• 1 Lượt chia sẻ
  • 215K Lượt đọc
  • 370 Trả lời

19 Người đang theo dõi

• 708 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Hôm nọ xem chương trình thời sự thấy có nói về vấn đề này mà mình cũng đang rất quan tâm. Mẹ nào có thông tin hoặc biết chỗ chích ngừa thì bảo mình với nhé. Cảm ơn các mẹ trước nhé

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 376 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Mình cũng rất quan tâm vì thấy bảo chỉ dưới 26 tuổi mới đc chích mà mình 26 tuổi rùi nên sợ qua mất cơ hội đc chích ngừa căn bệnh đáng sợ này. Nhưng trên TG thì có rùi chứ ở VN sợ phải vài năm nữa mất,hic mình đang lo đây,thấy bảo giá ở nước ngoài đâu cũng mắc lắm đó. ai bít thông tin vào share với nhé

• 382 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

chào các chị !
    Các chị cũng có suy nghĩ như lêna , đúng là dưới 26 tuổi chích mới tốt xong thuốc đó ko fải chích để tránh 4 bệnh ung thư của phụ nữ mà để diệt những virut đó , cái thuốc đó chỉ có ai làm " gái " mới chích , còn nếu phụ nữ mình có chồng ăn ở chung thuỷ thì ko cần chích đâu , vì virút gây bệnh đó là do quan hệ nhiều người mới có , cái này hôm vừa rồi e đòi Bác sĩ và hỏi , Bác sĩ Pháp nói với e thế , fải chích 3 lần , mỗi ống khoảng 35 euro gì đó

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em nghe nói đây là loại vaccine phòng ung thư cổ tử cung nhưng không biết ở HN có chỗ nào tiêm loại vaccine đó. các mẹ chia sẻ đi ạ

• 651 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thuốc ngừa này chỉ dành cho nhi đồng còn trinh thui.
    Ðề: Ung thư cổ tử cung-Gardasil ghê sợ thật!

Sổ bìa đen: BLCBPT

• 651 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

có bài viết của b/sĩ Tuấn- Australia, các mẹ tham khảo có nên tiêm chủng ko nhé:

Theo ý kiến chủ quan của mình, vắc xin này mới chỉ thử nghiệm ở 10.000 phụ nữ từ 15-26t và qua thời gian thử nghiệm là 17 tháng thì chưa có đủ cơ sở để kết luận hiệu quả ngăn ngừa ung thư. Đặc biệt, đối với lứa tuổi >50, nguy cơ về ung thư cao nhất thì chưa có nghiên cứu nào về loại vắc xin này được công bố. Hơn nữa, ung thư phải trải qua 4 giai đoạn, và việc tiêm vắc xin chỉ là để ngăn ngừa tiền ung thư (giai đoạn 2) thôi, chứ nếu bị di căn/ chưa di căn thì tiêm vắc xin cũng ko còn tác dụng.

http://www.ykhoanet.com/binhluan/ngu...huocungthu.htm
    Khi Phật ra đời con trầm luân
    Lúc Con sinh ra Phật diệt độ
    Sám hối thân Con nhiều nghiệp chướng
    Ngày nay mới thấy Kinh Như Lai

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E hỏi bên viện vệ sinh dịch tễ TW rồi. tiêm 3 mũi, mũi thứ 2 cách mũi đầu 2 tháng, trước mũi thứ 3 4 tháng, 1,9tr/mũi. Tiêm cho nữ từ 9-26 tuổi. E đang phân vân có nên đi tiêm ngay không.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 90 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các chị ơi, vừa có thông tin 21/9 vừa rồi vacxin này đã xuất hiện ở việt nam rùi đấy nhưng mà em ứ bít tiêm ở đâu, và giá rổ ra sao? ko biết trên 50c Hàng Bài có tiêm hem nhỉ?
    Với lại em cũng tìm hiểu rồi nó do nhiều nguyên nhân chứ ko chỉ do quan hệ với nhiều người mà bị đâu, nên em nghĩ là cứ phải tiêm phòng cho nó chắc

• 49 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nghe đâu là 100usd cho 1 lần tiêm, còn tiêm mấy lần thì mình không biết. Mình nghĩ ung thư cổ tử cung đâu có liên quan gì đến mấy vụ gái gú, nhiều người bình thường vẫn bị đó thôi.

• 57 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hôm nọ chị y tá tiêm cho bé nhà mình có bảo mình chuẩn bị tiền để tiêm phòng, Sắp tới sẽ có thuốc cho phụ nữ từ 9 đến 35 tuổi. 2 triệu 1 mũi, tiêm 3 mũi trong vòng 6 tháng, mình đang để dành tiền tiêm đây, tiêm dịch vụ tại nhà thôi J
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)