• 0 Lượt chia sẻ
  • 32K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
    • 46 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Bimbimcua_ Xem bài viết
    Con em uống cũng bị lừoi ăn các mẹ ah, e đọc trong tờ hướng dẫn phần tác dụng phụ có nói là bé sẽ lười ăn nếu thừa canxi nhưng con e cứ rụng tóc ấy, chả hiểu kiểu gì
    Hic,bác nói làm em loạn cả nên,chẳng biết sao nữa.
    • 5 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào các mẹ.con mình được gần 5 tháng,cũng cho uống aquadetrim ngày 1 giọt , ăn bột thì bé vẫn ăn nhưng lười bú kinh khủng,đói vẫn không chịu mút bình,co khi cả 7 tiếng không thèm bú.không biết có phải do d3 khong nua?hic
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy mẹ ơi,nhóc nhà e được 4 tháng hay ra mồ hôi ở gáy, hay giật mình nữa. E cho bé uống aquadetrim có được không mấy chị.Mẹ nào biết tư vấn cho e với
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Menhatnam Xem bài viết
    Chào các mẹ.con mình được gần 5 tháng,cũng cho uống aquadetrim ngày 1 giọt , ăn bột thì bé vẫn ăn nhưng lười bú kinh khủng,đói vẫn không chịu mút bình,co khi cả 7 tiếng không thèm bú.không biết có phải do d3 khong nua?hic
    oiiii, be nha em cung bi tinh trang tuong tu chi a, chi toi chau chua an bot thoi. Em dinh cb tap cho chau an bot nhung lai lo chau dang luoi bu sua binh, an bot vao lai cang luoi them, bo sua thi nguy
    • 1,158 Bài viết

• 879 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mici Xem bài viết
    oiiii, be nha em cung bi tinh trang tuong tu chi a, chi toi chau chua an bot thoi. Em dinh cb tap cho chau an bot nhung lai lo chau dang luoi bu sua binh, an bot vao lai cang luoi them, bo sua thi nguy
    thời tiết bgiờ đã chuyển sang mùa hè, trời đã có nắng từ sớm, các mẹ cho con ra tắm nắng hằng ngày, không cần uống D nữa đâu ạ.
    • 121 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

có cái kisout từ mỹ mới nhập về, tốt lắm các mẹ ạ. nhưng k biết giá là bao nhiêu, mùi thơm dễ uống lắm. bổ sung cả vit D3 cả canxi các mẹ nhé.
    • 159 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Cho mình hỏi mua cái Kisout này ở đâu vậy bạn??
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaithu89 Xem bài viết
    có cái kisout từ mỹ mới nhập về, tốt lắm các mẹ ạ. nhưng k biết giá là bao nhiêu, mùi thơm dễ uống lắm. bổ sung cả vit D3 cả canxi các mẹ nhé.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaithu89 Xem bài viết
    mẹ nó đã dùng theo chỉ định của bác sĩ hay là thao khảo thông tin rùi tự đi mua vậy? bé nhà mình đc 1m22d, hay rướn với ngủ hay giật mình, ngủ k sâu giấc nữa, mình cúng k có đk cho bé tắm nắng, nên muốn mua để bổ sung cho bé. share mình chút kinh nghiệm nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Con lười ăn dặm quá, mình có nên cai sữa cho con không?

Khổ thân mình, mình không còn vững thần kinh được nữa. Mình bó tay rồi. Con mình tăng cân rất chậm, và đứng ý số cân là 8.8kg, chỉ khoảng 73,74cm thôi khi sắp tròn 1 tuổi. Con bú mẹ rất rất nhiều. Vì mình làm ở nhà nên con có điều kiện gần gũi mẹ, chắc đó là lý do khiến con bú nhiều (mà có được mấy...

• Cần giúp: có mẹ nào sống ở Bắc Giang không giúp em với

Em đẻ trên Hà Nội nhưng phải về quê chồng ở cữ, quê chồng em ở Bắc Giang. Em đang lăn tăn vụ tiêm...

• Chữa ho bằng chanh đào

Bạn ơi chanh đào mua ở đâu đc?Mình ko biết quả chanh này nó thế nào?

• Con lười ăn .

Các mẹ có cách gì không giúp em với. Cu cậu nhà em rất lười ăn, chẳng chịu ăn cơm hay cháo gì cả chỉ uống sữa suốt ngày thôi. Một ngày giỏi lắm thì được 1bat con cháo mà phải dỗ mãi con mới ăn huhuuuuuuuuuuuuu.

• Thủ tục vay mua xe ô tô như thế nào

Xin tư vấn cho mình về thủ tục để vay mua xe ô tô, có đơn giản không? làm thủ tục có những giấy tờ...

• 113 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynh_chi_2013 Xem bài viết
    mẹ nó đã dùng theo chỉ định của bác sĩ hay là thao khảo thông tin rùi tự đi mua vậy? bé nhà mình đc 1m22d, hay rướn với ngủ hay giật mình, ngủ k sâu giấc nữa, mình cúng k có đk cho bé tắm nắng, nên muốn mua để bổ sung cho bé. share mình chút kinh nghiệm nhé.
    Uống vit D thì trẻ nào cũng cần mẹ nó ạ. còn canxi thì đã có trong thức ăn và sữa rồi nên mẹ ko cần bổ sung cho con (trừ trường hợp còi xương nặng được bs kê đơn) Mùa này ít nắng trời lạnh các mẹ ko tắm nămgs cho con được thì phải bổ sung vit d cho con nhé liều 800- 1000UI/ ngày. Nếu uống aquadetrim mà chỉ 1 giọt thôi thì chỉ được 500UI thôi như vậy vẫn thiếu. Aquadetrim nhiều tác dụng phụ là gây biếng ăn và khó uống vậy các mẹ tham khảo dòng vit D của Pháp xem sao UVETEROL D, FLUORTEROL và UVEDOSE 100.000UI. Mời các mẹ vào chữ ký của mình chon vit D cho con.
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4