• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 7 Lượt chia sẻ
  • 27.9K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 68 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái cho Em hỏi với, Bé nhà Em sức đề kháng yếu, Em muốn bổ sung ceelin cho bé để tăng cường súc đề kháng, nhưng uống như thế nào thì vừa ạ! uống nhiều có bị sao không? Bé nhà Em 2 tuổi thi uống bao nhiêu ml một lần ? Đợt trước em cho uống 2 lọ rồi, kông biết như thế có nhiều quá không? nếu tiếptục uống thì có được không? Thanks all!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,907 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ước mong Xem bài viết
    Các mẹ thông thái cho Em hỏi với, Bé nhà Em sức đề kháng yếu, Em muốn bổ sung ceelin cho bé để tăng cường súc đề kháng, nhưng uống như thế nào thì vừa ạ! uống nhiều có bị sao không? Bé nhà Em 2 tuổi thi uống bao nhiêu ml một lần ? Đợt trước em cho uống 2 lọ rồi, kông biết như thế có nhiều quá không? nếu tiếptục uống thì có được không? Thanks all!

Bạn để cho bé nghỉ khoảng 2 tháng hãy uống lại, nếu bé 2t thì tầm tuổi bé nhà mình, mỗi lần uống 5ml loại siro, ngoài ra bạn chịu khó cho bé uống nước cam.
    Thứ nhất là tu tại tâm, thứ hai tu chợ thứ ba tu chùa
    Với những kẻ nghĩ rằng tiền làm được tất cả thì sẵn sàng làm tất cả để có tiền./.
    • 132 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

MÌnh nghĩ là uống liền 2-3 lọ một lúc cũng ko phải là quá nhiều đâu,nhưng mẹ nó có thể giãn cách thời gian cho uống ra,uống hết 1 lọ nghỉ 1 thời gian lại uống tiếp lọ khác,mà nên uống sau ăn cho đỡ hại dạ dày.Nhưng m đọc trong nhiều sách báo thấy nói vitC cũng ko có nhiều hiệu quả trong việc tăng cường sức đề kháng đâu nhé,thà mình cứ tăng cường cho con ăn nhiều rau quả còn hơn.Để tăng cường sức đề kháng thì mình đang cho con uống Thyoserin của HQ thì phải,hộp 20 ống rất dễ uống,m mua khoảng 180k/h thì phải,uống hết 3h rồi,trộm vía thấy skhoe có vẻ tốt hơn hẳn,trc hay ốm vặt lắm mà mỗi lần ốm thì mãi ko khỏi,bây giờ thì vẫn thỉnh thoảng ốm nhưng chỉ mất vài ngày thôi,ăn cũng tốt hơn nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 334 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanhanh Xem bài viết
    MÌnh nghĩ là uống liền 2-3 lọ một lúc cũng ko phải là quá nhiều đâu,nhưng mẹ nó có thể giãn cách thời gian cho uống ra,uống hết 1 lọ nghỉ 1 thời gian lại uống tiếp lọ khác,mà nên uống sau ăn cho đỡ hại dạ dày.Nhưng m đọc trong nhiều sách báo thấy nói vitC cũng ko có nhiều hiệu quả trong việc tăng cường sức đề kháng đâu nhé,thà mình cứ tăng cường cho con ăn nhiều rau quả còn hơn.Để tăng cường sức đề kháng thì mình đang cho con uống Thyoserin của HQ thì phải,hộp 20 ống rất dễ uống,m mua khoảng 180k/h thì phải,uống hết 3h rồi,trộm vía thấy skhoe có vẻ tốt hơn hẳn,trc hay ốm vặt lắm mà mỗi lần ốm thì mãi ko khỏi,bây giờ thì vẫn thỉnh thoảng ốm nhưng chỉ mất vài ngày thôi,ăn cũng tốt hơn nhiều.
    Uống thuốc mẹ nó bảo phải uống 3 hộp liền à, mỗi ngày một ống, sau ăn sáng à mẹ nó. Uống thuốc đấy có cần phải đơn kê của bác sỹ không hay mình cứ mua cho con uống là được.

con trai của mẹ thật đáng yêu:Applause:
    • 132 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoibim Xem bài viết
    Uống thuốc mẹ nó bảo phải uống 3 hộp liền à, mỗi ngày một ống, sau ăn sáng à mẹ nó. Uống thuốc đấy có cần phải đơn kê của bác sỹ không hay mình cứ mua cho con uống là được.
    Ko cứ là bao nhiêu hộp đâu,tùy mình thôi mà,ông bà ngoại mình là dược sỹ nên tư vấn cho cháu uống thế.Thấy ông bà bảo thuốc này lành nên mình cứ cho con uống vài hộp,ngày 1 ống trc khi đi học(con gái mình gần 4t).Thuốc này còn có cả dạng viên nhưng tên biệt dược khác(m quên mất rồi)ông bà mình cũng bắt cả bố con cún uống để tăng cường sức đề kháng vì 2 bố con đều hay ốm vặt.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cac me oi cho minh hoi voi, uong ceelin vao sau bua sang phai k?
    be nha minh hay om vat qua .:Worried:
    • 784 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Ceelin cũng là một loại bổ sung vit C, như công dụng, tác dụng phụ, uống nhiều và quá liều sẽ gây buồn nôn, nôn ..., một đợt/4 tháng nên bổ sung 1 lọ nhỏ 15ml , hoặc trong hoặc sau khi ốm (vì cơ thể lúc này mất sức đề kháng, hấp thu kém nên cần bổ sung), chủ yếu dinh dưỡng cho bé hợp lý và hoa quả tươi là vit tốt nhất cho trẻ, mình có bổ sung ceelin cho bé nhà mình từ đầu năm đến giờ có 1 chai 15ml, còn lại là bs bằng ăn hoa quả giàu vit C để tăng cướng sức đề kháng (bé nhà mình > 3 tuổi), còn với các bé nhỏ chưa ăn đc nhiều hoa quả thì các mẹ có thể bs vit nhưng phải có chỉ định của BS nhé! VIt thứong chỉ nên uống vào buổi sáng giữa hai bưa ăn. Chúc các bé ngoan hay ăn chóng lớn nhé!:Kiss:
    People are illogical, unreasonable, and self-centered

Love them anyway. Người đời thường vô lý, không biết điều và vị kỷ

Dù sao đi nữa, hãy yêu thương họ.
    • 122 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bé nhà mình 2 tuổi thì uống thế nào? bao nhiêu lâu uống 1 lọ, 1 lọ bao nhiêu ml thì đc