• 1 Lượt chia sẻ
  • 47.4K Lượt đọc
  • 197 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mattroicuame20 Xem bài viết
    Chào các mẹ. Mình được cho một lọ vitamin strerogyl, nhưng không biết sử dụng thế nào. Mẹ nào đã dùng rồi mách giúp với, loại này có cần pha với nước không nhỉ?

Bé nhà mình cũng đang uống Strerogyl, theo chỉ dẫn của bs: ngày 2 giọt/1 lần. Bạn có thể hoà vào nước hoặc sữa để cho bé uống, đừng cho bé uống trực tiếp vì rất khó uống và làm bỏng miệng bé.
    • 278 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Mình đang muốn bổ xung can xi cho con, các mẹ cho mình hỏi uống vitamin D3 Aquadetrim với calium cobiere có được không? Hay là phải uống riêng từng loại .
    • 706 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

uong 1 loai thoi keo thua canxi ko tot
    không ký
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Canxi corbiere co the uong voi sterogyl dc chi a, vi trong canxi corbiere ko co d3, sterogyl la vit d nen giup be hap thu canxi, be nha e cug dag bo sung corbiere va sterogyl day
    • 278 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Chị cũng hỏi bác sỹ dinh dưỡng rồi, bác cũng bảo uống bổ sung cho nhau được.
    • 7,444 Bài viết

• 1,025 Được cảm ơn

Bạn nên đưa con đi khám bác sĩ nhé rồi hãy cho uống, uống canxi nhiều sẽ giúp bé cao khi còn bé < 2 tuổi nhưng lớn sẽ ko cao nữa vì sớm bị vôi hóa sụn hay gì đó để dậy thì tiếp tục cao nữa.
    • 619 Bài viết

• 776 Được cảm ơn

Chào các m. Mình mới sinh được 3 tháng. Trộm vía bé nhà mình cũng ngoan và tăng cân tốt (mỗi tháng 1kg). Nhưng cháu ngủ ko nhiều và hay vặn mình. Mình băn khoăn ko biet be co bi coi xuong ko. Hay minh cu cho be uong truoc cho chac an cac me nhi? Me nao biet chi giup minh voi???
    • 243 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thang_binh Xem bài viết
    Chào các m. Mình mới sinh được 3 tháng. Trộm vía bé nhà mình cũng ngoan và tăng cân tốt (mỗi tháng 1kg). Nhưng cháu ngủ ko nhiều và hay vặn mình. Mình băn khoăn ko biet be co bi coi xuong ko. Hay minh cu cho be uong truoc cho chac an cac me nhi? Me nao biet chi giup minh voi???
    Bé ngủ hay vặn mình có thể là thiếu canxi rồi đó bạn, nên cho bé đi khám để BS bổ sung canxi là hết liền à, kết hợp tích cực phơi nắng cho con bạn nhé. Bé nhà tớ lúc trong tháng cũng vặn vẹo tím cả người BS cho uống 5 gói canxi là ngủ ngon giấc liền.

Thông thường trẻ nhỏ muốn cho uống thuốc gì cũng phải tham khảo BS bạn nhé, dù là thuốc bổ cũng không nên tuỳ tiện cho uống.
    • 1,864 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Bé nhà mình 3 tháng hiện bs cho uống canxi corbiere. Chị có thể cho bé uong loại này, sáng 1/2 ống chiều 1/2 ống nhé. Phần dư chưa uống chị cất tủ lạnh. Bé hay vặn mình chị chịu khó phơi nắng cho bé, vì minh có hỏi bs uống vit D thì bs bảo phơi nắng tốt hơn, khi nào 6 tháng thì bs sẽ chỉ định cho uống Vit D (hình như chỉ uống 1 lần trong bv thôi, cái này để mình hỏi lại bs).:Rose:

"Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 151 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

hồi con mình mới sinh cũng thế..vặn mình dữ lắm..nhưng đến tháng thứ 3 là hết..không biết tự dưng sẽ hết hay do mình ngày nào cũng phơi nắng hết:Sad:..bé ngủ không nhiều bạn đừng lo nhé..bé nhà mình từ lúc sinh ra 2 tháng đầu ngủ 1 ngày có 10-12 tiếng thôi..ban đêm bé ngủ ngon..tháng thứ 3 thì ngủ củng được 10 tiếng..bác sĩ nói tùy cơ địa mỗi bé không phải bé nào cũng ngủ đủ giống như trong sách..bé ngủ ít nhưng bú nhiêu,chơi bình thường,đêm không quấy khóc ngủ ngon là bình thường mẹ nó ah..khi nào đêm bé khóc như khóc dạ đề ấy thì mới cần bs can thiệp:Rose:..vậy mà bé nhà mình vẫn tăng cân và chiều cao đều đặn..
    @ mẹ Boorin : còn đây bs lại cho con mình uống thuốc viên canxi đắng nghét ah..:Sadhải ghiền ra cho bé..
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Bi.Ken; 06/04/2009 vào lúc 11:51 AM.