• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Trẻ bị thiếu canxi , phải uống thuốc gì các mẹ ơi?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 21.7K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 2,706 Bài viết

• 2,336 Được cảm ơn

Chào các mẹ.
    Bé nhà em tóc phía sau gáy có hiện tượng khô và rất sơ. Theo em biết thì đó là do trẻ thiếu canxi nhưng hỏi thì thấy có rất nhiều loại canxi cho trẻ mà em ko biết chon loại nào. mẹ nào có kinh nghiệm chỉ cho em với ạ.
    Em cảm ơn
    Các con là gia tài của mẹ. Yêu các con nhiều lắm

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Gấp quá rồi - Địa chỉ tiêm vắc xin 6 trong 1 tại HCM???????

Tình hình là Pepsi nhà mình tới ngày tiêm vắc xin rồi (2 tháng). Mình đã tới và gọi dt nhiều viện...

• Giúp bé học cách phân biệt màu sắc

Màu sắc chính là những gì đẹp đẽ nhất của thế giới quanh ta, và khi bố mẹ dạy cho bé cách nhận...

• Bán hạt mùi khô phòng dịch sởi cho bé yêu!

Mình thấy trên thị trường giá hạt mùi khô tăng 2-3lần so với giá trị thực tế. Hiện nay do tính chất...

• Các chị ơi trẻ bị viêm ruột thì uống thuốc gì?

Tình hình là em sắp về Vn mà ở nhà có đứa cháu bị bsĩ VN cho uống kháng sinh nhiều quá đến mức bị viêm ruột, niêm mạc ruột nó bị nhăn nhúm lại nên hay đi phân có màng nhầy và cả máu nữa,rất dễ bị tiêu chảy và đặc biệt là không hấp thụ được chất ddưỡng nên cháu rất yếu. Cháu đã 4 tuổi rồi mà nhìn èo...

• Help help..Cảm cúm vặt uống thuốc gì các mẹ nhỉ?

Ngày nào cũng lượn ra lượn vào WTT hóng các mẹ làm đẹp thui mà quên mất vụ này. Anh xã nhà em nhạy cảm với thời tiết lắm ah, thay đổi thời tiết cái là hắt hơi sổ mũi, ho lụ khụ như ông cụ. Hắn còn rên người bải hoải ê ẩm nữa. :Worried: Em thì làm viên Cảm Xuyên Hương cái là khỏe re, nhưng hắn lại...

• 196 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

chị ơi, nên đưa bé đến bsĩ hoặc trung tâm dinh dưỡng để được tư vấn uống thuốc ntn và liều lượng ra sao, vì nếu canxi nếu dùng quá nhiều cũng hại thận của bé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,214 Bài viết

• 2,500 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi n_lananh2009 Xem bài viết
    chị ơi, nên đưa bé đến bsĩ hoặc trung tâm dinh dưỡng để được tư vấn uống thuốc ntn và liều lượng ra sao, vì nếu canxi nếu dùng quá nhiều cũng hại thận của bé.
    Mình cũng nghĩ như mẹ lananh, nhưng con mình thì dùng Calcinol nhá
    • 7,214 Bài viết

• 2,500 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi n_lananh2009 Xem bài viết
    Mình cũng nghĩ như mẹ lananh, nhưng con mình thì dùng Calcinol nhá
    • 607 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa sen xanh Xem bài viết
    Chào các mẹ.
    Bé nhà em tóc phía sau gáy có hiện tượng khô và rất sơ. Theo em biết thì đó là do trẻ thiếu canxi nhưng hỏi thì thấy có rất nhiều loại canxi cho trẻ mà em ko biết chon loại nào. mẹ nào có kinh nghiệm chỉ cho em với ạ.
    Em cảm ơn
    Mẹ ới sao biết bé thiếu canxi được.Tốt nhất cho bé đi khám thì mới biết để cho con uống gì và uống thế nào chứ
    • 44 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweethoney Xem bài viết
    Mẹ ới sao biết bé thiếu canxi được.Tốt nhất cho bé đi khám thì mới biết để cho con uống gì và uống thế nào chứ
    Mẹ nó sờ tóc con mà khô, rồi gắt ăn gắt ngủ. Khi ngủ đầu lắc lắc nhiều, rụng tóc sau gáy thì chắc chắn là bé bị thiếu canxi đấy. Thằng ku nhà mình cũng thế, mình cho uống hết 1 lọ cancinol (ko nhớ từ này lắm rồi mà thấy vẫn không khả quan. Hồi đầu chị y tá đến nhà mình tiêm vacxin cho bé, nói là thiếu bảo mình mua canxi về cho uống. Mình mua về uống dc mấy hôm thì sợ cho con uống linh tinh rùi ko tốt cho con thía là hai vợ chồng lôi nhau đua con đi khám. Đến phòng khám, bác sỹ cũng kết luận thiếu canxi và bảo mình mua cái lọ cancinol về cho con uống. Thế đấy, đi về hai vợ chồng bảo nhau biết thế không đi nữa vì cũng chả có thông tin gì mà tiền taxi và tiền khám cũng dc 1 hộp sữa cho con :Laughing:
    • 99 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa sen xanh Xem bài viết
    Chào các mẹ.
    Em cảm ơn
    con mình thì uống aquadetrim và cãni corbìe...- ko nhớ từ này lắm-nó là dạng canxi 5ml dạng ống thủy tinh, uống 10 ống thui.
    • 450 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

trước mình cho con đi khám có hỏi BS tư vấn uống bổ sung canxi thì được tư vấn là trẻ nhất là vào mùa đông không có nắng thì nên cho uống ở chế độ bổ sung (đối với trẻ không bị thiếu canxi) và uống điều trị với trẻ có biểu hiện thiếu canxi như tả trên như sau:

Cancicorbier của pháp loại 24 ống, như ống philatop ngày xưa ý, mỗi ngày uống 1/2 ống, còn lại mẹ uống rồi cho con bú bổ sung thêm. uống hết 24 ống rồi ngừng, hết 1 đợt.

ngoài ra khi uống canci thì bắt buộc phải uống Vitamin D, nếu không uống Vitamin D thì cơ thể không thể hấp thụ được canci. mua lọ Vitamin D3 về, mỗi lần uống 1 giọt pha với sữa hoặc nước cho con uống, không nên cho uống trực tiếp vì Vitamin D có dạng cồn. nồng độ cao nếu uống trực tiếp có thể gây bỏng niêm mạc miệng bé.

điều quan trọng nhất là đưa trẻ đi khám BS và được tư ván trực tiếp, không nên nghe các "thầy lang vườn" phán mà hậu quả khôn lường, mọi góp ý chỉ nên để tham khảo. :Smiling:
    đàn Bà chỉ nhớ người đàn ông đã làm cho mình cười
    Còn đàn Ông thì chỉ nhớ người đàn Bà đã làm cho họ khóc.
    • 121 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bé nhà mình từ khi sinh ra được bác sỹ ở Việt Pháp kê đơn uống Aquadetrim D3 (mỗi sáng 2 giọt) uống cho đến hết 18 tháng. Trộm vía cháu cứng cáp lắm àh.:Battin ey:
    • 365 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bé nhà em được 4 tháng, từ lúc sinh tới giờ chưa uống gì cả. Em tìm hiểu các triệu chứng thì con em đúng là thiếu Vitamin D3. Bé ngủ hay lắc đầu, rụng tóc … Hôm nay em cho bé đi khám bác sỹ kết luận là còi xương có cho đơn như sau:
    1. Viosterol 1600đv/1ml (VitaminD3 (Cholecalxiferol)) Ngày uống 8 giọt chia 2 lần.
    2. Shelkal 150ml (Calcium + vitamin D3) uống 6ml/ngày 2 lần.
    Em ra hiệu thuốc mua thì không có 2 loại trên và ngươi ta bán cho 2 loại:
    1. Calcinol Syrup F
    2. Ste’rogyl 2000.000 ul/100ml
    Em muốn hỏi các chị ở đây ai biết uống 2 loại này với liều lượng ntn cho bé 4 tháng không chỉ cho em với. Em cảm ơn nhiều.

• 3,815 Bài viết

• 3,512 Được cảm ơn

canxi của Childlife ,1 sản phẩm quá nổi tiếng đc các mẹ WTT rất tin dùng nhưng cũng hơi đắt,mình đang cho Nhím uống thử nhưng chưa biết kết quả thế nào vì mới đc vài ngày,nhưng vị chua chua ngòn ngọt dễ uống phết ,mẹ nó tham khảo thử xem
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • 450 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emchichi Xem bài viết
    Bé nhà em được 4 tháng, từ lúc sinh tới giờ chưa uống gì cả. Em tìm hiểu các triệu chứng thì con em đúng là thiếu Vitamin D3. Bé ngủ hay lắc đầu, rụng tóc … Hôm nay em cho bé đi khám bác sỹ kết luận là còi xương có cho đơn như sau:
    1. Viosterol 1600đv/1ml (VitaminD3 (Cholecalxiferol)) Ngày uống 8 giọt chia 2 lần.
    1. Calcinol Syrup F
    Em muốn hỏi các chị ở đây ai biết uống 2 loại này với liều lượng ntn cho bé 4 tháng không chỉ cho em với. Em cảm ơn nhiều.
    Ste'rogyl trước mình có mua cho bé con nhà mình uống liều dự phòng là mỗi ngày một giọt, pha với sữa hoặc nước uống, không uống trực tiếp, cái này uống liên tục cũng được không sao hết vì nó chỉ là chất xúc tác để cơ thể tiếp nhận canci, nếu vào mùa hè mà có thể cho con tắm nắng được thì có thể ngừng uống Vitamin D, lưu ý khi tắm nắng cho con thì mặc càng thoáng càng tốt, da càng tiếp xúc nhiều với ánh nắng càng tốt.d

Nếu bạn mua thuốc tại các nhà thuốc thông thường không có thì đến chợ thuốc Giảng Võ (đường ngọc khánh) sẽ có. toàn bộ thuốc đều được cung cấp từ đó.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi maiht; 25/12/2009 vào lúc 01:45 PM.
    đàn Bà chỉ nhớ người đàn ông đã làm cho mình cười
    Còn đàn Ông thì chỉ nhớ người đàn Bà đã làm cho họ khóc.
    • 1,550 Bài viết

• 2,492 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emchichi Xem bài viết
    1. Calcinol Syrup F
    Bé nhà mình cũng được 4 tháng này, bé sinh ngày 26/8. Bé nhà mình hồi hơn 2 tháng cũng có hiện tượng như con bạn. Đi khám phòng khám 72 Hàng Bông của BS Hằng bệnh viện nhi kê cho bé nhà mình uống Cancinol SyurpF đấy. Mỗi ngày cho bé uống 2,5ml cho đến khi bé đủ 12 tháng. Sau đó tăng liều lên 5,0ml cho đến khi bé 18 tháng. Chính xác là thế, bạn có thể gọi điện hỏi bác sĩ nhé: BS Đỗ Bích Hằng 043 824 6658, gọi sau 22 h nhé.
    • 1,550 Bài viết

• 2,492 Được cảm ơn

Bạn có thể pha thuốc vào sữa cho con uống đấy. Trước khi lấy thuốc bạn nhớ lắc đều lọ thuốc, BS dặn vậy nhé.
    • 365 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Con mình cũng sinh 26/8, ở viện PSHN. Thế bạn đong 2,5ml bằng j thế, tớ chẳng biết đong bằng j cả. 2,5ml ngày/ chia 2 lần hả bạn?

• 1,550 Bài viết

• 2,492 Được cảm ơn

Mẹ nó mua xi lanh hoặc mua 1 lọ Siro ho Atussin 60ml của Cty United Pharma Viet Nam, hộp thuốc có kèm cốc đong sử dụng rất tiện. Giá 15K, hiệu thuốc nào cũng bán đấy.
    • 1,550 Bài viết

• 2,492 Được cảm ơn

Ngày cho con uống 1 lần vào bữa sáng, 2,5ml có 1 tẹo thôi mà mẹ nó.
    • 365 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhé. Chúc các bé mạnh khoẻ, mau ăn chóng lớn.

• 122 Bài viết

• 384 Được cảm ơn

Con minh cung sinh ngay 26/8 o PSHN, luc 2g30, bac si Nguyet do day cac me oi. 4 thang duoc 7,2kg nhg hom trc kham, bsi bao bi thieu canxi, cho uống Canxi Corbiere mẹ 1/2ống, con 1/2ống, kẽm và vitamin D3 ngay 3 giọt. nhưng uống ngày đầu tiên thì cháu bị đi ngoài ra nước. Mình đọc hướng dãn của hộp canxi thì thấy tác dụng phụ của nó la rối loạn tiêu hóa. thế nên mình lại ngừng không cho uống nữa mà chỉ cho uống VitaD thôi. Nhưng mấy hôm nay bé bắt đầu xuất hiện vồng xương ở trán và ra rất nhiều mồ hôi ở đầu. Mình lo bé bị nặng hơn rồi nhưng không biết có nên cho uống canxi lại không. Có mẹ nào biết loại canxi nào mà k bị đi nogài không?
    Bé nhà mình bú mẹ, k chịu ăn sữa ngoài, bắt đầu cho ăn bột Hipp ăn dặm ngày 2,3bữa, mỗi bữa khoảng 1.2 lọ 125g.
    • 774 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

hic! thế này thì rõ là Bin nhà e cũng bị thiếu canxi và Vitamin D rồi! nào là ngủ hay lắc đầu, rụng tóc hình vành khăn, hay trớ... e muốn đưa con đi khám để xem bổ sung canxi và vitamin cho con (Bin mới đc 2 tháng) mà bố nó nhất định hok cho! cứ kêu ko cần uống thuốc gì ăn sữa mẹ là đc (híc... cứ làm như sữa mẹ là đủ hết chất ý)... làm sao bây giờ! e chả đi đc đâu, cả ngày ở nhà với con, việc gì ra ngoài toàn là bố nó làm hết....
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2