởng nhưng tốt nhất chỉ dùng một thời gian thôi. Khi nào đường ruột bị rối loạn thì nên bổ xung lại.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pre_pharm; 28/07/2011 vào lúc 01:43 PM.
    :Angel::Angel::Angel::Angel::Angel::Angel:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ tham khảo nhé . Mẹ nào chưa hiểu thì reply cho em !
    :Angel::Angel::Angel::Angel::Angel::Angel:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con mình mới bị đi tiêu 2 lần. Như vậy có thể cho uống Antibio không bạn?
    • 531 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

mẹ nào có kinh nghiệm cho em hỏi, em có hỏi bác sĩ em bị ăn ko tiêu và đau dạ dày sau 10 ngày chuyển ph6oi, bác sĩ bảo uống antibio, nhưng các dùng thế nào, em thấy bỏ vào nước nó ko tan, uống lúc nào, trc khi ăn hay sau khi ăn.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con mình đang bị đi ngoài sống phân ngày đi 2 lần đi khám bác sĩ kê antibio dùng hai hôm nay vẫn ko khỏi , vậy xin các mẹ trải qua cho xin ý kiến , con mình hiện giờ 6 tháng rồi , ko có dấu hiệu mọc răng , cũng vừa mới biết lẫy
    • 222 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThanhDuy1 Xem bài viết
    con mình đang bị đi ngoài sống phân ngày đi 2 lần đi khám bác sĩ kê antibio dùng hai hôm nay vẫn ko khỏi , vậy xin các mẹ trải qua cho xin ý kiến , con mình hiện giờ 6 tháng rồi , ko có dấu hiệu mọc răng , cũng vừa mới biết lẫy
    Mình thấy chữa phân sống bằng neopeptine hợp hơn. Tốt nhất là kết hợp cả 2 loại: neo (tối đa dùng trong 1 tuần, và ngưng luôn khi hết phân sống) và men vi sinh có thể dùng dài ngày hơn.