• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 32.8K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào cho con uống vitamin D3 Aquadetrim mà bé trở nên lười ăn không?
    Bé nhà mình lúc trước ăn bình 90ml trong vòng 10p, lần trước cho uống vitamin D3 thấy lười ăn, cho ngưng một thời gian, giờ cho uống lại, ăn 90ml hết 30p. Lúc mới đưa bình vào bé đã khóc, ăn hết 40-50ml, khóc tiếp. Cho ợ hơi và bú phần còn lại, tổng cộng hết 30p, như vậy các bữa của bé sẽ gần nhau quá.
    Có phải do vitamin D3 này không? các mẹ cho ý kiến sớm nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,374 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Không biết có phải Bi Cún nhà mình lười ăn vì uống Aqua k nhỉ:Thinking::Thinking::Thinking:

Nhưng mình đọc thấy bảo nếu quá liều thì mới lười ăn, mình cho Bi Cún uống còn thấp hơn liều quy định thế mà cũng lười ăn đấy.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cho uống 2 giọt/ngày như đơn kê. Khổ ghê cơ, chắc mai cho con nghỉ uống thôi. Tại hỏi mấy đứa bạn nó bảo đúng là thế, con nó cũng bị thế. Không cho uống thì sợ còi xương, uống vào không ăn cũng sẽ còi xương. Mai đành cho tắm nắng thêm vài phút nữa vậy
    • 5,564 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Híc có thật thế không ạ? Nếu thế thì làm sao bây giờ con em cũng lười ăn mà cũng uống Aquadetrim,mai em cũng thử dừng xem thế nào nhỉ? Nhưng mà bác sĩ bảo cho con uống dự phòng đến 18 tháng cơ ạ!
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

không phải bác sỹ nào cũng kê đơn đâu. Mình sinh ở viện phụ sản trung ương, có bác sỹ nào kê đâu. Bà cô là bác sỹ nhi khuyên nên uống dự phòng thì cho bé uống thôi.
    Mà sao các mẹ khác chưa thấy cho ý kiến gì để tham khảo nhỉ?
    • 5,988 Bài viết

• 7,066 Được cảm ơn

Hichic, úi, còn có nhà mình đây. Sinh ở Từ Dũ, bs chẳng kê cho Aqua gì hết, chỉ bảo cho tắm nắng thui. Đến khi con được 3,5 tháng cho ra Hanoi, bs viện Nhi đến khám kê Aqua và chỉ định uống cho đến khi 18 tháng. Y lệnh, mình cho 2 bé uống từ đó đến giờ. Hic, 1 bé nhà mình tự nhiên lười ăn khi được 4 tháng, lười kinh khủng luôn, bé ko uống sữa CT, sữa mẹ chỉ bú cầm chừng, kết quả giờ bé được 9 tháng muh nặng có gần 7kg thui, hichic. Không lẽ là tại Aquadetrim ah các mẹ ơi?????
    Ngụ đi, ko đùa nữa, mẹ đẻ em bé bây giờ
    10 = 7.56:Crying:
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

a, nhân tiện kể là tự dưng bé lười ăn, khóc lóc ầm ỹ, cho bình vào là trực ọe ra, mình sinh con đầu nên sợ quá mời bác sỹ nhi đến nhà. Bs hỏi tất cả các loại thuốc mà hiện tại mình cho con uống. Ông ấy nói, tạm thời ngưng hết xem sao, ông ấy hỏi đã đọc side effect của vitamin D3, tác dụng phụ là buồn nôn và chán ăn. Lúc đó mình cho ngưng thuốc, bé ăn uống bt lại nhưng bé có nguy cơ thiếu canxi thế là mình lại cho uống và bây h bé lười ăn trở lại. Tuy vậy, mình vẫn cần tham khảo ý kiến các mẹ ở đây cho chắc ăn.
    • 6,322 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Chết rồi.hình như Bin nhà mình cũng thế.Làm sao bây giờ nhỉ.Hay là ko cho con uống Vit D3 đấy nữa mà cho uống canxi trực tiếp luôn nhỉ.Hjx.Đã lười ăn thì chớ lại còn ăn ít hơn!
    Anh đưa em theo với, cầm tay em và đưa lối,
    Đến nơi đâu em có thể bên anh trọn đời,
    Nơi thương yêu không phôi phai, được bên nhau mỗi sớm mai.
    Quá xa xôi không, anh ơi ...

• 273 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Con mình cũng vậy, hướng khắc phục như thế nào đay mấy mẹ ơi?
    • 5,564 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Nghe Mẹ My dearest nói chắc đúng rồi,Bé nhà em cũng sinh ở Viện Phụ sản TW bác sĩ không kê đơn nhưng mà khi mời bsi tới hà khám cho con thì Bsi bảo cho uống dự phòng mà,hôm nọ em cho con đi khám bs Lương Tâm nhưng mà không thấy bác nói là thuốc đấy làm bé lười ăn,bác bảo vẫn cho con uống dự phòng mặc dù làm xét nghiệm trộm vía con không bị thiếu canxi-còi xương! Nhưng mai cứ thử ngưng xem sao vậy!
    • 5,107 Bài viết

• 2,936 Được cảm ơn

Mình chả thấy có liên quan j giữa D3 và chuyện lười ăn của bé cả. Con mình 12,5 tháng, uống sterogyl từ hồi 2 tháng, sau biết thuốc này là hàng xách tay, ko đảm bảo, chuyển qua uống aquadetrim từ 5 tháng đến tận giờ. Trộm vía, sau giai đoạn lười ăn sinh lý hồi 2-5 tháng thì đến h con ăn vẫn ổn, chỉ tội ko uống sữa CT thôi. Mà các mẹ để ý thêm thông tin là bổ sung calci và D3 cho con vào thời điểm nào trong ngày thì khoa học nhé. Vì như em ngày xưa, tối đến mới đè con ra cho uống calci nên bị lắng lại, ko hấp thu mới sinh ra lười ăn. Cho uống mấy thứ đó phải trước 10h sáng (cái này là do chị em làm bác sỹ bảo thế)
    • 205 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình được dược sĩ khuyên nên cho bé uống Calcigenol của VN, chỉ có 20k một chai mà rất rốt, đó là ct được sx từ thời Pháp, vừa bổ sung calci và đã có sẵn vitD trong đó rồi, nên bé uống vào là chỉ việc hấp thụ và bổ sung calci thôi, các mẹ cho con uống thử đi nhé, từ đứa lớn đến đứa sau này mình toàn cho uống cái này, ngon bổ rẻ, an toàn, hihi. các mẹ yên tâm nhé!!
    • 2,384 Bài viết

• 550 Được cảm ơn

Đợt trước mình cũng tưởng cu cậu nhà mình như thế nhưng ko phải đâu.
    Thấy các chị trên này bảo là lười ăn sinh lý, ko biết đúng ko, chứ cu con nhà mình nhé, từ hồi biết hóng hớt í, ăn lười hẳn. Vừa ăn vừa ê a nói chuyện, thấy ai đi qua cũng nhìn, ko có cái gì chơi thì cậu nhìn cái bóng điện để cười, khi thức chỉ ăn kịch kim là 80ml thôi ạ, còn khi ngủ mẹ đút vẫn hết 120ml như thường..
    Mẹ Bill ơi, đã cho con ăn dặm chưa vậy??? Dế nhà mình buổi trưa được bà ngoại cho ăn hết 90ml bột ngọt đấy, có vẻ cậu thích ăn, chứ sữa thì lười mút
    • 580 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeNgocBoi Xem bài viết
    Mình được dược sĩ khuyên nên cho bé uống Calcigenol của VN, chỉ có 20k một chai mà rất rốt, đó là ct được sx từ thời Pháp, vừa bổ sung calci và đã có sẵn vitD trong đó rồi, nên bé uống vào là chỉ việc hấp thụ và bổ sung calci thôi, các mẹ cho con uống thử đi nhé, từ đứa lớn đến đứa sau này mình toàn cho uống cái này, ngon bổ rẻ, an toàn, hihi. các mẹ yên tâm nhé!!
    Mẹ Bội Ngọc ơi cho mình hỏi với, Calcigenol có thể uống liên tục hàng ngày không hay là uống 1 thời gian rồi dừng lại nhỉ? Loại Calci này uống hàng ngày có tăng chiều cao không :Thinking:?

Con có cha, có mẹ
    Cha mẹ có trong con
    Nhìn mẹ cha, con thấy
    Có con trong cha mẹ.
    • 2,318 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Chắc k phải đâu, Tý cũng lười ăn nhưng chắc g.đoạn này là lười ăn sinh lý vì Tý uống D3 từ ngay sau khi ở b.viện về nhưng mãi b.giờ mới lười ăn
    • 6,322 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,Bin nhà mình rõ ràng là biểu hiện thiếu canxi rồi.Mồ hôi,rụng tóc,vặn vẹo người.Mình đang cho con uống 2 giọt D3 mỗi ngày,chỉ uống vậy thôi có dc ko nhỉ hay mình mua thêm canxi cho con uống dc ko.
    Anh đưa em theo với, cầm tay em và đưa lối,
    Đến nơi đâu em có thể bên anh trọn đời,
    Nơi thương yêu không phôi phai, được bên nhau mỗi sớm mai.
    Quá xa xôi không, anh ơi ...

• 435 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Minh cung cho con thuoc nay dc may thang roi ma van thay bi rung toc. Khong biet co phai uong them Can xi khong?
    BÀI THUỐC HAY TRỊ HO LONG ĐỜM CHO BÉ
    Hoa: 0983 152 886 / YM: truonganhhoa1908
    • 5,564 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CUN_HIN Xem bài viết
    Đợt trước mình cũng tưởng cu cậu nhà mình như thế nhưng ko phải đâu.
    Thấy các chị trên này bảo là lười ăn sinh lý, ko biết đúng ko, chứ cu con nhà mình nhé, từ hồi biết hóng hớt í, ăn lười hẳn. Vừa ăn vừa ê a nói chuyện, thấy ai đi qua cũng nhìn, ko có cái gì chơi thì cậu nhìn cái bóng điện để cười, khi thức chỉ ăn kịch kim là 80ml thôi ạ, còn khi ngủ mẹ đút vẫn hết 120ml như thường..
    Mẹ Bill ơi, đã cho con ăn dặm chưa vậy??? Dế nhà mình buổi trưa được bà ngoại cho ăn hết 90ml bột ngọt đấy, có vẻ cậu thích ăn, chứ sữa thì lười mút
    Mẹ Dế ah! Bill cũng thế đấy hóng hớt lắm,ăn mà thức thì lâu lắm chỉ mải cười thôi,còn lúc ngủ thì còn tàm tạm(trộm vía con)mà Mẹ Dế biết không Bill không chỉ lúc ăn cũng hóng đâu,dạo này ngủ cũng hóng,buồn ngủ zip ca mắt nhưng mà nhiều người buôn là cũng hóng luôn,chẳng ngủ xong lúc buồn ngủ quá thì cáu loạn xạ(ghét lắm í :P) Bill vẫn chưa ăn dặm Mẹ Dế ah.Mình định 6 tháng mới ăn dặm chính thức,khoảng 5 tháng rưỡi thì tập tành.
    Mà Bill bị rụng tóc hình vành khăn đấy,nhưng đi khám thử máu thì không thấy thiếu canxi-còi xương,không biết bây giờ làm như thế nào cho tóc mọc chỗ đấy dầy lại bình thường.Các mẹ có cao kiến gì không ạ?
    • 1,252 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Ui con nhà e cũng thế. Đang ăn 1 ngày 800-900ml,hơn 1 tháng nay thì chỉ ăn có 500-600ml, có ngày ko đc 400ml.Mà đúng là lười ăn từ lúc uống vitamin D3 aquadetrim (ngày 2 giọt).E cho bé đi khám thì bs bảo dừng ko uống, dừng đc nửa tháng thì con bắt đầu rụng tóc, rụng cang ngày càng nhiều mà đúng hình vành khăn.E cho con uống lại 2 giọt 1 ngày nhưng thấy con vẫn rụng tóc lắm cộng thêm lười ăn . Mà trộm vía từ hồi 4m là cổ đã rất cứng và thóp đã liền,đêm ngủ thẳng giấc từ 10h-7h(ko dậy lần nào) . Ko hiểu có phải còi xương ko nữa?
    Thanh lý túi LV Judy màu trắng , 100% authentic ,new 98% http://zaodich.com/forum/f2931Hướng Dương Aerobic & Yoga giảm 10% các khóa tập http://zaodich.com/forum/f2993
    • 5,564 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honey171 Xem bài viết
    Ui con nhà e cũng thế. Đang ăn 1 ngày 800-900ml,hơn 1 tháng nay thì chỉ ăn có 500-600ml, có ngày ko đc 400ml.Mà đúng là lười ăn từ lúc uống vitamin D3 aquadetrim (ngày 2 giọt).E cho bé đi khám thì bs bảo dừng ko uống, dừng đc nửa tháng thì con bắt đầu rụng tóc, rụng cang ngày càng nhiều mà đúng hình vành khăn.E cho con uống lại 2 giọt 1 ngày nhưng thấy con vẫn rụng tóc lắm cộng thêm lười ăn . Mà trộm vía từ hồi 4m là cổ đã rất cứng và thóp đã liền,đêm ngủ thẳng giấc từ 10h-7h(ko dậy lần nào) . Ko hiểu có phải còi xương ko nữa?
    Híc em cho thằng cu Bill nhà em dừng thuốc đấy con vẫn lười ăn như thường em nghĩ chắc không phải do uống Aquadetrim mà con lười ăn đâu ạ.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4