• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Uong Calcium corbière sợ thủy tinh rơi vào thuốc

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.2K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

• 138 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Cho mình hỏi, khi dùng thuốc CC ống thủy tinh, lúc bẻ ống ra, mình chỉ sợ thủy tinh rơi vào thuốc uống vào nhỡ bé bị sao thì chết. Ai biết tư vấn giúp mình với!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,236 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi besauphuonganh Xem bài viết
    Cho mình hỏi, khi dùng thuốc CC ống thủy tinh, lúc bẻ ống ra, mình chỉ sợ thủy tinh rơi vào thuốc uống vào nhỡ bé bị sao thì chết. Ai biết tư vấn giúp mình với!
    Bạn bẻ 2 đầu cho vào ly nhỏ mình uống thì tốt hơn. CHứ bạn uống trực tiếp ít nhiều cũng có miễn nhỏ trên chỗ bẻ chứ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,106 Bài viết

• 2,934 Được cảm ơn

Ở trên mỗi đầu ống CC đều có 1 vạch tròn nhỏ màu trắng, bạn lấy khoen trên lỗ đeo của bất kỳ chiếc chìa khóa nào rồi nhằm đúng cữ đó bẻ mạnh sẽ rất ngọt, ko bị rớt mảnh thủy tinh nào ra đâu...Tất nhiên là nên cho ra cốc để mình quan sát cho dễ (nếu chẳng may bị sứt 1 ít nhé) rồi hãy cho bé uống.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 228 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Bạn bẻ dứt khoát, mạnh thì ít khi có mảnh vở nhỏ. Ống thủy tinh canxi corbie thường dễ dẻ và ít khi vỡ bậy như những ống thủy tinh khác. Các con m2inh đều uống loại này nên mình thấy dễ bẻ lắm
    • D&C
    • 7 năm
    • 523 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Lấy khăn giấy quấn cái đầu nhọn của ống thuốc lại rồi bẻ, hứng đầu đã bẻ vào ly rồi bẻ luôn đầu kia.
    • 245 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Bạn có thể lót miếng bông khô hoặc giấy để bẻ sẽ không bị vỡ vụn và mình cũng không ghê tay như bạn D & C nói. Còn nếu bạn quá cẩn thận thì có thể dùng bơm tiêm để hút rồi cho ra cốc đảm bảo sẽ không có mảnh vỡ nào cả nhưng chắc là chả ai cẩn thận đến thế đâu:Laughing:.
    • 56 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoaico Xem bài viết
    Bạn có thể lót miếng bông khô hoặc giấy để bẻ sẽ không bị vỡ vụn và mình cũng không ghê tay như bạn D & C nói. Còn nếu bạn quá cẩn thận thì có thể dùng bơm tiêm để hút rồi cho ra cốc đảm bảo sẽ không có mảnh vỡ nào cả nhưng chắc là chả ai cẩn thận đến thế đâu:Laughing:.
    Cám ơn các Mẹ
    • 3,201 Bài viết

• 2,252 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi, Canci corbiere này là phải có chỉ định của bác sĩ do thiếu canci thì mới cho con uống hay là con nào cũng nên uống bổ sung dự phòng?
    • 138 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Thực ra uống thì ko vấn đề j, n lúc đưa con đi khám định kỳ thì bạn nên hỏi bác sỹ là tốt nhất