• 1 Lượt chia sẻ
  • 86.3K Lượt đọc
  • 189 Trả lời

14 Người đang theo dõi

• 61 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con em hồi 5 tháng trước bị rụng tóc hình vành khăn,em cho cháu đi khám,bé uống D3 và corbie(ko biết viết thế đúng ko)thì mọc răng liền 1 lúc 4 cái nhưng tóc vẫn rụng,giờ bé 8 tháng rưỡi đêm ngủ ko yên,lại có triệu chứng của sắp mọc răng,em có nên bổ xung canxi cho cháu ko ạ?các mẹ bổ xung canxi cho con mấy tháng 1 lần?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 76 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình nghĩ bạn nên cho cháu đi thăm bác sĩ để được chỉ dẫn, bổ sung vitamin ko đúng cách cũng dễ gây hại cho bé lém.
    Yêu con quá, mẹ yêu con quá.

• 56 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Nếu cần thiết, 6 tháng một lần bạn à.:Smiling:

• 45 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

đấy chưa chắc phải là thiếu canxi,bé mọc răng nên thường hay sốt nhẹ và quấy bạn đừng nên cho bé uống canxi vội,vi uống nhiều canxi cũng không tốt đâu,hại thận,tốt nhất bạn cho con đi khám bac sĩ nếu muốn bổ sung canxi cho con.

• 45 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chị nên đưa con đi khám bác si đừng tự ý cho con uống canxi vì uống nhiều ma thừa canxi sẽ không tốt cho bé đâu.bé nhà chị đang mọc răng nên khó chịu vì vậy bé hơi quấy đêm thôi.bé nào chả thế.

• 1,775 Bài viết

• 6,739 Được cảm ơn

Cu tí nhà em đợt ra Tết ( tháng 2 ) đi khám ở Viện Nhi, thử máu và bs kết luận là thiếu canxi, cả thiếu máu nữa và kê đơn con uống canxi, sắt 1 tháng, nửa tháng đầu em còn kết hợp tắm nắng được cho con nữa. Nhưng thời gian này em cho con đi học nhà trẻ nên không tắm nắng được,đêm thấy con ngủ hay ngoáy ngó, hay đòi ti nên em sợ con lại bị thiếu canxi, các mẹ có kinh nghiệm cho em biết liệu bao lâu trẻ mới phải bổ sung lại canxi ah, các mẹ đừng bảo phải xét nghiệm máu lần nữa để xem đã đủ lượng canxi cho bé chưa nhé!

• 301 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Ôi mẹ nó ơi, bé nhà tớ xét nghiệm máu cũng bị thiếu đấy. Bác sỹ bảo về ăn uống tăng cường đặc biệt là các loại thức ăn nhiều sắt và canxi

• 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bé nhà mình chậm mọc răng lắm. Đi khám bs nói là thiếu calci, cho uống Calci corbire dạng ống ngày 1 ống, ngày uống ngày nghĩ. Giờ bé 12,5 tháng mới được 2 răng. Hic hic. Em hong biết giờ có tiếp tục cho bé uống calci nữa hong? Liều lượng thế nào?em nghe nói có loại calci non bé dễ hấp thu hơn. Ai biết chỉ dùm em với.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hongtrangtran; 11/06/2009 vào lúc 01:36 PM.

• 86 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bé nhà mình trước kia cũng cho uống cacilnol của ấn Độ, bạn có thể ra ngoài hiệu thuốc hỏi. Nhưng đối với bé nhà mình sau khi uống 1 lọ, mình thấy bé khỏe ra, ăn ngon và ngủ tốt hơn.

• 45 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình thấy nếu bé còn bú thì tốt nhất mẹ uống đủ can xi thì ít khi be bi thieu. (BS vien dinh duong khuyen the) minh dang uong DONGKO CALCIUM thay cung tot, be nha minh 6 thang da moc rang roi. Ban thu dung xem