• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 93K Lượt đọc
  • 193 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 550 Bài viết

• 509 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi biio Xem bài viết
    Tên thuốc là VitaminD flouretten cua Đức,vitamin D mình bổ sung cho con mình từ hồi 3 tháng tuổi,cứ bổ sung đi,không sợ độc hại đâu.Bà ngoại bé vừa gửi về cho be nha minh,loại này uống từ 3 tháng tuổi đến 2 tuổi,và sau 2 tuổi thì lại có 1 loại vitamin D khác.Mẹ nao muốn cho bé uống thì cứ alo,con nếu có ngưoif nhà bên đó gửi về thì cứ dùng đi.
    Bạn ơi , giá của nó thì thế nào , cho mình biết với , có gì mình nhờ bạn với nhé , mặc dù ktế khó khăn nhưng vẫn phải " vì tương lai con em chúng ta " :Smiling: , với lại nghe bạn nói cái khoản trắng răng thích quá ,đừng như răng mẹ cháu ôi thôi xấu ơi là xấu ,hic :Sad::Sad:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • NGN
    • 6 năm
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ oi, con mình đượcnn 2 tháng rưỡi cũng hay bị giật mình lắm, nhiều khi đang ngủ ngon lành giật mình thức giấc hoảng khóc ré lên làm mất giấc ngủ, tội nghiệp lắm. Nếu không có điều kiện uống Vit D như có mẹ chỉ thì uống Centrum được không nhỉ ? Có mẹ nào biết tư vấn giúp.
    • NGN
    • 6 năm
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình quên nói rõ là Centrum là mẹ uống chứ không phải con, đó là là viên Vitamin tổng hợp từ A đến Z
    • 607 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pre_pharm Xem bài viết
    Canxi chỉ cổ sung khi thiếu thôi. uống vitD chỉ khi thật cần thiết. Tránh uống bị thừa. Nếu mẹ cho bé bú sữ tốt thì chưa cần thiết phải bổ sung.bé mới được 3 tháng. Đặc biệt là mẹ bé lại ăn đầy đủ và tốt sữa.
    :Angel::Angel::Angel::Angel::Angel:
    Mẹ ới,trẻ con nước ngoài được kê uồng D3 đến hết 18 tháng đấy,thường thì sinh vào mùa đông bé sẽ được bổ sung thêm D3 để tổng hợp canxi qua đường ruột.
    • 71 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Con mình rất ít phơi nắng từ khi sinh vì khu nhà mình ít nắng và con mình thì ngủ dậy rất trễ, hồi con ra tháng mình bắt đầu cho con dùng Calcium của Childlife cho đến khoảng 7 tháng, 7 tháng con mình đã nhú 2 cái răng đầu tiên...theo mình biết thì tùy theo bé có bé chậm mọc răng có bé nhanh, miễn sao mẹ thấy con khỏe, ăn ngủ bình thường là tốt rồi...
    Chào mừng con trai cưng đã chào đời :Kiss:
    • 228 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Con mình được 2tháng bsi cho uống Vit D Aquadetrim ngày 2 giọt uống đến 18 tháng và uống 1 ống Canxi Corbie 5ml/ngày. UỐng 10 ngày.
    • 217 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Billy Xem bài viết
    Con mình được 2tháng bsi cho uống Vit D Aquadetrim ngày 2 giọt uống đến 18 tháng và uống 1 ống Canxi Corbie 5ml/ngày. UỐng 10 ngày.
    Khiếp nhỉ, bé mới có 2 tháng tuổi mà đã uống cả 1 ống 5ml cơ à.
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongmanh Xem bài viết
    Bé nhà em được 3 tháng tuổi rồi, từ tháng thứ 3 em bắt đầu cho cháu uống Aquadetrim ngày 1 giọt thì cháu ngủ nhiều và ngoan hơn 1 chút, nhưng vẫn rất hay giật mình.Mỗi khi ti mẹ thì mồ hôi ra nhiều vô kể. Em muốn bổ sung thêm canxi cho bé mà ko biết dùng loại nào và liều lượng ra sao cho họp lý. Em cho cháu bú mẹ hoàn toàn, hàng ngày mẹ cháu vẫn đều đặn uống sữa, ko kiêng khem các loại tôm cua j mà bé vẫn thiếu canxi là sao ạ?
    các mẹ giúp em với
    Mình cũng giống bạn, hồi đầu mình cũng cho chuột uống Aquadetrim ngoài ra vì bé còn bú mẹ nên mình uống canxi cobier để tăng cường canxi cho cả mẹ và con. Mình thấy mẹ uống canxi sau đó cho con bú an toàn hơn là cho bé uống.
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechaly Xem bài viết
    mình cũng ở ĐL, con mình uống stelogil, cũng ít bị trớ lắm. lười ăn, phải uống thêm lysinkid nữa. 7 tháng mọc 2 răng dưới.giờ 9 tháng, đang tập đứng
    Mechaly ơi, mình mua stelogil ở đâu thế? em đi hỏi tiệm thuốc tây, họ nói không có loại này
    • 498 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Con mình tới hơn 1 tuổi cũng mới có hai răng. Mình tăng cường tắm nắng, uống D3, nghiền phô mai vào bột/ cháo cho con ăn hàng ngày. Kết quả là răng ra một chùm, thích lắm.
    Mickeo
    • 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mom SuShi Xem bài viết
    Mình nghe bác sĩ nói cho uống VTM D sẽ gây ra 2 phản ứng phụ là bé sẽ lười ăn và sẽ hay trớ. Các mẹ cho con uống rồi cho biết ý kiến với ạ. Mình cho con uống cũng thấy hay trớ, dừng uống khoảng 3 ngày thấy k trớ nữa, k biết có phải do canxi D không.
    Bé nhà mình uống VTM D3 ngay từ khi sinh ra đến giờ ko vấn đề gì cả, ko thấy trớ gì hết.Có thể ko phải do thuốc đâu mà cách mình cho con uống thuốc hoặc vừa ăn no xong các mẹ ko cho con ợ hơi nên cũng dễ trớ lắm. Trộm vía bé nhà mình từ khi sinh đến giờ đc 3,5t mà ko trớ mấy. Chúc các bé khỏe nhé
    • 1,612 Bài viết

• 10,564 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tâm Thanh Xem bài viết
    Mechaly ơi, mình mua stelogil ở đâu thế? em đi hỏi tiệm thuốc tây, họ nói không có loại này
    Mẹ nó có lấy không? Mình còn 2/3 lọ, k dùng nữa. Mẹ nó lấy thì liên lạc với mình, mình tặng lại. Lọ này k mở được nắp mà chỉ nhỏ giọt ra thôi nên yên tâm là k bị nhiễm bẩn gì mẹ nó nhé.
    • 279 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mom SuShi Xem bài viết
    Mẹ nó có lấy không? Mình còn 2/3 lọ, k dùng nữa. Mẹ nó lấy thì liên lạc với mình, mình tặng lại. Lọ này k mở được nắp mà chỉ nhỏ giọt ra thôi nên yên tâm là k bị nhiễm bẩn gì mẹ nó nhé.
    Mẹ nó mua strelogy o đâu thế, hôm qua mình đi hỏi mấy hiệu thuốc mà ko có loại này
    • 1,612 Bài viết

• 10,564 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VHMT Xem bài viết
    Mẹ nó mua strelogy o đâu thế, hôm qua mình đi hỏi mấy hiệu thuốc mà ko có loại này
    Mình mua ở Quán Sứ, Hà nội, đối diện Răng Hàm Mặt ý. 100k/lọ
    • 450 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Chính xác là Sterogyl (không phải stelogil đâu), Các Bạn mua thuốc có thể ra chợ thuốc ở Giảng Võ (phố Ngọc Khánh) mà mua, đảm bảo thuốc gì cũng có và giá cả luôn rẻ, phần lớn các hiệu thuốc bán lẻ đều ra đó lấy về bán lại, mình có một người bạn làm phòng khám nói cho biết.

trích tintuc.bacsi.com: Nếu cháu không bị còi xương thì uống 5 giọt Steorogyl mỗi ngày là quá nhiều. Uống dự phòng thì chỉ cần 1-2 giọt/ ngày...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi maiht; 17/09/2009 vào lúc 05:21 PM.
    đàn Bà chỉ nhớ người đàn ông đã làm cho mình cười
    Còn đàn Ông thì chỉ nhớ người đàn Bà đã làm cho họ khóc.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có mẹ nào cho con uống cancium sữa Standar chưa?
    Bé nhà mình được 4 tháng rồi . Tối ngủ hay vặn mình và khóc đêm nữa. Cu cậu ngủ hay ra mồ hôi ở lưng.
    Mình đã cho bé uống cancium rồi nhưng vẫn không thấy khá hơn. Hãy chia sẻ với mình nhé.
    • 69 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tim & Sam Xem bài viết
    Chào ban,
    Em bé của mình cũng đã uống canxi từ khi bé được 1 tháng. Nhưng là theo chỉ định của bác sỹ, vì lúc đó bé ăn sữa hay bị ói, và lúc nằm hay uốn éo người, không nằm yên. Theo bác sỹ đấy là thể hiện của việc bé bị thiếu canxi. Bác sỹ chỉ định cho bé uống toni calcium ống 1,5ml, chia làm 2 ngày, 5 ống.
    Sau này khi bé được 6 tháng mình cũng cho bé uốngthêm 1 đợt nữa.
    Hiện nay bé được 14 tháng, khoe mạnh, cao 81 cm. theo trắc nghiệm của Webtretho thi chiều cao của bé phát triển tốt.
    Bạn lưu ý khi cho bé uống canxi nên cho uống ban ngày, tốt nhất là buổi sáng, vì canxi có thể gây kích thích làm bé khó ngủ về đêm. Khi uống canxi bé có thể bị táo, bạn nên tăng cường cho bé ăn hoa quả hơn.
    Thân mến,
    Mình nghe nói khôn gnên lạm dụng uống canxi quá liều có nguy cơ sỏi thận ấy bạn ah
    • 46 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình được biết là Canxi Corbiere chỉ chứa Canxi không thôi, như vậy sẽ khó hấp thụ đối với bé vì phải có Vitamin D làm chất dẫn nữa. Vì thế mình cho bé nhà mình uống Sterogyl 2 giọt/ngày và 1/2 ống Corbiere nữa, 1/2 còn lại mẹ uống. .Trộm vía, uống 1 tuần đã thấy bé không uốn éo nhiều nữa, đêm ngủ dài giấc hơn đấy.
    • 1,885 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

bé mình uống mới uống bổ sung Canxi Corbiere tuần có 2 ống( 1 tháng 10 ống) mà sao bị bón wá! Mình cho uống buổi sáng mà đêm bé cũng trằn trọc khó ngủ nữa. Uống chưa thấy có gì tốt hơn mà toàn những cái ngược lại thế ko biết? 13tháng mà răng thì mới 4 cái à. Nhại nhiếc nhiều lắm ko biết có thêm được cái nào ko? Trước mình cho uống chai Calcigenol cao cao màu trắng ấy thì ko có vấn đề gì.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi gamaimo1608; 08/10/2009 vào lúc 09:50 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 86 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Các mẹ tư vấn cho em với ah! Bé nhà em 13 tháng rồi, nặng 9,7 kg, mới mọc có 2 cái răng cửa dưới từ lúc 11 tháng. Em thấy mọi người cứ khuyên cho uống bổ sung thêm caxi cho bé nhanh mọc răng, các mẹ thấy có được ko ah? Với lại cho em hỏi là uống canxi loại nào ah? Hồi bé nàh em 3 tháng em cho uống vitamin D3 Aquadetrim. Bây giờ E cho uống lại cái đấy được ko ah? Cảm ơn các mẹ ah!
    Hạnh phúc biết bao khi được làm Mẹ! Con Trai àh!Mẹ yêu con nhiều lắm!:Rose::Rose::LoveStruc: