• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 93.1K Lượt đọc
  • 193 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cho em hoi, be trai cua em da duoc 8 thang tuoi, em muon cho con uong canxi co duoc k? Xin bac si hco biet y kien.
    P/s : em thay ban em cho con uong canxi tu khi be duoc 1 thang tuoi.
    Huong
    Huong
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,399 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Chào ban,
    Em bé của mình cũng đã uống canxi từ khi bé được 1 tháng. Nhưng là theo chỉ định của bác sỹ, vì lúc đó bé ăn sữa hay bị ói, và lúc nằm hay uốn éo người, không nằm yên. Theo bác sỹ đấy là thể hiện của việc bé bị thiếu canxi. Bác sỹ chỉ định cho bé uống toni calcium ống 1,5ml, chia làm 2 ngày, 5 ống.
    Sau này khi bé được 6 tháng mình cũng cho bé uốngthêm 1 đợt nữa.
    Hiện nay bé được 14 tháng, khoe mạnh, cao 81 cm. theo trắc nghiệm của Webtretho thi chiều cao của bé phát triển tốt.
    Bạn lưu ý khi cho bé uống canxi nên cho uống ban ngày, tốt nhất là buổi sáng, vì canxi có thể gây kích thích làm bé khó ngủ về đêm. Khi uống canxi bé có thể bị táo, bạn nên tăng cường cho bé ăn hoa quả hơn.
    Thân mến,
    • 474 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Co chi nao da cho be uong Canxi Vitamin D (chai mau trang cua Viet Nam) chua, cho em biet y kien voi.
    Be Nam dao nay ngu kho chiu qua, cu lat qua lat lai mai, hay khoc dem, khong ngoan nhu truoc nua, va lai be dang trong giai doan moc rang, buoi sang cung khong duoc phoi nang nhieu (be day luc 7h, o Vung Tau nang gat qua) nen em dinh cho be uong canxi bo sung. Cho em biet y kien voi cac chi nhe.

• 16 Được cảm ơn

Hương ơi,

Con mình bị ốm cách đây 02 tần nên mình cho đi khám bệnh sau khi cho thuốc bệnh xong bác sĩ hẹn 11/7 đến lấy thuốc dự phòng còi xương....! có một ống canxi Vitamin D mầu trắng và 02 lọ thuốc gì gì quên tên rồi( mình sẽ báo lại sau nhé) nhưng nó là dạng thuốc sắt. Bác sĩ dặn mình cho con uống Vitamin D này trong 36 tháng liều dùng 06 tháng/ 01 ống. Không biết con bạn thế nào chứ MèoTom của mình mọc răng hồi 5.5 tháng đến giờ cháu được 10.5 tháng mà đã đủ 08 răng rồi, lúc trước cháu rất ngoan và khỏe mạnh nhưng trước hôm bị ốm đi khám bác sĩ thì cháu có biểu hiện hay khóc đêm, đầu hay lắc lắc ...... Bạn nên vào mục sức khỏe tìm bài Nhu cầu Canxi hàng ngày để tham khảo thêm nhé.

Bác sĩ cũng khuyên mình nên cho cháu tắm nắng vào buổi sáng sớm đấy.

Mình cho MeoTom uống Vitamin D và cái thuốc sắt đó rồi, từ hôm đó đến giờ trộm vía cháu ăn khỏe hơn và đỡ quấy đêm hơn. Thêm nữa mình cũng cho cháu tắm nắng thêm nên da dẻ cu cậu đỏ hồng hẳn lên chứ không trắng xanh như trước nữa.

Mình nghĩ bạn nên đưa cháu đi tư vấn bác sĩ xem có cần phải dùng Vitamin D không trước khi sử dụng nó.

Chúc bé của bạn khỏe gd hạnh phúc.
    Me cua Meo Tom (HN)
    • 474 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Cam on chi. Con cua em duoc 7 thang roi, chua co cai rang nao ca, chi thay nuu hoi sung thi phai.
    Oh, em co viec phai lam bay gio, xin loi, hen reply cac chi sau nhe.
    • 415 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Từ 1 tháng BS đã kê đơn cho Bông nhà mình Infadin, trong đó thành phần chính là canxi, khuyên dùng hàng ngày cho bé, mỗi ngày 1 giọt, cho đến khi 2 tuổi. Hiện giờ mình vẫn dùng, và thấy an tòan. Bông chẳng có biểu hiện nôn ói, táo bón... gì vì thuốc cả. Bé phát triển cũng tốt, 10 tháng dài 78cm, nặng 11kg.
    Theo mình thì muốn dùng thuốc gì cũng nên thận trọng, hỏi ý kiến BS mà mình tin tưởng trước đã.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 474 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Chi oi, o duoi cho em o buon cuoi lam, be nao tim den bac si thi cung phat hien ra benh ca, benh nang benh nhe gi cung la benh va phai uong thuoc. Be nao kho ngu, hay quay thi y nhu rang thieu canxi. Em cung nhin tinh hinh chung cua con minh, hoi kinh nghiem cua nhieu nguoi, doc sach bao, hoi bac si tu van ... thi moi dam cho con uong thuoc cho nen em muon su dung thuoc an toan cho be. Chi Kim Yen noi thuoc Infadin la dang thuoc ong phai khong chi? Khong biet co de tim khong, de em se di hoi thu bac si nhe.
    cam on cac chi nhieu.

• 89 Được cảm ơn

Ìnfadin là thuốc chai nước, do Tiệp sản xuất. Thành phần chính là Vit D2, giúp bé chuyển hóa canxi trong cơ thể, chứ không phải là thuốc canxi, mình vừa hỏi BS lại. BS nói rằng với các bé phát triển bình thường, không có vấn đề gì đặc biệt, thì không nên dùng bất cứ lọaj thuốc bổ sung canxi nào, chỉ nên bổ sung dưới dạng trung gian (như dùng thêm Ìnadin) và cho ăn các thức ăn nhiều canxi thôi (sữa, tôm, cua...).
    • 474 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Infadin o duoi em khong co ban, em da nho ban len Tu Du hoi roi.
    Em thay tre con hau nhu dua nao cung co giai doan "kho chiu", kho an , kho ngu, kho du thu tren doi. Muoi nguoi o duoi em di bac si thi muoi nguoi deu co con thieu canxi, em biet tinh hinh la the nen khong yen tam ti nao ve suc khoe cua be Nam ca. Chi can thay be co bieu hien gi bat thuong la da phai lo hoi moi nguoi rum beng ca len, len WTT cung da co mot kho kinh nghiem va loi khuyen bo ich.
    Thanks very much.

• 1,642 Được cảm ơn

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại thuốc bổ sung canxi với các biệt dược khác nhau. Các loại thuốc có canxi được dùng trong điều trị các bệnh như: còi xương, loãng xương, bổ sung cho bà mẹ mang thai, cho con bú, trẻ em đang tăng trưởng... Tuy nhiên không nên lạm dụng, dùng quá liều, dùng thời gian kéo dài khi không có chỉ định của thầy thuốc, lợi bấp cập hại, gây các bệnh như sỏi thận, canxi hóa động mạch...

Các loại biệt dược của thuốc canxi hiện có trên thị trường tồn tại dưới dạng: canxi gluconat, canxi carbonat, canxi photphat..., trong đó canxi gluconat hấp thu tốt hơn. Một số loại biệt dược chỉ có canxi mà không có vitamin D như: calcium corbier dưới dạng ống thủy tinh 5ml và 10ml. Ống 5ml chứa 550mg canxi gluconat thường dùng cho trẻ em trên 5 tuổi và người lớn. Loại biệt dược nữa cũng chỉ có canxi là ostram 0,6mg và 1,2g canxi phosphane. Khi dùng các loại này phải dùng kèm vitamin D. Còn phần lớn các loại biệt dược khác ngoài canxi còn có vitamin D3 và một số các vitamin khác như calcinol, torecals, shelcal, caloshel, calcinplus, bone-care, a calcium, dongkoocalcium... Khi dùng các biệt dược này không cần dùng kèm vitamin D.

Tất cả các loại canxi này được chỉ định điều trị cho các tình trạng thiếu canxi và vitamin D như còi xương ở trẻ em, loãng xương ở người lớn, các trường hợp nhu cầu canxi gia tăng như phụ nữ có thai và cho con bú, giai đoạn tăng trưởng mạnh (trẻ đẻ thiếu cân, tuổi dậy thì, trẻ em đang tăng trưởng, có biểu hiện thiếu canxi...), người bị gãy xương...

Liều dùng: Tùy theo hàm lượng canxi chứa trong một vỉ hoặc ống, túi (5ml) mà có liều dùng khác nhau. Thông thường trẻ dưới 1 tuổi nên dùng 300-400mg canxi/ngày. Trẻ 1-5 tuổi: 450-500mg canxi/ngày. Trẻ lớn hơn 5 tuổi: 600mg canxi/ngày. Phụ nữ có thai và cho con bú, người già loãng xương: 800-1.000mg canxi/ngày.

Tránh dùng canxi cho những người tăng canxi máu, tăng canxi niệu, sỏi thận, vôi hóa mô, suy thận mạn tính...

Có một số người bị loãng xương, hoặc còi xương, hay có thai đã tự ý dùng thuốc bổ sung canxi gây quá liều. Những biểu hiện của quá liều canxi như khát nước, tiểu nhiều, buồn nôn, nôn mửa, mất nước, tăng huyết áp, rối loạn tim mạch... Khi có các biểu hiện trên phải ngừng tất cả các nguồn cung cấp canxi và vitamin D, đến gặp bác sĩ ngay để được bù nước, tùy theo mức độ nặng nhẹ của việc ngộ độc, các bác sĩ có thể dùng thêm thuốc lợi tiểu, corticoid, thẩm thấu màng bụng...

Thừa canxi gây sỏi thận mạn tính, khớp vai, canxi hóa động mạch... Khi uống quá liều, lượng canxi thừa ít được hấp thu, nếu được hấp thu sẽ bị thải ra ngoài cùng nước tiểu gây sỏi thận. Lượng canxi trong máu được điều hòa một cách nghiêm ngặt, ít khi có biến đổi dù là thừa hay thiếu canxi. Vì vậy, muốn biết có bị thừa canxi hay không nên định lượng canxi niệu 24 giờ. Nếu lượng canxi niệu trên 300mg/24 giờ (7,5mmol/24 giờ) thì phải ngừng điều trị. Khi sử dụng canxi nên uống vào buổi sáng hoặc trưa (tốt nhất là vào buổi sáng) sau ăn một giờ vì dùng vào buổi tối dễ gây sỏi thận và kích thích mất ngủ. Trong các trường hợp phải điều trị lâu dài nên kiểm tra canxi niệu thường xuyên.

ThS. BS. Lê Thị Hải

(Ngày 4/11/2005 - Báo SK&ĐS)
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 335 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bé nhà mình đi khám ở viện DD được bác sỹ kê cho uống thuốc canxi, uống được hai hôm, thì có hiện tượng bé đi ngoài nhiều lần (3 lần) và phân sền sệt , không biết có bé nào bị hiện tượng này không
    • 66 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Khi ương Cani, Be minh bi noi man do ca nguoi va rat ngua, nguoi ta goi la me day. Phai uong thuoc tri me day moi het.
    Chuc Huong
    • 1,185 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Bạn k nói là bé nhà bạn bao nhiêu tháng tuổi, và cho bé dùng bao nhiêu?
    Mình có cho con dùng nhưng canxinol này mình chỉ cho cháu uống đúng 3ml/ngày/1lần thôi, ngoài ra mình còn bổ xung vít tổng hợp hydrosol poly vitamin 10 giọt nữa. Kết quả chả bị làm sao hết.
    Nhưng theo mình nghĩ đi 3 lần / ngày thì không coi là bị đi ngoài, cũng có thể do bé tiêu hoá nhanh hơn vì thuốc có tác dụng thúc đẩy chuyển hoá mà. Nhưng để cẩn thận bạn nên hỏi lại BS
    Trích dẫn Nguyên văn bởi abc
    Bé nhà mình đi khám ở viện DD được bác sỹ kê cho uống thuốc canxi, uống được hai hôm, thì có hiện tượng bé đi ngoài nhiều lần (3 lần) và phân sền sệt , không biết có bé nào bị hiện tượng này không
    • 197 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng ướng canxinol nh­ung chả thấy bị làm sao cả.Nh­ung mọt ngày cũng di ngoài 2 lần.Nh­ung theo nh­­u mình biết thi ươngs canxinol thì ko có tác dụng phụ đâu.Mej ABC th­ur hỏi BS xem.
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun & Box
    Hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại thuốc bổ sung canxi với các biệt dược khác nhau. Các loại thuốc có canxi được dùng trong điều trị các bệnh như: còi xương, loãng xương, bổ sung cho bà mẹ mang thai, cho con bú, trẻ em đang tăng trưởng... Tuy nhiên không nên lạm dụng, dùng quá liều, dùng thời gian kéo dài khi không có chỉ định của thầy thuốc, lợi bấp cập hại, gây các bệnh như sỏi thận, canxi hóa động mạch...

Các loại biệt dược của thuốc canxi hiện có trên thị trường tồn tại dưới dạng: canxi gluconat, canxi carbonat, canxi photphat..., trong đó canxi gluconat hấp thu tốt hơn. Một số loại biệt dược chỉ có canxi mà không có vitamin D như: calcium corbier dưới dạng ống thủy tinh 5ml và 10ml. Ống 5ml chứa 550mg canxi gluconat thường dùng cho trẻ em trên 5 tuổi và người lớn. Loại biệt dược nữa cũng chỉ có canxi là ostram 0,6mg và 1,2g canxi phosphane. Khi dùng các loại này phải dùng kèm vitamin D. Còn phần lớn các loại biệt dược khác ngoài canxi còn có vitamin D3 và một số các vitamin khác như calcinol, torecals, shelcal, caloshel, calcinplus, bone-care, a calcium, dongkoocalcium... Khi dùng các biệt dược này không cần dùng kèm vitamin D.

Tất cả các loại canxi này được chỉ định điều trị cho các tình trạng thiếu canxi và vitamin D như còi xương ở trẻ em, loãng xương ở người lớn, các trường hợp nhu cầu canxi gia tăng như phụ nữ có thai và cho con bú, giai đoạn tăng trưởng mạnh (trẻ đẻ thiếu cân, tuổi dậy thì, trẻ em đang tăng trưởng, có biểu hiện thiếu canxi...), người bị gãy xương...

Liều dùng: Tùy theo hàm lượng canxi chứa trong một vỉ hoặc ống, túi (5ml) mà có liều dùng khác nhau. Thông thường trẻ dưới 1 tuổi nên dùng 300-400mg canxi/ngày. Trẻ 1-5 tuổi: 450-500mg canxi/ngày. Trẻ lớn hơn 5 tuổi: 600mg canxi/ngày. Phụ nữ có thai và cho con bú, người già loãng xương: 800-1.000mg canxi/ngày.

Tránh dùng canxi cho những người tăng canxi máu, tăng canxi niệu, sỏi thận, vôi hóa mô, suy thận mạn tính...

Có một số người bị loãng xương, hoặc còi xương, hay có thai đã tự ý dùng thuốc bổ sung canxi gây quá liều. Những biểu hiện của quá liều canxi như khát nước, tiểu nhiều, buồn nôn, nôn mửa, mất nước, tăng huyết áp, rối loạn tim mạch... Khi có các biểu hiện trên phải ngừng tất cả các nguồn cung cấp canxi và vitamin D, đến gặp bác sĩ ngay để được bù nước, tùy theo mức độ nặng nhẹ của việc ngộ độc, các bác sĩ có thể dùng thêm thuốc lợi tiểu, corticoid, thẩm thấu màng bụng...

Thừa canxi gây sỏi thận mạn tính, khớp vai, canxi hóa động mạch... Khi uống quá liều, lượng canxi thừa ít được hấp thu, nếu được hấp thu sẽ bị thải ra ngoài cùng nước tiểu gây sỏi thận. Lượng canxi trong máu được điều hòa một cách nghiêm ngặt, ít khi có biến đổi dù là thừa hay thiếu canxi. Vì vậy, muốn biết có bị thừa canxi hay không nên định lượng canxi niệu 24 giờ. Nếu lượng canxi niệu trên 300mg/24 giờ (7,5mmol/24 giờ) thì phải ngừng điều trị. Khi sử dụng canxi nên uống vào buổi sáng hoặc trưa (tốt nhất là vào buổi sáng) sau ăn một giờ vì dùng vào buổi tối dễ gây sỏi thận và kích thích mất ngủ. Trong các trường hợp phải điều trị lâu dài nên kiểm tra canxi niệu thường xuyên.

ThS. BS. Lê Thị Hải

(Ngày 4/11/2005 - Báo SK&ĐS)
    Bạn ơi cho mình hỏi Canxi Corbier chỉ dùng cho trẻ từ 5 tuổi ạ, con mình 11 tháng bs đến nhà kê cho loại thuốc này, ngày dùng 1 ống 5 ml trong vòng 10 ngày
    • 2,520 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me be tom coi
    Bạn ơi cho mình hỏi Canxi Corbier chỉ dùng cho trẻ từ 5 tuổi ạ, con mình 11 tháng bs đến nhà kê cho loại thuốc này, ngày dùng 1 ống 5 ml trong vòng 10 ngày

Huhuhuhu em hồi về vn bé con có 7 tháng lôi đi viện dinh dưỡng bác sĩ cho 1 hộp canxi corbier 5mg ống đấy. Con em trộm vía nó chả làm sao ngủ hay tràn trọc tí thôi nhưng mọi người cứ bảo nó gầy (lúc 7 tháng khám ở viện 9 kg dài 75cm) thế là lôi đi bác sĩ dinh dưỡng, cuối cùng em cho nó uống được 14 ống thấy chả khác gì thế là stop. Hicihichic về bên này trình bày bị bác sĩ mắng cho 1 trận, đọc đến bài bác Dương em ân hận quá cho con uống liều thế mà sao bác sĩ lại chỉ định thuốc vô trách nhiệm thế?
    J'adore Francois Trinh Duc
    • dth
    • 9 năm
    • 111 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết là mình nên dùng thuốc bổ sung canxi hay vitamin D loại gì không cho tôi biết với. Từ hồi sinh bé xong, thấy người ngợm xương cốt chán quá.

Ông xã lại gạ sinh bé nữa. Không hiểu bé có khỏe, mẹ có khoẻ được không?

Cám ơn trước nhé
    "Ba mẹ là lá chắn,
    Che chở suốt đời con..."
    • 98 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dmt
    Có mẹ nào biết là mình nên dùng thuốc bổ sung canxi hay vitamin D loại gì không cho tôi biết với. Từ hồi sinh bé xong, thấy người ngợm xương cốt chán quá.

Ông xã lại gạ sinh bé nữa. Không hiểu bé có khỏe, mẹ có khoẻ được không?

Cám ơn trước nhé
    Mình uống Calcium corbier như thế này:Uống 3 đợt, mỗi đợt cách 1 tháng, uống trong 10 ngày.
    - Calcium:2 lần/ ngày, buổi sáng & trưa.
    -3B:2lầ/ngày, buổi sáng và trưa.
    Vì mình cũng rã rời tay chân và còn thêm nhức đầu kinh khủng nữa kìa, nên công thức này còn cộng thêm Panadol nữa.
    Sau thời gian uống Calcium và 3B 1tháng mình bắt dầu dùng NatalVit Plus.
    NatalVit: Bổ sung 22 nguồn Vitamin & khoáng chất cho Phụ nữ TRƯỚC, TRONG, & SAU thai kỳ. SAu khi sanh con bạn uống đến khi con 36 tháng tuổi.
    Gồm có: Vitamin: A,C,D3,E,B1,B2,PP,B6, Acid folic,B12,Biotin,B5,Calci,Sắt,Kẽm,Iod,Đồng, Magnesi, Crom, Molybden, Mangan, Selen.Đặc biệt Vitamin PP làm đẹp da nữa đó bạn.
    Một hộp chứa 1 vỉ gồm 7 viên bao phim, giá 14.000đ/hộp. có nơi bán mắc hơn một tí. Công nghệ & nguyên liệu Mỹ bởi cộng ty dược ÓPV VN. Bạn thử xem sao, chúc vui, khoẻ.
    • 292 Bài viết

• 1,239 Được cảm ơn

Xin chào mọi người mình là thành viên mới xin gửi một bài liên quan đến Vitamin D đây

Vitamin D giúp trẻ em khoẻ mạnh hơn

Một nhóm các nhà khoa học Anh tại bệnh viện Southampton General đã khuyến cáo các phụ nữ mang thai cần phải được cung cấp đủ vitamin D để cho ra đời những đứa con có xương phát triển tốt và chắc khoẻ trong cuộc sống sau này.

Khuyến cáo trên được đưa ra sau một nghiên cứu được thực hiện với sự giúp đỡ của 198 phụ nữ mang thai tại Southampton và công bố kết quả trên tạp chí Lancet số ra cuối tháng 12.

Kết quả cho thấy, vai trò của vitamin D trong cơ thể người mẹ có ảnh hưởng rất lớn tới sự phát triển xương của bào thai. Nếu thiếu, trẻ nhỏ có nguy cơ bị yếu xương hoặc mắc chứng loãng xương khi lên 9 tuổi.

Jackie Parrington, người phát ngôn của Hiệp hội bệnh loãng xương Anh công nhận vai trò quan trọng của nghiên cứu trên và khẳng định: “Cần phải chăm sóc xương ngay từ những ngày đầu trong bào thai chứ không phải chỉ đến khi đứa trẻ ra đời như trước đây nhiều người từng nghĩ”.

Giáo sư Cyrus Cooper, trưởng nhóm nghiên cứu cho biết: “Kết quả này là hoàn toàn mới bởi từ trước tới nay, chưa có ai nghiên cứu kỹ về lượng vitamin D trong cơ thể người mẹ”. Tuy nhiên, cũng theo lời ông Cooper, quá nhiều vitamin D không phải là tốt. Bởi vậy, phụ nữ mang thai không nên tuỳ tiện bổ sung vitamin D nếu không có sự chỉ dẫn của bác sĩ.

(Theo Dân Trí)
    • 332 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Con e đẻ ra 3,5kg vừa được mấy ngày mà cô y tá ở BVPS đến tắm lại bảo phải uống bổ sung Canxi vì nặng cân,cô ấy mua hộ hộp Calcium nhưng mỗi lần uống xong đọ 10 phút là con e lại trớ ra hết,lại còn mẩn đỏ khắp người nữa.E sợ quá nên ngừng ngay.Có mẹ nào cho con uống loại này chưa cho e xin tí kinh nghiệm.