Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Tiêm vacxin mũi 6 trong 1 xong trẻ bị sốt, quấy, lười ăn

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 52.9K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 360 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Con mình hiện được 2 tháng 10 ngày. Hôm trước mình đưa con đi tiêm lần 1 mũi 6 trong 1. Sau đó về cháu bị sốt 38,39 độ trong 2 ngày. Sau đó cháu rất lười ăn (trước đó cháu ăn rất tốt) và hay quấy khóc. Mình có đọc trong tờ hướng dẫn thấy tác dụng không mong muốn có mục con sẽ mất cảm giác ngon miệng & hay quấy khóc.

Đã mẹ nào có con trong tình trạng như thế chưa ạ ? Không biết tình trạng này sẽ kéo dài trong bao lâu ? Mong các mẹ chia sẻ. Tks
    Bao nhiêu năm rồi còn mãi ra đi
    Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sữa phy 1 bị vón cục này cá mẹ ơi

http://www.kinhtenongthon.com.vn/Story/bandoc/2014/7/49899.html Bà chị nhà em đang dùng loại này,...

• Mũi 1 tiêm vacxin 5 trong 1, bây giờ có thể tiêm 6 trong 1 không?

Cac me oi con minh vua tiem vacxin 5 trong 1 thang truoc nhung ve nha be bi sot cao, be nha minh bi thieu men gan G6PD nen khong the dung paracetamol ha sot duoc. Nhin thay con khoc minh xot ca ruot. Minh inh thang nay cho be tiem 6 trong 1 ( vi nghe noi tiem 6 trong 1 be it bi sot ). Co me nao co...

• Gấp! gấp! Tiêm phòng mũi sởi, rubella, quai bị!!!

Các mẹ nhà mình ơi, mình có cô bạn mới sinh được gần 2 tháng, chuẩn bị phải cho bé tiêm phòng mũi bạch hầu, ho gà, uốn ván, bại liệt...Nhưng vừa rồi có vụ ở trong TP Hồ chí Minh, cô ấy lo quá nên còn đang phân vân. Nhà mình có mẹ nào mới cho bé tiêm phòng mũi này không? Nên tiêm mũi 3 trong 1 hay 6...

• Cha mẹ thân yêu, bạn đang bị lừa dối

http://4.bp.blogspot.com/-7R2RgYKX9Co/U0xTi7wjSUI/AAAAAAAAMyY/d847Qp9Te28/s1600/immunisation_baby2.j...

• ...Sởi...Mặc kệ Sởi...

Ai cũng hỏi là tôi có sợ con mình bị bệnh sởi không? 2 năm trước tôi đã trả lởi câu hỏi này rồi,...

• 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

trong vong 1 tuần bạn ơi bé nhà mình tình trạng như vậy. nên tiêm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 600 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Bé nhà mình tiêm mũi ko sốt nên về khỏe re,cũng loại 6 trong 1 ấy. Mấy lần đều ko sốt vầ quấy gì
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Jolie Ha ơi! Cho mình xin thông tin về tiêm vacxin 6 mũi trong 1 là gồm những loại nào thế? Mình có nghe nói nhưng chưa biết nhiều thông tin về loại vacxin này! Bé nhà mình được 6 tháng rồi liệu có tiêm được không? Cám ơn mẹ Ha nhiều nhé! :Laughing:
    • 360 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimi_210909 Xem bài viết
    Mẹ Jolie Ha ơi! Cho mình xin thông tin về tiêm vacxin 6 mũi trong 1 là gồm những loại nào thế? Mình có nghe nói nhưng chưa biết nhiều thông tin về loại vacxin này! Bé nhà mình được 6 tháng rồi liệu có tiêm được không? Cám ơn mẹ Ha nhiều nhé! :Laughing:
    Theo mình biết thì mũi 6 trong 1 gồm vacxin phòng chống 6 bệnh: BẠch hầu, uón ván, ho gà, viêm gan B, Viêm màng não mủ, bại liệt. Nếu bình thường con bạn sẽ phải tiêm 9 mũi và 3 lần uống nhưng nếu tiêm mũi 6 trong 1 thì chỉ cần 3 lần tiêm. Lần 1 vào tháng thứ 2 của trẻ. Các lần tiếp theo cách nhau từ một tháng trở lên.
    Mình ko rõ bé nhà bạn 6 tháng rồi thì có thể tiêm được không. bạn gọi đến số đt này để hỏi nhé (Trung tâm kiểm dịch y tế QT, 4 Sơn Tây. Con mình tiêm ở đây): 3 7685512
    Bao nhiêu năm rồi còn mãi ra đi
    Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình nhận được thông tin từ mẹ Hà rồi, cám ơn mẹ nhiều lắm. Mình sẽ hỏi xem con mình có còn chích được không nữa. tặng hoa cho mẹ nhân dịp mùng 8 tháng 3 nè!:Rose:
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhóc nhà em cung vay thoi chi à.tiêm vê bị dau mất chùc ngay ý,thuong lám.
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ oi cho em hoi voi!tiem 9 mui thi co may mui sot vay?nhoc nha em sot 2 mui rui ,con 3 mui nua ma lo wa!:Nottalkin:
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào BS, con gái em được 2 tháng hôm 12/3 vừa đi tiêm mũi 6 trong một về đến tối thì bị sốt, trước khi tiêm bs có khám qua rồi mới tiêm nhưng em không hiêu sao cháu lại bị sốt vì em nghe nói tiêm mũi này trẻ không bị sốt, Mong bs giải thích cho em với.
    • 1,283 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bông2508 Xem bài viết
    Chào BS, con gái em được 2 tháng hôm 12/3 vừa đi tiêm mũi 6 trong một về đến tối thì bị sốt, trước khi tiêm bs có khám qua rồi mới tiêm nhưng em không hiêu sao cháu lại bị sốt vì em nghe nói tiêm mũi này trẻ không bị sốt, Mong bs giải thích cho em với.
    Bạn ơi!
    Tùy theo bé mà khi tiêm sẽ có bé bị sốt, bé không bị. Bạn đừng lo lắng quá.
    Nếu bé nhà bạn bị sốt thì bạn cho bé uống thuốc hạ sốt Paracetamol (thường khi tiêm bác sĩ hay cho vài viên mang về). Liều lượng uống thì phải theo ý bác sĩ vì bé bạn còn nhỏ (2 tháng).
    Ngoài ra bạn có thể cắt chanh thoa vào chỗ tiêm cho bé để giúp bé bớt đau và mau tan thuốc (hoặc có thể bào mỏng khoai tây đắp ngày nhiều lần cho bé).
    Chúc bé mau khỏe, ăn ngon, ngủ ngon.
    Phượng
    • 5,989 Bài viết

• 7,059 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bông2508 Xem bài viết
    Mũi 6 trong 1 hả??? Con mình tiêm 3 lần mũi này thì sốt cả 3, chỉ có điều mũi cuối cùng sốt nhẹ hơn 2 mũi đầu (2 mũi đầu sốt cao: 38 - 39 độ cơ) -> Đừng lo lắng quá em nhé.
    Ngụ đi, ko đùa nữa, mẹ đẻ em bé bây giờ
    10 = 7.56:Crying:
    • 3,810 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

.BT thui mà bạn,đừng lo lắng quá vì đó là tác dụng ko mong muốn của thuốc,Nhím nhà mình mới đi tiêm hôm thứ 5 về, sốt nhẹ 37.5 độ ,quấy khóc hơn bt chút xíu ,sang đến ngày thứ 2 vẫn thế ,ngày thứ 3 hết sốt nhưng ko đc tươi tỉnh như bt.Có điều là trớ nhiều lắm hic :Sad:
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cám ơn các mẹ nhiều nhé, con mình chỉ sốt một hôm rồi hết. Nhờ các mẹ mà mình không còn lo lắng nữa vì có nhiều cháu sau khi tiêm xong cũng có các triệu chứng đó chứ không phải riêng con mình.:Smiling:
    • 504 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Tiện đây các mẹ cho mình hỏi, bé phải dc mấy tháng thì mới phép tiêm mũi 6 trong 1? Chỉ cần tiêm 3 mũi 6 trong 1 xong có phải tiêm mũi nào nữa ko? mẹ nào biết chỉ cho mình với, mình cảm ơn.:Smiling::Rose:
    • 6,322 Bài viết

• 2,134 Được cảm ơn

bes tiêm phòng hay bị sốt mà,ko sao đâu c ạ,bé nhà em 3 lần đều hơi hâm hấp.
    Anh đưa em theo với, cầm tay em và đưa lối,
    Đến nơi đâu em có thể bên anh trọn đời,
    Nơi thương yêu không phôi phai, được bên nhau mỗi sớm mai.
    Quá xa xôi không, anh ơi ...

• 1,283 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dola_vn2002 Xem bài viết
    Tiện đây các mẹ cho mình hỏi, bé phải dc mấy tháng thì mới phép tiêm mũi 6 trong 1? Chỉ cần tiêm 3 mũi 6 trong 1 xong có phải tiêm mũi nào nữa ko? mẹ nào biết chỉ cho mình với, mình cảm ơn.:Smiling::Rose:
    Nếu bé nhà bạn chưa tiêm mũi viêm gan siêu vi B nào thì bắt đầu tháng thứ 2 đã có thể tiêm mũi 6 trong 1 rồi đó bạn.
    Tiêm mũi 6 trong 1 (trong 3 tháng liên tiếp = 3 mũi) để ngừa các bệnh: viêm gan siêu vi B, ho gà, bạch hầu, uốn ván, bại liệt, viêm màng não mũ do vi khuẩn Hip.
    Ngoài ra, khi bé 6 tháng tuổi thì bạn có thể tiêm ngừa cho bé Cúm, khi 9 tháng thì tiêm ngừa Sởi (hoặc có thể đợi bé 12 tháng tiêm mũi 3 trong 1: Sởi, Quai bị, Rubella).
    Hàng tháng bạn có thể ẳm bé đến trạm y tế của phường để cân, đo và nhờ tư vấn thêm bạn nhé!
    Chúc bé nhà bạn hay ăn, chóng lớn và ngoan nha.
    Phượng
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 504 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangmiu Xem bài viết
    Nếu bé nhà bạn chưa tiêm mũi viêm gan siêu vi B nào thì bắt đầu tháng thứ 2 đã có thể tiêm mũi 6 trong 1 rồi đó bạn.
    Tiêm mũi 6 trong 1 (trong 3 tháng liên tiếp = 3 mũi) để ngừa các bệnh: viêm gan siêu vi B, ho gà, bạch hầu, uốn ván, bại liệt, viêm màng não mũ do vi khuẩn Hip.
    Ngoài ra, khi bé 6 tháng tuổi thì bạn có thể tiêm ngừa cho bé Cúm, khi 9 tháng thì tiêm ngừa Sởi (hoặc có thể đợi bé 12 tháng tiêm mũi 3 trong 1: Sởi, Quai bị, Rubella).
    Hàng tháng bạn có thể ẳm bé đến trạm y tế của phường để cân, đo và nhờ tư vấn thêm bạn nhé!
    Chúc bé nhà bạn hay ăn, chóng lớn và ngoan nha.
    Phượng
    Bé nhà tớ sinh ra được tiêm luôn một mũi viêm gan B, 25 ngày sau tớ cho bé tiêm mũi lao. Nhưng giờ vc tớ muốn tiêm mũi tổng hợp cho bé. Tớ muốn để khi bé dc 3 tháng thì đi tiêm các mũi tổng hợp có dc ko nhỉ ?
    • 1,283 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhhien Xem bài viết
    Bé nhà tớ sinh ra được tiêm luôn một mũi viêm gan B, 25 ngày sau tớ cho bé tiêm mũi lao. Nhưng giờ vc tớ muốn tiêm mũi tổng hợp cho bé. Tớ muốn để khi bé dc 3 tháng thì đi tiêm các mũi tổng hợp có dc ko nhỉ ?
    Bạn ơi! Bé nhà bạn đã tiêm viêm gan 1 rồi thì không thể tiêm mũi tổng hợp 6 trong 1 được đâu bạn ạh.
    Giờ thì bé chỉ có thể tiêm mũi 5 trong 1 thôi (ho gà, bạch hầu, uốn ván, bại liệt, Hip) chứ không tiêm 6 trong 1 được. Bạn phải nhớ hỏi bác sĩ cho rõ khi ra tiêm ngừa cho bé nhé!
    Tùy theo lịch chích ngừa ở chỗ bạn mà có thể tiêm cho bé khi bé 2 tháng hoặc 3 tháng, bạn hãy sớm liên lạc với y tế phường ở chỗ bạn xem sao. Chúc bạn như ý.
    Phượng
    • 1,557 Bài viết

• 323 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhhien Xem bài viết
    Bé nhà e sinh ra đã tiêm VGSV B,tiêm mũi lao luôn, rồi 2 tháng bé tiêm mũi tổng hợp 6trong 1 dc mà
    • 1,283 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mum's Gia Huy Xem bài viết
    Bé nhà e sinh ra đã tiêm VGSV B,tiêm mũi lao luôn, rồi 2 tháng bé tiêm mũi tổng hợp 6trong 1 dc mà
    Woa, cái này rắc rối nhỉ! Ở y tế Phường mình thì không cho như vậy, vì đã tiêm VSSVB lần 1 rồi. Họ chỉ cho tiêm 5 trong 1 thôi.
    Bạn phải hỏi rõ lại rồi hãy tiêm cho bé nhé, vì tiêm quá liều cũng không tốt đâu. Chúc bạn vui và bé khỏe.
    Phượng
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4